ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656

มาแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับแท้เถื่อนดีกว่า

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ปักหมุดนะผมจะตอบให้สั้นและได้ใจความมากที่สุด

เกมเถื่อนถามวิธีแก้ปัญหาได้ไหม

ได้

ถ้าจะลองเกมนี้ให้โหลดเถื่อนมาลองก่อนแล้วค่อยซื้อแท้ใช่ไหม

เกือบถูกครับแต่ถ้าเป็นไปได้ให้โหลดDemoมาลองเพราะDemoก็คือของแท้แต่เล่นได้แค่ด่านเดียวเท่านั้น(เค้าจะมีPatchแก้บัคให้Demoด้วย)

เกมเถื่อนเล่นออนไลน์ได้ไหม

ได้บางเกมครับแนะนำลองไปหาPlaycoopgameดูจะมีรายชื่อเกมเถื่อนที่เล่นออนไลน์ได้

http://playcoopgame.com/forum/

เถื่อนReviewเกมได้ไหม

ได้แต่ต้องลงPatchล่าสุดและCrackที่หลายคนบอกว่าไม่มีปัญหา

มีมาม่าแท้เถื่อนทำไงดีๆๆๆๆ (ไม่จำกัดแค่เรื่องนี้นะ)

Reportกระทู้เลยว่า "กระทู้สร้างความเดือดร้อน" หรือ "กระทู้ก่อดราม่า"

คนอัพโหลดเกมเถื่อนจะเอาลงAdflyทำไมเกมก็ไม่ได้ทำเองแล้วยังจะได้ตังอีกหรอ

เค้าเป็นคนอัพเค้ามีสิทธิ์ที่จะเอาลงAdflyได้ไม่ลงก็ได้ส่วนคุณจะรอหรือใช้ตัวช่วยก็เรื่องของคุณไม่เกี่ยวกับเขา

ไม่มีตังจะไปซื้อเกมแท้ไงดี

ก็เก็บตังแล้วไปซื้อที่Steamง่ายๆ หรือ อันนี้คือทางของผมนะ

ขายไอเท็มในเกมTeam Fortress 2แลกตังPaypalจริงๆ (ผมใช้วิธีนี้ละ)

Jokergame เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนเท่านั้นใช่ไหม

ไม่ใช่เลยครับเราก็มีข่าวเกี่ยวกับเกมเหมือนกันที่คุยหาสาระ(ไม่ได้)ก็มี

ถ้าเราโหลดเกมมาแล้วคนสร้างเกมจะได้ตังยังไง

คนอัพนี้ละครับไปซื้อเกมแท้มาเล่นเองเพราะเค้ามีตังแล้วก็ไปซื้อเกมแท้มาเล่น

เห้ยผมได้เกมฟรีในSteamโอ้วไม่น่าเชื่อ

ฟรี 2 วันครับแต่ถ้าเป็นGiftส่งมาจากเพื่อนจะไม่ใช่แค่ 2 วันแต่ได้ตลอดกาล

ทำไมผมโพสต์กระทู้เกี่ยวกับRe6แล้วคนพูดเกี่ยวกับเกมเถื่อนแท้ฟระ

ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไรกับ Re6 เนี่ย

ผมจะเล่นเถื่อนอะทำไมผมต้องซื้อแท้อะบังคับผมทำไม

ก็เล่นไปซิไม่ต้องสนคนอื่นหรอกผมว่าเนี่ยแหละประเด็นที่ทำให้ก่อดราม่า

เพราะคนในบอร์ดเราชอบ"บังคับ"ให้ซื้อแท้อย่างโพสต์ประมาณนี้ที่ผมคิดได้

"Steamลดเกมเหลือแค่100เดียว>>ทำไมยังไม่ซื้ออีกแค่นี้ซื้อไม่ได้หรอ<<"

นั่นแหละครับมันเหมือนการบังคับจึงทำให้อีกคนมาแย้ง "ก็ผมจะไม่ซื้ออะทำไมอะ"ประมาณนี้

แล้วมันก็ตรูมเกิดเป็นมาม่า

ถ้ามีประเด็นอะไรเพิ่มมาอีกผมก็จะเอามาใส่เพิ่มนะ

เป็นไปได้อยากให้ปิดการโพสต์ในกระทู้นี้อะ

เพราะมันจะมีมาม่าแล้วผมก็จะต้องโดนลบกระทู้แล้วกระทู้ก็ดับสูญหายไป ยกเว้นปักหมุดได้

ใครจะโพสต์ขอแค่ให้โพสต์ถามตอบเท่านั้นนะถ้าผมเห็นดราม่าเมื่อไรผมจะลบกระทู้นี้ทิ้งทันที ยกเว้น Admin มาปิดการโพสต์ ในช่วงที่กำลังจะมีมาม่าพอดีผมจะปล่อยไว้

กระทู้นี้ปักหมุดได้ไหม

(คำตอบของAdmin)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    Re6 มาม่าประจำ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ไม่มีตังค์ค่อยๆ ซื้อทีละเกมก็ได้ครับ ไม่ต้องโหลดมาเล่นทุกเกม
    เมื่อก่อนที่ยังไม่มีรายได้ของตัวเอง ผมก็โหลดยิกๆ เลยจน hdd จะเต็มเอา แผ่นไรท์เกลื่อนบ้าน แล้วก็เล่นไม่หมด เหนื่อยเวลาอัพเดทออก แครกใหม่ออก ต้องไล่โหลดให้ครบไม่งั้นมีปัญหาอีก เลยคิดว่าอย่างนี้มันไม่สนุกแล้วนะ เราเล่นเกมเอาแค่สนุกก็พอ ถ้ามีตังค์ก็อุดหนุนคนสร้างบ้าง แค่นั้น
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    หัวข้อต้องห้ามนะเนี่ย อาจจะมีดราม่าเกืดขึ่่นก็เป็นได้

(ถ้าไม่อยากดราม่า ก็อย่าเปิดประเด็นกันเด้อ กินมาม่าจนอืดแล้วเนี่ย -*-)

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ดราม่าแน่นอนฟันธง
    เอ๊ะหรือช่วงมีหลายคนเบื่อๆอยู่?

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ปัญหาบางอย่่างไม่ต้องแก้ไข ปล่อยให้มันผ่านไปเดียวมันก็หายไปเอง คุณยิ่งตั้งกระทู้มาแก้ปัญหาแท้เถือน มันก็ยิ่งเกิดกระแสดราม่าขึ้นมาอีก - -

(เว้นแต่ปล่อยไว้แล้วมันยิ่งแย่ก็ตั้งกระทู้ติดหมุด กันไปเลย 55)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมว่าปัญหานี้ เถียงกันจนตายอาจจะยังไม่จบเลย คนเราความคิดมันต่างกันครับ
    เกมเถื่อนผมก็เล่นนะ แต่เกมไหนถ้าผมถูกใจจริงๆผมก็ซื้ออ่ะ ถือว่าเป็นการสนับสนุนผู้ผลิตนะครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมโหลดเกมส์เถื่อนมาลอง
    แล้วถ้าติดใจจริง ๆ ก็ซื้อ
    แต่เกมส์แพง ๆ มี อยู่เกมส์เดียวเอง
    BF3 อะ
    FarCry 3 ไม่มีตังค์ -w-
    Do it now.Sometimes later become never.

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เอาเข้าจริงๆนะครับ คนที่โหลดเถื่อนไปเล่น แล้ว"เฮ้ย เกมนี้สนุกดี เดี๋ยวต้องซื้อแท้ซะแล้ว"ไม่ค่อยมีหรอกครับ - -' ถึงมีก็มีน้อยคน
    I'm watching on You

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ต่างคนต่างเล่นจบ ใครมีปัญหาถามได้ (จะเถื่อนจะแท้)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้ามีให้โหลดเถื่อนผมจะเลือกโหลดเถื่อนเป็นอันดับแรก ไม่มีทางซื้อแท้แน่นอน

ถ้ามันเลือกไม่ได้อย่างพวกเกม psvita, 3ds, หรืออยากเล่นออนไลน์ ก็จะซื้อแท้เป็นบางเกม แต่น้อยมากไม่ถึง 10 เกม

ชัดเจน จริงใจ ไม่มีตัง

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เอาจริงๆนะ ผมชอบโหลด เกมส์ มาเล่นก่อนเล่นรอ แผ่นแท้ ลดราคา 5555+

เกมส์ FEAR ภาคแรก ผมซื้อมา ภาคล่ะ 2 กล่อง -*- บ้าจัด อันหนึ่งเอามาลง อีกอันเอามาตั้งโชว์ 555+

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เกมส่วนมาก ถ้าไม่คิดว่าผมชอบและอยากซื้อจริงๆ ก็ต้องมีระบบมัลติ...(เล่นออนไลน์) นะผมถึงได้ซื้อจริงๆถ้าจะให้แท้หรือซื้อทุกอย่างก็ไม่ไหวนะ ถ้าใช้แต่เกม มันก็น่าจะโอละ แต่มีทั้งเพลง หนัง หนังสือ โปรแกรมในเครื่อง พวกนี้ บางครั้งผมก็ซื้อนะ (ออกจะบ่อย หนังเรื่องใหม่ๆ) แต่จะหมดกับพวกหนังสือ หรือนิยายมากกว่า เดือนหมื่น ความชอบของแต่ละคนก็ว่ากันไปครับ (แต่พวกหัวข้อนี้ ก็ดราม่าประจำ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 11th April 2013 เมื่อ 15:38

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อันนี้ก็เป็นปัญหาทั่วโลกแหละครับ ไม่ใช่เกมอย่างเดียว
    แต่เรื่องเกมส์เนี่ยเราไม่เคยลงทุนเอาเงินตัวเองซื้อเลยนะครับ เพราะเอาของในเกมส์ขายได้เงินมา ซื้อเกมส์ กับเอาเงินไปซื้อของใช้สบายใจเลย
    อันนี้จะมีผลกระทบจริงๆจะอยู่ที่คนทำเกมส์นู่นแหละครับ เพราะขายไม่ได้ ก็ไม่มีเงิน พอไม่มีเงินทนก็จ้างคนทำงานใหม่ๆออกมาไม่ได้ ก็ปิดบริทัษ กันตามๆไป
    พอปิดกันมากเข้าๆ เกมส์ก็จะออกมาน้อยลง อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    เอาเข้าจริงๆก็แล้วแต่ตามสะดวกนั่นแหละครับ ความคิดใครความคิดมัน เอาไปบังคับไม่ได้

ปล.ของจากเกมส์ที่ขาย เราขายของ Dota2 จนได้ Xperia U เลยนะครับ XD นั่งปั่นของเล่นจนได้มาแบบงงเลย

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    สำหรับผมแล้ว จะซื้อเกมที่ชอบครับ หรือบางเกมที่ยังไม่้แน่ใจว่าจะซื้อหรือไม่ ผมก็ลองโหลดมาเล่นแล้วถูกใจ ผมก็ซื้อครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    อันนี้ก็เป็นปัญหาทั่วโลกแหละครับ ไม่ใช่เกมอย่างเดียว
    แต่เรื่องเกมส์เนี่ยเราไม่เคยลงทุนเอาเงินตัวเองซื้อเลยนะครับ เพราะเอาของในเกมส์ขายได้เงินมา ซื้อเกมส์ กับเอาเงินไปซื้อของใช้สบายใจเลย
    อันนี้จะมีผลกระทบจริงๆจะอยู่ที่คนทำเกมส์นู่นแหละครับ เพราะขายไม่ได้ ก็ไม่มีเงิน พอไม่มีเงินทนก็จ้างคนทำงานใหม่ๆออกมาไม่ได้ ก็ปิดบริทัษ กันตามๆไป
    พอปิดกันมากเข้าๆ เกมส์ก็จะออกมาน้อยลง อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    เอาเข้าจริงๆก็แล้วแต่ตามสะดวกนั่นแหละครับ ความคิดใครความคิดมัน เอาไปบังคับไม่ได้

ปล.ของจากเกมส์ที่ขาย เราขายของ Dota2 จนได้ Xperia U เลยนะครับ XD นั่งปั่นของเล่นจนได้มาแบบงงเลย
    ขายเว็บไหนครับ แนะนำหน่อยครับ ^^ พอจะมีของใน Dota2 เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ขายเว็บไหนครับ แนะนำหน่อยครับ ^^ พอจะมีของใน Dota2 เหมือนกัน
    post ขายใน page Facebook Dota 2 trade plaza [TH] ครับลองหาดูครับ แต่ก็แล้วแต่ว่าคนจะซื้อด้วยไหม ฮ่าๆ กว่าจะออกก็นานอยู่เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeMIGoD : 11th April 2013 เมื่อ 15:54

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ตั้งมาให้ดราม่าต่อ รู้ครับว่าหวังดี แต่มันเปลี่ยนกันแก้ไขกันไม่ได้หรอก ผมเห็นมาหลายกระทู้แต่ก้พยายามไม่ยุ่ง เพราะมันไร้สาระ ยิ่งไปยุ่ง เรื่องก้ไปกันใหญ่ เค้าว่าเราเราก้ว่าเค้า เป็นผมผมก้ปล่อยไปแบบนั้นแหละ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้

ขายอะไรอะ งง เลยเกมนี้มีขายของด้วยอ่อ

พึงรู้ 555

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ปักหมุดเถอะ จะได้ลดดราม่าเรื่องเถื่อนแท้ เดี่ยวนี้เริ่มมีให้เห็นอยู่บ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    กำลังทรัพแต่ละคนต่างกันครับ บางคนรวยซื้อเกมส์แท้ บางคนเค้ายังเรียนไม่มีตังขนาดนั้นแต่เค้าก็อยากจะเล่นเกมนั้นเค้าก็หาโหลดมาเล่นเพื่อความสุขของเค้า
    แต่บางคนที่มีตังเนี่ย ก็อคติเกิน คิดแต่ว่าในเมื่อตูซื้อของแท้ ทุกคนก็ต้องเล่นแท้ เพราะคุณมีตัง แต่บางคนเค้าไม่มีขนาดคุณครับ หรือบางคนเค้าก็มีแต่ไม่จริงจังกับเกมขนาดนั้นเค้าก็แค่โหลดมาเพื่อ
    เล่นฆ่าเวลาแก้เครียด เพราะฉะนั้นไอเรื่องพวกนี้ต้องคิดถึงใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ ไม่ใช่ เอาตัวเองเป็นหลัก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เพื่อนบอกเปลืองซื้อไปทำไมโหลดฟรีดีกว่าเอาตังไปเติมhonมีประโยนช์กว่าเยอะเบย

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    เกมที่ผมซื้อมีเเค่ medal of honor warfighter BF3x2 Farcry3 มีเกมอื่นอีกบางเกมเเต่บอกเเค่นี้พอ 555 ส่วนมากจ่ะซื้อเกมที่ MP มากกว่าอ่ะครับ เกมที่มี SP ผมอาจไม่ค่อยได้ซื้อ -.-
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ทำไมผมโพสต์กระทู้เกี่ยวกับRe6แล้วคนพูดเกี่ยวกับเกมเถื่อนแท้ฟระ
    ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไรกับ Re6 เนี่ย
    อย่างเช่นกระทู้ที่ผมตั้งเพื่อพูดคุยเกี่ยวกับเกม Resident Evil 6 (ตัวละครในเกม ระบบเกม ภาพโดยรวมของเกม ฯลฯ) แต่ก็มีสมาชิกบางท่านที่ซื้อของแท้ไม่พอใจ จากกระทู้พูดคุยเรื่องเกม กลายเป็นกระทู้ดราม่าเรื่องแท้เถื่อนไป จากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...35#post2046635
    แค่นี้ยังไม่จบครับ ยังลามไปถึงกระทู้อื่นที่ผมตั้งขึ้นเพื่อขอคำแนะนำ เทคนิคในการเล่นยังไงให้ผ่านตรงจุดที่มีปัญหาเรื่องมุมกล้อง+การควบคุมในเกม ฯลฯ โดยอ้างประมาณว่าคุณเล่นของก๊อปโหลดเถื่อน คุณไม่มีสิทธิมาบ่นระบายหรืออะไรทำนองนั้น ซึ่ง ผม งง มาก!!! ว่าเขาจะอะไรกันนักกันหนา ในเมื่อเวปบอร์ด Jokergameth แห่งนี้มีการแจกเกม(ก๊อปเถื่อน)ให้โหลดเล่นได้ แต่เขามาโพสไม่พอใจกับคนที่เล่นเกมก๊อปโหลดเถื่อน??? บวกกับบอร์ดแห่งนี้ได้มีการจัดหมวด(ฟอรั่ม)ไว้สำหรับให้สมาชิกได้พูดคุยเกี่ยวกับเกมกัน แต่เขามาบอกประมาณว่าพวกที่เล่นเถื่อนอย่างผมไม่มีสิทธิโพสพูดคุยเกี่ยวกับเกม จากกระทู้นี้ครับhttp://www.jokergameth.com/board/sho...21#post2072521
    ผมละ งง จริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 11th April 2013 เมื่อ 20:22

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    อย่างเช่นกระทู้ที่ผมตั้งเพื่อพูดคุยเกี่ยวกับเกม Resident Evil 6 (ตัวละครในเกม ระบบเกม ภาพโดยรวมของเกม ฯลฯ) แต่ก็มีสมาชิกบางท่านที่ซื้อของแท้ไม่พอใจ จากกระทู้พูดคุยเรื่องเกม กลายเป็นกระทู้ดราม่าเรื่องแท้เถื่อนไป จากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...35#post2046635
    แค่นี้ยังไม่จบครับ ยังลามไปถึงกระทู้อื่นที่ผมตั้งขึ้นเพื่อขอคำแนะนำ เทคนิคในการเล่นยังไงให้ผ่านตรงจุดที่มีปัญหาเรื่องมุมกล้อง+การควบคุมในเกม ฯลฯ โดยอ้างประมาณว่าคุณเล่นของก๊อปโหลดเถื่อน คุณไม่มีสิทธิมาบ่นระบายหรืออะไรทำนองนั้น ซึ่ง ผม งง มาก!!! ว่าเขาจะอะไรกันนักกันหนา ในเมื่อเวปบอร์ด Jokergameth แห่งนี้มีการแจกเกม(ก๊อปเถื่อน)ให้โหลดเล่นได้ แต่เขามาโพสไม่พอใจกับคนที่เล่นเกมก๊อปโหลดเถื่อน??? บวกกับบอร์ดแห่งนี้ได้มีการจัดหมวด(ฟอรั่ม)ไว้สำหรับให้สมาชิกได้พูดคุยเกี่ยวกับเกมกัน แต่เขามาบอกประมาณว่าพวกที่เล่นเถื่อนอย่างผมไม่มีสิทธิโพสพูดคุยเกี่ยวกับเกม จากกระทู้นี้ครับhttp://www.jokergameth.com/board/sho...21#post2072521
    ผมละ งง จริงๆครับ
    โปรดอย่ายกกระทู้เก่าขึ้นมาเถิดผมอุดส่าไม่พูดแล้วววววววว ლ(ಠ益ಠლ)