ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Cool ใครพอจะมีทราบหรือมีโปรแกรมแบบนี้บ้างขอด้วยครับผม.....

เป็นโปรแกรมแก้ภาษาต่างด้าวให้กับเราเวลาเราจะเปิดเพลงในโทรศัพท์ นะครับ ชื่อเพลงมันเป็นภาษาจีนหรืออะไรต่างที่ผมอ่านไม่ออก พอจะมีโปรแกรมที่จะแก้ให้เราสามารถเปิดเพลงแล้วเห็นเป็นภาษาไทยได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับเพราะผมไม่รู้จะไปหาที่ไหน ช่วยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เคยทำนะ แต่มันทำได้แค่ทีละเพลง เอาไปแก้ขัดก่อนแล้วกัน
    ก่อนอื่น คลิ๊กขวาที่ไฟส์เพลงที่ต้องการ > Properties > Details > Remove Properties and Personal Information
    มันจะขึ้นหน้า Pop up ใหม่ ให้คลิ๊กที่ Remove the following properties from this file
    ติ๊กถูกหน้าช่องต่างๆ ในส่วนของ Description, Media ฯลฯ ที่มันเป็นภาษาไทย จากนั้นก็กด Ok

แค่นี้ก็เอาไปลงในมือถือ ก็จะเห็นเป็นภาษาไทยแล้วคับ

ส่วนหากอยากใช้โปรแกรมก็จะมีโปรแกรมชื่อ MP3tag

http://www.mp3tag.de/en/download.html

ตามลิ้งเลย วิธีใช้ลองศึกษาดูครับ อากู้ มีสอนอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeroman : 7th April 2013 เมื่อ 15:55
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ให้ใช้ โปร MP3TAG และก็พิมพ์ชื่อไปใหม่ครับ โปรแกรมนี้ยังเปลี่ยนรูปเพลง เปลี่ยน ชื่อวง และอะไรต่างงๆได้อีกเยอะครับ
    และโปรแกรมนี้ โปรแกรมฟรีด้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณมากครับ