ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เกมในSteam

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Question เกมในSteam

พอดีผมสนใจ ไอเจ้า Day-z อะ งับ

เลยอยากสนับสนุนแท้ เขา ^^

สมมุติว่าผมซื้อมาแล้วนะครับบ แล้ว ลงวินโด้ใหม่

ผมต้องซื้อเกมใหม่ไหมครับบ (เกมมันหายย หมด เกมฟรีนะครับ) ((ถ้าไม่ซื้อ ขอวิธีกู้เกมกลับมาด้วยครับ ^^))

ถ้าซื้อ ผมต้อง ซื้อ ตัว ARMA II และ Arma II: Operation Arrowhead ใช้ ไหม ครับ

ARMA II $12.99 USD และ Arma II: Operation Arrowhead $19.99 USD

รวมแล้ว 32.98 33 ไป ละ กัน (เงินไทย) 1290 บาท (by. http://www.gamefilling.com/th/)

(ผมจะซื้อมาดองไว้นะครับ ^^)

ผมคงเล่นไม่ได้แน่ เพราะ ไม่มีการ์ดจอ (ของผมเอาไปให้แฟนใช้ ) ไอเจ้า 210 นั้น อะครับ

นี้คือการซื้อเกมแรกของผมนะครับ
    ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ ^^

------

พี่ ๆ ทั้ง หลายครับ

ผมจะซื้อเกมใน Steam (ไม่ใช่ Steam Wallet (แพงไป))

เขาบอกมีประเภทการจ่ายเงิน เช่น
    - click and buy
    - webmoney
    - visa
    - mastercard
    - american express
    - discover
    - jcb
    -paypal

จาก OCZ

(พอดีผมมีบัตร เดบิต ของ กรุงไทย (มันมีบอก Visa พอดี) )

แล้วยังงี้ซื้อเลยได้ไหมม ^^ (ต้องไปเปิดอะไรก่อนไหมม)

นี้ คัฟ บัตรผม (แบบนี้เลย)

--------- หลังจากนั้นน

------- คำแนะนำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    สมัครใหม่น่าจะมีกว่าครับ เสียค่าบัตร 400 บาทเอง ถ้าเงินในบัญชีน้าหายเดี่ยวโทดเราอีก 555+

วิธีสมัครก็นี่เลย

http://www.kasikornbank.com/TH/Perso...bShopping.aspx

ผมใช้กสิกรไทยเวลาสมัครเพื่อซื้อเกมใน Steam ของผม

1.ไปที่ตู้แล้ว K-Cyber Banking และ K-Web Shopping Card”

2.มันจะให้ใส่เบอร์ มือถือของเรา

3.แล้ววันต่อมาจะได้รหัสมาที่มือถือครับเป็นรหัสอะไรไม่รู้ เอาไป Login ใน https://online.kasikornbankgroup.com...in.jsp?lang=th ครับ

4.แล้วใส่ Id password ที่เราจะใช้ครับจบครับ

ปล.เบอร์มือถือสำคัญสุด เพราะเวลาจะดูบัตรต้องใช้ แล้วเวลาโอนเงินด้วย แต่ผมจำเลขได้หมดละ ซื้อบ่อย 555+
    ขอบคุณมาก คัฟ ^^ (เริ่มสน ใจ จิง ๆ ซะ แล้ว สิ )

(( ตอนี้ในความคิดผมนะ))

ไปยกเลิก KTB สมัคร กสิกรไทย

แต่ต้องรอเวลาก่อนละครับ ^^

ตอนนี้ยังไม่มีเวลา เลยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 17th April 2013 เมื่อ 12:20

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่หรอกครับ เกมส์ที่เราซื้อมันจะติดอยู่กับ ID steam ถ้าไปเล่นเครื่องอื่นหรือลงโปรแกรมใหม่ ก็สามารถ Login แล้วโหลดเกมส์ที่เคยซื้อมาแล้วได้ครับ
    แต่ถ้ามีการเปลี่ยน เครื่องหรือระบบใหม่ มันจะส่ง code มาทาง email ให้ยืนยันครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ไม่ต้องซื้อใหม่คับ เพราะถ้าต้องซื้อใหม่คนไม่ซื้อแน่คับ ลงวินโดว์ใหม่ครั้งนึงซื้อเกมครั้งนึง ราคาก็ไม่ใช้100-200บาทด้วย
    ถ้าซื้อแนะนำซื้อ ARMA II Combine Operation อ่ะคับ มันจะได้ทั้ง2ภาคทีเดียวเลยคับ
    Cpu Intel core i3 4130/Mainboard GigaByte B85M-HD3/Ram 4GB DDR3/VGA Asus HD 7750

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ซื้อ ARMA II COMBINE OPERATION $24.99=฿700 กว่าบาทครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขอบคุณมาก นะ ครับ ^^

ฮู้... รอดด (ประหยัดตังผม ได้เลยนะเนี่ย )

ถ้าผมซื้อมาดองงไว้ (จะดีไหมมครับ ^^ )

แนะนำหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ซื้อ ARMA II COMBINE OPERATION $24.99=฿700 กว่าบาทครับ
    พี่ ครับ ^^

มัน 930 บาท นะ ครับ (by. http://www.gamefilling.com/th/)

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    นั่นมันในเว็บ ใน Steam ถูกกว่านั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    .. ตอบ หน่อย ครับบ ^^ (คำถามสุดท้ายย แล้ว คัฟฟ สงสัยมานาน )

แต่ไม่กล้าเสี่ยงง ซื้อ กัวว (จิง จิง คัฟ )

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขออนุญาติดัน นิดนึงนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    285
    ... ไม่มีใครมาตอบเลย หรออ
    ช่วยผมหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    - -" ซื้อไม่ได้่อะครับ

ทำไง (หรือต้องไปเปิด บริการ verified by visa กรุงไทย ก่อนครับ (ตอนนี้เซง ๆ แล้ว นิ))

(ซื้อเองถูกกว่านี้ครับ ^^)

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    - - เอิ่มซื้อมาลง win ใหม่มันยังอยุ่ในบัญชีแล้วถ้าซื้อกับคนอื่น 790 หรือ 890 จำไม่ได้แล้ว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมก็มีบัตรกรุงไทยนะครับแบบ จขกท.เลย เห็นทางเจ้าหน้าที่บอกไม่สามารถซื้อของทางออนไลน์ได้นะครับนอกจากมันจะverified by visa กรุงไทยจริงๆ ซึ่งตอนนี้ยังซื้อของทางSteamไม่ได้ครับ ผมแนะนำให้เปิดกับกสิกรจะดีกว่านะครับซื้อได้หมดทุกที่ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    แนะนำให้เปิดของกสิกรไทยอีกคนครับ ถ้าเปิดของกสิกรผมบอกได้ทุกขั้นตอนครับผมก็ใช้บัตรกสิกรไทยอยู่

แล้วเกมผมแนะนำรอ dayz standalone เพราะตอนนี้คุณซื้อมาดองอย่างเดียว หรือไม่ก็รอซื้อวันที่มันลดก็ได้ครับ นิผมแนะนำ เฉยๆนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tazaa71 อ่านกระทู้
    ผมก็มีบัตรกรุงไทยนะครับแบบ จขกท.เลย เห็นทางเจ้าหน้าที่บอกไม่สามารถซื้อของทางออนไลน์ได้นะครับนอกจากมันจะverified by visa กรุงไทยจริงๆ ซึ่งตอนนี้ยังซื้อของทางSteamไม่ได้ครับ ผมแนะนำให้เปิดกับกสิกรจะดีกว่านะครับซื้อได้หมดทุกที่ครับ
    พี่ที่นั้นเขาบอกผมนะ ถ้าจะเปิด verified by visa ต้องมีเงินเข้า ออก หมึ่น นึง ผมอึงง เลยย

แล้ว กสิกรไทยนี้ ไม่ต้องเปิดอะไรใช้ปะ เข้าที่ Visa แล้วใส่หมายเลขบัตรเลย (ใช่ปะ ถ้าใช้ผมจะได้เอาของน้าตอนนี้เลย ^^)

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bird11266 อ่านกระทู้
    แนะนำให้เปิดของกสิกรไทยอีกคนครับ ถ้าเปิดของกสิกรผมบอกได้ทุกขั้นตอนครับผมก็ใช้บัตรกสิกรไทยอยู่

แล้วเกมผมแนะนำรอ dayz standalone เพราะตอนนี้คุณซื้อมาดองอย่างเดียว หรือไม่ก็รอซื้อวันที่มันลดก็ได้ครับ นิผมแนะนำ เฉยๆนะครับ
    dayz standalone OK คัฟ ^^ ใช่ คัฟ ซื้อ มา ดองง ไว้

dayz standalone นี้ เปน Mod ใหม่ หรือ มัน อัพ เดรทคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 095474622 อ่านกระทู้
    พี่ที่นั้นเขาบอกผมนะ ถ้าจะเปิด verified by visa ต้องมีเงินเข้า ออก หมึ่น นึง ผมอึงง เลยย

แล้ว กสิกรไทยนี้ ไม่ต้องเปิดอะไรใช้ปะ เข้าที่ Visa แล้วใส่หมายเลขบัตรเลย (ใช่ปะ ถ้าใช้ผมจะได้เอาของน้าตอนนี้เลย ^^)
    เอ้ยย จริงหรอครับในบัญชีผมก็มีเงินเกินนะครับแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ตอนนั้นผมก็โทรไปหาทางCall centerกรุงไทยเหมือนกันเค้าบอกยังไม่สามารถใช้ได้เลยตอนนั้นผมหงุดหงิดมากๆนะเพราะถามทางเจ้าหน้าที่แล้วว่าซื้อได้ ส่วนทางกสิกรไทยใช้ได้เลยครับนอกจากทางน้าของคุณจะยังไม่ได้ลงทะเบียนบัตรเดบิตตรงตู้เอทีเอ็มไม่งั้นก็ยังซื้อไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tazaa71 อ่านกระทู้
    เอ้ยย จริงหรอครับในบัญชีผมก็มีเงินเกินนะครับแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ตอนนั้นผมก็โทรไปหาทางCall centerกรุงไทยเหมือนกันเค้าบอกยังไม่สามารถใช้ได้เลยตอนนั้นผมหงุดหงิดมากๆนะเพราะถามทางเจ้าหน้าที่แล้วว่าซื้อได้ ส่วนทางกสิกรไทยใช้ได้เลยครับนอกจากทางน้าของคุณจะยังไม่ได้ลงทะเบียนบัตรเดบิตตรงตู้เอทีเอ็มไม่งั้นก็ยังซื้อไม่ได้ครับ
    จิง คัฟฟ ... ตอนนั้นผมไป ถอนอายัดพอดี ก้เลยถาม
    ...
    ส่วน กสิกร นี้ไปลงทะเบียนที่ ตุ้เลย (แจ๋ม จิง )

กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 095474622 อ่านกระทู้
    พี่ ครับ ^^

มัน 930 บาท นะ ครับ (by. http://www.gamefilling.com/th/)
    700-799 กว่า บาท นะฮับ

ส่วน ซื้อแบบทรู 890 บางร้าน ขาย 990

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    จิง คัฟฟ ... ตอนนั้นผมไป ถอนอายัดพอดี ก้เลยถาม
    ...
    ส่วน กสิกร นี้ไปลงทะเบียนที่ ตุ้เลย (แจ๋ม จิง )
    แต่ถ้าน้าของคุณสมัครนานแล้วก็น่าจะใช้ได้แล้วหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    แต่ถ้าน้าของคุณสมัครนานแล้วก็น่าจะใช้ได้แล้วหล่ะครับ
    .. น้าผมมีบัตร แล้ว ต้อง ไป อีก สมัคร ใช้ไหมครับ (ผมก็ไม่แน่ใจ)

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    700-799 กว่า บาท นะฮับ

ส่วน ซื้อแบบทรู 890 บางร้าน ขาย 990
    700-799 นี้ ฝาก ที่ ไหน ละ ครับ

ผม เหน แมร้ง เอา กำ ไร เยอะ จุงงง

กล่าวขอบคุณ
    82
    .. น้าผมมีบัตร แล้ว ต้อง ไป อีก สมัคร ใช้ไหมครับ (ผมก็ไม่แน่ใจ)
    อันนี้ผมหมายถึงว่าเห็นคุณจะใช้บัตรของน้าหรือปล่าว ถ้าใช้ของน้าก็ใช้ได้แล้วหล่ะครับ แต่ถ้าจะสมัครใหม่เป็นส่วนตัวของจขกท.เอง ก็ไม่มีปัญหาครับสมัครไม่ยาก แค่มีบัตรประชาชนกับสมุดบัญชีของกสิกรครับ(ถ้าไม่มีสมุดบัญชีก็เปิดบัญชีใหม่เลยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    201
    dayz standalone OK คัฟ ^^ ใช่ คัฟ ซื้อ มา ดองง ไว้

dayz standalone นี้ เปน Mod ใหม่ หรือ มัน อัพ เดรทคัฟ
    เป็นตัวเกมเลยครับไม่ใช่ Mod เขาสร้างใหม่ขึ้นมาอีกทีครับ เปิดมาคนน่าจะเยอะแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    201
    สมัครใหม่น่าจะมีกว่าครับ เสียค่าบัตร 400 บาทเอง ถ้าเงินในบัญชีน้าหายเดี่ยวโทดเราอีก 555+

วิธีสมัครก็นี่เลย

http://www.kasikornbank.com/TH/Perso...bShopping.aspx

ผมใช้กสิกรไทยเวลาสมัครเพื่อซื้อเกมใน Steam ของผม

1.ไปที่ตู้แล้ว K-Cyber Banking และ K-Web Shopping Card”

2.มันจะให้ใส่เบอร์ มือถือของเรา

3.แล้ววันต่อมาจะได้รหัสมาที่มือถือครับเป็นรหัสอะไรไม่รู้ เอาไป Login ใน https://online.kasikornbankgroup.com...in.jsp?lang=th ครับ

4.แล้วใส่ Id password ที่เราจะใช้ครับจบครับ

ปล.เบอร์มือถือสำคัญสุด เพราะเวลาจะดูบัตรต้องใช้ แล้วเวลาโอนเงินด้วย แต่ผมจำเลขได้หมดละ ซื้อบ่อย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bird11266 : 17th April 2013 เมื่อ 12:16

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: