ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Apple ก็สนใจเทคโนโลยีหน้า จอที่โค้ง งอได้

Apple ก็สนใจเทคโนโลยีหน้า จอที่โค้ง งอได้

หน้าจอแบบโค้งงอได้ (flexible display) นั้นเป็นเทคโนโลยีที่เราเริ่มเห็นบ้างแล้วแต่ส่วนใหญ่ยังเป็นรุ่นต้นแบบสำหรับทดสอบ (prototype) เช่นหน้าจอที่ชื่อ YOUM ของ Samsung หรือแม้แต่ LG และ Sharp ก็มีการพัฒนาหน้าจอที่บิดงอได้เช่นกัน ท่าทางเทคโนโลยีหน้าจอแบบนี้จะมาแน่ ๆ ในอนาคต เพราะแม้แต่ Apple เองก็สนใจ

คลิปที่ Samsung โชว์เครื่องต้นแบบอุปกรณ์ที่ใช้จอภาพแบบโค้งงอได้ พร้อมท้าย ๆ คลิปโชว์โฆษณาอุปกรณ์ที่ประยุกต์ใช้จอภาพแบบนี้อีก 2 เครื่อง

ในหน้าเว็บสมัครงานเกี่ยวกับวิศกรด้านจอภาพ (Optical Engineer) โดยมีเนื้อหาระบุไว้ว่า แอปเปิ้ลมองหาผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านที่ทำงานอยู่ในแวดวงเทคโนโลยีหน้าจอ โดยเฉพาะการแสดงผลของ LCD, AMOLED และหน้าจอแบบยืดหยุ่นที่บิดงอได้ และแน่นอนเมื่อสื่อรู้ข่าวนี้จากหน้าเว็บสมัครงานนี้ ทางแอปเปิ้ลก็ลบหน้าเว็บนี้ทิ้งไปแล้ว

อย่างไรก็ดี ไม่มีข้อมูลแน่ชัดว่า ถ้าแอปเปิ้ลสามารถพัฒนาหน้าจอแบบโค้งงอได้แล้วจะนำมาใช้กับสินค้าประเภทใดของต้นบ้างแต่แอปเปิ้ลก็จดสิทธิ์บัตรสินค้าที่มีลักษณะหน้าจอแบบโค้งงอไว้หลายตัวเช่นกัน ซึ่งบางสิทธิบัตรก็คล้ายกับนาฬิกา (iWatch?) บางสิทธิ์บัตรก็คล้ายแท๊บเล็ต

สิทธิบัตรของแอปเปิ้ลที่มีจอโค้ง ใช้งานเหมือนนาฬิกาข้อมือ / สิทธิบัตรจอโค้ง เป็นอุปกรณ์คล้าย ๆ แท๊บเล็ต

ที่มา 9to5Mac

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ซัมซุงพัฒนาไวกว่าแล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    30k+ แหงมๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    สงสัยได้มีฟ้องกันอืกรอบ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaguide อ่านกระทู้
    ซัมซุงพัฒนาไวกว่าแล้ว
    นำไปแล้ว จริงๆ นะของแปลกๆ ใหม่ๆ เยอะมาก

แต่กระแส Apple มันดีกว่า (แต่มันไร้สาระ )

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ถึงออกมาใหม่ อย่างไงคนซื้อ ก็ซื้อตามไม่ทันหรอก ต้องคนที่รวยจริงๆเท่านั้นอ่ะ พวกสมาร์โฟนก็อัพเกรดเหมือน PC ไม่ได้ นี่ละ คือจุดเสียของมัน ต้องเปลี่ยนใหม่เท่านั้น !!! 555555
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ตกไม่แตก!!

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    มันก็น่าสนใจจริงๆนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    จะทำอะไรก็ทำเถ๊อะพ่อคุณ iphone ก็ออกมาถี่ยิบ - -

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    คนแพงสาดเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonza01 อ่านกระทู้
    จะทำอะไรก็ทำเถ๊อะพ่อคุณ iphone ก็ออกมาถี่ยิบ - -
    ผมว่าไม่ถึงรุ่น12

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    Appleเหมือนออกมาดักสาวกมากๆอะครับตอนนี้ผมว่านะ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonza01 อ่านกระทู้
    ถี่ยิบ?????

งั้น ซัมซุง เรียกว่า โคตรถี่ยิบ 555+

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ตกไม่แตก!!
    จะเอา ทนถึก ก็ นี่เลย สไตล์ sony

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    ถี่ยิบ?????

งั้น ซัมซุง เรียกว่า โคตรถี่ยิบ 555+
    ซัมซุงเขาออกมาราคาแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน แต่แอ๊ปเปิ้ลออกมาราคาเท่ารุ่นก่อนหน้า
    ลูกค้าที่ซื้อรุ่นก่อนหน้าก็มองตาปริบๆกันไป เพิ่งซื้อมาได้แป๊บเดียวราคาก็หายไปร่วมหมื่นแร๊ะ

สรุป ซัมซุงออกรุ่นเรือธงปีละครั้ง แต่แอ๊ปเปิ้ลออกปีละสองครั้งไงครับ
    ลูกค้าก็เลยบ่นใส่ไงครับ ไม่น่าจะหลงประเด็นไปได้น๊ะครับ ไม่เห็นจะยากอะไรนี่..
    (ถ้าแข่งกันมากๆก็น่าจะจะออกมาฟาดกันปีละสองรุ่นเหมือนกันน๊ะ)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ซัมซุงเขาออกมาราคาแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน แต่แอ๊ปเปิ้ลออกมาราคาเท่ารุ่นก่อนหน้า
    ลูกค้าที่ซื้อรุ่นก่อนหน้าก็มองตาปริบๆกันไป เพิ่งซื้อมาได้แป๊บเดียวราคาก็หายไปร่วมหมื่นแร๊ะ

สรุป ซัมซุงออกรุ่นเรือธงปีละครั้ง แต่แอ๊ปเปิ้ลออกปีละสองครั้งไงครับ
    ลูกค้าก็เลยบ่นใส่ไงครับ ไม่น่าจะหลงประเด็นไปได้น๊ะครับ ไม่เห็นจะยากอะไรนี่..
    (ถ้าแข่งกันมากๆก็น่าจะจะออกมาฟาดกันปีละสองรุ่นเหมือนกันน๊ะ)
    มันปีละรุ่นเหมือนๆกันแหละท่าน เอามาจากไหนปีละสองรุ่น
    ที่ SAMSUNG โดนจิกก็เพราะเรื่องชอบซอยรุ่นต่างหาก = =

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lllnoahlll อ่านกระทู้
    มันปีละรุ่นเหมือนๆกันแหละท่าน เอามาจากไหนปีละสองรุ่น
    ที่ SAMSUNG โดนจิกก็เพราะเรื่องชอบซอยรุ่นต่างหาก = =
    ง่ะ ไปอยู่ไหนมาท่าน 4 > 4s > 5 อีกเดือน 5s ก็มาแล้วครับ ปีละรุ่นยังไงไม่ทราบครับ เดี๋ยวคนก็ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรกันพอดี..

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Wow that amazing 5555
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ซักพัก ก็ เป็น แบบ IRONMAN....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ง่ะ ไปอยู่ไหนมาท่าน 4 > 4s > 5 อีกเดือน 5s ก็มาแล้วครับ ปีละรุ่นยังไงไม่ทราบครับ เดี๋ยวคนก็ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรกันพอดี..
    555+ ผมไม่ได้ไปอยู่ไหนมาหรอก ผมแค่มั่นใจว่าติดตามข่าวสารเรื่องมือถือพอสมควร กรุณาไปดูวันเปิดตัวของทั้ง 4 รุ่น มันคนละปีหมดเลยครับ

ไอโฟน 3จี (iPhone 3G) 9 มิถุนายน พ.ศ. 2551
    ไอโฟน 3จีเอส (iPhone 3GS) 8 มิถุนายน พ.ศ. 2552
    ไอโฟน 4 (iPhone 4) 7 มิถุนายน พ.ศ. 2553
    ไอโฟน 4เอส (iPhone 4S) 4 ตุลาคม พ.ศ. 2554
    ไอโฟน 5 (iPhone 5) 12 กันยายน 2555

ซัมซุงก็เปิดตัวเรือธงปีละรุ่นเหมือนกัน ไม่มีใครเค้าบ้าจี้เปิดตัวเรือธง 2 รุ่นในปีเดียวกันหรอก มันขายไม่ทัน 555+
    แต่ที่คนไทยรู้สึกว่า ไรว้า ซื้อมาแปปเดียวรุ่นใหม่จะออกอีกละ เพราะมันเข้าไทยช้ากว่าชาวบ้านเค้าไงครับ ^^

อ่ะเครดิต http://guru.sanook.com/pedia/topic/%...B8%99(iPhone)/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lllnoahlll : 12th April 2013 เมื่อ 15:51

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lllnoahlll อ่านกระทู้
    555+ ผมไม่ได้ไปอยู่ไหนมาหรอก ผมแค่มั่นใจว่าติดตามข่าวสารเรื่องมือถือพอสมควร กรุณาไปดูวันเปิดตัวของทั้ง 4 รุ่น มันคนละปีหมดเลยครับ

ไอโฟน 3จี (iPhone 3G) 9 มิถุนายน พ.ศ. 2551
    ไอโฟน 3จีเอส (iPhone 3GS) 8 มิถุนายน พ.ศ. 2552
    ไอโฟน 4 (iPhone 4) 7 มิถุนายน พ.ศ. 2553
    ไอโฟน 4เอส (iPhone 4S) 4 ตุลาคม พ.ศ. 2554
    ไอโฟน 5 (iPhone 5) 12 กันยายน 2555

ซัมซุงก็เปิดตัวเรือธงปีละรุ่นเหมือนกัน ไม่มีใครเค้าบ้าจี้เปิดตัวเรือธง 2 รุ่นในปีเดียวกันหรอก มันขายไม่ทัน 555+
    แต่ที่คนไทยรู้สึกว่า ไรว้า ซื้อมาแปปเดียวรุ่นใหม่จะออกอีกละ เพราะมันเข้าไทยช้ากว่าชาวบ้านเค้าไงครับ ^^

อ่ะเครดิต http://guru.sanook.com/pedia/topic/%...B8%99(iPhone)/
    คุณก็ลองนับระยะเวลาจาก 4s > 5 > 5s ดูซิครับ ว่าช่วงของระยะเวลาในการออกรุ่นใหม่น้อยลงเรื่อยๆหรือเปล่า..
    ตอนนี้ไม่ถึงปีแล้วครับ เดือนหน้าออก 5s ระยะเวลาก็ตามที่พูดนั่นแหล่ะครับ ถ้าจะพูดว่าปีละ 2 รุ่นก็ได้น๊ะ เกือบๆแร๊ะ ^^ ..

ปล. ถ้าจำไม่ผิด IPad ออกมาถึ่กว่า IPhone อีกน๊ะครับนั่น ^^ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 12th April 2013 เมื่อ 16:10

กล่าวขอบคุณ
    305
    เอ้อจะมองแบบนั้นก็ได้นะ มันเปิดตัวเร็วขึ้น 555+

นิยามคำว่า 1 ปีของคุณกับผมมันต่างกัน เข้าใจแล้วครับตอนนี้ 55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เทคโนโลยีที่ดีและล้ำสมัย นั้นดีแน่นอน แต่ก็ควรจะเข้าได้กับทุกกลุ่มคน ทุกชนชั้น ไม่ใช่ว่าล้ำสมัยแต่ราคาแพงเวอร์จนคนทั่วไปจับต้องไม่ได้ นั้นมันก็ไม่สำคัญ

ถ้าหากจะพัฒนาให้ดีและทันสมัยก็ควรทำให้ทุกคนสามารถจับต้องได้ ไม่ใช่แค่เพียงบ้างกลุ่มเท่านั้น