ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    เค้าก็ไม่ได้อยากจะว่าจะด่าหรอกไอ้เรื่องออนไลน์ตลอดเวลา ที่เค้าจะสื่อจะบอกก็คือว่า "ผมยอมรับได้หว่ะครับถ้าต้องต่อเน็ตตลอดเวลา แต่เน็ตผมมันจะหลุดตอนไหนบ้างครับ หลุดที วัน-สองวัน จะให้ผมทำไงครับ" ก็ทำไงได้ล่ะ คนมันอยากเล่น
    ซื้อมาแล้วเน็ตไม่มี เล่นไม่ได้ ผมว่า ปล่อยมันเป็นตำนานไปเถอะ Xbox กลับสู่บ้านเรา PC
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ก็อีแค่ออนไลน์ยอมรับกันไม่ได้ไร้สาระจริงๆ
    คุณไม่ลองคิดถึงพวกไม่มีเน็ตสิคับบ้านเราวันๆตองหาเงิน ไหนต้องค่าไฟไหนต้องค่าเน็คไหนต้องหาเงินไปวันๆ แค่ค่าไฟอย่างเดียวก็หนักพอแล้ว แล้วลองคิดดูสิเวลาคุณเล่นเกมแบบมันๆอยู่แล้วเกมดันหลุด โครตอารมณเสียเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ก็ hack ให้มันเล่นได้สิครับ
    ผมเชื่อว่าน่าจะทำได้

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    เน็ตหลุดก็เลิกเล่นสิครับ หรือว่าไม่ได้เล่นแล้วมันจะตายหลุดตอนไม่ได้เซฟก็เล่นใหม่จะเครียดอะไรก็แค่เกมส์ ? หรือไม่จริง
    แล้วอย่างงั้นจะซื้อมาทำ ฝอย อะไรละคริส แหม่ !!!!!! ซื้อมาวางไว้ดูเป็นของต่างหน้าเวลาเน็ตหลุด หรอครัส ?

.:: DAVID DE GEA ::.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมว่าคนที่พูดว่าต่อเน็ตตลอดเวลามันเป็นเรื่องธรรมดาหน่ะ คงไม่เข้าใจคนที่เค้าไม่ได้มีอินเตอร์เน็ตหรอกนะครับ แล้วผมเชื่อว่าคนที่ไม่มีอินเตอร์เน็ตไม่ได้เล่นปลอมกันทุกคนหรอกนะ บางคนซื้อแท้เล่นแต่ Off ไม่ออนไลน์เลยก็มีนะครับ อย่าโลกแคบเอาชีวิตประจำวันของตัวเองมาเป็นที่ตั้ง คุณไม่ได้เดือดร้อนอะไรแต่บางคนเค้าเดือดร้อนมันก็เป็นเรื่องปกติที่เค้าจะไม่ซื้อในสิ่งที่เค้าไม่พอใจ ถูกไหมครับ ? คุณพอใจคุณไม่เดือดร้อนก็ซื้อของคุณไป ใครไม่เห็นด้วยจะไปว่าเค้าก็ไม่ได้นะครับใจเขาใจเราครับ ที่นี่ประเทศไทยไม่ใช่เมืองนอก อินเตอร์เน็ตในบางจังหวัดเป็นสิ่งที่จับต้องยากทั้งเรื่องคู่สาย ระยะทาง อื่นๆอีก สำหรับผมไม่มีปัญหาอยู่แล้วแต่ยอมรับว่าตอนนี้ใจเอนไป Ps4 แล้วเหมือนกับคนอื่นๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    คุณไม่ลองคิดถึงพวกไม่มีเน็ตสิคับบ้านเราวันๆตองหาเงิน ไหนต้องค่าไฟไหนต้องค่าเน็คไหนต้องหาเงินไปวันๆ แค่ค่าไฟอย่างเดียวก็หนักพอแล้ว แล้วลองคิดดูสิเวลาคุณเล่นเกมแบบมันๆอยู่แล้วเกมดันหลุด โครตอารมณเสียเลย
    ผมว่าคนมีตังซื้อเครื่องเล่นเกมส์พวกนี้เขาต้องคิดไตร่ตองก่อนซื้ออยู่แล้วละครับ แล้วไอ้ค่าไฟอะครับไอ้เครื่องพวกนี้มันต้องใช้ไฟ ยังไงค่าไฟมันก็ต้องมีอยู่แล้ว ไม่ว่าจะของ sony หรือ ms ไม่ต้องยกเรื่องนี้มาเป็นข้ออ้างหรอกครับ อีกอย่างไอ้ที่บอกนึกถึงพวกไม่มีเน็ตมั้งสิคับอะ ถ้าเขาประกาศออกมายังนี้ ถ้าบ้านใครไม่มีเน็ต เขาก็คงไม่ซื้อไปเล่นหรอกครับ เดี๋ยวจะรอดูว่าไอ้เครื่องที่ต้องให้ต่อเน็ตตลอด กับ ไอ้ที่ไม่ต้องต่อเน็ตเนี่ย ใครมันจะโดนแฮ็กให้เล่นเถื่อนได้ก่อนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CEOnvidia : 8th April 2013 เมื่อ 12:58

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เน็ตบ้านเรากับต่างประเทศมันต่างกันนะ ของเขาเสถียรกว่าเยอะอะครับ
    microsoft นี้ก็นะ นายทำให้เรามั่นใจว่า เราควรจะซื้อเครื่องไหน

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ต่อเน็ตตลอดเวลาก็ไม่มีปัญหาอะไรให้ดราม่าหรอก ปกติเดี๋ยวนี้เค้าก็เล่นโดยใช้ internet กันทั้งนั้น
    เค้าคงดูจากสถิติการเล่น online ของ xbox360 ด้วย ส่วนบ้านใครไม่มี internet ก็หันไปซื้อ ps4 สิครับ
    มาเดือดร้อนอะไร

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เน็ตหลุดก็เลิกเล่นสิครับ หรือว่าไม่ได้เล่นแล้วมันจะตายหลุดตอนไม่ได้เซฟก็เล่นใหม่จะเครียดอะไรก็แค่เกมส์ ? หรือไม่จริง
    แล้วถ้าเกิดคุณอยากยกไปเล่นบ้านเพื่อน ยกไปเล่นที่อื่นในบ้านพักอะไรเวลาไปเที่ยวแล้วที่นั้นไม่มีสัญญาณเน๊ตหล่ะครับ คุ๊ณ !!
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไม่อยากต่อเน็ตเลือก Sony รับกับเรื่องให้ต่อเน็ตตลอดได้เลือก Microsoft แค่นั้นและครับ ไม่รู้ที่เถียงกันอยู่เนี่ย จะมีสักกี่คนที่จะซื้อไอ้เครื่องพวกนี้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    วุ้วววววววววววว PS3 ก็ได้เว้ยยยย ย

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333

งั้น จะซื้อมาทำมะเขือพวง ทำไมล่ะ

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    จะโพสสีให้อ่านยากทำไมครับหรือแค่เข้ามากวนส้นเท้าแน่จริงก็โพสสีดำสีครับจะได้เห็นกันชัด ๆ
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ทำไมบางคนมองโลกแคบจังอะ เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ไม่ลองคิดถึงคนที่อยู่ต่างจังหวัดแล้วสัญญาณเน็ตเค้าทไม่ค่อยดีเค้าก็เล่นไม่ได้เลยหนะซิ ผมว่าอะไรไม่ดีก็ควรจะตินะ

ไม่ใช่จะถือหางเชียร์กันไปตลอด ยังกับที่บ้านถือหุ้นใหญ่อยู่ในMSอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมคอนโซลเป็นตัวเลือกอีกอย่างของบ้านที่ไม่มีเน็ตและตอนเน็ตหลุดนะเว้ย

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    คือที่ Xbox ทำแบบนี้ ก็คงบอกง่ายๆว่า คอนโซลของเขาคือ คนที่มีระดับกลาง-สูง
    พวกล่างๆก็คงไม่ต้องซื้อละมั้ง...- -*

ไม่รู้ว่า ไมโครซอฟ ทำไมทำแบบนั้น ต่อเน็ดตลอดเวลา
    สู้เอาตังไปอัพคอม เล่นเกมส์ออนไลน์ เป็นหลักๆดีกว่า
    .....ต่อไปก็คงไม่มีคำว่า "เกมส์ออฟไลน์ แล้วละมั้ง"
    (ปล. ถ้าออนไลน์จริงๆ ผมว่าได้โดน แฮคเกอร์ชื่อดัง ล้มเซฟเวอร์แน่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PetZaNa : 8th April 2013 เมื่อ 13:27
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ดีแล้วที่ผมยังมั่นคงในความรักกับnintendoอยู่ เดี๋ยวว่าจะหางานแล้วเก็บตังค์ไปซื้อ3dsอยู่เนี่ย เหอๆๆๆ
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    โวยอะไรกัน ต่อเน็ตเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว ที่ไม่อยากต่อเพราะอยากแอบใช้ละสิ การต่อเน็ตออกมาบังคับแบบนี้คือการช่วยเหลือผู้พัฒนา และลูกค้าเท่านั้น ผู้แอบใช้ส่วนมากจะออกมาโวยวายทั้งๆที่ช่วยผู้ผลิตได้ไม่มากนัก ใครกันที่เห็นแก่ตัว
    โดนใจครับ +1 55555555555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    คิดซะว่ามันเป็นตัวเครื่องที่ต้องใช้คู่กันอินเตอร์เน็ตก็พอครับ ตัวเครื่องเปล่า ๆ ไม่มีประโยชน์ จะได้เลือกซื้อกันง่ายขึ้น

ปล. คนที่เค้าไม่เห็นด้วยกับการที่ต้องต่อเน็ต ไม่เห็นจะต้องถูกว่ากล่าวเลยนี่ครับ จะไปว่าเค้าทำไมว่าเป็นพวกแอบใช้

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อยากเล่นไม่ต้องต่อเน็ต PS ต้องต่อเน็ต Xbox เราก็แค่เลือกอันที่เหมาะกับเรา แค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    US เค้าเน็ตหลุดบ่อยหรอครับ - - ไมผมไม่ยักจะมีปัญหาเรื่องเน็ต ขนาดใช้เน็ตหอ ก็เล่น BF3 LoL online กับพวก America ตลอดอะ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    เค้าไม่ได้ตั้งเป้าไว้ที่ไทย ใครจะซื้อไม่ซื้อเค้าก็คงประมาณว่าช่างหัวมัน ถ้าอินเตอร์เน็ตมันจะติดยากนักก็ไม่ต้องไปเล่นมันก็ได้ เค้าไม่ได้ง้อให้ซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    Microsoft หาเรื่องใส่ตัวสะเเล้ว
    มนที่สุดก็จะได้สอย Ps3

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    เค้าไม่ได้ตั้งเป้าไว้ที่ไทย ใครจะซื้อไม่ซื้อเค้าก็คงประมาณว่าช่างหัวมัน ถ้าอินเตอร์เน็ตมันจะติดยากนักก็ไม่ต้องไปเล่นมันก็ได้ เค้าไม่ได้ง้อให้ซื้อ
    ส่วนใหญ่ทางMS เขาจะเล็งไปที่ตลาด USA EU แล้วก็ JAP มากกว่ามั้ง ผมว่า-..-

ปล. ผมก็เปนคนนึงนะที่ซื้อแท้PS3 มาแต่ไม่ได้ไปเล่นonline ขี้เกียจเข้าไป เด๋วแลค เด๋วหลุด เลยนั่งเล่น แบ่งจอกับน้องเลยดีกว่า ตัดปัญหา -3-
    HIKAWARI-CHAN !!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    จะโพสสีให้อ่านยากทำไมครับหรือแค่เข้ามากวนส้นเท้าแน่จริงก็โพสสีดำสีครับจะได้เห็นกันชัด ๆ
    กันคนไม่อยากดราม่าอ่านเข้าใจปะ ดื้นกันใหญ่ชาวไทยระบบต่อเน็ตมีไว้กันของเถื่อนพวกโวยแสดงว่าอยากใช้ของเถื่อน แล้วไอที่บอกว่าบ้านคนไม่มีเน็ตจะทำไง ก็ไม่ต้องซื้อสิเฮ้ยไม่ยากนิหรือจะบอกว่าไม่ได้เล่นเกมส์แล้วจะลงแดงตาย? บ้านเน็ตตัดละ เล่นๆอยู่แล้วยังไม่เซฟเน็ตตัดละ มันจะยากอะไรเน็ตตัดก็รอเน็ตเสียก็หาเครือข่ายอื่น ไม่ได้เซฟก็เล่นใหม่มันไม่ตายห่าหรอกกะอีแค่เล่นใหม่ จะโวยกันทำไมเค้าทำแบบนี้ก็ถูกแล้ว ถ้าทำแบบไม่ต่อคอยดูสิ เกมส์เถื่อนเหมือน 360 เหมือนเดิมเค้าจะเสี่ยงทำไม? อย่าโวยโง่ๆ แค่ไม่ได้เล่นเพราะเน็ตตัดหรือเน็ตเสียจะตายหรอครับ ขาดเกมส์แล้วจะตายหรอครับ?