ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Ps3ซื้อเกมใหนมาเเล้วคุ้มที่สุดครับ

อยากได้เกมเเบบซื้อเเล้วเล่นยาวๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมถือว่ามี PC แล้วนะ เลยจะไม่แนะนำเกมที่ออกให้ PC นะครับ ยกเว้นบางเกมที่อาจจะ Port ให้ PC แย่ อย่าง Dark Souls ส่วนราคาจะเป็นการประมาณ และอ้างอิงจาก Z3 นะครับ เพราะถูกที่สุด

1.Demon's Souls 500-800 บาท บทเริ่มตำนานเกมสุดหินอัศวินเก็บวิญญาณที่มืดมนและมีมอนสเตอร์อลังการงานสร้างมากๆ มีระบบอัพเกรดดาบ/เลเวล หาเกราะ นานแน่กว่าจะจบเพราะตายแล้วตายอีกเป็น 100 รอบ
    2.Dark Souls 900-1390 บาท เกมคนละภาคกันกับ Demon Souls ด้านบน แต่เขียนเรื่องราวใหม่ ก็ยังคงความยากเอาไว้ให้เหงือไหลประสาทเสียได้เป้นอย่างดี นานแน่ๆเพราะตายบ่อยเหมือนเดิม แถมยาวกว่าภาคต้นด้วย
    3.Uncharted 1,2 900-1290 บาท แบบแพ็ครวม ภาค1 กับ 2 ราคาอยู่ที่ 900-1290 ภาคแรกภาพอาจจะงั้นๆ แต่สนุกการันตีได้ แต่พอภาค 2 เท่านั้นแหละภาพอย่างเทพสนุกมากๆด้วย
    4.Uncharted 3 1200-1400 บาท ภาค 3 ของซีรี่ด้านบนภาพสวยสุดยอดกว่า 2 ภาคแรกมากๆ แต่เกมซีรี่สนี้จะเหมือนเล่นจบได้ง่ายหน่อย เพราะมันไม่มีระบบอัพเกรดอะไร แต่ปริศนาบางอันอาจจะยากหน่อย
    5.Metal Gear Solid 4 700-900 บาท เล่นได้นานเหมือนกันเพราะฉากเยอะเหลือเกิน แต่ฉากเท่ๆทั้งนั้น ตัวเกมต้องเล่นนานแน่เพราะมันเกมแนวลอบฆ่า ท่าไม่ลอบฆ่ามันจะไปได้ยากนอกซะจากจะเล่น Easy
    6.Ni no Kuni: Wrath of the White Witch RPG ในแบบญี่ปุ่นมีภาษา Eng ภาพสวยการ์ตูนน่ารักเนื้อเรื่องดีมากๆเข้าใจไม่ยาก เดี๋ยวนี้หาเกมแบบนี้ในเครื่องใหญ่ไม่ค่อยได้แล้ว เคยเป็นเกมในเครื่อง DS เอามาทำใหม่ไฉไลมากๆ
    7.Killzone 3 700-900 บาท เกมยิงแนว FPS ภาพสวยสดที่อิงเรื่องราว Nazi อวกาศ ภาพสวยมันส์มากคอเกม FPS ต้องชอบ แต่เนื้อเรื่องอาจจะไม่ยาวเท่าไหร่
    8.Dragons Dogma 1290-1490 เกมแนวล่ามอนสเตอร์คล้ายๆ Dark Souls/Demon's Souls แต่มีระบบ AI เป็นเพื่อนช่วยล่า ท่าชอบเกมแนวล่ามอนสเตอร์แบบอลังการๆ ต้องชอบ แถมเล่นได้นานด้วย
    9.God of War 1,2,3 มีแพ็ครวม ภาค1,2 ราคา1100-1390 บาท เกมล้มเทพที่บรรยายด้วยคำพูดได้ยาก บอกได้คำเดียวว่าเทพกรีกที่นั่งอยู่บนบัลลังก์ ไม่ได้ตายดีซักตัวหรอก ระบบดี สนุก และแน่นอน ภาพสวยมาก
    10.Catherine 1490-1900 บาท เกมแนว Puzzle ปีนกล่อง มีฉากการ์ตูน เนื้อเรื่องสนุกปน Sexy 18+ มีฉากจบหลายแบบ ท่าเข้าใจภาษาก็จะสนุกเพลิดเพลินไปกับเนื้อเรื่อง Drama ตลกร้ายๆของผู้ชายที่กำลังโดนปีศาจสาวสวย Succubus ล่อลวง เกมไม่สั้นไม่ยาว แต่กว่าจะเก็บฉากครบ เกิน 50 ชม แน่ๆ
    RockStar Games Collection Edition 1 ราคา 1290-1490 บาท รวมแพ็ค 4 เกม สุดคุ้ม เป็นการรวมเกมจาก RockStar 4 เกม ชื่อนี้การันตีระยะเวลาการเล่นกับความสนุกเพลิดเพลินได้แน่นอน
    รายชื่อเกมในกล่อง 1 Red Dead Redemtion เกมแนว GTA แต่ในยุคคาวบอย เถื่อนดิบโหด ขี่ม้าแว้นไล่ยิงทำเควสล่าค่าหัว เนื้อเรื่องสนุกภาพสวย เกมนี้ชาว PC แทบคลั่ง เพราะมันดันไม่ลง PC ซะงั้น เพชรของ Console เท่านั้น
    รายชื่อเกมในกล่อง 2 L.A.Noire เกมแนวสืบสวนสอบสวน กึ่งเกือบ GTA แต่ไม่ใช่ เน้นสืบสวนเค้นข้อมูลจากผู้ต้องหาและจับผิดคำให้การผู้ต้องหาผ่าน ท่าทาง คำพูด อารมณ์ สนุกตื่นเต้น แต่บังคับไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่ ต้องเก่งภาษาด้วย
    รายชื่อเกมในกล่อง 3 GTA:Liberty City ก้เกม GTA น่ะแหละนะ ไม่ต้องบรรยายมาก รู้ๆกันอยู่แล้ว
    รายชื่อเกมในกล่อง 4 MidNight Club:Los Angeles เกมขับรถ แข่งรถ แต่งรถ แนว Open World ในแบบ RockStar แต่งรถได้เยอะพอตัว บังคับง่ายและสนุกมากๆ

แค่นี้ก่อน เหนื่อย แนะนำให้ซื้อเกม Exclusive มาเล่นก่อนนะครับแต่ท่าท่านไม่มี PC ก็อย่าลืมตระกูล Batman,AssCreed ล่ะ เล่นได้นานแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 17th April 2013 เมื่อ 10:18

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมจัดuncharted3ไปครับได้เกมปรัมาณวันเสาร์ มีอะไรเเนะนำเพิ่มใหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมให้ Heavy Rain ครับ เล่นไปเหมือนได้ดูหนังดีๆ ไปเรื่องนึงเลยครับ เล่นแบบไม่ต้องดูบทสรุปเลยจะสนุกตื่นเต้นมาก ภาพสวย แต่จะมีบั๊กนิดๆหน่อยๆ บ้าง

ถ้าเล่นยาวให้ Series Unchared ครับ โดยเฉพาะภาค 3 ออนไลน์สนุกมาก

Metal Gear 4 ก็สนุกครับ ดราม่าดี แต่ต้องเคยเล่นภาคก่อนหน้ามาด้วยถึงจะเล่นได้สนุกเข้าถึงเนื้อเรื่อง ถ้าเล่นแบบละเอียดก็เล่นได้นานพอสมควรครับ

Red Dead Redemtion อันนี้ก็ห้ามพลาดครับสนุกมาก

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Infamous 1-2 ก็ใช้ได้ครับ มนุษย์ไฟฟ้าแนว Open World สนุกดีครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    เออแบบยาวๆเล่นเป็นร้อยชั่วโมงเลยปะครับ ? ลองดูนะมี ps3 ไม่มี JRPG เทพๆก็เหมือนไม่ได้ซื้อ ps3 เช่นกัน

Eternal Sonata
    Folklore
    Valkyrie Chronicle
    Final Fantasy XIII
    Final Fantasy XIII-2
    Star Ocean 4 The Last Hope International
    Resonance of Fate
    Valkyrie Chronicle
    Atelier Rorona Alchemist of Arland
    NIER
    ทุกภาคที่ขึ้นต้นว่า Tales Of เทพ !

ถ้าไม่ชอบ rpg เกมที่เล่นได้เกิน15ชั่วโมง
    Infamous
    Infamous 2
    Castlevania Lord Of Shadow
    Sport Champion 1-2 (ผมเล่นเป็นร้อยชั่วโมงอะ 55)
    Reddead Redemtion
    Demon's Souls
    Dragon Dogma
    ทุกเกมที่ว่ามาแผ่นราคา 800-1400 ยกเว้น Tales Of 2xxx

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    มันอยู่ที่ท่าน ชอบเกมส์แนวไหน .. .

ตัวละครชอบแบบไหนนะ ! ผมว่า

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    uncharted series กับ FIFA series มีแค่2เกมส์เล่นมา2ปีกว่าแล้ว ยังไม่เบื่อซักที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แนะนำ Dark soul ครับถ้าใจด้านพอ ผมก็พึ่งแพลตได้ น้ำตาจะไหล