ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกมไม่ได้เลือกผู้เล่น แต่ผู้เล่นเลือกที่จะเล่นเกม "เล่นๆไปครับเดียวก็ชิน เกมต้องมีการพัฒนาบ้าง ไม่ใช่ว่าจะเอามุมกล้องเหมือนกันหมดเลย งั้นก็รอดูภาคหน้าครับว่ามุมกล้องจะเป็นแบบไหน"

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    โทดๆ เล่นแท้อ่ะบ่นได้เต็มที่ครับ จะว่าเกมส์ห่วยแตกก็ได้ ไม่ผิดอ่ะไรก็คนเค้าเสียเงินซื้อมานิ

ไม่ต้องกลัวหลอกครับเรื่องโดนแบนอ่ะ ID นี้ อีกทีเดียวก็ไปล่ะ เอาไรมากกะโลกออนไลน์ LOL
    อืม ขับรถดีๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เล่นๆไปเถอะคับ เด่วก็ชินผมหนักใจกับมุมกล้อง เนื้อเรื่องคริสคนเด่วคับ พอจบละสบายละ นอกนั้นเนื้อเรื่องคนอื่นไม่ค่อยจะเจอมุมกล้องแปลกๆ

รวมๆภาคนี้ทำดีมากนะ แต่มาเสียตรงมุมกล้องนี้ละ ส่วนการบังคับ อย่างว่าถอดมาจากเกมอื่น ไม่ได้ทำเผื่อคอมไว้ด้วย ได้แค่นี้ก็แหล่มละคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ถ้าคุณเล่นเถื่อนก็อย่ามาบ่นเลยดีกว่าครับ คนที่ซื้อเกมส์มาอย่างถูกต้องเท่านั้น ถึงจะมีสิทธิวิจารณ์เกมส์นั้นๆ ถ้าหากโหลดก็เถื่อนก็อย่ามาบ่นดีกว่าครับ

โทดๆ
    พูดจริงเกินไปแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เรื่องมุมกล้องผมว่าไม่ค่อยมีปัญหาสำหรับผมนะเพราะมันคล้ายๆ RE ภาคแรกๆ ชอบดี อิอิ แต่บางทีก็เซ็งตรงอยู่ดีๆเปลี่ยนมุมกล้อง

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมก็เจอครับ ตอนแรกเล่นใน PS3 ยังเล่นสนุดดี แต่พอซื้อแบบ PC มาเล่นกับเพื่อนเท่านั้นแหละ ผมเข้าใจเรื่องมุมกล้อง ที่เขา บ่นๆ กันเลยที่เดียว วิธีแก้ ง่ายๆ ครับ ซื้อจอย ในPC มาเล่นเลยครับ ตอนนี้เล่น Nomercy กับเพื่อนมันส์มากครับ แล้วพอเล่นเนื้อเรื่อง ก็เปิด Agent Hunt ให้เพื่อนเข้ามาจอย สนุก จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 11th April 2013 เมื่อ 09:46

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    อื้มๆ ไปๆซะเถอะ
    แหม่...จะไปด้วยกันมั้ยล่ะ ที่ยังว่างขาดคนเล่น BF3 อยู่พอดีว่างๆมาเล่นด้วยกันดิ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -_NaMe-NoT_- อ่านกระทู้
    อืม ขับรถดีๆ
    ชอบอันนี้นะ 55555555555555555555555555555555

นั่งดั้นเลย ขอซื้อต่อนะ เท่าไหร่ว่ามา
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ถ้าคุณเล่นเถื่อนก็อย่ามาบ่นเลยดีกว่าครับ คนที่ซื้อเกมส์มาอย่างถูกต้องเท่านั้น ถึงจะมีสิทธิวิจารณ์เกมส์นั้นๆ ถ้าหากโหลดก็เถื่อนก็อย่ามาบ่นดีกว่าครับ

โทดๆ
    ผมเล่นทั้งแท้ทั้งเถื่อน.. ยังไม่พิมพ์แบบนี้ เลยย ไร้สาระ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1

โทดๆ
    เหมือนดูถูกคนจนเลยนะ ^_^ เวลาจะซื้อแผ่นแท้ เขาก็โหลดขอปลอมมาเล่นก่อนอยู่แล้ว สำหรับคนฉลาดเลือกนะ
    ผมเห็นคุณค่าของเงินอ่ะครับ ก็เรามีทางเลือก เราก็ควรจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองไม่ใช่หรอครับ ถ้ามันดีจริงก็ซื้อเอา ถ้าไม่ดีก็ขอผ่านไปก่อน

โอเครนะ ครับ บอร์ดแห่งการแบ่งปันครับ โหลดได้ ซื้อได้ ทุก User เท่าเทียมกันหมด คนเหมือนกันหมด คนเล่นเถื่อนอาจจะเล่นเก่งกว่าคนซื้อแท้นะครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ******ๆ เบื่อกับทุกโพสต์เกี่ยวกับแท้เถื่อน

เอะบอกตรงๆมันหยาบหรอไม่รู้เลย(อยากเล่นกับเค้าบ้างไม่เคยใช้คำนี้ )

ปล.มุมกล้องปรับได้ในOptionแต่บอกเลยมันไม่ช่วยอะตอนเล่นมุมกล้องScriptedมันจะเหมือนเดิม

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมเอง มีแอบ เซงเหมือน จขกท นะ บางทีวิ่งๆ ไปมันดัน กระโดดข้าม โต๊ะไปๆมาๆ โคตรมึน @_@

แต่เล่นไปนานๆ มันก็จะชินไปเองนะผมว่า ผมเล่นจบ ไป 4 รอบแล้ว (เล่นทั้งใน Xbox ทั้ง PC)

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259

โทดๆ
    ขอโทษนะครับ เท่าที่ผมอ่านมา จขกท. เขายังไม่ได้บอกเลยว่าเขาเล่นเถื่อน อย่าพยายามจับผิดกันดีกว่าครับ มันจะทำให้คนสองกลุ่มทะเลาะกันซะเปล่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    เหมือนดูถูกคนจนเลยนะ ^_^ เวลาจะซื้อแผ่นแท้ เขาก็โหลดขอปลอมมาเล่นก่อนอยู่แล้ว สำหรับคนฉลาดเลือกนะ
    ผมเห็นคุณค่าของเงินอ่ะครับ ก็เรามีทางเลือก เราก็ควรจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองไม่ใช่หรอครับ ถ้ามันดีจริงก็ซื้อเอา ถ้าไม่ดีก็ขอผ่านไปก่อน

โอเครนะ ครับ บอร์ดแห่งการแบ่งปันครับ โหลดได้ ซื้อได้ ทุก User เท่าเทียมกันหมด คนเหมือนกันหมด คนเล่นเถื่อนอาจจะเล่นเก่งกว่าคนซื้อแท้นะครับ
    ที่พูดมาก็ถูกครับ แต่ถ้าวิเคราะห์จริงๆ มันก็แค่คำพูดให้ดูสวย

"เวลาจะซื้อแผ่นแท้ เขาก็โหลดขอปลอมมาเล่นก่อนอยู่แล้ว" << ไม่ใช่สำหรับทุกคนนะครับ เกมส์ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เขาก็มี Demo ออกมาให้เราทดสอบเล่นกันอยู่แล้วครับ แต่คนที่โหลดเถื่อนมาเล่น ถ้าให้พูดตรงๆ ก็มักง่ายแหละครับ ฟังดูง่ายๆนะครับ แต่มันก็มีผลเสียต่อผู้ผลิตโดยตรง ไม่ได้ต้องการพูดเสียดสีใคร เพราะผมก็เป็นหนึ่งในคนมักง่ายนั้นเหมือนกัน เพราะฉะนั้น ผมไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรจากที่กล่าวแบบนี้

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ขอโทษนะครับที่พูดแบบนี้

คนที่มีปัญหากับมุมกล้องถามหน่อย อ่านภาษาอังกฤษออกหรือเปล่าครับ ?

มันอยู่ในคำสั่ง Option-Camera-Default Field of View ปรับให้สุดแล้วมันจะดีขึ้นเยอะเลย (Field of View =พื้นที่ของการมองเห็น)

ส่วนการเปลี่ยนข้าง HUD และการหันหน้าตัวละครกด Caps Lock เอา

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเล่นแล้วก็ ok นะครับถ้าไม่ใช้ จอยเล่นนะใช้จอยแล้วแล้วบังคับค่อนข้างยาก อยากจะรู้คนที่เคยเล่น ps3 กับ xbox นี่ไม่เซงกันบ้างหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับที่พูดแบบนี้

คนที่มีปัญหากับมุมกล้องถามหน่อย อ่านภาษาอังกฤษออกหรือเปล่าครับ ?

มันอยู่ในคำสั่ง Option-Camera-Default Field of View ปรับให้สุดแล้วมันจะดีขึ้นเยอะเลย (Field of View =พื้นที่ของการมองเห็น)

ส่วนการเปลี่ยนข้าง HUD และการหันหน้าตัวละครกด Caps Lock เอา
    เดี๋ยวว่างๆจะลองเข้าไปปรับดูครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ
    ปล. Stop ดราม่าแท้เถื่อน ใครจะดราม่าแท้เถื่อน เชิญไปกระทู้อื่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มาอยู่เว็ปโหลดเกมส์เถื่อนแต่มาบ่นเรื่องคนไม่ซื้อแท้ [เจริญ] อีกอยาก จขกท. มาถามหาเทคนิคการเล่นไห้ผ่านนะครับไม่ได้ว่าเกมส์เสียๆหาย เขาก็บอกอยู่ว่าภาพรวมค่อนข้างดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpon2535 อ่านกระทู้
    มาอยู่เว็ปโหลดเกมส์เถื่อนแต่มาบ่นเรื่องคนไม่ซื้อแท้ [เจริญ] อีกอยาก จขกท. มาถามหาเทคนิคการเล่นไห้ผ่านนะครับไม่ได้ว่าเกมส์เสียๆหาย เขาก็บอกอยู่ว่าภาพรวมค่อนข้างดี
    ถั่วต้มครับ!!!
    ผมก็ยัง "งง" อยู่นะครับว่าทำไมคนที่ซื้อแท้เขาจะมาดราม่าอะไรหนักหนา = ="

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมว่าสนุกดีนาา ยากมั่ง ง่ายมั่ง นี่แหละสเน่ห์ (เกี่ยวไหม) 55555

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมเล่น คอนโซล(ps3) ครับ ไม่เคยมีปัญหา ตายไ่ม่ฉลาดแบบนี้นะครับ ผมว่า คงเป็นปัญหาแค่เวอร์ชั่น pc หรือปล่าวครับ? หรืออาจเพราะฝีมือ....

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมเซงตรงความสามารถในการวิ่งขึ้นๆลงๆกล่องไปมาได้นี่แหละ

กับมุมกล้องตอนวิ่งหนีปลาหมึกก็กวนดี ตายเกือบสิบรอบ

..คนเกรียนนี่มันเกรียนจริงๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cloudzextion : 11th April 2013 เมื่อ 17:55

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ยังไม่ได้ซื้อแบบ PS3 มาเล่น(รอมันออกภาครวมDLCเหมือนภาค5) ลองเล่นบนPCดูแล้วคิดว่าเป็นปัญหาของ Controller น่ะนะ

ตอนที่มันเริ่มหมุนมุมกล้อง หากเป็นจอยอนาล็อกจะไม่มีปัญหาเพราะปรับการหมุนไปตามกล้องได้ กลับกัน PC มันเป็นปุ่ม W,A,S,D อาจมึนงงกันได้

เมาส์ก็เทียบกับอนาล็อกขวาของจอย PS เมาส์ขยับนิดเดียวพลิกหน้าไปชนขอบกำแพง(แล้วก็ตาย 555) แต่ถ้าอนาลอกมันค่อยๆดันหมุนหน้าตัวละครได้ O.O

สรุปเป็นกันทั้ง PC เพราะเกมนี้มันอิมพอร์ตมาจากคอนโซล เลยคิดว่าคงไม่ใส่ใจ PC กันเท่าไหร่(อยู่แล้ว)

ปล.ตอนเล่นเองตายไปหลายรอบมากก กว่าจะผ่านก็สิบกว่ารอบ ไปถามเพื่อนว่าเล่นไงให้ผ่าน เพื่อนใช้ Cheat Engine บินข้ามฉากถึงCheckpointเฉย T-T

ปล2.วิเคราะห์ การคอนโทรลที่ไม่ดีมาจากระบบแอคชั่นที่มีมาก(เกินไป)ของภาคนี้ก็ได้(กดSpacebarปีนกล่องจะวิ่งต่อกดSpacebarปีนลงกล่องเฉยเลยT-T) รวมทั้งมุมกล้องที่ทำให้ดูเป็นเหมือนดูหนัง แบบนี้คนดูเราเล่นจะสนุกไปด้วย แต่ตอนเราบังคับเอง มันยากกกก555

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ขนาดเว็บรีวิวเกม ign ยังบอกเลยว่ามุมมองกล้องห่วย (ถ้าจำไม่ผิดนะคับ) ถ้าผิดก็ขออภัยด้วย
    นอกนั้นแหล่มหมด จะคิดไรมากคับ แท้เถื่อนไม่สำคัญ สำคัญ คุณซื้อมาแล้วคุณพอใจก่อนไหม เถื่อนก็แค่ลองๆก่อน มีตังก็ซื้อแท้ดิ จะบ่นทำเพื่อ "จะพูดอะไร หัดคิดหน่อย ไม่ใช้สักแต่พิมๆ"
    ส่วนเรื่องที่แล้วๆไปก็จบกันคับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็เซ้งเหมือนกันแต่ก็ฮาดีนะบางที เมื่อคืนก็วิ่งหนีบอสแหล่ะ อีกคนเล่นเป็นคริสยังพริ้วไม่พอเลยตกไปหลายรอบ เหตุเกิดเพราะมุมกล้อง 555+

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมดูจากหัวข้อเห็นคนโพสท์เยอะ เลยกะว่าจะเข้ามาเก็บข้อมูลสักหน่อย

เพราะตัวเองก็เล่นอยู่เหมือนกัน เล่น Helena กำลังจะจับ Ada ได้ล่ะ

แต่เจอกระทู้แบบนี้แล้ว สาระมีน้อยแถมยังเจอดราม่า = =