ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411

ทำยังไงให้ร้องเพลงเพราะ T^T

เวลาไปคาราโอเกะ ไม่กล้าร้องเลยครับ เพื่อมันชอบแกล้งตัดเสียงนักร้องออก เท่านั้นเหละ ฮากันขี้แตกเลย

อยากร้องเพลงได้ไม่ถึงกับดีมาก คือ ในส่วนตัวคิดว่ามันเพราะ แต่คนอื่นฟังห่วยมาก - -*

ทำยังไงดีครับ

เครียดยิ่งกว่า สอบไม่ติดอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ว่ายน้ำ....

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตีกอล์ฟ....

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ผมเคยได้ยินนักร้องเค้าบอกว่าต้องลองเลียนเสียงนักร้องดังๆให้เหมือนก่อนนะครับแล้วค่อยหาไสตล์ของตัวเอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไปเรียนร้องเพลง

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คงต้องเรียนอย่างเดียวแล้วแหละ

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    เล่นรถไฟเหอะ กรี๊ดดังๆเลย//Me เผ่นออกจากกระทู้อย่างเร็ว
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยไปเรียน กับแม่เอินเดอะสตาร์. ตอนอยู่ ม.1

สอนฟรีครับถ้าเป็นลูกศิษแต่แกให้ทำงานช่วยแกแต่เช้า

แล้วแกก็จะสอนร้อง แกให้ผมอมลูกสมอ กินน้ำมะนาว

แล้วไปไหว้เทพ ทำพิธีบูชาอะไรไม่รู้ เสียงเปลี่ยนไปจริง

ร้องเพลงเดี๋ยวนี้ใช้ไสยศาสตร์ด้วย 555

สอนเปร่งเสียงจากท้อง สูงต่ำ เล่นลูกคอ อะๆรนักหนาไม่รู้ แรกๆก็อาทั้งวัน

หลังๆให้ร้องเพลง ที่เราไม่ถนัด = =

แต่ผมเลิกไปนานละ *****น่าเบื่อ คนร้องเพลงเพราะร้องเองได้ครับ แต่ต้องร้องบ่อยๆเป็นประจำครับ

สักพักเลิกร้องเพลง เพื่อนตั้งทีม ชวนเต้น cover ตอน ม.2 เหอะๆ replay. ของวงไรจำไม่ได้

ไปประกวดเจือกแพ้เขา ไม่รุ่งๆ ม.3 เพื่อนชวนเต้นบีบอย วินมิล ตกเวที เข้าโรงบาล เลิกๆ

ขึ้นม.4 มาอีกละ น้ำลายเต็มห้อง เพื่อนชวนบีทบ๊อก

ทำอะไร*****ไม่เคยรุ่ง = =. 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 7th April 2013 เมื่อ 19:31

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ต้องรู้ว่าเสียงจริงๆ ของตัวเราเองเป็นยังไง.... - -ll แค่นี่แหละ เพราะเสียงที่เราได้ยินกับคนอื่นได้ยินมันไม่เหมือนกัน

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    ร้องไปเหอะครับไม่ต้องอายแต่ละคนมีสไตล์เป็นของตัวเอง

ไม่ก็ไปแหกปากร้องคนเดียวในห้องน้ำก็ได้

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ไปร้องเพลงกับคนที่ร้องไม่เพราะครับ แล้วเราจะร้องเพราะขึ้นทันตาเห็น เพราะกว่าคนที่ไปด้วยอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ร้องให้ตรง key ไงก็เพราะแล้ว

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    ต้องรู้ว่าเสียงจริงๆ ของตัวเราเองเป็นยังไง.... - -ll แค่นี่แหละ เพราะเสียงที่เราได้ยินกับคนอื่นได้ยินมันไม่เหมือนกัน
    เวลาผมได้ยินเสียงตัวเองจากที่บันทึกไว้ หรือร้องออกมาจากไมค์มันก็ไม่เหมือนกันนะ = =

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เวลาลองอย่าใส่ฟีลลิ่งมากมันจะสมดุลน่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ) ร้อง แบบใส่ความรู้สึกพอดีๆ จะได้เสียงที่ดีขึ้น แล้วก็อยู่ที่สไตล์ด้วย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    มันอยู่ที่ " จิตวิญญาณ " ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    Hiphop ช่วยคุณได้ 55555

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    คือถ้าจะถามว่าร้องยังไงให้เสียงดี นี่คงตอบยากครับ
    เพราะคนเราเสียงไม่เหมือนกัน บางทีเราก็ต้องเปลี่ยนเสียงร้องให้มันเพราะ เอาวิธีง่าย ๆ นะครับ
    1.ร้องให้เสียงออกมาจากท้อง อย่าออกมาจากจมูก อย่าร้องขึ้นจมูก
    2.ฝึกข้อแรกไปเรื่อย ๆ โดยการบีบจมูกแล้วร้องเพลง มันจะได้ลมจากท้องมาแบ็คอัพ
    3.เพลงบางเพลงขึ้นเสียงสูง บางคนร้องผิดคีย์เพี้ยนมั่วซั่ว ให้เราลองร้องก่อนครับ
    -คือผมจะมีวิธีเวลาลากเสียงสูงแต่คงที่ ผมเรียกว่าการกดเสียงครับ คือร้องไปในระดับนึงแล้วกดมันไว้ตรงนั้น นึกภาพชีพจรครับ มันขึ้นสูงแล้วเราล็อคมันให้ตรงในระดับนั้นต่อไป
    ถ้าไม่ไหวดึงลมจากปอดที่อยู่ในคอมาช่วย
    4.เว้นวรรคเพลงให้ถูก บางคนร้องเว้นจังหวะผิด เท่านั้นแหละเพี้ยน นั่งฟังเพลงครับแล้วลองร้องตามหาจังหวะที่เราควรจะพักดูดลมเข้าปอด
    -คือจะบอกอย่างนึงนะครับ การร้องเพลงแล้วมีเสียงลมหายใจนี่ถือว่าร้องไม่ดีนะครับ คือคิดซะว่าเราพูดอยู่ครับแล้วร้องไปเรื่อย ๆ พอจับจังหวะถูกจะไปดีเอง

และวิธีการรักษาเสียงนะครับ
    คือไม่กินเบียร์ เหล้า น้ำอัดลม ผมคิดว่ามันน่าจะไปกัดกล่องเสียงเรา(?) อันนี้มีคนบอกต่อมาอีกที
    อีกอย่างคือฝึกร้องเพลงในห้องน้ำครับ มันจะทำให้เราเสียงดี แบบห้องน้ำคล้าย ๆ ห้องอัดมันช่วยให้เสียงชัดขึ้นโดยธรรมชาติ ไม่ต้องฝืนลมเยอะ

ประมาณนี้แหละครับ คือปัจจุบันผมก็เป็นนักร้องในวงของเพื่อนเนี่ยแหละครับ ไม่เคยเรียน
    อาศัยการจับทริค นั่งฟังเพลง แล้วก็ดึงวิธีออกมาเอง

สิ่งสำคัญคือ ความพยายาม
    .. BUT I CAN'T SLEEP

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    เอานิ้วไปแหย่ปลั๊กไฟครับ ล้อเล่นนะ > <'
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    กินเหล้าขาวครับ

นี่ผมจริงจังนะครับ

แถวบ้านผม จากที่ผมสังเกตแล้ว คนกินเหล้าขาวนี่พอขึ้นไปร้องเพลงแล้วเพราะทุกคนเลยครับ
    คหสต.ผมว่ามันทำให้คอโล่งมั้ง ไม่ก็ ฆ่าเชื้อโรคในลำคอประมาณนั้นมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    เวลาไปคาราโอเกะ ไม่กล้าร้องเลยครับ เพื่อมันชอบแกล้งตัดเสียงนักร้องออก เท่านั้นเหละ ฮากันขี้แตกเลย

อยากร้องเพลงได้ไม่ถึงกับดีมาก คือ ในส่วนตัวคิดว่ามันเพราะ แต่คนอื่นฟังห่วยมาก - -*

ทำยังไงดีครับ

เครียดยิ่งกว่า สอบไม่ติดอีก
    บางคนจะใช้เสียงสูงไปไม่ได้และก็ดัดเสียงตํ่าไม่ได้เช่นกันต้องฝึกบ่อยๆแต่ถ้าพวกร้องยังไงก็ร้องไม่เพราะนี่ก็ปลงเถอะ ส่วนผมอยู่ในพวกทำเสียงสูงไม่ได้แต่เสียงตํ่าขอให้บอกถนัดมากกร้องเพลงงานรวมญาติทีได้หลายพันอยู่ ฿_฿

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ถึงแม้ว่าจะไปเรียนร้องเพลง หรือ ฝึกฝนอย่างไร หนักแค่ไหน ก็ไม่มีทางดีขึ้นได้ ถ้าไม่มี "พรสวรรค์" ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไม่จริงครับ คนทุกคนร้องเพลงได้หมดครับ แต่มันอยู่ที่ว่าเราจะสามารถหาจุดเด่นของเสียงเราได้ตอนใหนครับ
    เมื่อเราหาจุดเด่นได้เราก็ต้องฝึกจุดนั้น จากนั้นค่อยพัฒนาจุดด้อยอื่นๆครับ
    Intel Core i7-2600 Z68XP-UD3R CPU 3.40GHz RAM 8.00GB GF GTX 580 1.5gb GDDRS
    Harrow International School Bangkok

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมร้องเพลงเสียงเหมือน ค.... ออกลูกยังไม่อายเลยอย่าแคร์ครับหน้าด่านเข้าไว้ LOL

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    กินข้าวมันไก่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

มาเรียนกัน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: