ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: สงสัยวง Claris

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

สงสัยวง Claris

ใครก็คงรู้จัก วง Claris ( คราลิซ )
    เป็นวงที่ร้องเพลง Anime อย่าง Irony
    แต่ตัวจริงทำไมถึงไม่มีใครรู้สักคนเลย อ่ะ
    บอกอย่างเดียวว่า เพราะเป็นเด็ก ม.ต้น
    ( แต่นั้นเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้ คง ม.ปลาย ปี 2 แล้วแท้ๆ แต่ก็ยังไม่เปิดเผย )
    หาใน Google ก็มีแต่รูป ตัวการ์ตูน คนจริงๆ ไม่มี

หรือว่า วง Claris คือ เสียงสังเคราะห์ จริงๆ เพราะตอนนี้เริ่มมีคนสงสัยว่า Claris คือเสียงสังเคราะห์หรือเปล่า
    เหมือนอย่าง Miku

แถมเป็นนักร้องวงแรกที่ มี Nendoroid ออกมา ( ถ้าเป็นคนจริงๆ )

ทางต้นสังกัดมีความลับอะไรหรือเปล่า เอาจริงๆ ที่มีคนเห็นคือ โปรดิวเซอร์ กับ นิตยสารเพลงอนิเม Lis Ani!
    นอกนั้นไม่ใครเคยเห็นเลยหรอ แถมมีแฟนคลับเยอะขนาดนั้น ก็น่าจะมีคนตามไปดูที่ที่ อัดเสียง แท้ๆ
    แต่กลับไม่ใครเคยเห็นเลย มันไม่น่าเชื่อเท่าไร

แถมตอนนี้เริ่มมีบางกลุ่มบอกว่า อาจจะเพราะหน้าไม่ให้ ได้แต่เสียง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ตัวจริงนี่ ผมเคยเห็นในเว็ปพันทิปนะ เคยมีคนเอามาโพสอยู่แต่ก็ผ่านมานานละ
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าเป็นเสียงสังเคราะห์รึปล่าว แต่ลักษณะกับเสียงตัวละครผมถือว่าเยี่ยมเลยละ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เดาว่าคงจะหน้าไม่ให้แต่เสียงได้อะมั้งน่ะ
    บางทีเขาอาจจะไม่เปิดเผยตัวจริงเพื่อเอาใจพวก โอตาคุ ทั้งหลายหรือเปล่า เลยทำเป็นแค่ตัวกาตูนอะ

ป.ล. อันนี้ผมเดาน่ะ ไม่ค่อยมีข้อมูล ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ClariS นี่ร้องเพลงประกอบน้องสาวเพราะมาก

แต่ตัวจริงก็ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน ปีที่แล้วเคยมีสับสนเอาข้อมูลไปลงยูทูป

ว่า Claris เป็นซอร์ฟแวร์ของ Apple แต่จริงๆคือมันคนละอย่างกัน

เพราะตัว S จะเป็นตัวใหญ่ไม่เหมือน Claris ที่เป็นซอร์ฟแวร์ของ Apple

จขกท.เองก็เขียนผิดนะฮ่ะ จริงๆต้องเขียนว่า ClariS เดี๋ยวจะสับสนกับข้างบนที่ผมบอกไปนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 8th April 2013 เมื่อ 12:27

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นโปรแกรม เหมือน miku นะละครับ

http://asianbeat.com/th/feature/issu...laris/top.html

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutza206 อ่านกระทู้
    เป็นโปรแกรม เหมือน miku นะละครับ

http://asianbeat.com/th/feature/issu...laris/top.html
    จะโปรแกรมได้ไงครับ ประวัติก็บอกอยู่ว่าไปเดบิว

เพลง irony ประกอบ Ore no imouto ga konnani kawaii wake ga nai

จากลิ้งที่นายให้มานั่นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    จะโปรแกรมได้ไงครับ ประวัติก็บอกอยู่ว่าไปเดบิว

เพลง irony ประกอบ Ore no imouto ga konnani kawaii wake ga nai

จากลิ้งที่นายให้มานั่นล่ะ

โปรดิวซ์ คนเดียวกันเฉยๆ ฮะ โทดทีๆๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันมีสองอย่างอ่า นะ

http://en.wikipedia.org/wiki/Claris

http://en.wikipedia.org/wiki/ClariS

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เป็นคนเนี้ยละครับ มันก็มีอีกหลายวงนะที่ไม่เปิดเผยหน้าตา เช่น egoist วงนี้จะใช่รูปผู้หญิงผมสีชมพูเป็นตัวแทน อิโนรินางเอกเรื่องguilty crown ก็มาจากวงนี้เนี้ยละ , nano(อันนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าเขาเปิดเผยหรือยังแต่ผมยังไม่เคยเห็นหน้าตาเขารู้แต่เป็นผู้หญิง)

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    นักร้องเค้าอาจไม่อยากเปิดเผยหน้าตาครับ
    เพราะมันกระทบหลายอย่างในชีวิตประจำ
    เช่นถ้าเผยหน้าตาจริงปุ๊บ มีคนเห็น อ่าว คนนี้อยู่ รร เราห้องเรานี่หว่า แล้วก็ไปรุมกันอีก
    เวลาเดินทาง ถ้าไม่ปิดหน้าตา ก็จะไปไหนไม่สะดวก มีสื่อมารุม ประชาชนมารุม อะไรประมาณนี้ครับ

ส่วนภาพที่บางคนเอามาลงในพันดริฟ
    ไม่มีภาพจริงเลยครับ มีแต่ Fake ทั้งนั้น

ปล.แต่ข้อมูลจริง ๆ ก็ยังไม่ใครรู้ บางคนก็คิดไปไกลว่าอาจจะเป็นป้าแก่ที่ไหนไม่รู้(ฮา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 8th April 2013 เมื่อ 17:34

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    กรณีเดียวกับ Supercell