ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

ขอบ่นที่บ้านหน่อย

ตอนนี้ผมเรียนมหาลัยกำลังขึ้นปีสอง เกรดเทอมสองยังออกไม่ครบเหลืออีกสามตัวแต่มันคำนวณเกรดทุกครั้งที่เกรดแต่ละตัวออก ตอนนี้ได้ 2.78(เมื่อเทอมแรกได้ 3.12) แล้วแม่ผมก็พูดกดดันว่าเกรดไม่ถึงสาม บลาๆๆๆ(บ่นแบบจับใจความยาก) จนมีเนื่องนึงที่สะดุดหูผมคือ เขาบอกว่าผมเล่นคอมเยอะเกิน(โดยส่วนตัวก็ยอมรับนะ ว่าเล่นบ่อยแต่เขามา ผมก็เปิด Facebook jokergameth travian แล้วก็ฝึกเขียนโปรแกรมบ้าง(ผมเรียนวิทยาการคอม น่ะครับ)) แต่ที่ผมฉุนเลยคือเวลาผมเล่นคอมอยู่เขาชอบเดินเข้ามาใกล้ๆ แล้วพูดว่า เพ้อเจ้อ ตอนนั้นแหละความรู้สึกแบบ !@#$ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วบางวันซึ่งวันนั้นทั้งวันไม่ได้เปิดคอมเลย แล้วผมเปิดคอมจะติดต่อกับเพื่อนเขาก็เดินมาเห็น เขาก็บอกว่า เล่นอีกและ ไอ้คอมเนี่ย

ขอบ่นแค่นั้นล่ะกัน เรื่องมันเยอะเกิน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    คนในบอร์ดนี้ก็โดนเกือบทุกคนแหละ ผมว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เรื่องแบบนี้ผมก็เคยเป็นนะ แต่เราต้องแสดงให้เห็นว่าแม้เล่นคอมเยอะเราก็เทพได้
    ถ้าเช่นนั้นแล้ว คุณต้องทำเกรดดีๆครับ เอาให้แม่อึ้งเลย แล้วท่านอาจจะไวใจบ่นน้อยลงก็เป็นได้
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็โดนตอนสมัยยังไม่เข้ามหาลัย ผมเป็นคนติดเกมหนักมาก เลยโดนดูถูกว่าคนอย่างผมยังไงก็เข้ามหาลัยไม่ได้ บอกผมว่าโตไปหนีไม่พ้นอาชีพกรรมกรแน่นอน

ปัจจุบันเรียนหอการค้า ตอนนี้ปี 4 แล้ว

เท่านั้นแหละ ผมไม่เคยโดนดูถูกอีกเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    แนะนำว่าแม่จะบ่นอะไรปล่อยแม่บ่นไปเลยครับ ถ้าเรารู้ว่าตัวเรากำลังทำอะไร แต่ถ้าคิดจะเถียงแม่ก็จะแพ้ตั้งแต่เริ่มคิดหรอก คุณเถียงไม่ชนะหรอก

ที่ว่าเถียงไม่ชนะไม่ได้ว่าเถียงแม่ไม่ชนะ แต่คุณ "เถียงตัวเองไม่ชนะ" ถ้าคิดจะเถียงแม่คุณก็แพ้ใจตัวเองตั้งแต่เริ่มคิดแล้วครับ

เถียงพ่อเถียงแม่ = แพ้ตัวเอง
    พ่อแม่บ่นมา ไม่บ่นไม่เถียง = ชนะใจตัวเอง มีความเป็นผู้ใหญ่ขี้นแล้วครับ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ผมก็โดนตอนสมัยยังไม่เข้ามหาลัย ผมเป็นคนติดเกมหนักมาก เลยโดนดูถูกว่าคนอย่างผมยังไงก็เข้ามหาลัยไม่ได้ บอกผมว่าโตไปหนีไม่พ้นอาชีพกรรมกรแน่นอน

ปัจจุบันเรียนหอการค้า ตอนนี้ปี 4 แล้ว

เท่านั้นแหละ ผมไม่เคยโดนดูถูกอีกเลย
    ทำไมผมรู้สึกสะใจยังไงไม่รู้

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    1
    ง่ายออก เล่นในห้องตัวเองสิ = =''

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ทนครับเป็นแบบนี้กันแทบทุกคนแหละ ผมก็เป็นเกรดตกทีไรโดนบ่นให้เลิกเกม ตั้งใจเรียน
    แต่ผมก็ตอบกลับไปเหมือนเดิมทุกครั้งว่าผมจะตั้งใจเท่าเดิม ได้แค่ไหนก็แค่นั้น ผมติดคอมมา 5-6 ปีละ
    เกรดผมก็ขึ้นๆลงๆส่วนใหญ่จะขึ้นมากกว่าลง เกรดขึ้นทุกคนก็เฉยๆเกรดตกก็โดนเหมือนเดิมและผมก็ตอบแบบเดิม
    จนตอนนี้ที่บ้านเข้าใจว่ามาตรฐานผมเท่าเดิมตลอด ถ้าเกรดตกแปลว่าวิชาเรียนยาก ถ้าเกรดขึ้นแปลว่าวิชาเรียนง่าย

สรุปเลยคือขึ้นอยู่กับเวลา จขกท.ต้องรู้ตัวเองด้วยว่าเกรดตกเพราะเราเล่นเยอะจริงหรือวิชามันยาก
    และทางที่ดีผมขอแนะนำว่าอย่าให้ตัวเองพบว่าวิชามันยากทุกอย่าง เพราะนั่นแปลว่าตัวคุณเริ่มส่อแววไม่ดีแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    บางครั้งผู้ใหญ่ ก็อาจจะรู้เเค่คอมมีไว้เล่นเกมส์เเค่นั้นครับ
    เช่น smart phone เอาไว้โทรกับเล่นเกมส์ แต่เขาไม่รู้ว่า มันทำได้นอกเหนือจากนั้นเยอะเลยครับ
    คนแถวบ้านผมพวกสอดรู้ชอบนินทาบอกว่าวันๆไอ้เนี่ยมันเล่นเเต่เกมส์
    จนปัจจุบันผมได้เข้าทำงาน หน่วยงานราชการได้ อิจฉากันทั้งหมู่บ้าน ลูกไอ้คนนินทาหนะหรา ติดยาโดน ตร. จับ
    ติดคอมดีกว่าติดยาครับ เพราะมันไม่ผิด กฏหมาย

ปัจจุบันผมจบ ปวส เเต่มันอยู่ที่ว่าคุณทำงานอะไรมากกว่า . . .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimayong : 14th April 2013 เมื่อ 22:58

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เคยเป็น เคลียกับแม่เรียบร้อยแล้ว เคลียกับแม่ว่า / แม่ที่ทุกวันนี้ออกไปเที่ยวเพราะผมรับซ่อมคอมจากเพื่อนๆ คนรู้จัก หรือมีคนมาให้เอง ก็ตังนั้นแหละไปเที่ยวไม่เคยขอแม่เลยนะ
    แค่นั้นแหละแม่ปล่อยยาวเลยยยย

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    คอย ๆ คุย กัน สิ ครับบ ^^

ผม ยัง พอ จะ คุย ได้ อยู่ เลย อย่า ไป คิด มาก นะ ครับ

แต่ ยก เว้นน ( ยายย ผม ) 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,758
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมอยากบอกว่าที่ผมเรียนมาได้จนขึ้นปีสองเนี่ยเพราะเกมเลยคับ ยังจำกันได้มั้ยตอนที่เกม Diablo 2 กำลังบูมอ่ะ ผมโคตรติด แต่เกมมันภาษาอังกฤษเวลาจะทำเควสทีนี่มึนเลย ผมก็เลยเปิดดิกชันนารี่ แปลที่
    ละตัวเลยคับ เล่นมันทั้งวันทั้งคืน เล่นไปแปลไป จนตอนนี้ผมไม่เคยสอบตกอังกฤษเลยซักครั้ง (แต่คะแนนแค่พอถูไถ) ผมเล่นเกมตั้งแต่ป.2 จนตอนนี้ ป.ตรี ปี 2 ผมไปร้านเน็ตทุกวันหลังเลิกเรียนจนตอนนี้บางวันที่เจ้าของร้านไม่อยู่ เขาก็ให้ผมดูร้านแทน ได้ตังไปใช้วันละสองสามร้อย

เรื่องเล่นคอมแล้วติดเป็นเรื่องธรรมดา แต่เล่นแล้วก็ขอให้มีความรับผิดชอบเรื่องเรียนครับ จะได้ไม่เป็นภาระพ่อแม่

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ตอนอ่านหนังสือไม่เห็น ตอนเล่นเห็นทุกที

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมงงโค้กๆ ลูกเรียนวิทยาการคอมพ์ แต่ไม่ให้ลูกเล่นคอมพ์

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมอยู่คนเดียวตั้งแต่เด็กอยากโดนแม่บ่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ทนครับเป็นแบบนี้กันแทบทุกคนแหละ ผมก็เป็นเกรดตกทีไรโดนบ่นให้เลิกเกม ตั้งใจเรียน
    แต่ผมก็ตอบกลับไปเหมือนเดิมทุกครั้งว่าผมจะตั้งใจเท่าเดิม ได้แค่ไหนก็แค่นั้น ผมติดคอมมา 5-6 ปีละ
    เกรดผมก็ขึ้นๆลงๆส่วนใหญ่จะขึ้นมากกว่าลง เกรดขึ้นทุกคนก็เฉยๆเกรดตกก็โดนเหมือนเดิมและผมก็ตอบแบบเดิม
    จนตอนนี้ที่บ้านเข้าใจว่ามาตรฐานผมเท่าเดิมตลอด ถ้าเกรดตกแปลว่าวิชาเรียนยาก ถ้าเกรดขึ้นแปลว่าวิชาเรียนง่าย

สรุปเลยคือขึ้นอยู่กับเวลา จขกท.ต้องรู้ตัวเองด้วยว่าเกรดตกเพราะเราเล่นเยอะจริงหรือวิชามันยาก
    และทางที่ดีผมขอแนะนำว่าอย่าให้ตัวเองพบว่าวิชามันยากทุกอย่าง เพราะนั่นแปลว่าตัวคุณเริ่มส่อแววไม่ดีแล้ว
    วิชาที่ผมเรียนน่ะดูไปก็ไม่ค่อยยากหรอกครับแต่ มันตรงที่เรื่องที่ยากมากจนไม่รู้เรื่องดันออกไฟนอลตั้งครึ่งชุดบอกตามตรงปล่อยว่าง แต่อีกครึ่งชุดได้แน่นอน

ปล. ตัวที่พลาดคือวิชาภาคครับ Java 4 หน่วยกิต ได้ C+ ดึงลงมาบานข้อสอบเป็นอัตนัย(เขียนโปรแกรมโดยปากกาไม่ได้ตัวช่วย)ทั้งชุด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    แนะนำว่าแม่จะบ่นอะไรปล่อยแม่บ่นไปเลยครับ ถ้าเรารู้ว่าตัวเรากำลังทำอะไร แต่ถ้าคิดจะเถียงแม่ก็จะแพ้ตั้งแต่เริ่มคิดหรอก คุณเถียงไม่ชนะหรอก

ที่ว่าเถียงไม่ชนะไม่ได้ว่าเถียงแม่ไม่ชนะ แต่คุณ "เถียงตัวเองไม่ชนะ" ถ้าคิดจะเถียงแม่คุณก็แพ้ใจตัวเองตั้งแต่เริ่มคิดแล้วครับ

เถียงพ่อเถียงแม่ = แพ้ตัวเอง
    พ่อแม่บ่นมา ไม่บ่นไม่เถียง = ชนะใจตัวเอง มีความเป็นผู้ใหญ่ขี้นแล้วครับ
    ผมไม่เคยเถียงเลยครับ ได้แต่คิด เพราะที่บ้านผมเข้มงวดมาก จริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2fxwave อ่านกระทู้
    ง่ายออก เล่นในห้องตัวเองสิ = =''
    บ้านผมไม่มีห้องตัวเองครับ แล้วผมเล่นนอกห้องเพราะในห้องมันร้อน(ไม่มีแอร์นะที่บ้าน)

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมโดนประจำคับ ทำใจเอา

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    หึหึ ของผม แม่ผมให้ เล่น วันละ 3 ครั้ง ครั้งละ 1ชั่วโมง คิดดูสิ ผมจะเล่น LOL กว่าจะได้เล่น ก็เกือบจะหมดละ เห้อออ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    3
    ok I'm understand.
    Bossanowa

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ไม่ใช่เรื่องยากที่จะเข้าใจความรู้สึกนี้ 5555555555
    Dota 2
    :: My Facebook ::

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    แรงพลักดันไปสู่อนาคต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มาเล่นสงกรานกัน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    55+ อยู่มหาลัยโดนบ่น = = แปลกๆ

ของผมโดนตอน ม.ปลาย ติดมหาลัยแล้ว เลิกเลย 55+