ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Lightbulb 10 สิ่ง ที่หลายคนอาจไม่เคยรู้เกี่ยวกับ "คิม จอง อึน" ผู้นำสูงสุดของเกาหลีเหนือ (โสมแดง) !!!

10 สิ่ง ที่หลายคนอาจไม่เคยรู้เกี่ยวกับ "คิม จอง อึน" ผู้นำสูงสุดของเกาหลีเหนือ

1. คิม จอง อึน ถือได้ว่า เป็นกูรูสไตส์ อย่างไม่ได้ตั้งใจในเกาหลีเหนือ จากทรงผมอันเป็นเอกลักษณ์ ทำให้หนุ่ม ๆ ในเปียงยาง ต่างพากันเข้าคิวเพื่อตัดผมให้ออกมา
    คล้ายกับที่ คิม จอง อึน ตัดโดยมีลักษณะเป็นรองทรงสูง ไถข้างหูทั้งสองข้าง

2. สื่อในประเทศเกาหลีเหนือ ถูกสั่งไม่ให้เผยแพร่ข่าวการทำศัลยกรรมพลาสติกหลายต่อหลายครั้งของ คิม จอง อึน เพื่อให้ออกมาคล้าย กับ คิม อิลซุง ผู้เป็นปู่
    และผู้นำคนแรกของเกาหลีเหนือ

3. กีฬาบาสเกตบอล เป็นกีฬาที่ คิม จอง อึน โปรดปรานเป็นที่สุด โดยนักกีฬาที่ คิม จองอึน ชื่นชอบ ได้แก่ ไมเคิล จอร์แดน

4. คิม จอง อึน เมื่อสมัยเรียนอยู่ที่โรงเรียนในประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ได้ใช้นามแฝงหลายต่อหลายชื่อ รวมถึงการแฝงตัวว่าเป็นลูกของคนขับรถ

5. คำว่า อาย ที่ไม่มีอยู่ในความเป็นผู้นำ แต่เป็นคำที่นำมาใช้อธิบายตัวตนของ คิม จองอึน ได้อย่างชัดเจน ซึ่งในสมัยที่ คิม จองอึน ยังเป็นเด็กจะไม่พูดจาสื่อสารกับคนที่ไม่รู้จักมากนัก

6. ถึงอย่างไรก็ดี คิม จองอึน สมัยที่เป็นเด็กนักเรียน กลับมีชื่อเสียงโด่งดังในแง่ของการกีฬา โดยเฉพาะ สกี และบาสเกตบอล ซึ่งเป็นกีฬาที่เขาชื่นชอบ

7. ครั้งหนึ่ง คิม จองอึน พร้อมด้วย พี่ชาย เคยถูกจับได้ว่า ใช้พาสปอร์ตปลอม ในการลักลอบเดินทางเข้าประเทศญี่ปุ่น โดยหวังจะเดินทางไปเที่ยวที่โตเกียวดิสนีย์แลนด์

8. เชฟส่วนตัวของ คิม จอง อึน ซึ่งเป็นชาวญี่ปุ่น ได้บรรยายเอาไว้ ว่าที่ผู้นำสูงสุดของเกาหลีเหนือ คนนี้ มีลักษณะหลาย ๆ อย่าง ที่คล้ายกับผู้เป็นพ่อ ทั้ง หน้าตา รูปร่าง และนิสัยส่วนตัว

9. นอกจากนี้ คิม จอง อึน ยังเดินทางตามรอยเท้าของผู้เป็นพ่อ ในเรื่องของความเคารพนับถือ และบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ดังจะเห็นได้จากในการจัดงานวันเกิด,
    วันหยุดประจำชาติ หรือ แม้แต่การเฉลิมฉลอง ในวันที่ 1 มกราคม ของทุกปี

10.รายงานสารคดี มีการอ้างอิงคำพูดของทหารเกาหลีเหนือ ระบุว่า คิม จองอึน มีความเป็นผู้นำ และมีการแสดงถึงไหวพริบในการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้เป็นอย่างดี

วันนี้ เมื่อ 1 ทุ่มกว่าๆ ผมได้ดูข่าวจาก TV ช่อง mcot เค้าบอกว่า ตอนนี้มีข่าวลือ บนโลกไซเบอร์ เรื่อง นาย คิม จอง อึน โดนลอบสังหาร โดยผู้ต่อต้านเผด็จการ ในประเทศ !!!
    ซึ่งเป็นเรื่องที่ฮือฮาอย่างมาก แต่ผมก็ไม่รู้ว่าข่าวนี้ปล่อยออกมาจากเว็บไหน แล้วก็ยังไม่มีหลักฐานอะไรที่จะมายืนยันได้ ซึ่งตอนนี้ผมกำลังติดตามและหาความจริงเกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่ !!!

แล้วเรื่องนี้ก็ไม่ใช่ ข่าวลือเก่า ที่เคยมีคนมาปล่อยออกมาเมื่อ ปีที่แล้วน่ะครับ

ส่วนข่าว ที่กำลังเป็นเรื่องที่ฮือฮาที่สุดมากก็คือ เกาหลีเหนือ ได้บรรจุขีปนาวุธเรียบร้อย และกำลังจะนับถือหลังยิง ซึ่งตอนนี้เกาหลีใต้และญี่ปุ่น ได้เตรียมพร้อมรับมืออย่างเต็มรูปแบบ !!!

CD : ข้อมูลจาก INN
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 7th April 2013 เมื่อ 23:28
    .:ll:.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เห็นหน้า จนเอื้อมเลยแหละ 555 !!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    รอติดตามอยู่คับ รู้แค่ว่า เอารูปเขามันล้อเล่นกันซะเยอะเลยนะคับ แหม่

ขายเกม สตีม ราคา ถูก~~https://www.facebook.com/GambitGamesStore

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ยิงเกาหลีเสร็จคงยิงมาที่ไทยต่อสินะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แต่สิ่งหนึ่งที่คนทั้งโลกรู้คือ "มันอ้วน"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    3. กีฬาบาสเกตบอล เป็นกีฬาที่ คิม จอง อึน โปรดปรานเป็นที่สุด โดยนักกีฬาที่ คิม จองอึน ชื่นชอบ ได้แก่ ไมเคิล จอร์แดน

อย่าไปยิงใส่ประเทศเค้าหละเดี๋ยวโดน ไมเคิล จอร์แดน นะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    7. ครั้งหนึ่ง คิม จองอึน พร้อมด้วย พี่ชาย เคยถูกจับได้ว่า ใช้พาสปอร์ตปลอม ในการลักลอบเดินทางเข้าประเทศญี่ปุ่น โดยหวังจะเดินทางไปเที่ยวที่โตเกียวดิสนีย์แลนด์//นี้ก็ลงทุนดีเนอะปลอม เพื่อ ดิสนีย์แลนด์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ข้อ 11. ว่าที่ภรรยาของหมูคิม สวยมากกกกกกกกกก

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้
    ข้อ 11. ว่าที่ภรรยาของหมูคิม สวยมากกกกกกกกกก

เด็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็กเก่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่าผมเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ถ้า ฮิตเลอร์ อยู่พี่ก็ไม่รอดหรอก แต่ดันแพ้ รัสเซีย สะงั้น

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    แหม่ๆๆ ช่วงนี้ ดาราเกาหลีอย่าง เขา มาแรงวุ้ย

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    11.ไม่มีใครรู้ว่าชื่อที่แท้จริงของเขานั้นคือ คิม เห่อ หมอย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353

นี่คือรูปสมัยเรียนครับ ก่อนทำศัลยกรรม

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    11.เขาเป็นโรคเบาหวาน เเละกำลังจะตายหองภายในไม่ช้า

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Springfield อ่านกระทู้
    อย่างน้อยคิมจองอึนก็นิสัยดีกว่า Joker เยอะเลย
    Joker ไหน? ถ้า Joker เว็บนี้ก็รีบแก้นะ ลุงแกยังไม่ตื่น

ถ้า Joker อื่นที่ผมไม่รู้จัก ผมก็เผ่นละนะ อายคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViperRKO อ่านกระทู้
    เขาน่าจะหมายถึง Joker ใน The dark knight รึป่าว ????????????
    งั้นผมก็หน้าแตกแล้วละ ฮ่าๆๆ ต้องแทรกแผ่นดินหนีซะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย portroyal111 : 8th April 2013 เมื่อ 10:04
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    Joker ไหน? ถ้า Joker เว็บนี้ก็รีบแก้นะ ลุงแกยังไม่ตื่น

ถ้า Joker อื่นที่ผมไม่รู้จัก ผมก็เผ่นละนะ อายคน
    เขาน่าจะหมายถึง Joker ใน The dark knight รึป่าว ????????????
    I NEED A TIME MACHINE...................................

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้

เขาคงหมายถึง Joker ในเรื่อง BATMAN : DARK NIGHT มั่งครับ ตามที่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ท่านผู้นำคิมช่างปรีชาสามารถ เปี่ยมไปด้วยคุณงามความดี และทำงานหนักเพื่อพัฒนาเกาหลีเหนือมาโดยตลอด ซาบซึ้งจริงๆครับ เทียบกับความยิ่งใหญ่ของท่านผู้นำแล้ว ตัวผมคงเล็กกระจ้อยร่อยเพียงแค่ฝุ่นใต้ตีนของท่านผู้นำ

/me หมอบคลาน
    รอวันโดนแบน

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้

จริงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Springfield อ่านกระทู้
    อย่างน้อยคิมจองอึนก็นิสัยดีกว่า Joker เยอะเลย
    Joker ไหน !? ใน Dark knight ชิมิ ?

//รอดูชะตากรรม

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

joker ไหนอ่ะ

//me เผ่นและ

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

เตรียมตัวเลยท่าน555+

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ยังไงก็อ้วนอยู่ดี

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ This_is_urban อ่านกระทู้
    Joker ไหน !? ใน Dark knight ชิมิ ?

//รอดูชะตากรรม
    ไม่รู้ Joker ไหน แต่เขาบินไปแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ไม่จบง่ายๆเเล้วเนี่ย มีจีนกับรัซเซียหนุนหลัง