ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    RTS ผมต้องยกให้ men of war เลย(ทุกภาค)
    ตอนมัลติกับเพื่อนนิเป้นอะไรที่สนุกสุดๆ เลยใช้สมองสุดๆ ทั้งแบบสั่งมาฆ่ากันเองกับแบบช่วยกันผ่านด่าน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อย่าเพิ่งหายดิผมยังชอบบเล่นอยู่

โดยเฉพาะ RA2 กะ YURI Generals แลนกับเพื่อนประจำ โดนด่าตลอดข้อหาเิ่มเกมส์บุกก่อน+แอบตีรถแร่ (ก็อยากด่าคืนว่า ถ้า***จะมัวมาดองยูนิตไว้เยอะๆ แล้วมาใส่กันทีหลัง มันสนุกตรงใหนวะ)

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    MOBA นั้นยากกว่าครับ เพราะต้องเล่นเป็นทีมถ้าไม่เข้าขากันต่อให้เก่งยังไงก็แพ้ครับ แต่ RTS คนเดียวจะโชว์โหดก็ยังได้เลยนะ แต่ทำไม RA3 มันไม่สนุกเท่า RA2 เลยอะ หรือว่ามันจุกจิกเกินไปกับความสามารถของยูนิต แต่ผมยังเล่น RA2 + yuri อยู่นะเป็นอันดับ 1 ที่ไม่เปลี่ยนแปลงแม้ทีมสร้างจะโดน EA เขี่ยไปไกลแล้วก็ตาม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ไม่หายง่ายหรอกครับ เพราะคนชอบ RTS ก็ยังมีเยอะอยู่อจริงๆผมคิดว่า ทักษะการวางแผน RTS ได้ใช้จริงๆมากกว่า MOBA อีกครับ

ผมคิดว่าสิ่งสำคัญของ MOBA คือ TEAMWORK ต่อให้ท่านออกของโหด หรือจะมี นักวางแผนระดับเทพ แต่ทีมที่มีสมาชิกที่เล่นสเต็ปกากๆ เกมมันก็จะกลายเป็นเกมกากๆไปเลย

ผมชอบ RTS นะ MOBA ผมเล่นไม่เก่ง lastshot ไม่โหด สเต็ปออก item ผมก็ไม่ดีเท่าคนอื่น แต่ Total war ผมก็เล่นจนโดนฝรั่งด่าว่า Fuck you Thailand มาแล้วนะจะบอกให้(ชนะจนโดนเกรียนฝรั่งด่า)...

RTS ไม่ใช่แค่ว่า สร้างฐานเก็บแร่นะครับนั่นมันมีแต่พวก RA Starcraft แต่ถ้าเป็น total warหรือ Sin of a solar Empire หรือ Cilizetion บลาๆ ที่ท่านต้องบริหารการใช้เงิน สร้างป้อม สร้างยูนิต มีระบบการปกครอง ระบบภาษี ปั้มทหารเยอะก็ไม่มีตัง มีก่อกบฏ มีการทูติ ถ้าของมันซ้ำเดิมนักก็ซื้อของแท้ โหลด MOD มาลงเพิ่มสีสันได้อีกด้วย สักแต่สร้างทหารแล้วตีกันมันไม่ชนะหรอกเน่อ...
    Company of Heroes นี่ ถ้าวางแผนไม่เก่งก็สู้ฝรั่งไม่ได้เหมือนกันนะ..

ถ้าแต่เป็นอย่างข่าวผมต้องรีบเก็บตังไปถอย RTS แล้วละ...

RTS มันเหมาะกับคนชอบสงครามขนาดใหญ่ การวางแผนแบบ REAL TIME ใช้ทักษะการคำนวณ วางแผน ทักษะด้านการจัดการ การวิเคราห์ (เล่น แบบ ยา่กสุดหรือเล่นmulti ถึงจะได้ใช้ครบ) จะว่ามันเล่นยากกว่าชาวบ้านเขาก็ไม่แปลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 11th April 2013 เมื่อ 18:59

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    RTS ชอบ Company Of Hero กับ World In Conflict ส่วนตัวแล้วคิดว่า RTS เล่นยากกว่า Moba อีก

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    company of heroes 2 กำลังมาครับ

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ผมว่า ซีรี่ย์ Command & Conquer นี่ผมว่าภาค Red Alert 2 Yuri นี่มันสุดๆแล้วครับขนาดร้านเกมส์แถวบ้านผมสมัยนี้แบบพึ่งเปิดกันใหม่ๆเลยนะครับ

ยังมีเกมส์นี้ให้เล่นกันเลยครับเด็กในร้านนี้เล่นแบบ Lan กันกระจาย
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    RTS มันก็ยังอยุ่ดีหนิครับ แค่ไม่ค่อยมี RTS ใหม่ๆเกิดแค่นั้นเอง แต่ยอมรับว่าตอนนี้กระแส MOBA มาแรงมาก ขนาดปีนี้ก็ออกมาเพิ่มอีก 4 - 5 เกมส์เลย
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จะว่าไประบบและรูปแบบมันก็ใกล้เคียงกันนะครับ แต่ถ้าถามคนรุ่นใหม่นั้นอาจจะรู้จัก RTS บ้าง แต่เล่นแค่ไม่กี่เกมส์อะไรประมาณนั้น ไม่เหมือนกับ MOBA ที่ตอนนี้ฮิตติดชาร์ตไปแล้ว - -'' หรือว่าเราแก่เกินไปแล้วหว่า...ที่นั่งเล่น C&C 3 อยู่เลย...
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เอาอะไรมาวัดซีรี่ C&C มันจะตายเพราะ EA ส่วน RTS เกมอื่นๆก็ทำได้ออกจะดีนิ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    เปลี่ยนไปตามการเวลาไม่เห็นแปลกจะไปอะไรหนักหนา เกม นะครับไม่ใช่จะให้ย้ำอยู่กับที่ ยุคสมัยเปลี่ยนไปอะไร อะไร ก้เปลี่ยนแปลงไปหมด อย่าไปยึดติดเลย. !!
    OCZ Agility 4 SSD 120 GB : H100
    AMD FX-8150 3.6 GHZ : Kingston Hyper-x 8 GB : GIGABYE GTX670 OC 2GB : XFX Pro 650 !

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    มันจะถูกแทนที่ด้วย " Total War " หรือเปล่า ส่วนตัวคิดว่า " Toral War " ลงตัวมาก ๆ และมีเวลาให้คิดเรื่อง "ยุทธศาสตร์การรบ" ที่ rts ไม่มี

( rts ปั๊มยูนิตมา กระทืบ ๆๆๆ กัน ใครมากกว่าก็ชนะ )

แต่ total war มีเวลาให้คิดล่วงหน้า แม้ว่าตัวจะน้อยกว่า แต่มีหลัก "ขวัญกำลังใจ" และ "พื้นที่ที่ได้เปรียบ" นั่นคือสิ่งที่ rts ไม่มี และไม่สามารถเทียบได้เลยครับ

ทำให้ "จำนวนน้อยก็ชนะคนจำนวนมากได้" นั่นทำให้ ตระกูล total war หลาย ๆ เกมหนือกว่า rts ครับ

ถึงแม้ว่าเนื้อเรื่องส่วนใหญ่จะอิงประวัติศาสตร์ แต่ถ้าในเรื่อง "วางแผนการรบ และ สมจริง" เนี่ย

Tatal War จะมาแทน rts แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เห็นด้วยที่ว่า MOBA เล่นง่ายกว่า RTS ในระดับความยากที่เท่าๆกัน อีกอย่างคือ MOBA ใช้ระเวลาในการเล่นน้อยต่อ 1 match น้อยกว่า RTS เยอะ เราเคยเล่น RTS ด่านนึงหมดเวลาไปครึ่งวันก็มี ขณะที่ MOBA match นึงไม่เกิน 45 นาที เพราะถ้านานกว่านั้นก็จะเริ่มเบื่อ เพราะเวลตัน ไอเทมครบมือ ทำได้อย่างเดียวก็คือ ปิดเกม

แต่ถามว่ามันทดแทนกันได้ไหม เราว่ามันสนุกกันคนละแบบ RTS สนุกตรงที่มีอาณาจักรของตัวเอง สนุกกับ tech tree ขอแต่ละฝ่าย ขณะที่ MOBA ดึงดูดผู้เล่นด้วย real money gadget เช่นพวก skin ต่างของเหล่าฮีโร่ และสนุกกับการได้วางแผนร่วมกับทีม เพื่อชนะคู่ต่อสู้ .. สรุป คือ ยังไงก็มาแทนกันไม่ได้แน่นอน

LOL
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 230

แค่นั้น
    INTEL G620 2.60GHz / Corsair H100 / ASUS Maximus IV GENE-Z/GEN3 / HIS HD5450 1GB DDR3 / 2 GB DDR-III/1333 KINGMAX / ThermalTake Toughpower 1500W