ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Post เกมส์ Saints Row และ เกมส์ Metro มีโอกาสถูกทำเป็นหนัง

บริษัท Koch Media (บริษัทแม่ของ Deep Silver ที่ทำเกมส์ Dead island และเป็นเจ้าของ Volition ที่ทำเกมส์ Saints row ที่ซื้อต่อมาจาก THQ ) โดยซีอีโอ Klemens Kundratitz กล่าวถึงการเปลี่ยนแปลงสำหรับเกมส์และแผนการของบริษัทในระยะยาว

โดยหนังจากเกมส์ Saints Row และ Metro อาจจะเกิดขึ้นโดยอ้างอิงจาก บริษัท Koch Media บริษัทแม่ของ Deep Silver ซีอีโอ Klemens Kundratitz พูดกับ VentureBeat และผู้บริหารในแง่การเข้าถึงโอกาสสำหรับแฟรนไชส์เกมส์อย่างที่ดี

จากคำพูดของ Kundratitz

"โดยถ้าพูดถึงเรื่องหนัง คำถามเหล่านี้ยังเป็นไปได้อยู่ " ถ้าบริษัทสามารถส่งประสบการณ์จากเกมส์สู่หนังได้บางทีเราควรมีความมุ่งมั่นที่จะทำ

และจากคำพูดของ Kundratitz พูดถึงหนังจะทำเมื่อไหร่ "ในตอนนี้เรายังไม่มีแผนจะทำมัน แต่มันเป็นแผนที่เราจะทำในระยะยาวแน่นอน"

ในช่วงกันยายน 2012 MGM กล่าวถึงการทำหนังจากเกมส์ Metro จากผู้เขียน Dmitry Glukhovsky's ว่าน่าสนใจอยู่เช่นเดียวกัน

สำหรับหนังจากเกมส์ saints row และ metro ตอนนี้ยังไม่แน่นอนแต่ทาง Dead Island ละก็

Dead Island ได้ถูกทำเป็นหนังแน่นอนหลังจากที่เกมส์ออกมาใน 2011 ทางค่ายหนัง Lionsgate ก็ได้ออกประกาศถึงความสนใจในการทำหนังและได้รับแรงบันดานใจจากตัวอย่างเกมส์ด้วย (จำตัวเกมส์ Dead Island กันได้เปล่าที่ทุกอย่างเดินเรื่องกลับหลังและเป็นแบบ slow motion) โดยจากทาง Liongate หนังจะแน่ไปที่อารมณ์และครอบครัว และเรื่องราวที่ไม่เป็นเส้นตรง

โดยตัวหนังจะถูกกำกับโดยผู้กำกับหนัง Sean Daniel (ที่เคยเป็นโปรดิวเซอร์หนังมัมมี) และมีบริษัท Sean Daniel Company สนับสนุน

ที่มาข้อมูล : http://asia.gamespot.com/news/saints...ssible-6406895

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    ถ้า Saints Row เป็นหนังได้ บู้ กันสนั่นเมืองแน่
    ปล.ส่วนตัวอยากให้ลองทําหนัง Dead island อยากดูหนังซอมบี้

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยากดู saints row 555 เว่อร์เกิน 55
    This Is Paradise

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมกลัว ทำหนังออกมาห่วย

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    Dead Island ถ้าทำจริงนี่ดีเลย อยากดูๆๆ
    Metro ก็น่าสนุกนะ แนวๆนี้เนี่ย
    แต่ Saints Row นี่ไม่ไหวนะ มันบ้าระห่ำมากกกก 555+
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ลือมาหลายเกมละ ตั้งแต่ Bioshock, Dead Space, Crysis, Deus EX ฯลฯ แทบไม่มีความเคลื่อนไหวเลยหลังจากที่บอกว่าจะทำหนัง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    metro นี่เนื้อเรื่องน่าทำหนังได้นะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Saints Row ทำแบบเถื่อนท่าจะมัน

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Saints Row หลุดโลกแน่นอน
    ไม่ว่าจะเห็นอะไรก็ตามแต่ถ้าอยากจะให้คนรอบข้างมีความสุข... ก็จงยิ้ม

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เกมที่มาจากหนัง หนังที่มาจากเกม เอ่อ! หาดียากมาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Saints Row มันส์ล่ะงานนี้ 555

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    โอกาสแทบไม่มีครับเพราะหนังจากเกมกำไรยอดแย่มาก
    เพราะถ้าทำตามคอนเซปต์เกมจริง ๆ โอกาสแป้กสูง
    อย่าง Prototype ล่าสุดเอาไปทำหนัง The Prototype คอนเซปต์เดียวกันแต่ เปลี่ยนจากการติดเชื้อเป็น Cyborg
    อย่าง Metro ถ้าจะทำจริง ๆ คงต้องปูพื้นให้ดี และ Saints Row ถ้าให้ทำจริง ๆ ความบ้าคงหายไปหมด และอาจต้องทำเรท R เพื่อความมันส์
    .. BUT I CAN'T SLEEP

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เดี๋ยวข่าวมันก็เงียบหายไป....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    กลัวหนังมันแป้กเหมือนหลาย ๆ เรื่องที่ทำจากเกมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เห็นตอนนี้metroออกมาเป็นหนังสือแล้วนี่ครับเหนในหนังสือบอกว่าเกมได้แนวคิดว่าจากนิยายในอินเตอร์เน็ตเอามาสร้างเป็นเกมไม่รุ้จริงเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxnizium อ่านกระทู้
    เห็นตอนนี้metroออกมาเป็นหนังสือแล้วนี่ครับเหนในหนังสือบอกว่าเกมได้แนวคิดว่าจากนิยายในอินเตอร์เน็ตเอามาสร้างเป็นเกมไม่รุ้จริงเปล่า
    นิยายนี้เกิดก่อนเกมส์ออกหลายปีอยู่ครับ แต่ที่วางขายกันในไทยผมไม่รู้ว่าเพิ่งดังหรือว่าแปลมานานแล้วก็ไม่รู้นะ

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    แปลไทย เพิ่งออกในงานหนังสือครับ เกมสร้างจากนิยาย สนุกดีครับแนะนำให้หามาอ่าน ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Lionsgate ค่ายนี้การันตีคุณภาพ ถ้าถามว่าเป็นไง ตัวอย่างก็คือเรื่อง Silent Hill - Rev ครับ เนื้อเรื่องนี่มาจากเกมภาค 3 ส่วนใหญ่เลย แต่หนังออกมาสนุกใช้ได้ ถ้าค่ายนี้จะทำ Dead Island จริงๆ รับรองไม่ผิดหวังเหมือนหนังที่มาจากเกมของค่ายอื่นแน่นอน
    R U S S I A .

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Saints Row เอาของเล่นผู้หญิงตี คงเท่น่าดู :XD

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAHReNHEiT อ่านกระทู้
    Lionsgate ค่ายนี้การันตีคุณภาพ ถ้าถามว่าเป็นไง ตัวอย่างก็คือเรื่อง Silent Hill - Rev ครับ เนื้อเรื่องนี่มาจากเกมภาค 3 ส่วนใหญ่เลย แต่หนังออกมาสนุกใช้ได้ ถ้าค่ายนี้จะทำ Dead Island จริงๆ รับรองไม่ผิดหวังเหมือนหนังที่มาจากเกมของค่ายอื่นแน่นอน
    ไม่นะครับ Silent Hill ภาคนี้จับเนื้อเรื่องยากมาก ห่วยสุดๆ แต่อีกเรื่องที่เป็นเทวดาตกสวรรค์ปกป้องโลกนี่ใช้ได้เลยนะ(จพไม่ได้ว่าชื่ออะไร)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    legionรึเปล่าครับ

Tags for this Thread