ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ขำไม่ออก = =''

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1

ขำไม่ออก = =''

ฮาตรงชื่อเพจ แต่โหดที่คนเม้น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 14th April 2013 เมื่อ 13:01

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำมาเป็นใช้อำนาจกับคนธรรมดา ทำไมไม่ไปว่าน้องมันก่อนล่ะ ทำตัวซะแบบนั้น ขี้ขลาดว่ะคนนี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

แค่ลงรูปทำเป็นเรื่องใหญ่

ทีรูปตำรวจกอดคอสาวไม่เห็นมีใครดำเนินเรื่อง

ผมเปรียบเทียบให้ฟังนะ

แล้วนี้แค่ผู้กอง พี่ผมเป็นผู้กำกับสารวัต ยังไม่เห็นคิดมีปัญหาอะไรมากเลย

คติของตำรวจคือรับใช้ประชาชน ให้มีความสงบสุข

ไม่ใช่สร้างเรื่อง ทำตัวกร่าง มีปัญหา และรีดไถประชาชน

มันตรงกันข้าม

สมัยก่อนเขามักบอกกันว่า ออกจากบ้านระวังโจรด้วย

สมัยนี้เขามักบอกกันว่า ออกจากบ้านระวังตำรวจด้วย

ผมพูดความจริงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 14th April 2013 เมื่อ 12:48

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    2 ความคิดเห็นบนนี้ผมเห็นด้วยเลยครับ

แต่เบาๆหน่อยก็ไเ้น่ะครับ = ='' ไม่อยากได้เกิดดาม่าครับ เดียวจากคลายเคลียดจะเป็นเคร่งเคลียดครับ ><

ผมเป็นห่วง jkg ครับเดียวเป็นเรื่องใหญ่โต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 14th April 2013 เมื่อ 12:46

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เบื่อชิบ วางมาดเนี่ย - - ใหญ่มาจากไหนฟะ อยากรู้******

ผมก็เคยโดน บอกจะมาต่อยผม ให้ปากแตกอย่างโน่อย่างนี้

ผมก็ยอมๆมันไป ให้มันเพ้อต่อไป
    I SEE BLOOD A YOU

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    จขกท.คุมคนคอมเม้น ไม่ได้ ระวังโดนหมิ่นประมาท นะเออ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เจ๋งจริงจับดิ =[]=
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ขอภาษาที่คนเข้าใจด้วย

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ประจานลูกตนเองซะงั้นครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    นี่คือ Facebookนะครับ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อย่าว่างั้นงี๊เลยนะครับ ความผิดฐานหมิ่นประมาท ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 326 "ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ" ประกอบกับ มาตรา 328 "ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาทได้กระทำโดยการโฆษณาด้วยเอกสาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนตร์ ภาพหรือตัวอักษรที่ทำให้ปรากฎไม่ว่าด้วยวิธีใด ๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษรกระทำโดยการกระจายเสียง หรือการกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี และปรับไม่เกินสองแสนบาท" ตามตัวบทกฎหมายก็บัญญัติไว้อย่างชัดเจนนะครับว่า จะมีความผิดฐานหมื่นประมาทได้ จะต้องมีการใส่ความให้ผู้อื่นนั้นได้รับความเสียชื่อเสียง ฯลฯ ผมดูรูปแล้วผมยังไม่เห็นว่าจะทำให้ใคร(หรือคนในรูป)เสียชื่อเสียง โดนดูถูก ดูหมิ่นอะไรตรงไหนเลยนะครับ ถ้าจะฟ้องร้องกันจริงในชั้นศาล คุณเป็นฝ่ายกล่าวหาคุณก็ต้องเป็นฝ่ายนำสืบให้ได้ว่าเสียเชื่อเสียง โดนดูถูกดูหมิ่นอย่างไรนะครับ? คุณจะทำได้หรือเปล่า????? คนในภาพเสียหายอะไรตรงไหนเหรอครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่ดูจากรูปที่โพสแล้ว มันทำให้คนในรูปนั้นเสียชื่อเสียงอะไรตรงไหน?
    ปล. เขายังอ้างกฎหมายไม่ครบนะครับ เพราะถ้ามันเกี่ยวกับการโพสรูปต่างๆโดยใช้คอมพิวเตอร์แล้วถ้าเกิดไปทำให้คนในรูปเสียหาย มันจะมีความผิดตามพ.ร.บ.การกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 อีกนะครับท่าน จะบอกให้!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 14th April 2013 เมื่อ 13:12

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มีทนายเก่งๆอยู่ข้างเราซักคน แค่ รตอ ก็ไม่ต้องกลัว แค่คดีเห็บหมา จะมาเอาเข้าคุก ทุ้ยยย.... ตำรวจขี้ทูด

The Beginning of Passion

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    fakeรึเปล่าครับ

ผมค้นหาชื่อ ร.ต.อ.พาสกร สะสมทรัพย์ ไม่เห็นจะเจอ
    นามสกุลดังแบบนี้ถ้ามีตัวจริงมันต้องเจอซักหน่อยน่า

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    น่ากลัว******....
    ปล.เเอดมินเริ่มใช้มาตรการเซ็นเซอร์ตัวอักษรเเล้วหรอครับเงิบเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    คนขวาที่เค้าบอกว่าเป็นน้องนี่ใช่ เนย ประมาณนั้นแหล่ะ ปะ

ดูจากการพิม ยังไงก็ไม่น่าใช่ตัวจริงๆครับ ไอคนในรูป

คุม ยังเป็น คลุม เลย เรียนจบอิหยังมานิ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    นำสกุล สะสมทรัพย์ ถ้าใครไม่ใช่คนนครปฐม ไม่รู้หรอกครับ คนนครปฐมรู้จักหมด

เขาเป็นผู้มีอิทธิพลที่นครปฐมอ่าครับ บ้านเขาเป็นนักการเมืองหลายคนครับ

นามสกุลนี้ มือปืนชัด ๆ ผมกลัวว่าแอดมินจะโดนเก็บอ่าซิ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ไปเล่นร้านเน็ตสิครับ ใครจะตาม IP คุณได้ ไปถึงก็เจอร้านเน็ต ฮิ้ววว เอาแบบไม่มีกล้องวงจรปิดด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windows : 14th April 2013 เมื่อ 19:47

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ไม่น่าใช้ "พ"าสกร นะ มันอ่านเป็น พาส-สะ-กร มันจะอ่านแปลกๆอะ ผมว่าน่าจะใช้ ภาสกร จะอ่านถูกต้องกว่านะ มีใครคิดเหมือนผมมะ ?

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nosekiller อ่านกระทู้
    นำสกุล สะสมทรัพย์ ถ้าใครไม่ใช่คนนครปฐม ไม่รู้หรอกครับ คนนครปฐมรู้จักหมด

เขาเป็นผู้มีอิทธิพลที่นครปฐมอ่าครับ บ้านเขาเป็นนักการเมืองหลายคนครับ

นามสกุลนี้ มือปืนชัด ๆ ผมกลัวว่าแอดมินจะโดนเก็บอ่าซิ
    นักการเมืองมีไม่ถึงครึ่งของประชาชนน่ะครับ ^^

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nosekiller อ่านกระทู้

ให้เค้ามาเก็บ จขกท. เลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมเห้นด้วยนะ น้องใครใครก็รัก เอารูปคนอื่นมาโพสโดยไม่ขอก่อนมันก็ผิดแล้วเจ้าของรูปอาจจะไม่กล้าเลยไปบอกพี่แก
    ก็ไปก็อบรูปเขามาอะ พี่แกเขาก็เตื่อนดีๆแล้ว ไม่ลบเองไปกวนตีนเขาอีก โดนสะ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเลยอย่าพูดเลย
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    บ้าอำนาจ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    รูปมันธรรมดาครับ

แต่ดูจากลักษณะเเล้ว คนไทยส่วนมาก ชอบเม้นว่า

น่าYED นมโต บลา ๆอะไรแบบนี้

ถ้าผมเป็นญาติกับคนในรูปก็คงไม่ชอบ

ฮ่า ๆแต่ถ้าเจ้าตัวเต็มใจให้ลงรูปก็ไม่ว่ากัน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คนนี้ไม่มีอยู่จริงครับพวกอ้างตัวเองว่าใหญ่แต่โครตเล็ก http://www.facebook.com/munjaipong/p...52510964844492

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chutchaval อ่านกระทู้
    คนนี้ไม่มีอยู่จริงครับพวกอ้างตัวเองว่าใหญ่แต่โครตเล็ก http://www.facebook.com/munjaipong/p...52510964844492
    คดีพลิก!!!

มาตรา 146 ผู้ใดไม่มีสิทธิที่จะสวมเครื่องแบบหรือประดับเครื่อง หมายของเจ้าพนักงาน สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งรัฐ สมาชิกสภา จังหวัดหรือสมาชิกสภาเทศบาล หรือไม่มีสิทธิใช้ยศ ตำแหน่ง เครื่องราชอิสริยาภรณ์หรือสิ่งที่หมายถึงเครื่องราชอิสริยาภรณ์ กระทำการเช่นนั้นเพื่อให้บุคคลอื่นเชื่อว่าตนมีสิทธิ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: