ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

รบกวนถามคนที่เลี้ยงไซบีเรียน ฮัสกี้ หน่อยคับ

คือพรุ่งนี้ผมก็จะไปรับเจ้าเมืองไทย มาเลี้ยงแล้ว สุนัขสายพันธุ์นี้นี่ มันชอบหนีออกจากบ้าน จิงๆเหรอคับ เห็นเค้าบอกว่าพอเปิดประตูปุ๊บ ใส่เกียร์ 5 ออกไปไม่กลับมาเลย ละก็มันไม่ค่อยจะฟังเราด้วยเหรอคับ (ไม่ฟังไม่ว่า ผมกลัวมันไม่รักผมน่ะคับ) เริ่มมีกังวลแฮะ ขอคำแนะนำจากคนที่เลี้ยงอยู่หน่อยคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    มันอยู่ที่การฝึกครับลองไปหาดูรายการของ ซีซาร์ มิลลาน ดูครับคนนี้เก่งมากๆ

ถ้าห้าไม่เจอก็ดูช่อง 333 จาน PSI ครับ หรือ True explore 1 ไม่ก็ลองหา Dog Whisperer ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackperl : 10th April 2013 เมื่อ 23:15

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมเลี้ยงอยู่ มันขี้เล่นครับ ชอบกัดนู้น กัดนี้ เลี้ยงพยายามทำให้ติดบ้านไว้ครับ

ส่วนเรื่องรักเจ้าของถึงเราเรียกมันจะไม่ฟังยังไง พอเราดุหน่อยเหมือนมันรู้นะครับ

ก็จะทำหน้าหงอย ๆ มันรักเจ้าของแน่นอนครับ แต่ช่วงนี้หน้าร้อน ต้องอาบน้ำให้มันทุกวันเลยครับ(มันไปคลุกดิน คลุกโคลน)

ปล. รักมันมาก ๆ ครับ มันก็รักเรามาก ๆ เหมือนนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อยากเลี้ยงพันธุ์นี้ นะ แต่แม่ ไม่ให้แม่ไม่ชอบหมาตัวใหญ่ๆ จขกท. ได้มาแล้วถ่ายรูปมา แบ่งมั้งนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมว่าเลี้ยงยากนะ เมื่อก่อนพ่อเคยเปิดฟาร์มสุนัข บ้านต้องเย็นนะครับ มันขี้ร้อนมาก ใครมามันก็ไม่เห่านะ ขโมยขึ่นบ้านนี่ซวยเลย

กล่าวขอบคุณ
    477
    คือบ้านผมไม่มีแอร์น่ะคับ ผมก็เลยซื้อเต็นท์ไว้ ว่าจะนอนกับมันข้างนอกบ้านเลย เปิดพัดลมด้วย ซ์้อสระเป่าลมไว้ละ ที่ผมกลัวคือสายพันธุ์นี้มันชอบวิ่งเล่น เท่าที่หาข้อมูลมาเค้าบอกว่าชอบวิ่งจนลืมทางกลับบ้านเลยอะไรเงี้ย ผมเป็นกังวลนิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้
    มันอยู่ที่การฝึกครับลองไปหาดูรายการของ ซีซาร์ มิลลาน ดูครับคนนี้เก่งมากๆ

ถ้าห้าไม่เจอก็ดูช่อง 333 จาน PSI ครับ หรือ True explore 1 ไม่ก็ลองหา Dog Whisperer ดูครับ

ใช่อันนี้ป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    ใช่ครับผมเลี้ยง 2 ตัวมันชอบใส่เกียร์หมาแต่หลัง ๆ โตขึ้นแล้วก็เชือง ๆ เหมือนมันไม่เอาอะไรสักอย่างผมเลยปล่อย ๆ (ตอนเด็กมันชอบกัดทุกสิ่งที่ขวางหน้า)

ปล. ผมเปิดแอร์ให้มันนะครับ แต่ท่าอยู่สนามหญ้าหน้าบ้านผมก็เปิดพัดลมให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nalavit02 : 11th April 2013 เมื่อ 00:13

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ผมว่าถ้าจะเลี้ยงหมาสายพันธ์ขนปุย ตัวใหญ่ขี้เล่นสุดๆแบบนี้ ถามตัวเองเลยจะเลี้ยงแบบขังกรง หรือปล่อย...ถ้าท่านขังตั้งแต่เด็กๆก็จะเชื้องแบบหงอยๆ แต่ถ้าคิดจะปล่อยต้องฝึกกันเยอะเลยก็อย่างที่รู้ๆครับหมาแบบนี้ เชื้องยากกก แล้วก็ต้องศึกษาไปเรื่อยๆครับ โดยเฉพาะเรื้องโรคอันนี้ก็ควรระวังไว้ครับ เรื่องขนด้วย ...ถ้าท่านขยันท่านจะสามารถแปลงขนมันได้ทุกวันโดยไม่มีวันหมด!!! แต่ถ้าไม่ก็ต้องพยายามหน่อยครับ สวนเรื่องอื่นๆก็ขึ้นอยู่กับว่าท่านให้เวลากับไอ้เจ้าเครื่องผลิตขน!!!! นี้ได้มากขนาดใหนแล้วล่ะครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    พันธุ์นี้อยากเลี้ยงเหมือนกันแต่คงเลี้ยงไม่ไหว

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    สอบถามราคาหน่อยได้ไหมครับ จขกท.ซื้อมาตัวเท่าไหร่หรอครับ แล้วตัวเล็กๆไม่ใช่แรกเกิดนะครับ แบบเดินได้แล้ว มันกี่บาทอ่ะครับ พอดีอยากมีเพื่อนร่วมชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    สอบถามราคาหน่อยได้ไหมครับ จขกท.ซื้อมาตัวเท่าไหร่หรอครับ แล้วตัวเล็กๆไม่ใช่แรกเกิดนะครับ แบบเดินได้แล้ว มันกี่บาทอ่ะครับ พอดีอยากมีเพื่อนร่วมชีวิต
    ผมซื้อมาในราคา 4800 คับ อายุ 40 วัน ไม่มีใบเพ็ด แต่เท่าที่ดูโครงสร้าง น่าจะไซ 100% คับ ความจิงมีอีกหลายร้านคับ แพงกว่า เป็นเจ้าไซมีใบ สีสวย ตาฟ้า แต่ที่ผมเลือกเจ้าตัวนี้ก็เพราะราคานี่ล่ะคับ คือผมก็เน้นว่ามีเพื่อนคู่ใจ ไม่เน้นส่งประกวดน่ะคับ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bct4alive อ่านกระทู้
    ผมซื้อมาในราคา 4800 คับ อายุ 40 วัน ไม่มีใบเพ็ด แต่เท่าที่ดูโครงสร้าง น่าจะไซ 100% คับ ความจิงมีอีกหลายร้านคับ แพงกว่า เป็นเจ้าไซมีใบ สีสวย ตาฟ้า แต่ที่ผมเลือกเจ้าตัวนี้ก็เพราะราคานี่ล่ะคับ คือผมก็เน้นว่ามีเพื่อนคู่ใจ ไม่เน้นส่งประกวดน่ะคับ
    ขอบคุณครับ

มีใครพอจะรู้ร้านขานสุนัขใน ขอนแก่นไหมครับ ^^

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้

แม่ผมเรียกซีซ่าร์ว่า "เทพเจ้าหมา"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ทำไมผมซื้อมาหมื่นกว่าๆ ผมโดนหลอกป่าวนิ -*-
    แต่ส่วนใหญ่นิสัยพันธุ์นี้มันจะหยิ่งๆนะครับผม เรียกไม่ค่อยจะมา ต้องฝึกเรียกแต่เด็กๆ
    ไม่มี

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    ให้ความ"รัก"กับมันมากๆ พยายามเลี้ยงให้เหมือนลูกคุณเลย ทำให้ชินกับสภาพบ้านให้ได้แค่นี้ก็พอครับ พันธุ์นี้ ยังฝึกได้ครับ แต่ผมเลี้ยง ไอ้พันธุ์นรก พันธุ์"บางแก้ว" ให้น้ำให้ข้าวทุกวัน จะกัดผมให้ได้ ไม่เคยทำไรมันเลย รักมันจะต่ย มันจะกัดผมให้ได้ พยายามฝึกมันแล้ว แต่มันดันสมาทึม สอนไรเดินหนี แถมจะกัดด้วย ขานาดเลี้ยงมันตอนอายุ 1-2 เดือนนะ แต่เฝ้าบ้านนี้ เยี่ยม ไม่แพ้ พิดบูล หรือ ล็อตไวเลอร์เลย โหดจริง แต่ไซบีเลียนนี้อยากได้มาก เหมือนบางแก้วแต่ นิสัยน่ารักกว่า เล่นด้วยได้ แต่ไอ้บางแก้วนี้ โฮ้ยย เหนื่อยแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 11th April 2013 เมื่อ 07:07
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    สายพันธุ์แท้จะมีนัยตาสีฟ้า โครงศรีษะใหญ่ โครงสร้างบอดี้ใหญ่ ระบบนิรภัยGOA ทรงตัวดี เกาะถนนเป็นเยี่ยม เรื่องประหยัดน้ำมันเรื่องจิ๊บๆ (ไม่ใช่แร่ะ)

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องไซ แต่คิดว่าไม่ต่างกับโกลเด้น ผมเลี้ยงโกลเด้น โครงสร้างตัวน่าจะคล้ายๆกัน ถ้ามีใครซื้อไซตัวเป็นหมื่น ไม่แปลกครับ
    เพราะสายพันธุ์นี้ปรกติแล้วถ้ามากจากพ่อพันธุ์แท้ๆ มีใบเพด เค้าจะขายกันราคานี้แหละครับ

เรื่องหนีออกจากบ้านนั้น อยู่ที่การเลี้ยงดูครับ ไม่ควรเลี้ยงแบบขังครับ ควรมีพื้นที่กว้างๆให้วิ่งเล่น และควรพามันไปวิ่งเล่นนอกบ้านทุกๆเย็น หลังๆลองสังเกตุดูครับ มันจะมานั่งรอให้นายพามันออกไปวิ่งเล่น ทุกๆเย็น
    น้องหมาพันธุ์นี้แนวสปอร์ตครับ ขี้เล่น ฉลาด อยากรู้อยากเห็น จดจำเก่ง เพราะฉนั้นถ้าวันหนึ่งมันเผลอหลุดออกไปนอกบ้าน มันจะจำทางกลับบ้านเองได้
    ยกเว้นแต่เจ้าของไปทำให้มันเกลียด ไปดุด่าว่ามัน ไปตีมันบ่อยๆ มันเครียด มันก็ไม่อยากกลับมาหรอก

ไซน่าจะขี้ร้อนนะครับ น้องลาเต้ หมาโกลเด้นของผมพอร้อนแล้วเครียด พอเครียดแล้วนั่งเอ๋อ น้ำลายยืด หยดแหมะๆเต็มพื้น เห่าร้องโวยวาย แทะข้าวของในบ้าน
    แนะนำให้หาพัดลมใหญ่แบบวางพื้น เปิดให้มันตอนเช้า แล้วเปิดแอร์ให้มันตอนกลางวัน
    แล้วก็ถ่ายพยาธิให้ตรงตามกำหนดครับ

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ไซบีเรียน ผมชอบสวยสง่าดี ผมไม่เคยเลี้ยง คนในซอยผมเลี้ยง เคยเล่นกับมันขี้เล่นมากน่ารักดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 11th April 2013 เมื่อ 17:23

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมมีเทอร์เรียพันธุ์ผสมอะไรไม่รู้มันนอนทั้งวันเลย-w-

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    คนที่ชอบหมา จะซื้อหมาแพงๆ ดีๆ มาเลี้ยง

ส่วนคนที่รักหมา ต่อให้เป็นหมาข้างถนน ก็เก็บมาเลี้ยง...
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย