ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513

ทำไม windows ผมกินแรมจังอะครับ - -*

นี่รูปครับ 1.79 GB ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดอะไรเลย - - แรมผม 6 GB ครับ

ขอบคุณ มากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อยากรู้เหมือนกันครับ ของผมก้เป็น

เปีดมาไม่ทำอะไร เผาไป 2GB ละ อิอิ

สงใส Driver ผมเยอะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ก็เห็นๆอยู่ว่าเปิดChrome ซึ่งมันกินแรมค่อนข้างเยอะ ยิ่งหลายหน้ายิ่งหนักเลย ลองปิดService บางตัวที่ไม่ใช้ ปรับแต่ง Startup ให้เปิดเครื่องมา ไม่ต้องใช้เวลารันโปรแกรมที่ไม่จำเป้นตอนเปิดเครื่อง มันจะใช้เวลานานกว่าเครื่องจะพร้อมเล่น

ของผมเปิดเครื่องมามี utorrentกับ IDM ตั้งแต่เริ่ม600MBกว่าๆ แรม2GB ปิดService ที่ไม่ใช้งาน นิดหน่อยก็เร็วขึ้นเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kakaguide : 7th April 2013 เมื่อ 23:41

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    window 7 ไงครับมันกินประมาณนั้นปกติเลยเครื่องช้าๆเขาจะไม่ลงกันเพราะลงแล้วกินแรมทำให้เครื่องยิ่งช้าไปใหญ่
    *อธิบาย คือการเปิดเครื่องแล้วเครื่อง run window ก็เหมือนเปิดโปรแกรมอะไรประมาณนั้นอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzio : 7th April 2013 เมื่อ 23:20
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ของผมเปิดมาไม่ทำไรก็ 2gb กว่าละ ปกติแหละมั้งครับ