ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153

มีใครไปดู Oblivion มาแล้วบ้างเอ่ย ??

ผมไปดูมาแล้ว สนุกมาก ใครที่ชอบแนว Action Adventure Sci-Fi แนะนำเลย

หนังดีใช้ได้เลย ซึ้งดี ทอม ครูซแสดงดี

ฉากในเรื่องก็ทำออกมาสวย บ้านโลกอนาคต ออกแบบมาได้สวยงามมากโดยเฉพาะสระน้ำ

ถ้าให้คะแนนก็ให้ 9/10 ที่ตัดออก 1 คะแนน เพราะผมเดาทางได้บางฉากและมันก็เป็นจริงๆ 555

แนะนำคนที่จะไปดูหนัง Sci-Fi ต้องพยายามดูและสังเกตุนิดนึง จะได้ไม่งงนะ โฟกัสดีๆ คิดตามด้วย
    joker123
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ดูแล้วครับ เอฟเฟคทำได้เยี่ยมมาก ฝุ่นผง การเคลื่อนไหวในฉากแอคชั่นต่างๆ ดนตรีประกอบอลังการสุดๆ

แรกๆน่าเบื่ออยู่บ้าง พอผ่านไปซักพักจะเริ่มมีปริศนาเข้ามาเรื่อยๆ เนื้อหาจะสลับเป็นช่วงน่าเบื่อกับช่วงลุ้นระทึก
    คิดว่าตรงนี้คนทำคงอยากเว้นช่วงให้คนดูได้คิดบ้าง(เพราะฉากแอคชั่นนี่จับตาดูตลอด) ปริศนาจะค่อยๆเฉลยเป็นลำดับขั้น

สำหรับผมให้ 7.5/10 หนังดีครับแต่ยังไม่ยอดเยี่ยม ฉากน่าเบื่อแต่ละฉากเป็นช่วงของการปล่อยให้คิดและการวางปมปริศนา
    ซึ่งหลายคนที่ดูแล้วบอกว่า งง ไม่รู้เรื่อง คาดว่าคงเพราะไม่ได้ใส่ใจกับฉากเหล่านี้ซึ่งนี่เป็นจุดที่หนังพลาดไปในเรื่องของความน่าสนใจในเรื่อง

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ก็สนุกนะครับ แต่ยังไม่ที่สุด คือผมดูเนี่ยมันออกแนวน่าเบื่อในบางช่วงและงงๆด้วย แต่พอดูไปเรื่อยๆก็เริ่มหายงงละ นับว่า Effect ทำได้ดีมาก ฉากอลังการ แต่หนังเรื่องนี้ทำให้คิดขึ้นมาได้ว่า มันคล้ายๆกับเรื่อง 2001 : A Space Odyssey เลย (แค่บางช่วง นิดเดียว) ผมให้ 8/10 ครับ (ตัดคะแนนตรงที่มันมีช่วงน่าเบื่อ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    อ๋อ ผมเคยเล่นนะเเมพใหญ่โคตรๆอะ โหย ไม่อยากโม้นะ สกายริมที่ดูเบ้งเห้งเเล้วอะ พอเล่น obilvion ปั้บ โห บอกไว้ ขี้ปะติ๋วอะครับ

เเต่ภาคสกายริมก็ดีนะภาพสวยขึ้นเยอะ เเถมมีเเวมไพ กะ หมาป่าให้เล่นอีก

อะไรนะ หนังเหรอ................อย่าถือสาผมเลยครับ 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ครับ.........ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ก็ดีครับเรื่องนี้ แต่ช่วงแรกน่าเบื่อไปนิดหนึ่งนะ สงสัยคงปูเรื่อง รวมๆก็ ok เลยคับสำหรับ Action Sci-Fi
    คคสต. เอาไป 7/10

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    คะแนนรวมผมให้ 8 แต้ม ฉากCG สวยงามมากครับ เรื่องราวโอเคดีครับ ขาดนิดๆ หน่อยๆ อภัยให้ได้ครับ เอเลี่ยนดูเกรียนยังไงชอบกลๆ

ปล.คำถามคือ ใครคือตัวจริง ^^
    CIVIL ENGINEERING