ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Microsoft กล่าว รับคอนโซลออนไลน์ตลอดเวลาไม่ได้ก็ทำใจเถอะ

Microsoft กล่าว รับคอนโซลออนไลน์ตลอดเวลาไม่ได้ก็ทำใจเถอะ

เพิ่มข่าวกับ Xbox (ข่าวลือ) ลือเปิดตัว Xbox ใหม่ 21 พ.ค. พร้อมขายต้น พ.ย. นี้

(เอามาให้ได้ดูกัน)ชมคอนเซ็ปล่าสุดของ PlayStation 4 ที่อ้างอิงสเป็คมาจากในงานเปิดตัว (ชมคลิป) PS4 Specs

ปกติเราไม่ค่อยเห็น Microsoft ออกมาตอบโต้เกี่ยวกับข่าวลืออะไรสักเท่าไรนะ แต่คราวนี้ไม่รู้เพราะอะไร Adam Orth ผู้อำนวยการฝ่ายสร้างสรรค์ของ Microsoft กลับออกมาโต้คลื่นไปกับข่าวลือแบบเต็ม ๆ กันเลยทีเดียว ซึ่งข่าวลือที่ว่าก็คือเรื่องที่ว่ากันว่า Xbox รุ่นต่อไปจะต้องเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต (แทบจะ) ตลอดเวลานั่นแหละครับ โดยพี่ Orth ของเราบอกว่า “โทษทีนะ ผมไม่เห็นจะเข้าใจเลยว่าจะดราม่าเรื่องคอนโซลต้องออนไลน์ตลอดเวลาไปทำไม อุปกรณ์อะไรเดี๋ยวนี้มันก็ออนไลน์ตลอดเวลากันอยู่แล้ว โลกทุกวันนี้มันก็เป็นแบบนี้ ทำใจเถอะ”

เผื่อใครจะสงสัยว่า Adam Orth จะพูดแบบนี้จริงรึเปล่า นี่คือข้อความต้นฉบับที่มาจากทวิตเตอร์ของตัวแกเองครับ (แต่เข้าดูได้เฉพาะคนที่แกอนุญาตให้ฟอลโลวเท่านั้นนะ) “Sorry, I don’t get the drama around having an “always on” console. Every device now is “always on”. That’s the world we live in. #dealwithit”

หลังจากนั้นไม่นาน Manveer Heir ทีมงานระดับอาวุโสของ BioWare ก็ออกมาพูดกับ Orth ผ่านทางทวิตเตอร์ว่า “กรณี Diablo III กับ SimCity ไม่ได้ช่วยสอนอะไรให้คุณเลยหรือยังไง คุณก็รู้ใช้มั้ยว่าบางคนมันก็ต้องมีเน็ตหลุดกันบ้าง ไปบอกให้คนพวกนี้ทำใจเถอะนี่เป็นเหตุผลที่งี่เง่าสิ้นดี” แล้ว Manveer ก็ยังบอกให้ Orth ลองไปอยู่ในเมืองที่ไม่ได้มีอินเทอร์เน็ตอแบบทุกตารางนิ้วดูบ้างมั้ย อย่างที่เจนส์วิลล์ในรัฐวิสคอนซิน หรือที่แบล็กส์เบิร์กในเวอร์จิเนีย แต่คำตอบที่ Adam ตอบกลับมาก็คือ “ผมจะไปอยู่ที่นั่นทำบ้าอะไร” แล้ว Heir จะตอบยังไงล่ะครับ ก็ “ฮ่า ๆ ไม่ต้องมาโกรธเพราะผมพูดถูกหรอกน่า พ่อคนกรุง” ไง

แล้ว Orth ก็โยงเรื่องปัญหาเน็ตที่อาจไม่เสถียรกับเรื่องอื่น ๆ ให้คนได้เห็นภาพกันมากขึ้น (ด้วยการประชดเล็กน้อย) อย่าง “สัญญาณมือถือแถวบ้านผมไม่ค่อยดีเลย ผมไม่ซื้อมือถือดีกว่า” และ “บางทีไฟก็ดับนะ ผมไม่ซื้อเครื่องดูดฝุ่นเลยดีกว่า” แล้วผลเป็นยังไงเหรอครับ สังคมออนไลน์ของต่างประเทศก็ลุกเป็นไฟเลยน่ะสิครับ Orth โดนต่อว่าซะยกใหญ่ จน Heir ต้องออกมาขอความเห็นใจแทนว่า “Adam Orth เพื่อนรักของผมโดนต่อว่าอย่างหนัก บ้างก็ไม่สมเหตุสมผลเลย ผมขอบอกหน่อยนะครับว่ายังไงเขาก็เป็นคนดี ให้โอกาสเขาได้หายใจหายคอบ้าง”

เผื่อบางคนอาจจะยังไม่รู้จัก Adam Orth ได้เข้ามาทำงานกับ Microsoft ได้ราวปีกว่า แต่ก่อนหน้านั้นเขาก็เคยร่วมงานพัฒนาเกมที่มีชื่อเสียงมากมาย ไม่ว่าจะเป็น Star Wars: The Force Unleashed II, God of War III, และ Medal of Honor อีกหลาย ๆ ภาค แต่ปัจจุบันก็ยังไม่เป็นที่เปิดเผยว่า เกมที่เขากำลังพัฒนาอยู่ตอนนี้คือเกมอะไร

อย่างไรก็ตาม อย่าเพิ่งปักใจเชื่อกันนะครับว่า Xbox รุ่นใหม่จะต้องออนไลน์ตลอดเวลา เพราะ Microsoft ไม่เคยออกมายืนยันเรื่องนี้เลยสักครั้งเดียว และเราคงจะยังไม่รู้จนกว่ามันจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการนั่นแหล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    คุณเองก็ทำข่าวนี้นิ มันวันที่ 6 แหะๆๆ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176711
    เราว่า ให้อ่านเนื้อข่าวดูแล้ว ลิงค์ที่ให้อ่านไม่เหมือนกันนะ มันไม่ซ้ำหรอก ถ้าซ้ำแสดงว่า พวกคุณไม่ได้อ่าน ....

Microsoft ออกมาขอโทษกรณีความเห็นเรื่องให้ไปทำใจเถอะแล้ว

Xbox ใหม่ยืนยันแล้ว! บังคับต่อ Online ตลอด
    เราก็ทำไว้ให้ดูอยู่มันเกี่ยวข้องกับ กระทู้ไหน บ้าง ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    เน็ตหลุดก็เลิกเล่นสิครับ หรือว่าไม่ได้เล่นแล้วมันจะตายหลุดตอนไม่ได้เซฟก็เล่นใหม่จะเครียดอะไรก็แค่เกมส์ ? หรือไม่จริง
    ถ้าเกิดบ้านคุณ เน็ตเกิดมีปัญหาต้องยกเลิก คุณคงไม่ยก Xbox ตัวใหม่ ไปที่ร้านเน็ตหรอกนะ ยังไม่เครียด ถ้ายังไม่เจอปัญหาของจริง และเน็ตเรากับเน็ตเค้าไม่ใช่ว่าจะ ดีเท่ากันหรอกนะ เพราะ ความเป็นไปได้ เค้าให้เน็ตของเค้าเร็วกว่า รถติดเทอร์โบ แต่เน็ตไทย มัน หอยทาสเป็นตะคริว จะเอาไรไปมันกับเกมของ Xbox 720 หรือ durango ใช่ว่าใครจะยอมเสียค่าเน็ตแพง เพื่อมาเล่น Xbox ใช่ไหม ชิมิชิมิ !!!!!

ล่าสุด มีรายงานข่าวลือเกี่ยวกับ Xbox รุ่นใหม่ ซึ่งกำลังจะเปิดตัวโดยมีข้อมูลสรุปดังนี้

- Xbox ใหม่จะมาในราคา $500 สำหรับรุ่นปกติ ส่วนรุ่นที่มาพร้ิอมกับการ "ลงทะเบียนสมาชิก" จะมาในราคา $300 (เครื่องผูกติดกับสัญญาการใช้บริการ)

- พร้อมวางจำหน่ายในต้นเดือน พ.ย. นี้

- เครื่องจำเป็นต้องต่ออินเตอร์เนตตลอดเวลา

- เดิม Microsoft จะจัดงานประกาศเปิดตัวเครื่อง Xbox ใหม่ในวันที่ 24 เม.ย. แต่ได้เลื่อนงานไปเป็นวันที่ 21 พ.ค. แล้ว

ตั้งใจอ่านด้วย .= =

แม็กกาซีนชื่อดัง T3 ได้โพสคลิป PlayStation 4 Concept Design ล่าสุดปี 2013 ที่อ้่างอิงมาจากในงานเปิดตัวเมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา นำมาขึ้นรูปเป็นแบบสามมิติ พร้อมอ้างอิงสเป็คต่างๆมาจากในงานอีกด้วย

PS4 Specs:

CPU: single-chip custom processor, x86-64 AMD “Jaguar” 8 Cores
    GPU: 1.84 TFLOPS, AMD next generation Radeon based graphics engine
    Memory: 8GB GDDR5
    Built-in hard disk drive
    6 X Blu-ray Drive, 8X DVD
    USB 3 and Auxillary ports
    Gigabit Ethernet port, 802.11 B/G/N built-in WIFI, and Bluetooth 2.1
    HDMI, Analog AV, and digital optical outputs

ดูเอาเองเลยนะ ตรง 18.50 รับชมรับฟังด้วยหูและตาของท่านเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 8th April 2013 เมื่อ 12:43

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    จะสอย PS4 ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    PC เหมือนเดิม

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    นี้อาจจะเป็น อวสาน ของเจ้าคอนโซลรุ่นถัดไปของ Microsoft "ก็เป็นได้" ~~~~~~~~~~~

.:: DAVID DE GEA ::.

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    มาม่า...กินไหมครับ
    Is Really

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ถ้าขายไม่ได้เยอะก็ทำใจเถอะเท่าที่ตั้งไว้
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ก็อีแค่ออนไลน์ยอมรับกันไม่ได้ไร้สาระจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    หลงตัวซื็อ 360 เจนก่อนมา เจนต่อไปไม่หลงกลอีกและไอบ้า Microsoft ไปเอา PS4 ดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ซื้อPS4ดีกว่าเล่นเกมได้เยอะกว่า โดยเฉพาะเกมจากญี่ปุ่น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ใครอึดอัดกับxboxที่ต้องต่อเน็ตตลอดเวลาก็ขอให้ออกไปซะ เพราะนี่คือบ้านของxbox
    i'm brony. problem?

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ก็อีแค่ออนไลน์ยอมรับกันไม่ได้ไร้สาระจริงๆ
    ถ้าสมมตินะคริก ว่า เน็ตหลุด เกมส์ที่เล่นอยู่ก็จะหลุด โดยไม่ได้เซฟ นะเครียส คือถ้าเขาบอกอย่างงี้มา เกมส์ ทุกเกมส์ ก็ต้องใช้ อินเตอร์เน็ต เล่นหมดเลยนะครับ

แล้วถ้าสมมติว่าบ้านใครที่ไม่มี อินเตอร์เน็ต หรือที่ๆ เน็ตหลุดบ่อยเนี่ย

มันก็จะเป็น พรอมแพรม นะครุส มันไม่ใช่ อะ ลิตเติ้ล พรอมแพรม แต่มันเป็น เดอะ บิกเกอร์ เบทเตอร์ อัลติเมท สคาริเทค คาริเนจ พรอมแพรม เลยนะครวก แหม่ !!!!!!!!!!!!!!!!!!

.:: DAVID DE GEA ::.

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ข่าวนานแล้วไม่ใช่หรอ ทาง Microsoft ก็ออกมาขอโทษแล้ว ที่ทางพนักงานพูดไปแบบนั้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    ก็ประเทศแบบเราไงครับ เน็ตไม่เสถียรเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จัด PS4 แล้วกัน ฝั่งนั้นดูท่าจะสนใจผู้บริโภคมากกว่า

MS นี่ตั้งแต่ 360 ขายดี เริ่มมั่นใจในตัวเองสูงละ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    เน็ตหลุดก็เลิกเล่นสิครับ หรือว่าไม่ได้เล่นแล้วมันจะตายหลุดตอนไม่ได้เซฟก็เล่นใหม่จะเครียดอะไรก็แค่เกมส์ ? หรือไม่จริง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เป็นอะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    คุณเองก็ทำข่าวนี้นิ มันวันที่ 6 แหะๆๆ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176711
    Alexandra Daddario

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ต้องขอบคุณ microsoft จริงๆ ที่ช่วยแก้ปัญหาความลังเลของผมได้ว่าจะเอา PS4 หรือ Xbox720 ดี

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ไอ่สาด สมัยตูเล่นPS1 ไม่เห็นต้องได้ต่อเน็ตเลย ขุดหลุมฝังตัวเองแท้...เพลสเตชั่น จงเจริญญญญญญญญ
    Xbox เอ็งเป็นใคร ถึงได้มาบังคับให้คนเล่น้กมส์ต้องต่อเน็ต นี่ถ้าเอากลับไปเล่นที่บ้าน ที่ชนบท คงเล่นไม่ได้สินะ
    นี่ปรกติก็ไม่อยากซื้อหรอกนะ ยิ่งเจอแบบนี้ ยิ่งไม่อยากซื้อเข้าไปไหน ฮ่าๆๆๆ

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    กลับไปเล่น PC เหมือนเดิมดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    น่าจะเป็น Microsoft น้ะที่ต้องทำใจอ้ะ 5555555555 PS4 ก็ได้ ชิเชอะ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    คิดถูกที่เลือกเดินคู่กับ PS มาตลอดตั้งแต่ PS1 PS2 PS3 PSP PSvita
    It's Good For You !!!!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    มาขายในไทยถ้าจะไม่รุ่งส่อย Ps4 กันหมด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    โวยอะไรกัน ต่อเน็ตเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว ที่ไม่อยากต่อเพราะอยากแอบใช้ละสิ การต่อเน็ตออกมาบังคับแบบนี้คือการช่วยเหลือผู้พัฒนา และลูกค้าเท่านั้น ผู้แอบใช้ส่วนมากจะออกมาโวยวายทั้งๆที่ช่วยผู้ผลิตได้ไม่มากนัก ใครกันที่เห็นแก่ตัว
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    มันก็จริงนะครับคนเล่นปัจจุบันก็ต้องการเล่น Online มีแต่คนเล่นเถื่อนหละครับที่ไม่ต้องการออนไลด์หรือออนไมไ่ด้