ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

[PC]WARHAMMER 40K DAWN OF WAR II : RETRIBUTON [3.8GB] [ONE2UP][UPDATE MULTIPLAYER][FIX SKIDROW]

WARHAMMER 40,000 DAWN OF WAR II RETRIBUTON

Dawn of War II Retribution เป็นเรื่องราวในอีก 10 ปีหลังจากเหตุการณ์ใน Dawn of War II : Chaos Rising
    เลือกที่จะสร้างกองทัพขนาดใหญ่หรือขนาดเล็กของคุณ นำทีมวีรบุรุษบุกตลุยในการต่อสู้และเก็บประสบการณ์การเล่นเดี่ยวเพื่อนำไอเทมมาปรับแต่งเพื่อให้ฝ่าย
    ของคุณมีกำลังรบมากขึ้น เกมภาคนี้เป็นแบบ Standalone Expansion ไม่ต้องการการติดตั้งเกมภาคหลักในการเล่น

Minimum Requirements
    * Windows XP SP2 , Windows Vista SP1 , Windows 7
    * P4 3.2 GHz (single core) or any Dual Core processor
    * 1 GB RAM (XP), 1.5 GB RAM (Vista,7)
    * A 128MB Video Card (Shader Model 3) - Nvidia GeForce 6600 GT / ATI X1600, or equivalent
    * 5.5 GB of Hard Drive space

Recommended
    * Windows XP SP3 , Windows Vista SP1 , Windows 7
    * AMD Athlon 64?2 4400+ or any Intel Core 2 Duo
    * 2 GB RAM (XP and Vista,7)
    * A 256MB Video Card (Shader Model 3) - Nvidia GeForce 7800 GT / ATI X1900, or equivalent
    * 5.5 GB of Hard Drive space

*แตกไฟล์ ทำการ Mount image
    *ลงตาม STEP มีให้อ่านในแผ่นครับ
    *ขั้นตอนลงใช้เวลาพอสมควร คอมใครเทพได้เล่นไวครับ
    *ลงเสร็จแล้ว ให้ลงตัวอัพเดทครับ>Warhammer.40000.Dawn.of.War.II.Retribution.Update.1 เลือก C:\Games\DoWar2R หรือที่ลงเกม
    *COPY ใน FORDER CRACK FIX SKIDROW วางทับ C:\Games\DoWar2R

*สามารถเล่น MULTIPLAYER 100% ครับ
    *โดยเข้าที่ MULTIPLAYER ถ้ามีอะไรขึ้นมาก็กด NO
    *CUSTOM GAME
    *LOCAL AREA NETWORK
    *HOST แล้วก็ตั้งชื่อ
    *เลือก ฮีโร่
    *เลือกสหายตามสไตส์ แล้วกด READY
    *กด STRAT SKIRMISH ลุยเลย

ถ่ายเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thatipok อ่านกระทู้
    มาตีลังกายันครับเล่นได้แน่นอนครับ

เอา mod unlimited population มาฝากครับ

http://www.mediafire.com/?9x2g5221sz6qbt9

วิธีลงนะครับ

1. copy file "Popcap.module" and folder "Popcap" to game install dir
    2. create shortcut file "DOW2.exe"
    3. rightclick that shortcut and properties
    4. in target row add
    -dev -modname "Popcap"
    after "DOW2.exe"
    5. start game with shortcut
    6. enjoy cap 999

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    กลับมายืนยัน โหลดได้ทุกไฟล์ แรงเร็ว แตกไฟล์ได้ปกติ ลงเกมได้ปกติ "แต่"

เวลาลงเกมห้าม ห้ามไปเปลี่ยนโฟลเดอร์ที่จะลงเกม ไม่งั้นลงแล้วเล่นไม่ได้ ต้องลงใหม่
    เอาง่าย ๆ มันขึ้นอะไรมา กด next อย่างเดียวแล้่วจะดี

ลงรอบแรกเล่นไม่ได้เอ๊ะ ตกใจ อ่านไฟล์ที่แนบมาให้ อ๋อออออ กระจ่างเลย

เลยต้องรอลงรอบสอง อีกครึ่งชั่วโมง

เกมลงแล้ว เข้าเกมที่ shortcut ที่เกมสร้างมาให้เล่นได้เลย ไม่ต้องลง Crack (ผิดพลาดขออภัย ผมไม่ต้องลง Crack มันก็เข้าเล่นได้อ่ะ)

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับเกมดี ๆ นะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    อย่างที่ท่าน blacklotus55 บอกครับ ที่จริง Crack ไม่ต้องลงก็ได้ครับผม
    พอดีติดมากับ update อะครับ จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับไม่เสียหลาย

3.8GB 500MB Parts Last Part 300MB

ดาวน์โหลดมาแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับด้วยนะครับ ตัวอย่าง DoWar2R.part1 , DoWar2R.part2...

DoWar2R.part1
    DoWar2R.part2
    DoWar2R.part3r
    DoWar2R.part4
    DoWar2R.part5
    DoWar2R.part6
    DoWar2R.part7
    DoWar2R.part8

PASSWORDคลิ๊ก

DOWNLOAD UPDATE

DOWNLOAD UPDATE สำรอง

DOWNLOAD CRACK FIX SKIDROW

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 31st July 2013 เมื่อ 16:57

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ขอบคุณครับ หาอยู่พอดี นั่งรอ ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    กำลังหาเกมเล่นอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณครับ
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    เอ้า แลดูเงียบ ๆ เนอะ อึ๊บ ๆ แอบดันนิด ๆ ทีงั้นเห็นเม้นขอกันจังเกมเนี้ย พอมีคนเอามาแจก ไม่เห็นมีใครเลย

จขกท. เขาว่าเขาทำเป็นเกมแรก งั้นผมก็จะคอยเชียร์และติดตามผลงานนะครับ สู้ ๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 9th April 2013 เมื่อ 19:50

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอ้า แลดูเงียบ ๆ เนอะ อึ๊บ ๆ แอบดันนิด ๆ ทีงั้นเห็นเม้นขอกันจังเกมเนี้ย พอมีคนเอามาแจก ไม่เห็นมีใครเลย

จขกท. เขาว่าเขาทำเป็นเกมแรก งั้นผมก็จะคอยเชียร์และติดตามผลงานนะครับ สู้ ๆ ครับ
    ขอบคุณมากครับ สัก1,000ครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ
    War. War never changes.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตัวเต็มรึเปล่า ตัดอะไรออกบ้างครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ daunted อ่านกระทู้
    ตัวเต็มรึเปล่า ตัดอะไรออกบ้างครับ
    ผมซื้อแผ่นก็อฟที่ขายออนไลน์มาครับ น่าจะไม่ตัดอะไรนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 9th April 2013 เมื่อ 23:17

กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mairock อ่านกระทู้
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super sprite อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณมากๆครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amzamasara อ่านกระทู้
    กำลังโหลดอย่างใจจดใจจ่อครับ ผมเข้าใจเลยอัพเกมแรกต้องตื่นเต้นแน่ๆ สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้^o^
    แต้งกิ้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 9th April 2013 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    กำลังโหลดอย่างใจจดใจจ่อครับ ผมเข้าใจเลยอัพเกมแรกต้องตื่นเต้นแน่ๆ สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้^o^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ดันให้ครับ แนวนี้ไม่เคยเล่นสักที
    FC Barcelona Forever ~

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Online ได้มั้ยครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    ดันให้ครับ แนวนี้ไม่เคยเล่นสักที

ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodeem อ่านกระทู้
    Online ได้มั้ยครับ
    ไม่ได้ครับต้องของแท้มั้งครับ

Edit

ที่จริงผมไม่ทราบครับต้องลอง(ผมทำไม่เป็น แหะๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 27th April 2013 เมื่อ 21:06

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    มาตีลังกายันครับเล่นได้แน่นอนครับ

เอา mod unlimited population มาฝากครับ

http://www.mediafire.com/?9x2g5221sz6qbt9

1. copy file "Popcap.module" and folder "Popcap" to game install dir
    2. create shortcut file "DOW2.exe"
    3. rightclick that shortcut and properties
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอบคุณมากคับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thatipok อ่านกระทู้

ว้าวสุดยอด ขอบคุณมากๆ ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    168
    กลับมายืนยัน โหลดได้ทุกไฟล์ แรงเร็ว แตกไฟล์ได้ปกติ ลงเกมได้ปกติ "แต่"

เวลาลงเกมห้าม ห้ามไปเปลี่ยนโฟลเดอร์ที่จะลงเกม ไม่งั้นลงแล้วเล่นไม่ได้ ต้องลงใหม่
    เอาง่าย ๆ มันขึ้นอะไรมา กด next อย่างเดียวแล้่วจะดี

ลงรอบแรกเล่นไม่ได้เอ๊ะ ตกใจ อ่านไฟล์ที่แนบมาให้ อ๋อออออ กระจ่างเลย

เลยต้องรอลงรอบสอง อีกครึ่งชั่วโมง

เกมลงแล้ว เข้าเกมที่ shortcut ที่เกมสร้างมาให้เล่นได้เลย ไม่ต้องลง Crack (ผิดพลาดขออภัย ผมไม่ต้องลง Crack มันก็เข้าเล่นได้อ่ะ)

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับเกมดี ๆ นะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3

อย่างที่ท่าน blacklotus55 บอกครับ ที่จริง Crack ไม่ต้องลงก็ได้ครับผม
    พอดีติดมากับ update อะครับ จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับไม่เสียหลาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ punzazz อ่านกระทู้
    ขอบคุน จขกท. มากครับบบ เป็นกำลังใจให้
    ขอบคุณมากครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 10th April 2013 เมื่อ 22:09

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุน จขกท. มากครับบบ เป็นกำลังใจให้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Crackfix กับ Crackupdate ใช้ไม่ได้นะคับ ผมลองหลายรอบละ เทสทั้งลองแคร๊กอันใดอันหนึ่งอย่างเด่วแล้ว สรุปคือ ลงแคร๊ตัวกเกมไม่ตองลงแคร๊กจบ แคร๊กเสียยกคู่คับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    Crackfix กับ Crackupdate ใช้ไม่ได้นะคับ ผมลองหลายรอบละ เทสทั้งลองแคร๊กอันใดอันหนึ่งอย่างเด่วแล้ว สรุปคือ ลงแคร๊ตัวกเกมไม่ตองลงแคร๊กจบ แคร๊กเสียยกคู่คับ
    Crack ไม่ต้องลงก็ได้ครับ เล่นได้ ว่าแต่ตัว Update เสียเหรอครับ
    ตัว Update ต้องลงนะครับ เดี๋ยวจะเล่น Multiplayer ไม่ได้นะครับ

ถ้ามันซ่อมไม่ได้เดี๋ยวจะสำรองอีกตัวให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 10th April 2013 เมื่อ 22:30

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    Crack ไม่ต้องลงก็ได้ครับ เล่นได้ ว่าแต่ตัว Update เสียเหรอครับ
    ตัว Update ต้องลงนะครับ เดี๋ยวจะเล่น Multiplayer ไม่ได้นะครับ

ถ้ามันซ่อมไม่ได้เดี๋ยวจะสำรองอีกตัวให้ครับ
    ไม่เสียคับ แค่บอกว่าใช้ไม่ได้ เด่วจะลองพยายามดูอีกรอบ แต่ไม่แน่ 2อันนี้สักอันนี้ละคับ เสียแน่นอน ขอเช็คแปบ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread