ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Bethesda แจ้ง ยุติพัฒนาและอัพเดตเกมส์ Skyrim & Xbox รุ่นใหม่ ใช้ซีพียู AMD ลอกคราบ PC เพียวๆ

Bethesda แจ้ง ยุติพัฒนาและอัพเดตเกมส์ Skyrim

Bethesda ยุติพัฒนาเกมส์ Skyrim และหันไปทำเกมส์ใหม่แล้ว

Bethesda ออกมายืนยันว่า ทางบริษัทฯจะยุติการพัฒนาและอัพเดตเกมส์ The Elder Scrolls: Skyrim หลังเริ่มต้นพัฒนาเกมส์มานานถึง 6 ปี ระบุ เตรียมพร้อมกับเกมส์ตัวใหม่

ทีมงานจาก Bethesda กล่าวว่า เกมส์ Skyrim เริ่มต้นพัฒนาเกมส์ตั้งแต่ปี 2006 ออกแบบเกมส์เพื่อให้ประสบความสำเร็จแบบเหนือความคาดหมาย ทั้งนี้ในปี 2013 นี้ ทางทีมงานก็จะดูแลเรื่องการแก้ปัญหาเรื่องบัคต่างๆ, บัคจาก DLC ตัวใหม่ของเกมส์ Skyrim และสนับสนุนเรื่อง Steam Workshop

นอกจากนี้ ทางทีมงาน ก็ได้เริ่มต้นพัฒนาเกมส์ใหม่และเป็นโปรเจคที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยทำมา

เกมส์ The Elder Scrolls: Skyrim เป็นเกมส์ Action-RPG บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3 เป็นเกมส์ RPG บรรจุเนื้อหาเกมส์ไว้มากที่สุด และมีสิ่งที่สำรวจในเกมส์มากมาย และสนุกกับการพัฒนาตัวละครเพื่อต่อสู้กับศัตรูตัวโหดๆ

Xbox รุ่นใหม่ ใช้ซีพียู AMD ลอกคราบ PC เพียวๆ

Durango – Xbox 720 มีไส้ในจากเครื่องคอมฯล้วน ต่างจากรุ่นที่แล้วมา

แหล่งข่าว รายงานว่า เครื่องเล่นเกมส์ Xbox รุ่นใหม่ มีการออกแบบฮาร์ดแวร์คล้ายคลึงกับคอมพิวเตอร์ที่ใช้งานปัจจุบัน ด้านซีพียูที่ใช้งานจะใช้ของค่าย AMD ซึ่งเป็นซีพียูที่ใช้กับเครื่องคอมพิวเตอร์ ไม่เหมือนกับรุ่นก่อนที่ออกแบบซีพียูเพื่อการใช้งานแบบเฉพาะ

สำหรับสาเหตุที่ ทาง Microsoft เลือกที่จะผลิตเครื่องเกมส์ที่อิงสถาปัตยกรรมคอมพิวเตอร์ที่ใช้งานทั่วไป เพราะเป็นการช่วยลดต้นทุนในการผลิต และง่ายต่อการพัฒนาทั้งซอฟท์แวร์และฮาร์ดแวร์ ทำให้ผู้เล่นอาจสามารถเข้าถึงต่อราคาเครื่องเกมส์ที่ถูกกว่ารุ่นก่อนๆได้ และทำให้ผู้พัฒนาเกมส์พัฒนาเกมส์ใหม่ๆง่ายขึ้นอีกด้วย

ด้านสำนักข่าว Bloomberg เคยรายงานว่า Xbox รุ่นใหม่ จะใช้ซีพียูของ AMD แบบ x86 โดยเป็นซีพียูรุ่น Jaguar ที่รวมเข้ากันกับการประมวลผลกราฟิก (GPU) อีกด้วย

นอกจากนั้น รายงานข่าวระบุว่า Xbox รุ่นใหม่ จะไม่สามารถเล่นเกมของ Xbox 360 เนื่องจากเทคโนโลยีของเครื่องเกมส์ไม่เข้ากัน

สำหรับ Xbox รุ่นใหม่ คาดการณ์กันว่าจะเปิดตัวช่วงปลายเดือนพฤษภาคม 2013 ส่วนกระแสข่าวที่จะเปิดตัวช่วงปลายเดือนเมษายน 2013 นั้น อาจเป็นไปไม่ได้ เพราะ ด้วยปัจจัยภายนอกที่กระแสข่าวของ PlayStation 4 จาก Sony ยังเกิดขึ้นอยู่ และไม่อยากให้ดูเหมือนว่าเป็นการแข่งขันระหว่าง 2 ค่ายกันด้วย

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ทำไมมันตีกันกับข่าวนี้หว่า http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=178646

ข่าวนี้บอก ยุติการพัฒนา แต่อีกข่าวบอกยังคงสนับสนุนและอัพเดทเรื่อยๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ทำไมมันตีกันกับข่าวนี้หว่า http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=178646

ข่าวนี้บอก ยุติการพัฒนา แต่อีกข่าวบอกยังคงสนับสนุนและอัพเดทเรื่อยๆ
    ใช่ ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น ตอบฉันที อย่าหยุดเลยนะผมชอบมากเกมนี้ หรือไม่ก็ทำ The Elder Scrolls ภาคใหม่ไปเลยยิ่งแจ่ม
    [IMG][/IMG]

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ชักสับสน 2 ข่างเหมือนกันแต่เนื้อหาต่างกัน ใครก็ได้ชี้แจ้งทีครับ !!

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อยู่ดีๆก็จะลอยแพ Skyrim ซะงั้น

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    มันตีกับข่าวด้านบน นะครับ อันนี้ว่าจะไม่ทำต่อ อีกอันว่าจะทำต่อ เอี๊ก !! ยังไง คนเสพข่าว งง สะแล้ว

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    เอาไงแน่ท่าน ชักงงกับกระทู้skyrimวันนี้

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ทาง IGN แจ้งออกมาครับว่าจะ "ไม่มี DLC ใหม่อีกต่อไปแล้ว"

จะ "มีเพียงการอัพเดทเล็กน้อย" เท่านั้นครับ

เพราะทาง Bethesda จะเดินหน้าทำเกมใหม่แล้ว

http://ap.ign.com/en/news/6099/no-fu...eam-moving-on-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ว่าแต่ Xbox ตัวใหม่จะใช้ซีพียูจากค่าย AMD จริงๆอ้ะ น่าสนนะ PS4 ก็มีข่าวว่าใช้ AMD เหมือนกัน ^_^

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ยังอัพเดทต่อครับ เพราะ เวอร์ชั่น 1.9 ของ Skyrim ยังเป็น Beta อยู่
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ถ้าที่สุดแล้ว ใส่ใน Xbox ใหม่ เป็น PC จริงๆ แล้วตรูจะซื้อ PC ที่อัพเดทใส่ในไม่ได้มาทำอะไร ????

เข้าใจว่ามันช่วยให้ง่ายต่อการ พอร์ตเกม แต่ถ้าเกม คอลโซล และ PC มันเหมือนกันแล้วไซร้ งั้นก็ถึงจุดจบของ Exclusive Xbox ไปโดยปริยาย
    It's Good For You !!!!!

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อัพเดทแพทใหม่ก็ยังดี 1.9 ยังมีบัคอยู่เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    คืองี้ครับ เขาหยุดพัฒนาภาค 5 แล้วแต่อาจไม่หยุดพัฒนาภาคอื่นๆ ที่จะตามมา ซึ่งซีรี่นี้เป็นที่นิยมมากคงไม่หยุดเท่านี้

หรือเขาอาจกำลังพัฒนาภาคต่ออยู่ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ถ้าที่สุดแล้ว ใส่ใน Xbox ใหม่ เป็น PC จริงๆ แล้วตรูจะซื้อ PC ที่อัพเดทใส่ในไม่ได้มาทำอะไร ????

เข้าใจว่ามันช่วยให้ง่ายต่อการ พอร์ตเกม แต่ถ้าเกม คอลโซล และ PC มันเหมือนกันแล้วไซร้ งั้นก็ถึงจุดจบของ Exclusive Xbox ไปโดยปริยาย
    ยังไง งง - - มันคือ hardware ไม่ใช่ตัวเกมส์ มาอะไรจุดจบ

เหมือนๆที่เขาว่า AI Bioshock บนคอมฉลาดกว่าบน คอนโซล ?

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    Skyrim ยังเล่นไม่จบเลยพูดจริง เล่นหลายรอบ ไม่เหมือนเดิมสักรอบ

แต่ก็อยากเห็นThe Elder Scrolls ภาคใหม่อยู่นาาา จะเป้นยังไงหว่า อิอิ

ส่วนเรื่อง Xbox ผมไม้รู้ครับ จะไปทาง PS4
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ก็ในเมื่อ Hardware PC คล้ายคลึงกันกับ Xbox รุ่นใหม่ มันจะทำให้การทำเกม Xbox ง่ายขึ้นก็จริง

มันก็จะมีผลทำให้ Exclusive บนเครื่อง Xbox น้อยลง เพระมันสามารถพอร์ทไปลงให้ PC ได้ง่ายๆ ก็จะกลายเป็นว่า Xbox อาจจะมีแค่ Timed Exclusive ทำให้ได้เล่นก่อน และ PC ได้เล่นทีหลัง

ทำให้เกม PC กับ Xbox มีความคล้ายคลึงกันมาก แบบนี้มันจะดึงลูกค้ากันเองระหว่าง PC กับ Xbox ครับ (ไม่ต่างอะไรกับที่เป็นอยู่ในขณะนี้เลย)

และยิ่งระบบออนไลน์ของ Xbox จำเป็นต้องเสียเงินด้วย และ Xbox รุ่นใหม่อาจจะต้องต่อออนไลน์ตลอดเวลาด้วย มันก็ยิ่งน่าคิดว่า ทำไมไม่ประกอบเอา PC ดีดีไปเลยซักเครื่องล่ะ?

และท่า Console เครื่องไหนมีเกมที่คล้ายกับเกมที่ลงให้ฝั่ง PC มากเกินไป ก็คงจะพอเดาออกล่ะนะ ว่าคนจะหันไปหาเครื่องไหนแทน... แต่อย่างว่าเครื่องมันยังไม่ออก คิดกันเล่นๆก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    หลายๆเกมก็ไม่มีให้เล่นใน PC นะครับ ไม่ต้องห่วงหรอก

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เอ้า นึกว่าจะมี DLC ต่ออีก หอกยังไม่ได้ใช้เลยอ่ะ

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    รีบกลับมาน่ะ...Elder Scrolls เรารอนายอยู่
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ก็ในเมื่อ Hardware PC คล้ายคลึงกันกับ Xbox รุ่นใหม่ มันจะทำให้การทำเกม Xbox ง่ายขึ้นก็จริง

มันก็จะมีผลทำให้ Exclusive บนเครื่อง Xbox น้อยลง เพระมันสามารถพอร์ทไปลงให้ PC ได้ง่ายๆ ก็จะกลายเป็นว่า Xbox อาจจะมีแค่ Timed Exclusive ทำให้ได้เล่นก่อน และ PC ได้เล่นทีหลัง

ทำให้เกม PC กับ Xbox มีความคล้ายคลึงกันมาก แบบนี้มันจะดึงลูกค้ากันเองระหว่าง PC กับ Xbox ครับ (ไม่ต่างอะไรกับที่เป็นอยู่ในขณะนี้เลย)

และยิ่งระบบออนไลน์ของ Xbox จำเป็นต้องเสียเงินด้วย และ Xbox รุ่นใหม่อาจจะต้องต่อออนไลน์ตลอดเวลาด้วย มันก็ยิ่งน่าคิดว่า ทำไมไม่ประกอบเอา PC ดีดีไปเลยซักเครื่องล่ะ?

และท่า Console เครื่องไหนมีเกมที่คล้ายกับเกมที่ลงให้ฝั่ง PC มากเกินไป ก็คงจะพอเดาออกล่ะนะ ว่าคนจะหันไปหาเครื่องไหนแทน... แต่อย่างว่าเครื่องมันยังไม่ออก คิดกันเล่นๆก็พอ
    ผมว่าไม่ใช่ละครับ ที่Hardware คล้าย PC เเล้วจะเอาแผ่น xbox ขึ้นมาเปิดบนคอมได้ เรื่องพอร์ทมันก็เเล้วแต่ไมโครซอฟต์เขาครับ ถ้าอย่างงั้นที่เขาไม่พอร์ท gear of war หรือ halo ลง pc ก็เป็นเพราะมันพอร์ทยากหรือยังไงครับ ไม่เกี่ยวอยู่เเล้่ว ยังไง halo หรือ forza หรือ gear of war ก็ยังคงเป็น EX ฝั่ง xbox อยู่ แต่ที่เห็นๆเขาเลือกเอาบางเกมส์มันลงคอมด้วย ก็เพราะว่าลงไปมันก็ไม่ได้เกิดผลเสียอะไรครับ เพราะยังไงเขาก็ไม่ได้ไปลงฝั่ง ps อยู่เเล้ว มันจะไปเกี่ยวอะไรกัน hardware ไม่เหมือนคอมเเล้วทำให้ไมโครซอฟต์ไม่พอร์ทเกมส์ลง pc - - มันจะ ex ไม่ ex นั้นเรื่องของเขาอีกทีนึง ผมเองก็ไม่ใช่เง๊กเซียนหรอกที่จะมาเดาความคิดไมโครซอฟต์ออก แต่ก็น่าจะรู้ๆกันว่าเกมส์มันจะ ex ไม่ ex ไม่ได้เกี่ยวกับ hardware เลย

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผม่ ไม่เชื่อ ว่า sky rim จะ ไม่มี dlc ต่อแล้ว T.T เสียใจน่ะเฟ้ย แล้ว redguard และ และ The thomolr DLC ล่ะ