ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ตำรวจตั้งด่านเพื่ออะไร ?????????

ตำรวจตั้งด่านเพื่ออะไร ????????????

เมื่อพูดถึงตำรวจกับด่านตรวจ

ก็จะมีเสียงต่อว่ามากกว่าชื่นชม โดยเฉพาะเรื่องรับส่วย เขียนใบสั่ง

อีกมุมมองหนึ่งก็เห็นใจที่ตำรวจออกมายืนตากแดดเพื่อทำหน้าที่ การตรวจค้นอาจจะนำพาไปถึงการจับยาเสพติด จับอาชญากร และของผิดกฎหมาย ของต้องห้ามอื่นๆ

คลิปนี้เป็นส่วนหนึ่งของเรื่องราวที่เกิดขึ้นในจังหวัดอุบลราชธานีเท่านั้น

ไม่ใช่ทั้งประเทศไทย

อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/670054.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    เค้าตั้งด่านเพื่อให้คนเล่น เมื่อผ่านแล้วก็ไปด่านต่อไป //ถุ้ยยย..
    ]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    โดนมาแล้วครับ ไม่มีสำเนาทะเบียนรถ ทั้งๆ มีมันอยู่ใต้เบาะแล้วหยิบขึ้นมาดูแล้วแท้ๆ แต่ติ๊กว่าไม่มี ไอ้เรามันก็เด็กเถียงแล้วโดนโต้กลับมาก็ต้องเงียบเพราะกลัว 5555

มันบอกผมว่าไปคุยอยู่โต๊ะโน้น พอเดินไปยืนให้อ้าปากเท่านั้นล่ะ 400ครับน้อง - -"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แต่ก่อนอาจจะใช่ครับ

ตั้งเพื่อจับอาชญากร และของผิดกฎหมาย ของต้องห้ามอื่นๆ

แต่สมัยนี้มันไม่ใช่สิครับ

ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี อะไรผิดหรือไม่ผิด ก็หาเรื่องจับ และปรับจนได้

บางครั้งก็ถูกยัดความผิดด้วยซ้ำ

แย่ครับ สมัยนี้

และไม่ได้จับทุกคน พวกรับส่วย หรือเส้นสายกันก็มี

นี่ผมขับรถพ่อ มันมีตรา ของ ผู้กำกับให้ติดรถอยู่ แล้วจะผ่านด่านได้เลย

ผมแนะนำ เจอพวกนี้ ทำเงียบๆใส่ พอมันมาคุยด้วย เบ่งอะไรได้เบ่งไปเลย

มรุงเป็นใคร แค่นายดาบหรอ ยืนโบกรถ แก่จะตายละ ไม่มีปัญญา ขึ้นเป็นสัญญาบัติหรอ 5555

รู้จักตรูไหม ตรูลูกใคร รู้ไหม !! ตรูก็ไม่รู้ 5555

อยากรู้ก็จับดิ เดะรู้่เลยยยยย !!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 9th April 2013 เมื่อ 10:48

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ค้นตัว ค้นรถ เรามีอะไรถูกทุกอย่าง เขาก็ยังอุตส่าหาเรื่องจะเอาให้มีเรื่องให้ได้เลย
    แล้วมันสุ่มเรียกคนด้วยนะ ประมาณว่าดูหน้าตา หน้าเหมือนโจรเรียก หน้าดูแลเหมือนมีตังหน่อยเรียก ไม่เข้าใจชีวิตพวกมัน

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ตั้งเพื่อจับอาชญากร และของผิดกฎหมาย ของต้องห้ามอื่นๆ

ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี อะไรผิดหรือไม่ผิด ก็หาเรื่องจับ และปรับจนได้

บางครั้งก็ถูกยัดความผิดด้วยซ้ำ

และไม่ได้จับทุกคน พวกรับส่วย หรือเส้นสายกันก็มี

นี่ผมขับรถพ่อ มันมีตรา ของ ผู้กำกับให้ติดรถอยู่ แล้วจะผ่านด่านได้เลย

ผมแนะนำ เจอพวกนี้ ทำเงียบๆใส่ พอมันมาคุยด้วย เบ่งอะไรได้เบ่งไปเลย

มรุงเป็นใคร แค่นายดาบหรอ ยืนโบกรถ แก่จะตายละ ไม่มีปัญญา ขึ้นเป็นสัญญาบัติหรอ 5555

รู้จักตรูไหม ตรูลูกใคร รู้ไหม !! ตรูก็ไม่รู้ 5555

อยากรู้ก็จับดิ เดะรู้่เลยยยยย !!!

ตามนี้เลยย!!

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อย่าทำผิดกฎหมาย สิ ถ้าเขาเขียนใบสั่งให้ทั้งที่ไม่ผิด อย่าโง่จ่าย ขึ้นศาลปกครองคือจบ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    เค้าตั้งด่านเพื่อให้คนเล่น เมื่อผ่านแล้วก็ไปด่านต่อไป //ถุ้ยยย..
    ไม่ใช่ลูฏเสือนะครับแหม่

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    เดี๋ยวนี้ตำรวจบางกลุ่มตั้งด่านหาเงินใช้ครับ...

เมื่อปีที่แล้วผมได้มีโอกาศไปช่วยแฟนผมทำงานเด็กเสริฟที่ร้านอาหารอีสานแห่งหนึ่งแถวๆบ้านผมครับ แล้ววันนึงมีตำรวจจราจรกลุ่มหนึ่งเข้ามาทานในร้าน แล้วมานั่งคุยกัน เรื่องที่คุยกันก็คือ ตั้งด่านครั้งที่แล้วเอ็งได้ตังกันเท่าไร ...

สังเกตุดีๆ ด่านตรวจพวกนี้มักจะมีตอนช่วงเงินเดือนออก(ประมาณว่ายังไงเอ็งก็ต้องมีจ่าย) และมักจะโบกรถจักรยานยนต์ทุกคันที่ขับผ่าน (แต่จะไม่โบกรถตระกูล Harley Davidson ) แถมบางทีมีการซุ่มในพงหญ้าแล้วกระโดดออกมาขวางทางอีก...

สมัยนี้สงสัยว่าตำรวจดีๆจะไปโบกรถอยู่แถวโรงเรียนอนุบาลแค่นั้นละมั้ง....

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    สมัยนี้ตั้งเพื่อหาเงินใช้ครับ ตอนวันสอบเสร็จ

ผมติดรถเพื่อนไป ( ผมไม่ได้ใส่หมวก แต่เพื่อนคนขับใส่ ) แล้วมาเจอมันดักจับมอเตอร์ไซค์ครับ บางคนมีหมวก****ก็ยังโดนเรียก

บางคนไม่มีหมวก มันก็เห็น แต่มันไม่เรียก แล้วอีกอย่างปกติถนนเส้นนั้นมันไม่เคยมีตำรวจมาดักจับเลยครับ

สงสัยคงรู้ว่าถนนนั้น นศ หรือ นร ขับผ่านเยอะ อยากได้เงินใช้ แล้วมันก็คงไม่ต่างกับการตั้งด่านหรอกครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    แต่ผมเบื่อการตั้งด่านตรงโค้งมากๆ (เพราะมันวนลำบาก)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ตั้งด่านให้พวกคุณถามไงล่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แถวๆเอเวอรี่โค๊ด
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เจอตำรวจ เหมือนเจอโจร เจอทีไรตกใจทุกที -.-
    We Love
    BeatBox

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

จะลองดูครับ ได้ผลยังไงเดียวมาบอก
    (คลุมดำทำไม)

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ต้องพูดแบบนี้ถ้าโดน "ไม่น่าเลย! มือเท้าก็ครบ ทำไมไม่ไปทำอย่างอื่นที่มันมีประโยชน์ต่อประชาชนครับ มามัวขอทานอย่างนี้ไม่อายบ้างเหรอ" หรือไม่ก็ทักทายแบบสุภาพๆ
    "สะ-หวะ-ดี-ครับ(สวัสดีครับ) คุณตำรวจ มีอะไรเหรอครับ " :P

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อุบลด่าน24ชั่วโมงครับ ดังมาก ไม่ได้อยู่อุบลยังรู้เลยครับ
    เพื่อนในเฟสที่อุบลเยอะอยู่ ทั้งๆที่ผมไม่เคยไปเลย 55

เคยทำประมาณนี้แล้ว

พ่อพูดผมยังไม่ใส่ใจ แล้วคุณไปใครมาสั่งผมมมมมม ทำหน้าอ้อนนิดๆ 555 รับเละเลยวันนั้น
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    อย่าทำผิดกฎหมาย สิ ถ้าเขาเขียนใบสั่งให้ทั้งที่ไม่ผิด อย่าโง่จ่าย ขึ้นศาลปกครองคือจบ
    มันยึดใบขับขี่ไป ไม่ก็อาจจะยึดรถไปเลย จะทำยังไงดีอะครับเคสนี้
    เขาถือกฏ เขาชอบแกล้งพวกเรา
    เขามันไม่ดี ออกมาโบกแล้วคิดจะเก็บสินน้ำใจ โบกรถไม่ว่า แต่โบกตูเนี่ย โบกทำไม 55

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    ลายเซ็นคุณผมขอปล้นเลยนะอยากได้มานามันฮาดีจริงๆ เก็บสบู่

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แถวบ้านผมนะ มันโบกเสร็จไม่ทันพูดไรมันก็ดึงกุญแจรถออกจากรถก่อนเลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    แถวบ้านผมนะ มันโบกเสร็จไม่ทันพูดไรมันก็ดึงกุญแจรถออกจากรถก่อนเลย
    ผิดกฎนะครับ ตำรวจไม่มีสิทธิ์มาดึงกุญแจเราไปครับ อย่างนี้ฟ้องได้เลย

พวกนี้ ความรู้กฎหมายไม่แน่นเท่าไหร่หรอก แต่คิดว่าประชาชนโง่

ลองไปหาอ่านดูครับ เวลาไปเถียงกับมันเอาให้หน้าแตกไปเลย

บอกไปเลย ผมจบเนติมาครับ แกล้งเด็กๆแบบนี้มันไม่ดีนะ โตๆแล้ว

มีอะไรยืนคุยตรงนี้ อย่าอาย ให้ไปคุยในป้อมมันมุขเก่าแล้วไอหนู

กฎพื้นฐานจากชั้นประทวน มันเปรียบกับคนชั้นศาลอย่างผมไม่ได้ 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 9th April 2013 เมื่อ 21:06

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ตำรวจ ตั้งด่าน เผื่อ อะไร เผื่อเงิน ไง ครับ

ใกล้เปิดเทอมแล้ว หาค่าเทอมลูก

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ก็เหมือนกับ จขกท. นั่นแหละ ตั้งกระทู้แนวนี้บ่อยนะ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    อุบลด่าน24ชั่วโมงครับ ดังมาก ไม่ได้อยู่อุบลยังรู้เลยครับ
    เพื่อนในเฟสที่อุบลเยอะอยู่ ทั้งๆที่ผมไม่เคยไปเลย 55

เคยทำประมาณนี้แล้ว

พ่อพูดผมยังไม่ใส่ใจ แล้วคุณไปใครมาสั่งผมมมมมม ทำหน้าอ้อนนิดๆ 555 รับเละเลยวันนั้น

มันยึดใบขับขี่ไป ไม่ก็อาจจะยึดรถไปเลย จะทำยังไงดีอะครับเคสนี้
    เขาถือกฏ เขาชอบแกล้งพวกเรา
    เขามันไม่ดี ออกมาโบกแล้วคิดจะเก็บสินน้ำใจ โบกรถไม่ว่า แต่โบกตูเนี่ย โบกทำไม 55
    ต้องสู้ครับ ถามด้วยว่าเราผิดอะไร ใบสั่งอยู่ไหน ถ้าเราผิดจริงต้องยอมรับ แต่ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิด คือต้องรวบรวมหลักฐานแล้วไปแจ้งผู้บังคับการตำรวจของจังหวัดนั้นๆ
    อย่ายอม ถ้ายอมปล่อยไป เท่ากับสนับสนุนการกระทำที่ผิด

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    นึกถึงแล้ว... เกลียดตำรวจเข้าไส้