ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i like catcat is my world
    กล่าวขอบคุณ
    7,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,992
    Blog Entries
    3

อยากทราบว่า คนซ้ายสุดชื่ออะไร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GhostGamerTVChannel : 8th April 2013 เมื่อ 21:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมยังงงกับพลังเค้าอยู่เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Rorschach ฮะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zuza2556 อ่านกระทู้
    ผมยังงงกับพลังเค้าอยู่เลย
    เป็นคนธรรมดาไม่ใช่เหรอ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    สเก๊า!!! 55555

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เหมือนเราจะตามโลกไม่ทันแฮะ

มันเรื่องอะไรหว่า >,<
    [[[[[----------------DJ_MAXLISM !!!----------------]]]]]

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เอาล่ะทีนี้ "นายเห็นอะไรที่น่าของฉัน"
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ผมถามจริงๆๆๆ
    เขามีพลังอะไร = =

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    สเก๊า มั่ง
    < HEISENBERG >

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เป็นหนังที่ผมดูไม่รู้เรื่องเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    เป็นหนังที่ผมดูไม่รู้เรื่องเลย
    จริงๆ เช่นกัน บอกตรงๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    ผมถามจริงๆๆๆ
    เขามีพลังอะไร = =
    เป็นคนธรรมดาที่เตะต่อยเก่งเฉยๆครับ
    i'm brony. problem?

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ army001003 อ่านกระทู้
    เอาล่ะทีนี้ "นายเห็นอะไรที่น่าของฉัน"
    ผมเห็นม้า2ตัวกับขุนอยู่ตรงกลางภาพ.... หมากรุกอะนะ

บางคนอาจดูไม่รู้เรื่อง แต่ผมดูแล้วรู้สึกว่ามันสท้อนสังคมมากๆเลยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 8th April 2013 เมื่อ 22:56

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวนะเนี่ย ไม่รู้เรื่องเท่าไหร - -.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ชื่อว่ารอชาตครับ

แสดงว่าเขาแบตหมด

ปล.ชื่อจิงนะ แต่ขำๆครับ
    This Is Paradise

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OXYGENz อ่านกระทู้
    Rorschach ฮะ
    ตามนี้ครับ อ่านว่า โรฉาด
    เพิ่มเติมให้ว่าชื่อ โรฉาด มาจากคำที่ใช้เรียกภาพชุดที่ชื่อเต็มๆว่า Rorschach Inkblot Test
    ใช้สำหรับการประเมินทางจิตวิทยา
    ซึ่งภาพประหลาดๆที่เปลี่ยนไปเรื่อยๆบนผ้าคลุมหัวของ Rorschac ในwatchmen ก็คือภาพต่างๆของภาพชุด Rorschach Inkblot Test นั่นเอง
    อย่างในหนังก็จะเห็นได้ว่าตอนนึงที่ Rorschach โดนจับก็โดนจิตแพทย์เอาภาพแบบเดียวกันนี้ให้ดูแล้วให้ตอบว่าเห็นอะไร ซึ่งคำตอบจะมีนัยทางจิตวิทยา ทำให้แพทย์สามารถประเมินผู้ที่มารับการรักษาได้คร่าวๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมรู้แค่ว่ามาจาก Watchmen เป็นพวก Anti-Hero มั้ง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    สนุกมากเลยครับ เรื่องนี้ชอบ Rorschach มากยอมหักไม่ยอมงอ
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เป็นหนังที่ดีมากๆเลยเรื่องนี้ แนวคิดเรื่องสุดยอด
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ่ะ ไม่เคยดู

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ตอนดูช่วงแรกๆผมงงนะแต่พอช่วงหลังๆเข้าใจล่ะ//ไม่สปอย+ลืมๆไปบางจุด
    What is this????

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    Rorschach หรือชื่อจริง Walter Joseph Kovacs เป็น 1 ในกลุ่มฮีโร่ Watchmen ที่ไม่มีพลังพิเศษใดๆ

ที่เค้าออกปราบเหล่าร้ายนั้นเค้าพึ่งความสามารถเฉพาะตัวล้วนๆ โดยความสามารถของเค้าคือ

-ทักษะการต่อสู้แบบผสมผสาน(Boxing,Gymnastics และ Street Fighting)
    -ทักษการการเป็นนักสืบชั้นยอด
    -ทักษะการใช้ Grappling Gun
    -ทักษะการประกอบ,ดัดแปลงสิ่งของต่างๆให้เป็นอาวุธ

เค้าเป็นคนเดียวที่ไม่เห็นด้วยแผนการของ Ozymandias และต้องการจะเปิดโปงละครฉากใหญ่นี้ให้แก่คนทั้งโลกรู้ แต่สุดท้ายเค้าก็โดน Dr.Manhattan ฆ่าปิดปาก

เพราะถ้าคนทั้งโลกรู้ว่าระเบิดที่เกิดขึ้นจากพลังของ Dr.Manhattan เป็นการสังหารหมู่ที่ถูกจัดฉากขึ้นโดย Ozymandias โลกจะกลับเข้าสู่สงครามนิวเคลียร์ และคนที่ตายจากแรงระเบิดจะตายฟรี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ผมรู้แค่ว่ามาจาก Watchmen เป็นพวก Anti-Hero มั้ง
    เป็น Anti-Hero ไหม ?

Ozymandias ยอมเสียส่วนน้อยเพื่อได้ส่วนมาก เลยฆ่าคนนับสิบล้านเพื่อช่วยชีวิตคนอีกนับพันล้าน

Rorschach ยึดมั่นในอุดมการ,ความถูกต้อง เลยจะเปิดโปงความจริงว่า Ozymandias อยู่เบื้องหลังการสังหารหมู่ครั้งนั้นให้โลกได้รับรู้

ตรงจุดนี้จะเห็นได้ว่าทั้ง 2 คนก็มีเหตุผลที่แตกต่างกัน ซึ่งถ้าถามว่าใครเป็นฮีโร่ คำตอบก็อยู่ที่มุมมองของแต่ละคนแหละครับ

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้
    Rorschach หรือชื่อจริง Walter Joseph Kovacs เป็น 1 ในกลุ่มฮีโร่ Watchmen ที่ไม่มีพลังพิเศษใดๆ

ที่เค้าออกปราบเหล่าร้ายนั้นเค้าพึ่งความสามารถเฉพาะตัวล้วนๆ โดยความสามารถของเค้าคือ

-ทักษะการต่อสู้แบบผสมผสาน(Boxing,Gymnastics และ Street Fighting)
    -ทักษะการประกอบ,ดัดแปลงสิ่งของต่างๆให้เป็นอาวุธ

เค้าเป็นคนเดียวที่ไม่เห็นด้วยแผนการของ Ozymandias และต้องการจะเปิดโปงละครฉากใหญ่นี้ให้แก่คนทั้งโลกรู้ แต่สุดท้ายเค้าก็โดน Dr.Manhattan ฆ่าปิดปาก

เพราะถ้าคนทั้งโลกรู้ว่าระเบิดที่เกิดขึ้นจากพลังของ Dr.Manhattan เป็นการสังหารหมู่ที่ถูกจัดฉากขึ้นโดย Ozymandias โลกจะกลับเข้าสู่สงครามนิวเคลียร์ และคนที่ตายจากแรงระเบิดจะตายฟรี

Ozymandias ยอมเสียส่วนน้อยเพื่อได้ส่วนมาก เลยฆ่าคนนับสิบล้านเพื่อช่วยชีวิตคนอีกนับพันล้าน

Rorschach ยึดมั่นในอุดมการ,ความถูกต้อง เลยจะเปิดโปงความจริงว่า Ozymandias อยู่เบื้องหลังการสังหารหมู่ครั้งนั้นให้โลกได้รับรู้

ตรงจุดนี้จะเห็นได้ว่าทั้ง 2 คนก็มีเหตุผลที่แตกต่างกัน ซึ่งถ้าถามว่าใครเป็นฮีโร่ คำตอบก็อยู่ที่มุมมองของแต่ละคนแหละครับ

ข้อมูลครบ วิเคราะห์ตัวละครได้ดีเยื่ยม นานๆจะได้เจอคนที่ มีความละเอียดอ่อน

ขอแสดงความ ชื่นชมจากใจครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    Dr. manhutton โหดสุดยอดเรื่องนี้ ฟัดกับ molecules man ของ marvel ได้เลย
    เสียอย่างเดียว พี่แกจิตอ่อนไหวเหลือเกิน

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้

สุดยอดมากเลยครับ ข้อมูลท่านนาสนใจมาก ^ ^

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: