ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    LOL มันไม่ได้เกมส์ช้านะครับ วิ สองวิ ก็ KILL กันตายนะคับ.

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GASMASK อ่านกระทู้
    LOL ALL THE WAY ครับสำหรับใครที่ด่าว่า Lol ห่วยหรือแย่ยังไงลองเล่นจนเลเวล 30 แล้วหรือยังครับ ?
    มีทั้งรูนทั้งมาสเทอรี่ระบบแปลกใหม่ไม่ซ้ำซากเหมือนเกมอื่นๆ(ไม่ขอเอ่ย)แถมยังมีสเปลสกิวฟรีสองอัน
    ถ้าคุณได้ลองจน 30 แล้วลง rank คุณจะรู้เลยว่าเกมนี้ไม่ใช่เกมที่จะตัดสินได้ตั้งแต่การเล่นครั้งแรกเพราะมัน
    เป็นเกมที่ต้องศึกษาเยอะมากๆ ไหนจะระบบไอเทม ad ap ที่เกมอื่นไม่มี เอาจริงๆเกมนี้การออกของถือเป็น
    ความสนุกอย่างหนึ่งเลยตัวเดียวสามารถเอาไปเล่นได้หลายสายขนาดตัว int ยังสามารถออกของมาเล่น adc ได้
    ทีมไฟทยังต้องพึ่งความสามัคคีของคนในทีมบู้คนเดียวฆ่า 4 ใน 5 เหมือน dota หรือ hon ไม่มีหรอกน่ะแถมยังมี
    บัพจากสัตว์ป่าสามารถเล่นตำเแหน่ง jungle ได้อย่างง่ายดายแล้วคุณยังมีหน้ามาว่าเกมนี้ห่วยอีกหรือ ?
    ..... วิ่งไปคนเดียว ฆ่าไป 4 - 5 คน ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ(ใน Dota 2 ไม่เคยเจอนะ แต่ถ้า HON อ๊ะไม่แน่)มันต้องใช่ทีม Support ทั้งนั้นแหละ

อย่างน้อยที่ผมเล่นกับเพื่อนผมก็ 2 Support 2 Hard carry 1 Full tanker+Stunner

แล้ว Dota หรือ HON นี่มันไม่ใช่ความสนุกเหรอ ที่ออกของอ๊ะ ออกของมาเพื่อ Kill สินะ ^^

ทีมทุกทีม ก็ต้องสามัคคีหรือ Combo กันเลยอยู่ล่ะครับ

ก็ลองยกตัวอย่าง Dota 2 ก็ได้อ๊ะ Nevermore + tide hunter + Enigma tide Blink ไป Ulti enigma blink ulti ตาม Nevermore Blink ไป Ulti อีกทีกลางวง = สามัคคีล่ะ

ปล.คหสต.นะ ผิดอย่างไรขออภัย อย่างคนเรามันต่างมุมมองครับ คุณคิดว่าเกมส์ LOL มีดี คุณคิดว่าพวก Dota 2 หรือ HON ดูแย่ ผมก็คิดว่า HON กับ LOL ดูแย่เหมือนกัน แต่ผมก็คิดว่า Dota 2 มีดี

คนทำเกมส์ไม่ใช่ค่ายเดียวกันครับ ทำใจ แต่มันเป็นเกมส์ Multiplayer Online Battle Arena เหมือนกันแค่นั้นเอง(เอ๊ะ หรือคนสร้างคนเดียวกัน) คุณก็ใจเย็นหน่อยเถอะ ดีเหมือนจะ Chafe เลยเกิน

ต่างเกมส์ต่างมีดีที่มันอยู่แล้วครับ ต่างเกมส์ ต่างระบบการเล่นของคน ต่างระบบการเล่นของเกมส์ เกมส์เร็วเกมส์ช้า แล้วแต่

พอแค่นี้ล่ะกัน เรื่องไม่เป็นเรื่องแท้ๆ ไอ้คนนู้นก็เถี่ยง นู้นมีดี นี่มีดี มันไม่ใช่เรื่องเลยนะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    1 คือต้นกำเนิดของ moba mุกเกมครับ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    2 งับบบ ^^

ใน ใจ เลยย

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    DOTA ครับ เกมอื่นผมไม่มีเงินไปเติมซื้อตัวที่ผมอยากเล่นหรอก
    ส่วนถ้าเป็นไอเท็มประดับก็ดร็อปในเกมเรื่อยๆ(ของกากๆ 555+)(โชคไม่ดี)

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    3 ครับเป็น MOBA อันดับ 1ของโลกเลย

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมอะเล่นได้หมดแหละถ้าเพื่อนมันชวนนะ
    แต่เอาจริงๆผมเล่น 3,4 ครับเพราะHoNเล่นแล้วคอมแลคทีมไฟต์นี่กระตุกจนมองไม่ทันกันเลย
    แต่ถ้าไปร้านเกมผมเล่นHoNครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย grammazaza : 12th April 2013 เมื่อ 11:20

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    dota เหมือนกันทุกอัน -.-

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    DOTA2แจ่มสุดแล้วเกมอื่นๆก็ก็อบเกมนี้มาแหละ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมผ่านมาหมดละ 1. 2. 3. 4.
    เล่นไปนานๆก็เบื่อ สังคมในเกมส์มันก็มีดีมีแย่ (โดนแย่บ่อยมาก)
    1. ข้อจำกัดเกมส์เยอะ แต่ง่ายดี
    2. เกมส์ไม่ค่อยสมดุล แต่มัน นูปปากดีเยอะ
    3. 4. ทีมอย่างเดียว เล่นคนเดียวมันเสียความรู้สึก (โดนไปเจอทีมที่แข่งกันเป็นประจำ) เด็กนูปปากดีก็น้อย
    4. เจอคนต่างชาติโปรเกมส์30% นูป70%

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สรุปเล่นทุกเกม

LOL เล่นบ่อยที่สุด เกรียนเยอะพอๆกับ Hon เอา Garen มา เอา Ignite มา (***จะขนมาคิลไงวะ แท้งก็แท้งดิ ถึงเวลาบอกกุไม่ได้เล่นแท้ง -*-) ฮีโร่มันล็อคหน้าที่อยู่แล้ว ถ้าจะเจอเกรียนก็พวกประมาณกุจะคิล (แต่กุเลือกแท้งให้หนา) อารมณ์เหมือนไม่รู้หน้าที่ ไม่งั้นก็ AP ****ทั้งทีม

Hon เล่นเพราะมันคอมโบไวดี (รองลงมาจาก LOL) ไม่ใช่มันไม่สมดุล มันอยู่ที่จังหวะด้วย (แต่บางตัวก็ทุเรศเกินอย่าง Sand เจอทุกเกม) คอมโบไวมาก คือ ตูมตามตูมตาม หาย ตัวกุไปไหนวะอารมณ์ประมาณนั้น

DotA 1 ไม่ออกความคิดเห็นเลิกเล่นมาสามชาติละ ตัวใหม่เข้าที่ต้องเลิกเล่นไปอาทิตย์นึง (Leaver Season)

DotA 2 อันนี้ชอบที่ภาพสวยสูงต่ำดูง่ายดี มีผลเยอะ อารมณ์ Classic เหมาะกับต้นตำรับเกม MOBA เสียดายหาห้องเล่นนาน

Chaos Online ถ้าไม่อยากเกลียด MOBA ลองสักเกมสองเกมก็พอ

(ทุกเกม ถ้า Carry เกิด ก็ Solo เก็บ 4 เก็บ 5 ได้ทุกเกมอะครับเท่าที่เจอมา จะบอกว่าเกมไหนสมดุลไม่สมดุลไม่ได้หรอกครับ LOL Akali Kata เกิดใครจะหยุด ใครจะตาม? HON Sand เกิดวาปทีก็ตบเพลินใกล้ตายก็พุ่งหนี DotA2 แม้แต่แท้งก็ทำได้ -0- Chaos ไม่ต้องพูดถึงแทบทุกตัว)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ new13072543 อ่านกระทู้
    พวกคุณอยู่ที่ไหนกัน ต้อง 2 เท่า นั้น 1 ในไทย 50 เปอเซน ของคนที่เล่นเกมแนวนี้ เล่น HON
    จริงครับ ใน 50% ที่ว่า 80% ในนั้นเป็นเด็กไม่เกิน ม ปลาย เจอเด็กสุดนั่งเก้าอี้ขาไม่ถึงพื้นเลย (เดินเที่ยวกรุงเทพละมองไปเห็นในร้านเกม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rachchagar : 12th April 2013 เมื่อ 11:50

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    DOTA 2 ครับ

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เลิกเล่น 2 กับ 3 ไปได้ซักพักแล้วครับ ส่วนตัวคิดว่าเพราะมัน ' ไม่ใช่ ' ด้วยหลายๆเหตุผลส่วนตัว -w-

แต่อีกเหตุผลนึงก็เพราะ เด็ก เยอะครับ เด็กในที่นี้ก็พวกที่ตะโกนโหวกเหวกอยู่ในเกมอะนะครับ

เจอบ่อยๆแล้วมันคลี่นไส้ เลยเลิกเล่น

แต่ใน dota2 ถ้าจะเจอเป็นพวก จีน/รัสเซีย งี่เง่า (เล่นเซิฟ สิงค์โป) นานๆทีมี ยุ่น หรือประเทศต่างๆมาบ้าง ก็เป็นสีสันดี

หรือเป็นเพราะผมติดเซิฟอินเตอร์ ก็ไม่ทราบ555555

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    dota 2 เวลาเล่นเจอคนจีนแล้วมันบ่นๆ บางทีก็ตลกนะ บางทีรำคาญมากเล่นไม่เป็นทีมเลยคนจีนอ่ะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    HON ครับ ใครจะว่านูป คนเกรียน ไม่สมดุล ไมค์ด่ากัน

ผมเจอมาหมด 5555 แต่ก็เล่นครับ รัก HON

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    DOTA 2 เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wagarimasu00 อ่านกระทู้
    dota 2 เวลาเล่นเจอคนจีนแล้วมันบ่นๆ บางทีก็ตลกนะ บางทีรำคาญมากเล่นไม่เป็นทีมเลยคนจีนอ่ะ
    จริงครับบางมันสั่งเหลือเยอะเหลือเกิน เหมือนโปร เลย พอจบเกมส์ สรุป แต้ม มัน ตายเยอะสุด killได้น้อยสุดเลย (บางคนน๊ะ คนเล่นดีก็มี)

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    3 กับ 4 ชอบมากเลยทั้ง lol กับ dota2
    ...