ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014

ระหว่าง PSP กับ PS VITA

คือผมเลือกไม่ค่อยจะถูกเลยครับ psp กับ ps vita เนี่ย ไม่รู้จะเอาอะไรดี
    ช่วยผมเลือกทีครับ คือในใจก็คิดจะเอา vita นะ แต่แผ่นแพงดี ส่วน psp โหลดเกมใน JKG ได้เลย
    เลือกไม่ถูกเลยครับ แล้ว ps vita เนี่ยมันเล่นเน็ตได้ไหมครับ แล้วรองรับฟ้อนไทยไหม ช่วยหน่อยนะครับ :P

ปล.เป็นคนชอบเสพกราฟฟิค
    ปล2.เครื่อง psp ภาพ hd ไหม ผมเห็นคลิปใน youtube มันไม่ค่อย hd อะครับ ภาพแตกมาก หรือผมคิดไปเอง?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddc[TH] : 14th April 2013 เมื่อ 19:06

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าเล่นกับเพื่อนซื้อ psp หรือ pspVitaไม่ก็Wii แต่เราว่า pspVita ดีก่า แต่ถ้าจะเล่นเกมคนเดียวซื้อ PS3 PS4 XBOX ว่าจะดีก่า หรือ PC อย่างเดียวไปเลยเหะๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    วีต้าเหมาะกะคูณนะ เพราะคุณชอบเสพภาพ แต่จะมาเสียที่ยังเล่นเถื่อนไม่ได้ แต่ผมว่าซื้อวีต้าน่าจะดีนะ วีต้าก็ต้องเล่นเน็ตได้นะ เพราะpspยังเล่นได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    psp เกมเริ่มเก่าละคับถ้าไม่ได้เล่นกับเพื่อนไม่ต้องซื้อหรอก กราฟฟิคก็ระดับplay1 ถ้าเป็นผมพอรับได้อยู่ -o-
    ถ้าชอบภาพสวยก็แนะนำ vita แหละครับ ตอนนี้ก็มีแต่แผ่นแท้แต่เชืื่อว่าในอนาคตก็ต้องมีคนแฮ็คได้แบบ psp
    (vita เห็นว่าเล่นเกมของ psp ได้แล้วคับ) - -
    I'm watching on You

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    หลังจากที่ผม จับ PSP มานะ ช่วงแรกๆ จะสนุกอยู่แหละ แต่พอหลังๆ มา เกมส์ มีให้เลือกน้อย

ส่วนใหญ่จะเล่นอยู่ ไม่กี่เกมส์ พอเล่นไปเรื่อยๆก็จะเบื่อ แล้วก็ว่างทิ้งไว้เฉยๆ เกมส์ออกใหม่ๆ ส่วนใหญ่ก็ภาษา ญี่ปุ่น ตอนนี้ผมแทบไม่ได้จับเลยอ่ะ เล่นแต่ PC อย่างเดียว

แต่!!! ถ้าคุณมีเพื่อน PSP จะเพิ่มความมันส์ *2 เลยทีเดียว แบบช่วงแรกๆ ผมเล่น MHU กับเพื่อนสนุกมาก

ส่วน vita ผมไม่รู้นะ ไม่เคยเล่น แต่ผมให้ความเห็นเกี่ยวกับ PSP ไปละ (ท่าไม่ได้ อยากเล่น พวก PSP จริงๆ อย่าซื้อเลยครับ เอาไปซื้ออย่างอื่นน่าสนกว่าเยอะ เพราะเกมส์ก็ไม่ได้ใหม่ ภาพก็ไม่ได้สวยมากมาย )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    Vita เล่นเน็ตได้ครับ แต่เกม Vita ยังมีไม่ค่อยเยอะนะครับ

ถ้าเสพภาพจัด Vita เลยครับภาพสวยกว่า PSP เยอะเลยแถมไม่ล็อคโซนด้วย (ไม่เหมือน 3DS T A T )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    PSP ผมเคยมีนะ แต่หายไปแล้ว PSP ก็เล่นเน็ตได้นะ แต่ห่วยไปหน่อย เกมส์ที่เห็นว่าภาพแตกแต่พอเล่นจริงๆแล้วไม่แตกนะครับ เกมก็มีเยอะแยะนะ เกมส์ที่เล่นได้นานๆก็มีทั้ง มอนฮัน คิงดอมฮาท และอีกหลายเกม

ส่วน PSVITA ตอนนี้เกมเริ่มเยอะแล้ว แต่ก็ยังไม่เท่า PSP ภาพพอๆกับ PS3 แต่ก็ยังไม่สวยเท่า PS3 มากนัก ลองหาเกมส์ที่เขาเอาเปรียบเทียบกันก็ได้ เช่น
    แต่ก็สวยมากๆแล้วสำหรับเครื่องพกพา

สรุป ถ้ามีเงินเยอะหน่อยก็แนะนำ PSVITA เพราะมันก็เล่นเกมของ PSP ได้ (โหลดเอาใน PSN แต่ก็เสียตังอยู่ดี)
    ถ้างบน้อยก็ PSP เกมส์เยอะมาก เล่นไม่ครบทุกเกมหรอกครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    จะบอกว่าตอนนี้ psp มันหยุดผลิตเกมเเล้วคับ ตัวผมเองซื้อ psp มาเพื่อที่จะเอามาเล่น ซีรีย์ monhunt อยุ่เเล้ว พอมีภาคใหม่ก็คงต้องเปลี่ยน
    สุดท้ายเเล้วเเต่ความชอบเถอะครับ ถ้า vita มีตัวเลือกการเล่นเเบบเถื่อนก็คงจะดีไม่น้อยนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlienceKill อ่านกระทู้
    จะบอกว่าตอนนี้ psp มันหยุดผลิตเกมเเล้วคับ ตัวผมเองซื้อ psp มาเพื่อที่จะเอามาเล่น ซีรีย์ monhunt อยุ่เเล้ว พอมีภาคใหม่ก็คงต้องเปลี่ยน
    สุดท้ายเเล้วเเต่ความชอบเถอะครับ ถ้า vita มีตัวเลือกการเล่นเเบบเถื่อนก็คงจะดีไม่น้อยนะ
    ยังไม่หยุดครับ -*- ยังมีเกมใหม่เข้ามาเรื่อยๆแต่นานๆทีออกครั้งนึง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    vita เกมส์มือ 2ก็ไม่ได้แพงอะไรนะ 600 -900บาท
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    vita เกมส์มือ 2ก็ไม่ได้แพงอะไรนะ 600 -900บาท
    มันไม่ได้แพงอะไร แต่ไปซื้อเกมในpcคุ้มกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ตั้งแต่ซื้อ psp มาเล่นจบแค่ 3 เกมแล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลยนอกจากจะเอามาออนสไกร์คุยกับเพื่อน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    คหสต. เครื่อง PSP เกมส์ที่ผมเคยเล่นแล้วรู้สึกว่าภาพสวย เล่นแล้วติดก็มี Final Fantasy VII Crisis Core , Monster Hunter ครับ ยิ่ง Monster Hunter เล่นออนไลน์
    กับเพื่อนยิ่งเล่นแล้วติดเลย 555+

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    god eater burst ภาพสวยเหมือนกัน มีใน psp กะ psvita กำลังจะออกภาค 2 อยู่ในปีนี้ แแนะนำ psvita ก้อดีนะภาพ สวยดี
    ภาพก้อสวยนะเกมนี้ มันเป็นเกมแนว monhun แต่ god eater burst มันออกแนวเนื้อเรื่องอะ เล่นกะเพื่อนได้ด้วย (โคตรหนุกอ่ะ ^^)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    สำหรับผมนะ มันก็ขึ้นอยู่กับว่า เราอยากเล่นเกมอะไร
    psp ภาพก็กาก กว่า ps2 นิดนึงอ่ะ (ก็เหมือน ps vita กะ ps3)
    มันขึ้นอยู่กับคุณนะ ว่าอยากได้แบบไหน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    PS vita เถอะ เพื่อเกมส์ในอนาคต

PSP ผมหลังจากเบื่อ dissidia , Monhun ไม่ได้จับมาเป็นปีละ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ผมซื้อpspเพื่อเล่นdissidia 012 โดยเฉพาะ เล่นไป74ชม.ละ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    PS Vita เถอะครับ เพราะว่าคุณเป็นคนชอบเสพภาพสวยแถมผมจะบอกให้ท่าคิดจะเล่นเกม PSP ใน Vita ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร

PS Vita สามารถเล่นเกม PSP ได้นะครับ แถมภาพจะดูสวยขึ้นมานิดหน่อย แถมมีปุ่ม Analog ด้านขวาเพิ่มมาอีก ทำให้เล่นเกมตระกูล MH ได้สบายขึ้น

PS Vita มีระบบ Set ปุ่มเป็นแบบสัมผัสได้ด้วย ทัชด้านหลัง 4 ด้านหน้าอีก 4 เท่ากับว่ามีปุ่มเพิ่มมาอีก 8 ปุ่ม ท่าเซ็ทดีดีก็ไม่ต่างกะเล่นเกมที่มีระบบ Touch Screen เลยล่ะ

เกม PSP เกือบทุกเกมขายอยู่ที่ 19 เหรียญดอลล่า นั่นเท่ากับ 600 กว่าบาทต่อเกม ท่าท่านเห็นว่าเกม PS Vita ยังน้อยก็ไปซื้อเกม PSP มาเล่นบ้างก็ได้

แนะนำให้สมัครไอดี PSN เป็น US เพราะโปรโมชั่นดีดีเยอะมาเกือบตลอด อย่างเมื่อไม่นานนี้ผมเห็น Patapon แบบมัดแพ็ครวม 3 ภาค ราคาแค่ 25 USD

และเมื่อประมาณเดือนที่แล้วตระกูลเกม FF ที่เคยลงให้ PS1 เหลือแค่ 5 USD เท่านั้น

และที่สำคัญเลย PS Vita สามารถพักจอเกมหลักแล้วไปเข้า Web Browser เพื่อค้นหาบทสรุป หรือคำแนะนำเกมในเว็บภาษาอังกฤษได้ ทำให้เล่นเกมได้อย่างไม่ติดขัด

พอเจอแล้วก็พักจอ Web Browser กลับเข้ามาเล่นเกมอย่างไม่สะดุดเลย

แต่ตอนนี้ Vita ยังไม่รองรับฟ้อนไทย และคิดว่าคงอีกนานกว่าจะรองรับ ผมแนะนำท่าท่านกลัวไม่คุ้มหรืออยากประหยัดเงินไปซื้อเกม ก็ให้ไปหา PS Vita มือสองมาเล่น

ราคามือสองจะอยู่ที่ 4800-5500 เท่านั้น (สมัครเข้าไปหาดูที่ www.3dsthailand.com มีเครื่องเอามาลงขายตลอดมีรูปให้ดูช่วยในการตัดสินใจด้วย นัดเจอ+เช็คของ+ทดลอง แล้วค่อยซื้อนะครับ)

ท่าเครื่องดำ Wifi ราคามือหนึ่งก็ 6500-7400บาท แนะนำซื้อเครื่องดำแล้วมาแต่งเอาดีกว่าครับ เพราะราคาถูก ฟิล์มเท่ๆติดเครื่องมีเยอะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ตามคุณข้างบนเลยนะครับ
    มาเป็นก๊วนกัน ที่ 3dsthailand เลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    atelier totori plus ภาค english ลงที่ us psn แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    PS VITA เลยครับ (เหตุผลเพราะเกมส์ Final Fantasy X,X-2 HD ReMaster)