ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

จอ LED กับ LCD ต่างกันอย่างไรครับ

แล้วจอคอมควรใช้แบบไหนครับ

แล้วการเลือก UPS เนี้ยต้องดูจากอะไรอะครับ

ขอบคุณครับ

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    เท่าที่ผมเรียนวิทยาศาสตร์มาจากห้องเรียน LED ภาพจะสวยมากกว่านะครับ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    LED ภาพสวยกว่า ประหยัดไฟกว่า LCD พอสมควร

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza อ่านกระทู้
    LED ภาพสวยกว่า ประหยัดไฟกว่า LCD พอสมควร
    แต่ก็แพงกว่าด้วยเช่นกันครับ ถ้าเลือก LCD ราคาถูกกว่า แต่ค่าไฟแพงกว่าครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    LED หน้าจอจะทึบแสง ป้องกันการสะท้อนของแสงได้ดี
    LCE หน้าจบจะมันวาว เวลามีแสงมาตกกระทบนี่จะเห็นแสงชัดเลย
    สรุป เดี๋ยวนี้คนหันมาใช้ LED เยอะแล้วครับ รวมทั้งผมด้วย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ต่างกันที่หลอดภาพครับ LED จะใช้หลอด LED เลย แล้วจะมีชั้นกรอกสีให้อีกชั้นหนึ่งแล้วแสดงเป็นภาพ
    ส่วน LCD (liquid crystal display) จะใช้ไฟแบล็คไลท์ที่อยู่ด้านหลังจอส่งแสงผ่านแผ่นที่เป็นคริาตัลเหลวทำให้เกิดการหักเหของแสง แล้ก็ผ่านชั้นกรองสีอีกหนึ่งที จนแสดงเป็นภาพ
    อันนี้เป็นการทำงานคร่าวๆของ จอทั้ง 2 แบบครับ ส่วนตัวแนะนำใช้ LED ไปเลยครับถ้างบพอ ประหยัดไฟกว่า LCD พอสมควรเลยครับ แสง-สี คมชัดกว่ามาก
    ปล.เพิ่มเติมจอตู้ หรือ CRT มีหลักการทำงานเหมือนทีวีรุ่นเก่า คือ ใช้ปืนลำแสงอีเล็กตรอนยิงแสงออกมาจนกลายเป็นภาพ (เผื่อใครยังไม่ทราบ)
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: