ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ใครมีเกม PSP ที่น่าเล่นมาแนะนำหน่อยคร้าบ

ผมเพิ่งเล่น GOD EATER BUSRT จบ แล้วไม่รู้จะเล่นเกมไรต่อ
    มีใครมีเกม PSP ที่ตัวเองชอบเล่นก็โพสต์บอกหน่อยนะครับ
    ไว้จะลองไปเล่นดู ^^

ปล. ส่วนผมขอแนะนำเกม God eater burst นะ รีบๆ เล่นเพราะเดี๋ยวปีนี้มันจะออก ภาค 2แล้น 5555 ^^

link download ก้อนี่เลย
    http://adf.ly/JRKZq

pass : brite2

credit by brite2
    เกม psp บานเลย >>>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=165993
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepicezaa2 : 20th April 2013 เมื่อ 16:19

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แนะนำเกมแรกเลย Monster Hunter ทุกภาค มันที่สุดแล้วใน psp
    Tactic Ogre สนุกดีเหมือนกัน
    Patapon กดตามจังหวะ หนุกดี
    Tekken ก็มันดี
    Crisis Core: Final Fantasy VII เนื้อเรื่องดี
    ถ้ายังไม่สะใจ ลองเล่นเกมเก่าจาก ps1แปลงเป็นeboot final fantasy,crash,tale of,etc ไม่ก็ gameboyพวกpokemon ถ้ายังไม่พอใจอีกไปสมัยnintendo mario เลยมันสุดเหะๆ
    (ลอง search หาว่า psp for ps1,gameboy,nintendo ....)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณคร้าบบ ลองเล่นแม่มทุกเกมที่บอกเลย อิอิ ^^

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เกมส์ที่ผมเล่นแล้วรู้สึกชอบนะครับ

Dante's Inferno

God of War Ghost of Sparta

naruto ultimate ninja impact

the 3rd birthday

kingdom hearts birth by sleep

Dissidia 012 Final Fantasy

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ applegate อ่านกระทู้
    แนะนำเกมแรกเลย Monster Hunter ทุกภาค มันที่สุดแล้วใน psp
    Crisis Core: Final Fantasy VII เนื้อเรื่องดี
    ถ้ายังไม่สะใจ ลองเล่นเกมเก่าจาก ps1แปลงเป็นeboot final fantasy,crash,tale of,etc ไม่ก็ gameboyพวกpokemon ถ้ายังไม่พอใจอีกไปสมัยnintendo mario เลยมันสุดเหะๆ
    (ลอง search หาว่า psp for ps1,gameboy,nintendo ....)
    ผมเล่นละ tekken(มันส์มากปุ่มเกือบพัง) ,patapon(หนุกดี ฆ่าเวลา) ,crissicore (โคตรมันส์ครับ)
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ส่วนผมแนะนำเกมนี้เลย final fantasy type-0 กะ god eater burst แล้วก้อ warrior orochi 2 (เล่นแล้วติดลม อิอิ 5555)

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    เกมส์ที่ผมเล่นแล้วรู้สึกชอบนะครับ

Dante's Inferno

God of War Ghost of Sparta

naruto ultimate ninja impact

the 3rd birthday

kingdom hearts birth by sleep

เคยเล่นหมดแบ้ว ยกเว้น kingdom heart จะลองดูครับ
    แต่รู้สึก dante inferno ระบบเกมไม่ค่อยดีเท่า god of war ใช่ม้ะ ผมเล่นแล้วรู้สึกแปลกๆ เลยไม่เล่นแล้ว ^^
    ขอบคุณที่แนะนำคร้าบบบ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    +1ครับ ผมเล่นอยู่ตอนนี้ จะได้แชร์เทคนิคกันไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Monhun แนะนำภาค Portable 3rd ครับ เพราะภาคๆอื่นๆ มันดูขัดๆ ภาค 3rd นี้ลื่นและคล่องสุดแล้วครับที่ลง PSP ส่วนเกมส์อื่นก็แล้วแต่ครับ ถ้าชอบแนวดนตรีก็ Project Diva 1-2-3,Megapod the music ถ้าแนวเกมส์ตารางก็ SD GUNDAM G Generation Over World . Super robot taizen 2 อื่นๆก็ Pangya Fantasy golf , 7th Dragon 2020 - ภาค 3 ,Gundam VS Gundam ไว้เล่นกับเพื่อนมันส์มากๆเล่น Adhockกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    +1ครับ ผมเล่นอยู่ตอนนี้ จะได้แชร์เทคนิคกันไป
    เฟี้ยวเลย ผมก้อกำลังติด dissidia 012 อยู่พอดีเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atopot001 อ่านกระทู้
    Monhun แนะนำภาค Portable 3rd ครับ เพราะภาคๆอื่นๆ มันดูขัดๆ ภาค 3rd นี้ลื่นและคล่องสุดแล้วครับที่ลง PSP ส่วนเกมส์อื่นก็แล้วแต่ครับ ถ้าชอบแนวดนตรีก็ Project Diva 1-2-3,Megapod the music ถ้าแนวเกมส์ตารางก็ SD GUNDAM G Generation Over World . Super robot taizen 2 อื่นๆก็ Pangya Fantasy golf , 7th Dragon 2020 - ภาค 3 ,Gundam VS Gundam ไว้เล่นกับเพื่อนมันส์มากๆเล่น Adhockกัน
    ครับๆ monhun นี่รู้สึกเวลาตีนี่เปลี่ยนทิศไม่ได้ใช่ปะ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Monster Hunter Freedom Unite
    Monster Hunter 3rd

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ applegate อ่านกระทู้
    พวกเกมย้อนอดีตนี้ผมมีในเครื่องหมดเลยนะเนี่ย (เพราะเกมย้อนอดีต พ่อแฟนยืมไปเข้าเวร อาทิตย์นึง เล่นแค่ เตอติส กลับมา ฝาหลังลอกครับ T_T )

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero7778 อ่านกระทู้
    พวกเกมย้อนอดีตนี้ผมมีในเครื่องหมดเลยนะเนี่ย (เพราะเกมย้อนอดีต พ่อแฟนยืมไปเข้าเวร อาทิตย์นึง เล่นแค่ เตอติส กลับมา ฝาหลังลอกครับ T_T )
    เสียใจด้วยนะครับ T^T

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ยังมีใครเล่นdissidia 012 บ้างครับ ตอนนี้ผมมีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    ยังมีใครเล่นdissidia 012 บ้างครับ ตอนนี้ผมมีปัญหา
    ไม่ได้เล่นแล้วอ่า แล้วมีปัญหาไรหรอ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    project diva มองเผิน ๆ อาจจะไม่สนุก แต่จริง ๆ สนุกมากครับ เพลงเพราะดี(ถึงจะฟังไม่ออกก็ตาม)
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    Dissidia 012 ครับ

ฟาร์มเวลมันเลย ฮ่าๆ

เพิ่งเจ๊เครียดเวล 100 วันก่อน

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ซื้อ PSP มาเล่น Yugi อย่างเดียวเลยผม
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    shin megami tensei persona ทุกภาคครับ แนะนำ ๆ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwllos14 อ่านกระทู้
    project diva มองเผิน ๆ อาจจะไม่สนุก แต่จริง ๆ สนุกมากครับ เพลงเพราะดี(ถึงจะฟังไม่ออกก็ตาม)
    สนุกจริงครับ
    ตอนนี้หา ภาคแรกหาไม่ได้เลย

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cool-ly อ่านกระทู้
    ซื้อ PSP มาเล่น Yugi อย่างเดียวเลยผม
    แต่ผมเล่นหลายเกมส์นะ แต่สนุกมากจริงๆครับยูกิ ดวลกะเพื่อนนี่ ชิงไหวชิงพริบกันตลอด
    เล่นจนพรุ่นแล้วผม แต่จบไม่กี่เกมส์เอง เหอๆๆ
    จะแนะนำเกมส์ที่ผมชอบ และที่ควรมีติดคอมหรือติดเครื่องไว้

- Burnout Dominator รถแข่งไม่ผิดหวังแน่นอน
    - Tekken6 ผมว่าเป็นเกมส์ต่อสู้ที่ภาพสวยและสนุกที่สุดใน PSP เลย
    - Kingdom Hearts Birth by Sleep Final Mix คงไม่ต้องบรรยายถึงสรรพคุณว่าเด็ดดวงแค่ไหน
    - Lego ทุกภาค สนุกมาก เหมือนจะเป็นเกมส์ที่ทำให้เด็กเล็กเล่น แต่จริงๆไม่เลย ยากมาก ฝึกสมองดีมาก
    - Motorstorm Patched เกมส์รถแข่งอีกเกมส์ นี่ก็สุดๆเหมือนกันเพลงมันส์ ภาพสวยโค้ดๆ รถมีให้เลือกหลายแบบ
    - Dissidia 012 Final Fantasy ผมเล่นไม่ค่อยเป็นพยายามหัดๆอยู่ แต่ชอบภาพสวยมาก
    - Dosenpfand Crush เกมส์อะไรไม่รู้ ฝึกสมอง (ชวนให้ปวดหัว) ดีนักแล
    - Metal Gear Solid Peace Walker สนุกมากครับ เรื่องการบังคับไม่ต้องห่วงมีให้ปรับหลายแบบ สุดยอดเลยล่ะ
    - God of War ทั้งสองภาค ผมเล่นจบแล้วกลับมาเล่นใหม่ในโหมดยากสุด โอ้ยน้ำตาแทบไหลครับ จะพาลเลิกเล่นเอา ตายเกือบจะห้าสิบรอบได้มั้ง นานอยู่กว่าจะผ่าน แต่แนะนำครับ ลองเล่นดูท้าทายฝีมือเรามากๆ
    ประมาณนี้ละกัน เพราะจริงๆเกมส์น่าเล่นยังมีอีกเพียบ