ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    3

Post อย่างแรง! Torment: Tides of Numenera ยอดผู้บริจาคทะลุ 4 ล้านเหรียญ

อย่างแรง! Torment: Tides of Numenera ยอดผู้บริจาคทะลุ 4 ล้านเหรียญ

นี่ถือว่าเป็นโคตรข่าวดีของแฟนเกมที่รอ Torment: Tides of Numenera เพราะตอนนี้ยอดบริจาคช่วยเหลือใน Kickstarter นั้นสูงที่เรียกได้ว่าสูงโคตรๆ ซึ่งมันทะลุ 4 ล้านเหรียญไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เรียกได้ว่ามันคือยอดช่วยเหลือที่สูงที่สุดของ Kickstarter ที่เคยมีมาเลยก็ว่าได้ แน่นอนว่าตอนนี้ค่าย inXile Entertainment จะได้สรรค์สร้างเกมในฝันของพวกเขาและของเกมเมอร์อีกหลายคน นอกจากนั้นเผื่อคนยังไม่ทราบ ตอนนี้นาย Chris Avellone ผู้สร้างหรือผู้ให้กำเนิด Torment ภาคแรกได้เข้ามาร่วมแจมโปรเจ็คแล้วล่ะ

ในเกม Torment: Tides of Numenera ผู้เล่นจะได้สัมผัสโลกใหม่ที่ชื่อว่า Monte Cook และจะมีลูกเล่นดังต่อไปนี้

- เกม Torment ภาคใหม่จะเป็นเกมที่เล่นได้คนเดียวหรือ Single player และเป็นมุมมองแบบ Isometric แบบเดียวกับเกม RPG ทั่วไป
    - ภายในเกมเราจะได้บังคับตัวละครหลักเพียงตัวเดียว และสามารถชวน NPC มาร่วม Party ได้
    - การดำเนินเรื่องภายในเกมนั้นจะทำผ่านระบบสนทนา ตรงนี้ผมคิดว่าการตัดสินใจแบบต่างๆก็จะมีผลต่อการดำเนินเรื่องด้วยครับ
    - เกมพัฒนาโดย Unity Engine และจะลงให้กับ Windows PC, Mac และ Linux
    - เกมจะมีภาษา English, French, German, Italian, Polish, Russian, Spanish แต่ไม่มีภาษาไทยครับ
    - แน่นอนว่าหมดห่วงเรื่อง DRM เพราะจะไม่ใช่ระบบนี้ และเกมก็จะปล่อยให้ซื้อได้บน Steam อีกด้วยครับ

สุดท้ายนี้เกม Torment: Tides of Numenera มีแผนที่จะปล่อยออกมาในปี 2015 บน PC รอกันยาวๆเลยล่ะทีนี้ …เผื่อคนไม่ทันข่าว ในตอนแรกเกมตั้งเป้าไว้จะปล่อยในปี 2014 แต่พอนาย Chris Avellone เข้ามาแจมโปรเจ็ค เท่านั้นแหละ เกมเลยถูกเลื่อนยาวไปเป็นปี 2015 ซึ่งคาดว่าเกมมันจะต้องออกมาแจ่มเป็ดอย่างแน่นอน สวัสดีครับ

กด ขอบคุณ ด้วยนะครับ...

Credit - www.juropy.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bossanowa : 7th April 2013 เมื่อ 12:20
    Bossanowa

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    Blog Entries
    3
    ซ้ำขออภัยจากจัยจิงคับ...
    Bossanowa

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ถ้าอยากรู้ว่ารุ้ว่าซ้ำไหมก้ไปดูในหมวด News ที่เอาข่าวลงอ่ะ ลองไปดูสักหน้า1-3หน้า ดูว่าซ้ำไหม มั่นใจแล้วก็โพสแค่นี้จบ!!

แล้วก็เขียนภาษาไทยให้ถูกด้วย
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ไม่ต้องคิดมากไปนะครับ ผมยังไม่เคยอ่าน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ท่านผู้นี่เห็นโพสซ้ำมาเยอะแล้วแหะ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมก็ไม่ค่อยกดหมวด news หรอก เห็นอะไรอยู่ตรงหน้าก็อ่านเลย ยังไม่เคยอ่านเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    คนบริจากเยอะมากเลย 4 ล้าน.....

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    สงสัยจะได้เล่นแบบแรงๆหล่ะมั้งเนี่ย ใช้เวลาพัฒนานานแท้

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    กำไม่รู้ว่ามีเกมส์ดีๆแบบนี้อยู่ ชื่อภาคเก่าคือ Planescape Torment นะครับลองหาเล่นดูสนุกมากอารมย์แบบfallout+dragon age