ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post {[NEW]} ทันข่าว I T ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด)

Xperiaเกมมิ่งสมาร์ทโฟน ที่รองรับการใช้งานร่วมกับจอยPS3

วงการเกมส์สมาร์ทโฟนนับวันก็ยิ่งเติบโตขึ้นเรื่อยๆ เพราะเครื่องสมาร์ทโฟนก็มีสร้างรุ่นใหม่ๆที่มีพลังประมวลผลมากขึ้นใกล้เคียงกับคอมพิวเตอร์ PC มากขึ้นทุกวันๆ เกมส์ที่สร้างออกมาก็มีกราฟฟิกและการเล่นที่ละเอียดมากขึ้นกว่าสมัยก่อน แต่ถึงกระนั้น การเล่นเกมส์บนสมาร์ทโฟน ก็ยังลำบากสำหรับเกมเมอร์บางคนอยู่ดี จึงมีบริษัทมือที่สาม (Third-party) จำนวนมากที่ผลิตจอยเกมส์ สำหรับเล่นเกมส์ในสมาร์ทโฟนออกมา ทางโซนี่ก็เล็งเห็นว่า ทำไมผู้ใช้สมาร์ทโฟนของตนจะต้องไปใช้จอยของเจ้าอื่นๆ ในเมื่อของตัวเองก็มีจอยจากเครื่อง PS3 ก็เลยปล่อยอัพเดตซอฟต์แวร์ให้มือถือ Xperia นั้นสามารถใช้งานกับจอย PS3 ได้ด้วย เพียงกดปุ่ม PS Button ที่ต้องกลางของจอย PS3 มันก็จะทำการ Sync กับ Xperia ที่ลงโปรแกรมไว้ทันที ไม่ต่างกับตอนใช้กับ PS3 เลย โดยที่ไม่ต้องติดตั้ง App เสริมใดๆ

สำหรับอัพเดตซอฟท์แวร์ของ Xperia ที่จะให้ใช้งานจอp PS3 ได้นั้นจะเริ่มใช้งานได้แค่บางรุ่นก่อน ซึ่งต้องติดตามข่าวสารดูว่ารุ่นไหนจะใช้งานได้บ้าง เพราะโซนี่จะปล่อยตัวอัพเดตไม่ครบทุกรุ่น ต้องทยอยกันไป แต่ที่ใช้งานได้แน่นอนนั้นจะเป็นรุ่นใหม่ๆอย่าง Xperia SP และ Xperia L ที่เปิดตัวออกมาไม่นานนี้ เพราะเป็นสมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ที่มีจอภาพระดับ HD ที่เหมาะสำหรับเล่นเกมอย่างมาก โดยมีวีดีโอตัวอย่างการใช้งานออกมาให้ชมกันตามคลิปด้านล่างเลย

******************************************************************************

การใช้งานจอย PS3 น้้นจะส่งสัญญาณด้วย Bluetooth เช่นเดียวกับการใช้กับเครื่อง PS3 เลย

******************************************************************************

ขอบคุณคับผม

momaykissxsis

ขอขอบคุณข้อมูลจาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 10th April 2013 เมื่อ 19:13

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    จอยใหญ่กว่าหน้าจอ สุดยอดมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ดีแล้วที่มีจอย จะได้ไม่ีเป็นภาระต่อ หน้าจอสัมผัส (กดโครตลำบาก )

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ของเครื่องอื่นที่เป็นแอนดรอย ผมไม่แน่ใจว่าทำได้ชัวร์รึป่าวน่ะ

ถือมันต้องไปโหลดแอพตัวหนึ่งมาไว้ในเครื่องก่อน แล้วค่อยเอาจอยเพล 3 มาต่อ

http://www.thaidroid-appvisor.com/20...axis-apps.html

ตามนี่อ่ะครับ ใครลองแล้วมาบอกกันมั่ง ^^
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ของเครื่องอื่นที่เป็นแอนดรอย ผมไม่แน่ใจว่าทำได้ชัวร์รึป่าวน่ะ

ถือมันต้องไปโหลดแอพตัวหนึ่งมาไว้ในเครื่องก่อน แล้วค่อยเอาจอยเพล 3 มาต่อ

http://www.thaidroid-appvisor.com/20...axis-apps.html

ตามนี่อ่ะครับ ใครลองแล้วมาบอกกันมั่ง ^^
    ได้แน่นอนครับ ผมเคยใช้เล่น PES มาแล้ว
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วมันยอดมากเลยท่านถ้าใครซื้อ PS3 นะใช้ได้ทันทีเลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    SONY นี่มันหรูหราจริงๆ 55

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อุปกรณ์ใน อารยธรรม ... ย่อมต้องใช้ได้ด้วยกันแทบทั้งสิ้น นี่เป็นสิ่งที่
    SONY
    เหนือค่ายอื่น และ ผมรักมากๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    จริงๆแอนดรอย์ มันก็ใช้จอย ps3 xbox360 ได้อยู่แล้วนิ

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กำลังมาใช่ไหม Sony ลอง Sony ใช้ ระบบปฎิบัติที่ตัวเองสร้างขึ้น+กับสเปคเครื่องสมาทโฟนที่ทำออกมา
    ผมว่าเกมส์ในอนาคต ภาพสวย+ไม่กระตุก ที่พอๆกับ PS2 ไม่ก็ PS3 อาจจะมาอยู่ใน สมาทโฟนที่มี จอย เล่นก็ได้นะ
    แจ๋วเลยละผมว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arzakurayo : 10th April 2013 เมื่อ 23:52
    นึกแล้วว่าพวกคุณต้องผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เฮ้ย...เจ๋งงง