ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

[ONE2UP] ArmA 2 + Arma 2 OA [FULL] สำหรับเล่น DayZ พร้อมวิธีติดตั้ง

ตัวเกม ArmA 2 + ArmA 2 OA แบบตัวเต็ม บางท่านอาจงงว่า ArmA 2 + ArmA 2 OA มันคนละอันกับ ArmA 2 CO หรือเปล่า
    เหมือนกันครับเพียงแค่ CO เขารวมทั้ง 2 ภาคไว้แล้ว ก่อนที่จะเล่น DayZ เราก็ต้องมารู้กันก่อนว่าจะต้องใช้อะไรบ้าง

1. ArmA 2 CO หรือ ArmA 2 + ArmA 2 OA
    2. DayZ Commander
    3. DayZ Mod
    4. โปรแกรมสุ่มคีย์ (ArmA2FO)

ซึ่งทั้ง 3 อย่างด้านบนนั้นที่นี้มีให้โหลดหมดยกเว้น ArmA 2 CO นะครับ

Minimum:

Processor: Intel Core 2.4 GHz or AMD Dual-Core Athlon 2.5 GHz

Memory: 1GB

Graphics: Nvidia Geforce 8600GT or ATI Radeon 3650 or faster with Shader Model 3 and 512 MB VRAM

DirectX: DirectX 9.0c

Hard Drive: 10 GB free space

Recommended:

Processor: Intel Core i5 or AMD Athlon Phenom X4 or faster

Memory: 2GB

Graphics: Nvidia Geforce GTX 260 or ATI Radeon HD 5770 or faster with Shader Model 3 and 896 MB VRAM

DirectX: DirectX 9.0c

Hard Drive: 20 GB free space

** สามารถลองเช็คเครื่องของคุณกับเกมที่ต้องการเล่นได้ที่ http://www.systemrequirementslab.com/cyri

ดาวน์โหลด ArmA 2 ขนาด 8.10GB.

ทั้งหมดมี 5 พาทนะครับ พาท 1-4 พาทละ 2GB. ส่วนพาท 5 ขนาด 126MB. (สามารถเลือกโหลดแทนกันได้ทั้งหมด)

ทางเลือกดาวน์โหลดที่ 1 สามารถซ่อมไฟล์ได้ 5% [ONE2UP]

PART1 :: PART2 :: PART3 :: PART4 :: PART5

ทางเลือกดาวน์โหลดที่ 2 สามารถซ่อมไฟล์ได้ 5% [ONE2UP]

PART1 :: PART2 :: PART3 :: PART4 :: PART5

ดาวน์โหลด ArmA 2 OA ขนาด 6.50GB.

ทั้งหมดมี 4 พาทนะครับ พาท 1-3 พาทละ 2GB. ส่วนพาท 4 ขนาด 512MB. (สามารถเลือกโหลดแทนกันได้ทั้งหมด)

ทางเลือกดาวน์โหลดที่ 1 สามารถซ่อมไฟล์ได้ 5% [ONE2UP]

PART1 :: PART2 :: PART3 :: PART4

ทางเลือกดาวน์โหลดที่ 2 สามารถซ่อมไฟล์ได้ 5% [ONE2UP]

PART1 :: PART2 :: PART3 :: PART4

ดาวน์โหลดโปรแกรมสุ่มคีย์ (ArmA2:FO.exe)

ดาวน์โหลด

เมื่อโหลดมาแล้วจะได้ไฟล์ RAR ชื่อมั่วๆ ให้ท่านทำการเปลี่ยนชื่อให้เรียงกัน อย่าลืมหละว่าอันไหนพาทอะไร เช่นถ้าโหลดมาแล้วไฟล์ชื่อมั่วๆ เราก็เปลี่ยนเป็น part1-part5 แล้วก็ทำการแตกไฟล์

วิธีติดตั้ง ArmA 2 และ ArmA 2 OA

ขั้นตอนการลง ArmA 2
    1. เมื่อโหลดเสร็จแตกไฟล์แล้วท่านก็จะพบโฟลเดอร์ "arma2"
    2. เข้าไปในโฟลเดอร์แล้วมองหา "Setup.exe" ดับเบิ้ลคลิก
    3. หน้าแรกที่ท่านจะเจอคือตัวเกม ArmA 2 จะถามหา "CD-Key" ให้เราใส่ "0000-0000-0000-0000-0000" แล้วกด "Next"
    4. หน้านี้มันจะถามว่า "Install to all user" ติดตั้งสำหรับทุก User ในเครื่องหรือเปล่าปกติแล้วผมลงจะไม่ติ๊ก ให้เรากด "Next" ไปได้เลย
    5. หน้าต่อมาให้เราติ๊กที่ "I accept the tems" แล้วก็ "Next"
    6. หน้าต่อมาจะเป็น Directory ให้เราเลือกลง อันนี้ผมไม่จำกัดลงที่ไหนก็ได้แนะนำที่ๆ HDD ว่างเยอะๆ เมื่อได้แล้วกด "Next"
    7. รอให้มันติดตั้งจนเสร็จ แล้วมันจะถามว่าติดตั้ง "ArmA 2 Battle Eye" หรือเปล่า ให้เรากด Cancle ไป (เป็นอันเสร็จการลง ArmA 2)

ขั้นตอนการลง ArmA 2 OA
    1. เมื่อโหลดเสร็จแตกไฟล์แล้วท่านก็จะพบโฟลเดอร์ "arma2-oa"
    2. เข้าไปในโฟลเดอร์แล้วมองหา "Setup.exe" ดับเบิ้ลคลิก
    3. หน้าแรกที่ท่านจะเจอคือตัวเกม ArmA 2 จะถามหา "CD-Key" ให้เราเปิดโปรแกรมสุ่มคีย์ "ArmA2FO.exe" ขึ้นมา
    4. ในโปรแกรมสุ่มคีย์ ช่องแรกเลือก "ArmA 2: OA" ใต้ช่องแรกที่เราเลือกให้เลือกเป็น "en" แล้วกด "Generate" 1 ทีเราก็จะได้คีย์มา
    5. นำคีย์ที่ได้ไปใส่ในตัวลง "ArmA 2 OA" ที่เราเปิดค้างไว้ให้นำคีย์บรรทัดบนขวาสุดมาใส่นะครับ แล้วก็กด "Next"
    4. หน้านี้มันจะถามว่า "Install to all user" ติดตั้งสำหรับทุก User ในเครื่องหรือเปล่าปกติแล้วผมลงจะไม่ติ๊ก ให้เรากด "Next" ไปได้เลย
    5. หน้าต่อมาให้เราติ๊กที่ "I accept the tems" แล้วก็ "Next"
    6. หน้าต่อมาจะเป็น Directory ให้เราเลือกลงไว้ที่เดียวกับที่เราลง "ArmA 2" นะครับจะโอเคกว่า
    7. รอให้มันติดตั้งจนเสร็จ แล้วมันจะถามว่าติดตั้ง "ArmA 2 OA Battle Eye" หรือเปล่า อันนี้ให้เราติดตั้งด้วยนะครับ (เพียงเท่านี้ก็เสร็จการลงทั้ง 2 ภ)

วิธีลง DayZ Commander, DayZ Mod และการ Update Patch ArmA 2 และ DayZ MOD

ขั้นตอนการลง DayZ Commander และ DayZ Mod
    1. ดาวน์โหลดตัวติดตั้ง DayZ Commander จาก http://www.dayzcommander.com/
    2. ติดตั้ง DayZ Commander ให้เสร็จเรียบร้อย
    3. เปิด DayZ Commander ขึ้นมา มองที่มุมบนขวาคลิกที่ "install/update"
    4. ถ้าเซิร์ฟที่ท่านเล่น VERSION อะไร (ดูจากไหนจากหลังชื่อเซิร์ฟเวอร์จะมีช่อง VERSION อยู่) ให้โหลดและอัพแพทตามนั้นนะครับ
    5. หัวข้อ ARMA 2 คือแพทสำหรับเกม ArmA 2
    6. หัวข้อ DayZ คือ การดาวน์โหลด Mod และการอัพแพทของ DayZ MOD
    7. คลิก "install" ที่ DayZ
    8. แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จการลง DayZ Commander และ DayZ Mod

กลุ่มรวมคนเล่น DayZ และโปรโมทเซิร์ฟเวอร์ DayZ

https://www.facebook.com/groups/DayZ.MOD/

** โปรดจำไว้กระทู้นี้แจกตัวเกมตัวเต็มแต่การลงและวิธีการต่างๆ เป็นคีย์เถื่อนท่านจะไม่สามารถเล่นเซิร์ฟเวอร์คีย์แท้ได้ ต้องหาเซิร์ฟเวอร์คีย์เถื่อนเล่นเท่านั้น

และโปรดทราบเอาไว้ว่าเซิร์ฟเวอร์ใน DayZ Commander 99.99% เป็นคีย์แท้ และคุณไม่สามารถเล่นกับเขาได้

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jhondominic : 7th November 2013 เมื่อ 08:02 เหตุผล: แก้ไขกระทู้ใหม่ทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ภาพยืนยันจากสมาชิกท่านอื่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ q1weasd123 อ่านกระทู้
    Arma 2 ภาคหลักเฉยๆอะนะ เล่นได้ 100% ไม่มีปัญหา
    ภาพครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ q1weasd123 อ่านกระทู้
    ส่วน Arma2 OA เล่นได้ 100% งับ
    ภาพๆ

หมดละครับภาพ -3- ถ่ายมาน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jhondominic : 13th November 2013 เมื่อ 14:17

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อยากบอกว่าแบบ Bit โหลดไม่ขึ้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodeem อ่านกระทู้
    อยากบอกว่าแบบ Bit โหลดไม่ขึ้นเลยครับ
    ลองดูใหม่นะครับ คนในกลุ่มยังบอกว่าวิ่งไวมาก อยู่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อยาก เล่น หวะะ ...

แต่ ดัน เจือก ใช้ On board

เฮ้ออ...

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 095474622 อ่านกระทู้
    อยาก เล่น หวะะ ...

แต่ ดัน เจือก ใช้ On board

เฮ้ออ...
    แย่เลยนะครับ เกมบ้านี้ก็กินสเปคสะเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เล่นเซิฟไรอ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมลงเกมแผ่น 2 ของภาค combind แล้วมันขึ้น error decompress 2029 อะครับ งงมาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถ้าไม่ได้โหลดจากที่นี้ ผมไม่สามารถช่วยคุณได้นะครับ ต้องขออภัย

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อัพขึ้น one2up หรือเว็บอื่นๆ ไม่ได้หรอครับ เว็บนี้วิ่งๆหยุดๆ วิ่งแค่ 20-40 kB/s เอง
    ส่วนบิทกดโหลดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นิ่งมาก 0 kB/s

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    นอกเรื่องหน่อยนะครับ พอจะรู้วิธีแก้ปัญหา Bad Serial Number Given In Setup ตอนเข้าเกมรึป่าวครับ
    FC Barcelona Forever ~

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    นอกเรื่องหน่อยนะครับ พอจะรู้วิธีแก้ปัญหา Bad Serial Number Given In Setup ตอนเข้าเกมรึป่าวครับ
    ลองเปลี่ยน CD-Key ดูครับ ตามนี้ http://dayz.in.th/viewtopic.php?id=4&page=2
    ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ว่า ตัว Setup ของ จขกท. นี้จะทำวิธีนี้ได้หรือปล่าว

อ่ออีกนิดครับ -- ที่ผมเคยเปลี่ยนผมเข้าไปในโฟรเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ มันจะมีไฟล์ option.cmd พอกดก็จะมีหน้าต่าง Console ขึ้นมา และทำตามเว็บต่อเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwsamza : 16th April 2013 เมื่อ 16:47

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยน CD-Key ดูครับ ตามนี้ http://dayz.in.th/viewtopic.php?id=4&page=2
    ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ว่า ตัว Setup ของ จขกท. นี้จะทำวิธีนี้ได้หรือปล่าว
    อ่อ ผมหมายถึงตอนเข้าเกมในเดสทอปอะครับ ไม่ใช่เข้าเกมในเกมครับ ตอนนี่้เซงมากๆ
    FC Barcelona Forever ~

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwsamza อ่านกระทู้
    อัพขึ้น one2up หรือเว็บอื่นๆ ไม่ได้หรอครับ เว็บนี้วิ่งๆหยุดๆ วิ่งแค่ 20-40 kB/s เอง
    ส่วนบิทกดโหลดไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นิ่งมาก 0 kB/s
    ได้ครับกำลังจะอัพลง Putlocker

และที่บอก Bit ช้าไม่รู้คนโหลดเยอะหรือเปล่าเพราะก่อนหน้านี้เขาโหลดกันวิ่งเต็มทุกคน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jhondominic อ่านกระทู้
    ได้ครับกำลังจะอัพลง Putlocker
    ขอบคุณมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    อ่อ ผมหมายถึงตอนเข้าเกมในเดสทอปอะครับ ไม่ใช่เข้าเกมในเกมครับ ตอนนี่้เซงมากๆ
    ผมก็ขึ้นแบบคุณอ่ะ แต่ผมใช้วิธีนี้ เข้าเล่นได้อ่ะ
    ถ้านอกเหนือจากนี้ผมคงตอบไม่ได้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwsamza : 16th April 2013 เมื่อ 16:50

กล่าวขอบคุณ
    2
    ตอนติดตั้งใส่คีย์ผิดครับ ลองไปดูวิธีเปลี่ยนคีย์ที่ กลุ่ม facebook เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ่า...เล่นได้ 100 % ครับ แต่ติดปัญหาที่ว่าหาเซิฟที่ให้ของเถื่อนนี้เล่นยากจังเลยครับ เข้าไปก็เจอแต่พวกใช้ โปร ทั้งนั้น. . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เคยค้างแต่ 35 50 แต่ทำไมผมค้าง 53% ได้หว่า รบกวนท่าน จขกท. ช่วยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อยากกลับมาเล่นอีกครั้ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    แต๊งกิ้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawat09 อ่านกระทู้
    เคยค้างแต่ 35 50 แต่ทำไมผมค้าง 53% ได้หว่า รบกวนท่าน จขกท. ช่วยด้วยครับ
    ค้าง 53% อะไรครับตัวเกม ผมไม่ได้ลงเป็น % นะเท่าที่ดูจะให้ดีถ่ายรูปมา

กล่าวขอบคุณ
    2
    เพิ่มช่องทางดาวน์โหลด One2Up แล้วนะครับ จะอัพให้เรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณครับ ^^
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

กล่าวขอบคุณ
    2
    เพิ่มช่องทางดาวน์โหลดของ Putlocker แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    แก้ไขไฟล์ Bit ใหม่