ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186

[PC] แจก Key Steam เกมส์ Red Orchestra และ Red Orchestra 2

แจก Key Steam เกมส์ Red Orchestra และ Red Orchestra 2
    จะมี 2 รางวัล เพราะฉะนั้น มีสองคนที่จะเป็นผู้โชคดีเกมส์ละ 1 รางวัล

วิธีการ เข้าร่วมสนุก (ต้องทำ ทั้งสองรางวัล) ผิดกติกา หมดสิทธิ์
    Steam ผม retrospermman

รางวัลแรก Red Orchestra {จะเป็นการสุ่ม 100%}
    1.add เพื่อน Steam ผม (ทำไม่ทำก็ได้ไม่มีผล100% เพื่อนผมมีแค่ 3 คนเหงาจังเลย และ บอกไว้ก่อน add ให้เพื่อนเยอะ เฉยๆ อาจไม่ได้เล่นเกมส์ด้วยกัน)
    2.พิมพ์ว่า ท่าน retrosperm หล่อที่สุดใน JKG
    3.ท่านคิดว่าเกมส์ ฟรี ทู เพลย์ อะไร ที่เจ๋งที่สุดในขณะนี้ เพราะอะไร

รางวัลสอง Red Orchestra 2 {จะเป็นการสุ่ม 100%}

ลงรูป Idol ในเกมส์ ของเรามา 1 ตัว พร้อมบอกเหตุผลว่าเพราะอะไร

ตัวอย่างนะครับ
    **********************************************************************************************
    1.addแล้ว/ไม่add
    2.ท่าน retrosperm หล่อที่สุดใน JKG
    3.เกมส์ Candy Crush Saga เพราะว่า ยากไปไม่ได้เล่นหรอก ครับ ถึงแม้ จะเป้น เกมส์ Free ใน Facebook แต่ ลูก ชาย2ขวบตัวดีมือบอน ไปกด ซื้อ ไอเทม เสียไปตั้ง 1,500 ก็เลยต้องจำใจ ฝืนเล่นไป จนคนบอกว่า สนุกหรอ เห็นเล่นตลอดเวลา

เพราะว่า น่า จะเป็น บุคคล คนไทย ที่อยู่ในเกมส์ ที่มีคนเล่นมากที่สุดในทุกๆเกมส์ เลยก็ว่าได้ ลองคิดดู ถ้าเป็นตัวเรา เจ๋งดี (ยอมรับ ก็ได้ sexy ดี ชอบๆ ในเกมส์ นมใหญ่ มาาาาาาาก เล่นตัวนี้ศัตรู อาจจะ เห็นนม แล้ว สะดุดไปชั่วเสี้ยววิ แล้ว ทำให้เราได้ยิงก่อน)

****************************************************************************************************************************

วันที่ 11 / 4 / 56 เวลาใหนไม่บอก จะประกาศ 20 ผู้โชคดี (คนเดียวอาจได้ลุ้น 2 รางวัลเลยก็ได้) และหลังจากประกาศ 20 ผู้ ร่วมลุ้นแล้ว จะประกาศผู้โชคดีทันที ภายใน 1 ช.ม.

คนที่ มาตอบ เร็วที่สุด 3 คนแรก จะดูว่าใครเจ๋งสุดใน3คนนั้น จะได้ขึ้นโผ ผู้ร่วมลุ้น ทันที ทั้ง 2 รางวัล

การสุ่มจะใช้โปรแกรมสุ่ม นะครัล

รายชื่อผู้เข้าร่วม ที่ ถูก กติกา แล้ว
    1.Windtalkers
    2.kimpig123
    3.kheammachart
    4.gamespore
    5.avenues1
    6.kidnan
    7.:-3
    8.Jerryboyz57
    9.AsLan
    10.jopakapong
    11.kimpig123
    ...

กดหรือไม่กดขอบคุณก็ได้ แต่ถ้าไม่กดอาจจะสุ่มไม่เจอนะเออ คริๆ

ใครผิด ผม จะบอก ว่าให้แก้ ตรงใหนนะครับ ส่วนถูกแล้ว ก็จะไม่บอกอะไรนะครับ

ขออณุญาต เปลี่ยนกติกา นิดหน่อย วีธีลงรูปไม่ต้องแล้ว รู้แล้วครับ ที่เหลือยังต้องเหมือนเดิมอยู่ ตอบสองรางวัล เท่าเดิม คนที่ผ่านแล้ว ไม่เป็นไร ไม่ต้องแก้

อยากถามความเห้นของทุกคน ตอนนี้คนร่วมสนุก ไม่ครบ 20 คน ตามเป้าที่ตั้งไว้ ถ้าเกิด ผมจะขออนุญาต ให้มีคนเล่น ครบ 10 คนก้พอ แล้วจะ สุ่มให้ทันทีเลยทั้งสองรางวัล จะว่ายังไงครับ ข่วยๆกันดันหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimpig123 อ่านกระทู้
    ประกาศเลยครับ จขกท ตอนนี้ใจเต้น ตุบๆ ตุบๆแล้ว 555
    โอเคครับ 22.00 น. จะประกาศผลทั้งสองรางวัลเลยนะครับ ตอนนี้ใครมาทันก็จะ ใส่ รายชื่อให้นะครับ

ส่วนโปรแกรมที่จะใช้สุ่มคือ http://www.random.org/ เมื่อประกาศรางวัล แล้ว รบกวน แจ้ง email (เพื่อส่ง Key) มาทางกระทู้ได้เลย หรือ จะ pm มาก็ได้ถ้าไม่ แจ้ง มา ภายใน 1 ชั่วโมง จะประกาศรางวัลนั้น ๆ ใหม่ อีกครั้งนะครับ

@21.45น. เนื่องจากที่บอกใว้แล้วตอนแรก ว่า 1 ใน 3 คนแรก คนใหนเจ๋งสุด จะได้ใส่ชื่อโดยปริยาย แต่ว่าผู้ร่วมสนุก มีนิดเดียว จึงใส่ ชื่อคนๆนั้น เพิ่มไป อีกหนึ่งชื่อ จะทำมีโอกาส ได้รางวัลเพิ่มขึ้น คนๆนั้น ได้แก่ ท่าน kimpig123

ทั้งสามคนแรกนั้น ให้คะแนน เท่ากัน และยังได้ช่วย จขกท สอน โพสต์รูปด้วย แต่เพราะ ท่าน kimpig123 ติดตาม กระทู้ เรื่อยๆ คอยช่วยเหลือ คนอื่นๆ อีก

รางวัล แรก Red Orchestra ได้ เลขที่ 4
    รางวัลที่ 2 Red Orchestra 2 ได้ เลขที่ 8

บอกเมล์มาภายใน 1 ชั่วโมง นะครับ 23.00 หมดสิทธิ์ จับใหม่

รางวัลที่ 2 มาบอก เมล์แล้ว นะครับ

เหลือ รางวัลแรกน่อ

22.40 ยังไม่มานะครับ เร็วๆหน่อยนะครับ ท่าน gamespore เหลืออีก 20 นาที ผมย้อนไปดูที่ท่านโพสต์ เห็นว่า อยากได้พอดีเลย ดวงดีจริงๆเลย ดูซิว่า จะ ได้ หรือ แห้ว คริๆ

22.55 ขอไปสูบบุหรี่สักครู่นะครับ ถ้ากลับมาแล้ว ท่าน gamespore ยังไม่ส่งเมล์มา ผมจับใหม่ทันทีเลยนะครับ

พระเจ้าไม่อยากจะเชื่อสายตาตัวเอง

จะให้ส่ง คีย์ ทางเมล์หรือ pm ดีครับ

ปิดกิจกรรม ส่ง คีย์ให้เรียบร้อย ครบแล้ว ครับ เสียดาย แทน ท่าน gamespore เห็นว่ายิ่งอยากได้อยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย retrosperm : 11th April 2013 เมื่อ 23:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แพ้เป็นถ่าน ผ่านเป็นเพชร
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    รางวัลที่ 1
    1.add แล้ว
    2.ท่าน retrosperm หล่อที่สุดใน JKG
    3.เกมส์ F2P ที่ผมประทับใจคือเกมส์ warframe ครับ เพราะเป็นเกมส์ที่มีระบบการเล่นที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นลงดันหา mod เพิ่มประสิทธิภาพอาวุธ หรือ ลงดันเพื่อหา blueprint ของตัวละครและอาวุธครับ โดยส่วนตัวผมว่าเกมส์นี้คือเกมส์ F2P ที่แนะนำอีกเกมส์เลยครับ และที่ผมประทับใจที่สุดในเกมส์ คือ ผู้เล่นในเกมส์เขาเคารพซึ่งกันและกันครับ ทำให้สังคมในเกมส์ดีมากเลยครับ
    แถมรูปของเกมส์(คงไม่ผิดกฏ 555)

รางวัลที่ 2
    วิธีลงรูป
    1.1.เข้าโปรแกรม browser เช่น IE Chrome FireFox 555 (เผื่อยังไม่รู้ 555)
    1.2.เข้าเว็ปฝากรูป เช่นเว็ปนี้ http://upic.me/
    2.ฝากรูปลงไป และ copy BB code มา
    3.log in เข้าเว็ป JKG
    4.เข้ากระทู้ที่จะโพส
    5.กดที่รูป(รูปที่มีต้นไม้ข้างในกรอบรูปด้านบน)
    6.วางลิ้งรูปที่ copy มา
    7.กด ok
    8.กด save

Idol ในเกมส์ คือ Rhino ตัวละครจากเกมส์ warframe ครับ โดยตัวละครนี้จะมีลักษณะพิเศษ คือ แข็งแรงมากๆครับ

Id steam : napat2543
    E mail : napat2543@hotmail.com

ปล.ส่วนตัวได้หรือไม่ได้ไม่เครียดครับ
    ปล2.ใครได้รางวัลขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
    ปล3.ผมมีประโยคนึงให้ จขกท ครับ : ขอเกมส์ครับ เอาครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimpig123 : 10th April 2013 เมื่อ 00:05

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    1.ไม่ได้แอดนะครับ เพราะเครื่องผม Login เข้าสตรีมโครตนานครับ (ขี้เกียจรอน่ะครับ)
    3.Team fortress 2 เพราะมีให้เล่นได้หลายอาชีพถึง 9 อาชีพไม่น่าเบื่อด้วยครับ

วิธีลงรูปนะครับ
    1.ถ้ารูปอยู่ในคอมก็ไปที่เว็ปฝากรูปไหนก็ได้ เช่น
    http://image.ohozaa.com/main/
    http://upic.me/

แล้วก็อปลิ้งที่เราได้จากด้านข้าง
    BBCode [Full image] หรือ BBCode [Thumb image] (แนะนำอันนี้ครับถึงไม่รก) ก็ได้ครับ

มาแล้ววางลงบนกระทู้นั้นๆได้เลยครับ

2. Idol คือ Freeman ครับเหตุผลก็ เท่ห์,เก่งมากเลยครับ,เป็นด็อกเตอร์ด้วยนา

ปล.ผมหวังว่า จขกท. น่าจะบอกด้วยนะครับว่าใครทำถูกหรือไม่ถูกเพราะผม งง นิดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 9th April 2013 เมื่อ 23:56
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    1.ไม่ได้แอดนะครับ เพราะเครื่องผม Login เข้าสตรีมโครตนานครับ (ขี้เกียจรอน่ะครับ)
    3.Team fortress 2 เพราะมีให้เล่นได้หลายอาชีพถึง 9 อาชีพไม่น่าเบื่อด้วยครับ

1.ถ้ารูปอยู่ในคอมก็ไปที่เว็ปฝากรูปไหนก็ได้ เช่น

แล้วก็อปลิ้งที่เราได้จากด้านข้าง
    BBCode [Full image] หรือ BBCode [Thumb image] (แนะนำอันนี้ครับถึงไม่รก) ก็ได้ครับ

มาแล้ววางลงบนกระทู้นั้นๆได้เลยครับ

2. Idol คือ Freeman ครับ

ปล.ผมหวังว่า จขกท. น่าจะบอกด้วยนะครับว่าใครทำถูกหรือไม่ถูกเพราะผม งง นิดๆ
    ถูกเลยครับ น่าจะบอกว่าถูกไหม งง นิดๆ 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    เพลีย

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    ผมว่าให้ท่าน Kimpig123 ไปเลย 555
    (แอบเชียร์ๆ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    ผมว่าให้ท่าน Kimpig123 ไปเลย 555
    (แอบเชียร์ๆ)
    555 กฏคือกฏครับ ถ้าให้ผมวันนี้ แล้วคนที่ยังไม่ได้ร่วมสนุกอีก 2 วันล่ะครับ แล้วถ้ามีคนที่ทำดีกว่าผมล่ะครับ 555 แต่ขอบคุณนะครับที่เชียร์ 555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimpig123 อ่านกระทู้
    รางวัลที่ 1
    1.add แล้ว
    3.เกมส์ F2P ที่ผมประทับใจคือเกมส์ warframe ครับ เพราะเป็นเกมส์ที่มีระบบการเล่นที่หลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นลงดันหา mod เพิ่มประสิทธิภาพอาวุธ หรือ ลงดันเพื่อหา blueprint ของตัวละครและอาวุธครับ โดยส่วนตัวผมว่าเกมส์นี้คือเกมส์ F2P ที่แนะนำอีกเกมส์เลยครับ และที่ผมประทับใจที่สุดในเกมส์ คือ ผู้เล่นในเกมส์เขาเคารพซึ่งกันและกันครับ ทำให้สังคมในเกมส์ดีมากเลยครับ

รางวัลที่ 2
    วิธีลงรูป
    1.เข้าเว็ป
    2.เข้าเว็ปฝากรูป เช่นเว็ปนี้ http://upic.me/
    3.ฝากรูปลงไป และ copy BB code มา
    4.log in เข้าเว็ป JKG
    5.เข้าแผงควบคุม
    6.กดแก้ไขรูปส่วนตัวด้านข้าง ทางซ้ายมือ
    7.วางลิ้งรูปที่ copy มา
    8.กด save
    หรือ
    1.log in เข้าเว็ป JKG
    2.เข้าแผงควบคุมผู้ใช้งานด้านบนขวา
    3.กดเข้าแก้ไขรูปส่วนตัวที่ด้านซ้ายล่างครับ
    4.เลือก choose file ครับ
    5.เลือกไฟล์จากในเครื่องเลยครับ (ขนาดไม่เกิน 150*150 นะครับ)

Idol ในเกมส์ คือ Rhino ตัวละครจากเกมส์ warframe ครับ โดยตัวละครนี้จะมีลักษณะพิเศษ คือ แข็งแรงมากๆครับ

Id steam : napat2543
    E mail : napat2543@hotmail.com

ปล.ส่วนตัวได้หรือไม่ได้ไม่เครียดครับ
    ปล2.ใครได้รางวัลขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
    ปล3.ผมมีประโยคนึงให้ จขกท ครับ : ขอเกมส์ครับ เอาครับ อิอิ
    วิธี โพส รูป ครับ ไม่ใช่เปลี่ยนรูปโปรไฟล์

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้

2. Idol คือ Freeman ครับเหตุผลก็ เท่ห์,เก่งมากเลยครับ,เป็นด็อกเตอร์ด้วยนา

ขอเหตุผล ที่ชอบ Freeman ด้วยครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    แก้แล้วนะครับ แต่ยังไม่รู้ถูกหรือเปล่า 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    ขอเหตุผล ที่ชอบ Freeman ด้วยครับ
    ผมแก้แล้วครับผมดูดีๆเด้อ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    รางวัลแรก
    1.ผมแอดไม่เป็นครับ มีเกมน้อย
    3.เกม Free to play ที่ Steam ผมแนะนำ Blacklight: Retribution ครับเพราะ เป็นเกม FPS ที่ทีภาพสมจริงและสวยงามและคนเล่นเยอะครับ และที่สำคัญ Ping ไม่ตกด้วยเล่นลื่นเลยครับ
    ------------------------------------
    2. วิธีลงรูป(ตอบกระทู้/ตั้งกระทู้)
    2.1.log in
    2.2.เข้าไปกระทู้ใดกระทุ้หนึ่ง
    3.3.นำรูปไปฝฝากที่ http://upic.me/
    3.4.ก็อปโค้ดที่ใต้ BB Code มาอัใดอันหนึ่ง
    3.5.กดโพสต์เลยครับ(กดแสดงผลข้อความก่อนส่งก่อนน่ะครับเพื่อความมั้นใจ)
    รูป Idol คือ JOKER เพราะ Joker ถึงจะดูร้าย บ้า ติ่งต๋อง แต่เขาไม่โง่ ทำให้ศัตรูที่คิดว่าร้ายกาจแล้วก็ต้องก้มหัวให้ Joker เพราะ มันบ้า และ ฉลาดเสมอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kheammachart : 10th April 2013 เมื่อ 01:05
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    .วิธีลงรูป(โปรไฟล์)
    1.1.log in
    1.2.ไปที่ "แผงควบคุมของผู้ใช้งาน"
    1.3.เลือก "แก้ไขรู่วนตัว"
    1.4.กดที่ "เรียกดู" แล้ว เลือกรูป

-------------------------------------
    2. วิธีลงรูป(ตอบกระทู้/ตั้งกระทู้)
    2.1.log in
    3.3.นำรูปไปฝฝากที่ http://upic.me/
    3.4.ก็อปโค้ดที่ใต้ BB Code มาอัใดอันหนึ่ง
    3.5.กดโพสต์เลยครับ(กดแสดงผลข้อความก่อนส่งก่อนน่ะครับเพื่อความมั้นใจ)
    รูป Idol คือ JOKER
    เหตุผลที่ชอบ joker ครับ

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เหตุผลที่ชอบ joker ครับ
    แก้แล้วครับ ขอโทษครับลืม
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    .วิธีลงรูป(โปรไฟล์)
    1.1.log in
    1.2.ไปที่ "แผงควบคุมของผู้ใช้งาน"
    1.3.เลือก "แก้ไขรู่วนตัว"
    1.4.กดที่ "เรียกดู" แล้ว เลือกรูป

-------------------------------------
    2.1.log in
    รูป Idol คือ JOKER เพราะ Joker ถึงจะดูร้าย บ้า ติ่งต๋อง แต่เขาไม่โง่ ทำให้ศัตรูที่คิดว่าร้ายกาจแล้วก็ต้องก้มหัวให้ Joker เพราะ มันบ้า และ ฉลาดเสมอ
    วิธีลงรูปโปรไฟล์ไม่ต้องก็ได้นะครับ และก็ ยังไม่ได้ ตอบ รางวัลที่ 1

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ขอดันหน่อยนุง นิดนึงนะน้องนะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    มาเฮฮา ดันช่วย ผม Add สตรีมไปและ แต่ไม่ขอร่วมกิจกรรม (มีแล้วทั้ง 2 เกมเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 10th April 2013 เมื่อ 10:07
    BETTER THAN YOU

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ท่าน retrosperm หล่อที่สุดใน JKG

1.เกม Free2Play ที่ผมชอบที่สุดคือ Warframe ครับ

เกมนี้เป็นแนว Sci-Fi แบบ Co-op ที่หนุกมากถึงด่านจะมีซ้ำแต่ผมก็ยังสนุกถ้าเล่นกับเพื่อนนี้ก็สนุกมากขึ้นครับ

เกมนี้มีระบบ คราฟ ของ ซึ่งทำให้น่าสนใจขึ้นมาอีก เน้นด้าน Co-op อย่างเดียว มี Boss อีกต่างหาก มีชุด เกราะ Warframe อีกให้คราฟ

แถมเกมนี้ไม่กินตังครับสามารถคราฟของได้แบบที่ใช้เงิน Cash (บางอันอาจจะไม่ได้) ระบบก็สนุกมากผมชอบเกม Co-op อยู่แล้ว

แถมภาพก็สวยอีกต่างหากเพราะใช้ CryEngine

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.Idol ของผมคือ Rhino ครับ(ขอซ้ำหน่อยคนมันชอบ)

เป็น Warframe ที่มีอึดถึกที่สุดครับ มี Skill ที่ใช้ได้อยู่แต่ผมจะเน้นอึดซะมากกว่า โดนยิงก็สบายเดินสบายๆได้เลย

เวลาเพื่อนโดนยิงไปช่วยเค้าแบบไม่ต้องกังวลว่าจะตายตามเพื่อนครับเพราะตัวนี้ เกราะเยอะ+เลือด เยอะ ผมจึงชอบตัวนี้มากๆ

แถมมันเท่อีกตะหาก คล้ายๆกับ แรมโบ้ ก็ว่าได้

ปล.ขอลุ้นกับ รางวัลแรก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 10th April 2013 เมื่อ 20:34
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    ท่าน retrosperm หล่อที่สุดใน JKG

เกม Free2Play ที่ผมชอบที่สุดคือ Warframe ครับ

เกมนี้เป็นแนว Sci-Fi แบบ Co-op ที่หนุกมากถึงด่านจะมีซ้ำแต่ผมก็ยังสนุกถ้าเล่นกับเพื่อนนี้ก็สนุกมากขึ้นครับ

เกมนี้มีระบบ คราฟ ของ ซึ่งทำให้น่าสนใจขึ้นมาอีก เน้นด้าน Co-op อย่างเดียว มี Boss อีกต่างหาก มีชุด เกราะ Warframe อีกให้คราฟ

แถมเกมนี้ไม่กินตังครับสามารถคราฟของได้แบบที่ใช้เงิน Cash (บางอันอาจจะไม่ได้) ระบบก็สนุกมากผมชอบเกม Co-op อยู่แล้ว

แถมภาพก็สวยอีกต่างหากเพราะใช้ CryEngine

ปล.ขอลุ้นกับ รางวัลแรก
    ขอข้อสองด้วยครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ผมมีแต่ Guest Pass 7 Gift ถ้าไม่ใช่ Guest Pass นี้แจกแล้ว

ปล.มาช่วยดัน

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gap อ่านกระทู้
    ผมมีแต่ Guest Pass 7 Gift ถ้าไม่ใช่ Guest Pass นี้แจกแล้ว

ปล.มาช่วยดัน
    Guest Pass ผมก็มี แต่ไม่รู้จะไปให้ใคร บอกให้ฟรียังไม่เอาเลย

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    786
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,502
    1.ยังไม่ได้แอดครับ ตอนนี้เน็ตมันช้าๆเข้าไม่ได้
    3.DC Universe Online ชอบเกมนี้ก็เพราะว่าเป็นเรื่องราวของฮีโร่ในโลก DC มีการต่อสู้กับเหล่าร้าย ถึงแม้อาจจะแลคๆบ้างเป็นบางครั้ง แต่ก็ยังคงสนุกเหมือนเดิมครับ

-Idol ในเกม คือ Batman เป็น Superhero ในโลก DC มีความเฉลียวฉลาด ปราดเปรื่อง แถมยังโคคตรรวยอีก

รูปนี้คือเกม Batman : Arkham Origins กำลังจะออกมาให้เล่น (เดือนตุลาคมโน่นแหนะ T^T)

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    กระทู้ดีๆแบบนี้ต้องผลัก เอ้ย ไม่ใช่ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    กระทู้ดีๆแบบนี้ต้องผลัก เอ้ย ไม่ใช่ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ดันอีกแรงนะฮึด

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    1.ไม่ได้add ;w;
    3.TF2 ครับเพราะเป็นเกมที่เล่นได้ไม่เบื่อระบบไม่งงมาก

Idol ผม
    น้องฟ้าเลยครับเนื่องจากตัวเล็กและเสียงที่ทำให้ฟินได้อาห์
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ