ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอสอบถามเรื่องสเปคหน่อยครับ ปล.ผิดหมวดขออภัย

พอดีว่า การ์ดจอ ที่ มีตอนนี้ เล่นเกมส์ PC กับ ออนไลน์ แทบไม่ได้เลย (หลายเกมส์มาก อยากเล่นพวก PC AC III Online Hon )

อยากจะขอคำแนะนำเรื่อง การ์ดจอ สเปค ( สามารถแนะนำได้ ) ควรอัพไรเพิ่มอีกมั้ยครับ

ปล.งบมีน้อย อยากได้การ์ดจอ ไม่ Nvdia ก็ AMT หรืออย่างอื่นที่ สับพอร์ทกับเกมส์ส่วนใหญ่ อะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

upload foto

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    AMD เน้อ ไม่ใช่ AMT แล้วก็ผิดบอร์ด แล้วก็ cpu มันเก่าไปละครับแนะนำถ้าจะเปลี่ยนยกเซ็ต ดีกว่านะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    จขกท อัพไม่ได้ครับเพราะมันเป็น notebook มีทั้งเลือกทางนี้ 1 ซื้อ nb ใหม่(ผมไม่แนะนำ) 2 ซื้อ pc (อันนี้แนะนำ) แล้ว จขกท มีงบเท่าไหร่ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackstar อ่านกระทู้
    AMD เน้อ ไม่ใช่ AMT แล้วก็ผิดบอร์ด แล้วก็ cpu มันเก่าไปละครับแนะนำถ้าจะเปลี่ยนยกเซ็ต ดีกว่านะ
    ขออภัยนะครับ พอดีไม่ค่อยรุ้เรื่อง ด้านพวกนี้สักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่มีแต่ใช้งาน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    จขกท อัพไม่ได้ครับเพราะมันเป็น notebook มีทั้งเลือกทางนี้ 1 ซื้อ nb ใหม่(ผมไม่แนะนำ) 2 ซื้อ pc (อันนี้แนะนำ) แล้ว จขกท มีงบเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ งบมีประมาณ 10k ต้นๆ +- ไม่เกิน 3000 อะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมว่าสเปคแบบนี้ ลงWindow XP ท่าจะเหมาะกว่านะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จะเอามาเล่นเกมส์แนะนำไปซื้อ desktop จะเวิร์คกว่านะครับ

ปล.แนะนำให้ไปหมวก IT Hardware นะครับเดี๋ยวก็จะมีผู้รู้มาแนะนำการจัด Spec ให้คุ้มและก็แรงที่สุดเท่าที่งบของ จขกท จะมี
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ถ้าเปลี่ยน บอร์ดก็คงยกใหม่หมดอะ ถ้า HDD เก่ามากใช้กับบอร์ดใหม่ไม่ได้อีก SATA กับ IDE แล้วก็แรม DDR2 , 3 เปลี่ยนหมดอะ เก็บตังยกเครื่องใหม่เถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ขอขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    CPU AMD A8-5600k 3.6Ghz 3430
    Mainboard GIGABYTE GA-F2A75M-HD2 1950
    Harddisk 500 GB. SATA-III Western 1690
    Hyper-X DDR3(1600) 4GB. Kingston "Ingram/Synnex" 2อัน 2060(อันละ1030)
    PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX (Box/Cable) 1,540
    case ตามชอบ500-900บาท

10670 บาทครับ อ้างตาม เว็บ advice(advice คือบริษัทขายอุปกรณ์ it ที่ถูกที่สุด มีสาขาอยู่ทั่วทุกจังหวัด)
    ไม่รวมจอ กับ dvd เเละcaseนะครับ (ฉพาะใส้ในcase มันเล่น honชิวๆ เล่นfarcry 3 ปรับhigh ได้ โดยไม่ต้องมีการ์ดจอ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: