ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1

Call of Duty MW3 เซิฟ 4D1 (เซิฟเถื่อนเล่นฟรี)

[B]
    Call of Duty MW3 เซิฟ 4D1
    (เซิฟเถื่อนเล่นฟรี)

ใครอยากเล่นกับพวกเรา มาคุยกันได้ในกลุ่มนี้น่ะครับ >>Black Dogs<< เพราะ master admin ก็อยู่กลุ่มนี้ครับ

เผื่อใครอยากจะเป็น member เซิฟไทยก็มาขอ master admin ในกลุ่มนี้ได้ครับ เวลา admin ไม่อยู่ member ก็สามารถเปลี่ยนด่านได้ เตะคนแฮ็คได้ครับ
    พอดี master admin เค้าใจดี
    ลายละเอียดและที่โหลดเกมข้างในครับ Read More

--------------------------------------------------------

ขอขอบคุณ คุณ mc9999 กระทู้โหลดเกม >>COD MW3 4D1<<
    --------------------------------------------------------

ตัวอย่างการเล่นในแบบต่างๆครับ(คลิปจากคนในกลุ่มครับ แนะนำดูแบบ HD 720p)

MW3 Sniper Montage by [BD]IReapersZz

iSnipe Montage By จขกท.

ใครมีวิดีโอนอกเหนือจากนี้(ที่ทำเอง)เม้นลงด้านล่างได้เลยครับเดียวผมจะเอามาแป๊ะ เพื่อเป็นแนวทางการเล่นให้กับคนอื่น
    ปล.ตอนนี้พวกผมมีแค่ Montage แต่ท่าหมดช่วงเทศการจะลงคลิปสอนพื้นฐานให้ครับ
    บางคนไม่เคยเล่นจะงงมากเกมนี้ หรือทางที่ดีมีปัญหาอะไรเข้าไปสอบถามในกลุ่มได้เลยครับ)

>>Black Dogs<<
    www.facebook.com/black dogs
    ^ติดต่อพวกเราคลิ๊ก

รายชื่อผู้เล่น

-Player name: [BD]KILL!!!
    Name : โดนัท
    Email : donut-3@hotmail.com
    facebook :นางฟ้า ในใจ

-Player name: [BD]SidReVeNgE
    Name : นัท
    Email : nutza_aha@hotmail.com
    facebook :Nut ZaTo

-Player name: [BD]IReaρегsΖz
    Name : บู้
    Email : bubu2540@hotmail.com
    facebook :SuckeYIReapZ

-[BD]lawlessZ ชื่อ เบนซ์

-Player name: nOxOutz
    Name : JR
    Email : jrsakung@hotmail.com
    facebook :tanapat.chotkuldecha

-Player name: Unknown-
    Name : เล็ก
    Email : l3elief@hotmail.com
    facebook :Hasdin Wanpride

-Player name: babe2125 พักนี้เล่นตัวนี้นะครับอิอิ
    แล้วก็อีกไอดีครับ babalos
    Name : เบ๊บ
    Email :babesuperinw@hotmail.com
    facebook: Peerapong Pathomkanok

-Player name: -Black-
    Name : ต๋อง
    Email : Play_toy003@hotmail.com
    facebook :Thong Watcharapol Or Play_toy003@hotmail.com

Player name:[BD]TheLegend[TH]
    Name : ป่าน
    Email : punjawat_2543@hotmail.com
    facebook : ปัญจวัฒน์ ชัยนิชยกุล

Player name: pluggioo จ้าวตัวบอกมาแค่นี้ครับ >_<

Player name: [BD]Cp.price
    Name : แก็ป
    Email : kanakon_poochuen@hotmail.com
    facebook : XElfx GaPz

ชื่อจากนี้จะสั้นหน่อยน่ะครับ คนทำกระทู้ปวดตาครับ(แอบมักง่าย)
    [BD]scavenge

[TH][BD]WindWin

!GB!-Aspirine กับ AspirineHD มี 2 ID

Player name:[BD]ZUMOTIIDA
    Name : เอ
    Email :sirichai_nakkasame@hotmail.com
    facebook : ศิริชัย นาคเกษม

[BD]Timmy_Tim

[BD]babe5212

PATSUPER64 น้าเขาบอกว่า ลุงมาเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ครับ คนนี้อาวุโสสุดครับ อายุ 59 จริงๆต้องเรียกลุงเพราะแก่กว่าพ่อผมไป 5 ปี ><

[BD][KN_NP]

Gunimadi

InventionCGM

aomzppo

SOFT

Player name:[BD]Moster[KMUTNB]
    Name : หมวดจ้อย
    facebook : https://www.facebook.com/moster501

Lenovalent

nitipo2540

[BD]AdolfHitlerTH

[BD]Noob Strike

Player name:[BD]Makarovz
    Name : มาคารอฟ
    Email :mattza2009@hotmail.com
    facebook : https://www.facebook.com/makarovz.dafuq

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 15th August 2013 เมื่อ 09:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1

พื้นฐาน

แนวทางการใช้อาวุธได้มาจากเว็ปฝรั่งครับ(ผมไม่มีเวลาทำครับ เสต็ปผมจะเล่นต่างออกไป)

ความรู้เล็กน้อย แต่ประโยชน์ไม่น้อยครับ สำหรับผู้เล่นใหม่ครับ ผมเลยเอาเทคนิคเล็กน้อยของผมมาฝากครับ (ลายละเอียดของ perk อยู่ด้านล่างครับ)

1.คือเก็บเสียง
    2.ตำแหน่งศัตรู
    3.Mini map
    4.assassin perk
    ทำให้ไม่สามารถพบเห็นได้จาก UAV, เครื่องตรวจจับความร้อน Heartbeat Sensor และเรด้าแบบพกพา(อุปกรณ์ที่กล่าวไปไม่สามารถตรวจจับเราได้
    Pro Ability: สามารต้านทาง Counter-UAV และ EMP เมื่อศัตรูเล็งปืนมาที่คุณจะมองไม่คุณเป็นตำแหน่งสีแดงและไม่เห็นชื่อ
    5.เรียกว่าอะไรดี คำเตือนต่างๆ
    เช่น Destroyed สีแดง แปลว่า UAV ถูกทำลาย
    หลายอย่างมันออกมา เวลาทีมเราใช้ UAV บ้าง
    เวลาฮอโดนสอยบ้าง
    6.สามารถมองเห็นตำแหน่งของศัตรูจากเสียงระเบิดโดยจะแสดงตำแหน่งบนเรด้า
    Pro Ability: ไม่ใช่แค่เสียงระเบิดแต่รวมไปถึงเสียงปืนด้วย

-เก็บเสียง เวลายิงแล้วจะไม่มีจุดสีแดงขึ้นบน Mini map
    -จุดสีแดงบน Mini map คือตัวบอกตำแหน่งชั้นเยี่ยม ไม่ใส่เก็บเสียงพอยิงไปแล้ว
    เตรียมตัวโดนตามมาฆ่าได้เลย แต่ท่าเก่งพอก็จะกลายเป็นเขามาให้เราฆ่า
    -ประเด็นหลักของจุดสีแดงที่ขึ้นมาบน Mini map เหตุใหญ่ๆ
    1.เกิดจากการไม่เก็บเสียงปืนพอยิงแล้วจุดแดงจะขึ้นบน mini map
    2.โดน UAV แสกนจะเห็นทุกคนบน mini map ยกเว้นคนใส่ assassin perk
    3.โดน perk ข้อ 6 ตรวจจับ
    -การหลบการตรวจจับของ UAV
    1.ใส่เก็บเสียง แต่ range ปืนจำด้อยลง
    2.ใส่ assassin perk แต่อาจต้องเอามาแทนเพิคที่เราชอบ

มีแค่เนี้ยแหละมั้งครับ รูปนี้คงอธิบายได้แค่นี้แหละครับ 5555 หรือใครอยากถามอะไรถามได้เลยครับ

--------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------

เทคนิคเล็กๆน้อยๆสำหรับมือใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 5th June 2013 เมื่อ 23:28

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1

ราลละเอียด perk/Kill streaks/Support Strike Package /Deathstreaks

• ก่อนอื่นเราต้องอธิบายก่อนว่า Perk คืออะไร Killstreaks และ Deathstreaks คืออะไร? สำหรับคนที่ไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน
    • Perk คือ ทักษะหรือสกิลของทหารโดยสามารถติดตั้ง Perk ได้ 3 อย่าง
    • Killstreaks คือ การเรียกการโจมตีสนับสนุน หรืออุปกรณ์ต่างๆที่จะมาช่วยในการรบ แล้วจะเรียกได้อย่างไร?
    • ก็ตามจำนวนการ kill ต่อเนื่องของคุณจะสามารถเรียกใช้งานตามที่คุณติดตั้งได้
    • Deathstreaks คือ การเรียกความสามารถสนันสนุนอีกแบบหนึ่งคือเมื่อคุณตายบ่อยๆแบบสังหารใครไม่ได้ทักษะนี้จะทำงาน
    • Pro Ability คือการที่เราใช้งาน Perk นั้นบ่อยๆแล้วจะอัพเกรดความสามารถเพิ่มขึ้น เดี๋ยวลายละเอียดด่านล่างครับ

Perk

Slot 1
    Recon / Recon Pro

สามารถมองเห็นตำแหน่งของศัตรูจากเสียงระเบิดโดยจะแสดงตำแหน่งบนเรด้า
    Pro Ability: ไม่ใช่แค่เสียงระเบิดแต่รวมไปถึงเสียงปืนด้วย

Sleight Of Hand / Sleight Of Hand Pro

บรรจุกระสุนเร็วขึ้น
    Pro Ability: สลับอาวุธได้เร็วขึ้น

Blind Eye / Blind Eye Pro

ศัตรูที่ใช้ยานสอดแนมและป้อมปืนจะมองไม่เห็นคุณ
    Pro Ability: ถ้าใช้จรวดต่อต้านอากาศยานจะล็อคเร็วขึ้นและสร้างความเสียหายได้สูงขึ้น

Extreme Conditioning / Extreme Conditioning Pro

ทำให้วิ่งได้นานขึ้นและไวขึ้น
    Pro Ability: เวลาข้ามสิ่งกีดขวางก็เร็วขึ้น

Scavenger / Scavenger Pro

สามารถเก็บกระสุนจากศพได้โดยจะมองเห็นเป็บกระเป๋าตรงจุดที่มีคนตาย
    Pro Ability:พกกระสุนได้เยอะขึ้น

Slot 2
    Quickdraw / Quickdraw Pro

ทำให้เราสามารถเล็งปืนได้เร็วขึ้น
    Pro Ability: เรียกใช้งงานอุปกรณ์และระเบิดได้เร็วขึ้น(ขว้างได้ไวขึ้น)

Blast Shield / Blast Shield Pro

ลดความเสียหายที่เกิดขึ้นจากระเบิด
    Pro Ability: ทำให้คุณทนต่อ Stun และFlash Grenades

Hardline / Hardline Pro

ลดจำนวนในการสังหารเพื่อเรียกใช้ Killstreaks ลง 1 kill (เช่น UAV ใช้ 3 Killstreaks พอใส่ perk นี้ก็เหลือ 2 Killstreaks )
    Pro Ability: 2 assists(ช้วยเหลือ) เท่ากับ 1 kill เอาไว้เรียกใช้ Killstreaks (ย่อให้เดี๋ย

Assassin / Assassin Pro

ทำให้ไม่สามารถพบเห็นได้จาก UAV, เครื่องตรวจจับความร้อน Heartbeat Sensor และเรด้าแบบพกพา(อุปกรณ์ที่กล่าวไปไม่สามารถตรวจจับเราได้
    Pro Ability: สามารต้านทาง Counter-UAV และ EMP เมื่อศัตรูเล็งปืนมาที่คุณจะมองไม่คุณเป็นตำแหน่งสีแดงและไม่เห็นชื่อ

Overkill / Overkill Pro

สามารถพกอาวุธหลักได้สองอย่าง
    Pro Ability: ติดตั้งอุปกรณ์เสริมให้ปืนได้สองอย่าง

Slot 3
    Marksman / Marksman Pro

ทำให้คุณเห็นศัตรูได้ไกลขึ้น(เห็นชื่อสีแดงปกติจะเห็นแค่ระยะใกล้)
    Pro Ability: เมื่อเล็งผ่านกล้องของปืนสไนเปอร์จะกลั้นหายใจได้นานขึ้น

Stalker / Stalker Pro

เดินเร็วขึ้นแม้ว่าจะกำลังเล็งปืนอยู่(เวลาเล็งจะเดินเร็วกว่าปกติ ปกติเล็งแล้วจะเดินช้ามาก)
    Pro Ability: ทำให้เวลาเดินผ่าน Claymores หรือกับดักทุกอย่างจะระเบิดช้าลง(กว่ามันจะระเบิดเราก็กระโดดหนีไปแล้ว)

Sitrep / Sitrep Pro

ระบุตำแหน่งระเบิดและการเรียกอุปกรณ์ที่ศัตรูเรียกมาส่งทางอากาศได้(เห็นกับระเบิดทะลุกำแพง)
    Pro Ability: มองเห็นรอยเท้าศัตรู

Steady Aim / Steady Aim Pro

เมื่อยิงปืนแบบไม่เล็งจะแม่นขึ้น
    Pro Ability: หลังจากวิ่งมาแล้วยกปืนเล็งจะเร็วขึ้น(เป้ามันจะเล็กลง)

Dead Silence / Dead Silence Pro

ทำให้การวิ่งไม่มีเสียง
    Pro Ability:ตกจากที่สูงไม่ได้รับ damage และไม่ตาย (แต่ท่าโดนสไนเปอร์โยนกระสุนมาใส่ก่อนตกลงมาอันนี้ ริว ไม่ยุ่ง)

Kill streaks มาล่ะครับตัวอันตราย

UAV (3 kills)

แสดงตำแหน่ง(แสกน)ศัตรูทุกคนใน minimap (ไอ่ตัวนี้ท่าใส่ perk ninja เข้าไปจะแสกนไม่เห็น)

Care Package (4 kills)

เรียก Care Package มันจะถูกฮอเล็กส่งมาจากฟากฟ้าโดยกล่องนี้สามารถสุมได้ killstreak หรือ กระสุน หลังจากเปิดใช้งาน(โชคดีก็จะได้ของดีมาอย่างสบายๆผมเคยได้มาเยอะแล้วอิอิ)

I.M.S. (5 kills)

The Intelligent Munitions System เป็นเครื่องตรวจจับการเคลื่อนไหวพอมีคนผ่านจะยิงระเบิด 4 ลูกขึ้นในอากาศสามารถสังหารบุคคลได้

Predator Missile (5 kills) (hot)

สั่งยิง Predator Missile ลงพื้นที่เป้าหมาย

Sentry Gun (5 kills)

เรียก Sentry Gun มาใช้งาน โดยป้อมนี้จะยิงสิ่งมีชีวิตทุกคนที่เป้นศัตรู

Precision Airstrike (6 kills)

เรียกการโจมตี airstrike ลงพื้นที่เป้าหมาย(ทิ้งระเบิด)

Attack Helicopter (7 kills)

เรียก ฮ.จู่โจมมาที่สนามรบแล้วยิงพวกกิ๊กที่เมียแอบคุยด้วย

Strafe Run (9 kills)

เรียก ฮ.จูโจมแบบหนัก มาถล่มพื้นที่เป้าหมาย

Little Big Guard (9 kills)

เรียก ฮ.จู่โจมแบบเบามาติดตามและสังหารเป้าหมาย(มันจะตามคุ้มกันเรา)

Reaper (10 kills)

สามารถควบคุม Reaper-UAV ยิงถล่มพื้นที่เป้าหมาย

Assault Drone (10 kills)

เรียก Assault Drone มาทางอากาศและควบคุมได้(รถถังเล็กแอ๊บแบ๊ว)

AC130 (12 kills)

ควบคุม AC130 ยิงถลุ่มชู้อย่างโหด*****มและมารุณวงคาราแมว เอ้ยไม่ใช่

Pave Low (12 kills)

เรียก Pave Low helicopter มาโจมตีพื้นที่เป้าหมาย

Juggernaut (15 kills)

ชุด Juggernaut suit สุดโหด เมื่อเรียกมาแล้ว จะเป็นชุดนะครับแล้วคุนต้องไปเก็บมาใส่เองแล้วคุณจะได้ของแถมเป็นปืน M60E4 LMG และ MP412 แล้วคุณจะกลายเป้นพี่ถึกในสนามรบทันที(เซนทรอร์ยังร่วง)

Osprey Gunner (17 kills)

รับบทเป็นคนคุมปืนกลแห่งอากาศยาน Osprey(เครื่องบินกึ่ง ฮ.) และสามารส่ง Care Package ให้เพื่อนได้ด้วย(อย่างโหด)

Support Strike Package

Counter UAV (5 kills)

รบกวน UAV ศัตรุทำให้จับภาพไม่ได้

Ballistic Vests (5 kills)

เรียก Care Package เป้นเสื้อเกราะกันกระสุน

Airdrop Trap (5 kills)

เรียก Care Package หลอกศัตรูโดยข้างในจะเป็นระเบิด(ใครมาเก็บก็ตู้มมม สมัยผมเล่นใหม่ๆผมนึกว่าโอ้วหวานกูแน่พอเก็บปุป...ตู้มอ่าวเชี้ย งงเลย)

SAM Turret (8 kills)

ส่งป้อม SAM มาทางอากาศโดยป้อมนี้จะยิงทุกอย่างที่บินได้ของศัตรู

Recon Drone (10 kills)

ควบคุม UAV helicopter เพื่อระบุตำแหน่งศัตรู

Advanced UAV (12 kills)

UAV ระดับสูงสามารถตรวจจับทุกอย่างของศัตรูได้ไม่ว่าจะหันหน้าไปทางไหน กำลังทำอะไรจะแสดงตำแหน่งในเรด้าหมด(เมพแท้เหลาก็ว่าพวกมันรู้ได้ไง)

Remote Turret (12 kills)

คล้ายๆกับ sentry Gun แต่เราสามารถนอนเล่นและควบคุมมันเองได้ผ่าน war book

Stealth Bomber (14 kills)

เรียกการทิ้งละเบิดแบบปูพร่มถล่มเป้าหมาย

EMP (18 kills)

ระเบิด EMP ทำให้อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทุกอย่างในสนามรบหยุดทำงาน (รวมถึง UAV หน้าจอลายด้วย)

Juggernaut Recon (18 kills)

ถ้าคุนคิดว่าพี่ Juggernaut แบบธรรมดาโหดแล้วต้องเจอนี้พี่ Juggernaut ที่มาพร้อม USP .45 และ Riot Shield

Deathstreaks

Juiced (4 Deaths)

ทำให้คุณวิ่งเร็วมากช่วงเวลาหนึ่ง(ในเกมจริงๆเป็นรูปยาครับ)

Revenge (5 Deaths)

ระบุตำแหน่งคนที่ฆ่าคุณคนสุดท้ายในเรด้า

Final Stand (4 Deaths)

เมื่อโดนยิงจะล้มลงแล้วชักปืนพกมาสู้

Martyrdom (4 Deaths)

ตายแล้วทำระเบิดตกลงพื้น

Dead Man’s Hand (6 Deaths)

เมื่อโดนยิงแล้วจะล้มลงแล้วถือรีโมต C4 ไว้ในมือ(กดทันก็ลงนรกกันทั้งคู่เลยครับ )

Hollow Points (5 Deaths)

[IMG]ทำให้อาวุธคุณยิงกระสุนที่มีพลังทำลายสูงกว่าปกติ[/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ให้ตายเหอะพี่โด พี่ตั้งมายเซ็นเตอร์เลยหรอเนี๊ย

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xReapZ อ่านกระทู้
    ให้ตายเหอะพี่โด พี่ตั้งมายเซ็นเตอร์เลยหรอเนี๊ย
    ตั้งเป็น my center ของตัวเองแบบนี้อ่ะดีแล้วครับ ไม่รบกวนใครดี อิอิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผม ATYESSIR มาแล้ววววววววววววว 555
    DOPE AIN'T DIRT
    PRODUCTION

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOPE AIN'T DIRT อ่านกระทู้
    ผม ATYESSIR มาแล้ววววววววววววว 555
    อะไรกัน! ยังตามมาหลอกมาหลอนผมถึงนี้เลยรึ?

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มีวิธีเล่นกับ Bot ป่ะ
    Manchester United

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมหา LaunchIW5M.exe ไม่เจออะคับ
    มีแต่ iw5mp_server กับ iw5sp และก็ที่โหลดมา iw5m-client

Edit: OK ผิดเองครับ 555 กำๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konu9001 : 19th April 2013 เมื่อ 01:57

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    มีวิธีเล่นกับ Bot ป่ะ
    มีครับแต่ต้องหา mod (mod ตัวที่มี bot) มาครับแต่ท่าหาไม่เจอก็คงทำไม่ได้ครับ bot mod ภาคนี้ผมไม่เห็นมีใครสร้างขึ้นมาเลยครับแต่ mw2 มีเยอะแยะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konu9001 อ่านกระทู้
    ผมหา LaunchIW5M.exe ไม่เจออะคับ
    มีแต่ iw5mp_server กับ iw5sp และก็ที่โหลดมา iw5m-client

Edit: OK ผิดเองครับ 555 กำๆ
    ............................

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยู่ดีดี ก็ขึ้นแบบนี้ครับ เล่นไม่ได้ครับ

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    ลองโหลดตัวนี้ไปทับหรือไปไว้ในโฟเดอร์เกมน่ะครับ

http://www.mediafire.com/?1gj6b17slddox4o
    ลองแล้วครับ ไม่ได้ครับ ขึ้นเหมือนเดิมครับ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zumotiida อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ ไม่ได้ครับ ขึ้นเหมือนเดิมครับ
    ผมรู้ล่ะหลังจากพอผมลงวินโดวใหม่ผมก็เป็นอย่างคุณเลย แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็เข้าได้ครับ ท่ามันไม่ได้จริงๆลองเปลี่ยนมาใช้ win7 สิครับ

ผมมีวิธีการลงง่ายๆไม่ถึง 45 นาทีก็ลงเสร็จแค่โหลดลงเครื่องแล้วก็กดลงวินโดว เหมือนลงเกมเลย ผมใช้อยู่ไอ่วินโดวที่ผมว่าไปอ่ะครับสนใจไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    ผมรู้ล่ะหลังจากพอผมลงวินโดวใหม่ผมก็เป็นอย่างคุณเลย แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่มันก็เข้าได้ครับ ท่ามันไม่ได้จริงๆลองเปลี่ยนมาใช้ win7 สิครับ

ผมมีวิธีการลงง่ายๆไม่ถึง 45 นาทีก็ลงเสร็จแค่โหลดลงเครื่องแล้วก็กดลงวินโดว เหมือนลงเกมเลย ผมใช้อยู่ไอ่วินโดวที่ผมว่าไปอ่ะครับสนใจไหมครับ
    สนใจครับ จะต้องแบ๊คอัพข้อมูลมั้ยครับ ไม่ใช่เฉพาะตัวเกมนะครับ ทั้งหมดในเครื่อง เช่น รูป งาน file ต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    กำลังโหลดครับได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวกับมารายงานครับ.......

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clash อ่านกระทู้
    กำลังโหลดครับได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวกับมารายงานครับ.......
    โหลดเสร็จแล้วอย่าลืมมาชวนกันเล่นด้วยน่ะครับ มาเล่นด้วยกันเซิฟไทยจะได้เยอะๆครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมพอรัน LaunchIW5M.exe ตอนแรกมันอัพเดทแพทใช่ไหมครับโหลดแพทได้สักพักมันก็ ERROR ครับ แต่ก็เข้าเกมส์ได้นะครับแต่ตอนเล่นมันขึ้น ERROR IW5M อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ princeteb อ่านกระทู้
    ของผมพอรัน LaunchIW5M.exe ตอนแรกมันอัพเดทแพทใช่ไหมครับโหลดแพทได้สักพักมันก็ ERROR ครับ แต่ก็เข้าเกมส์ได้นะครับแต่ตอนเล่นมันขึ้น ERROR IW5M อะครับ
    เหมือนกันเลยครับ พอขึ้น update เสร็จ เข้าไปเล่น ก็ขึ้น error Iw5M.dat

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    เจอโปรเเล้วแอดมินไม่ยุเครียดเลย เตะโปรไม่ได้ T T

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อยากถามว่าคนเล่นเยอะมั้ยครับ เซิพไทยเปิดเองแน่นอนใช่มั้ยครับ เพิ่มความแน่ใจของผมเอง

อยากหนีจาก BFBC2 ที่เซิพชอบปิด กลับมาตายรังกับซีรี่นี้ ^^
    0000000000000000000000

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zumotiida อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยครับ พอขึ้น update เสร็จ เข้าไปเล่น ก็ขึ้น error Iw5M.dat
    เข้าเรื่อยๆเลยครับเดี๋ยวมันก็หายเองหรือว่าไปถามคนที่เล่นในกลุ่มเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babe2125 อ่านกระทู้
    เจอโปรเเล้วแอดมินไม่ยุเครียดเลย เตะโปรไม่ได้ T T
    55555. ลองไปขอแอ็ดมินเป็น เมมเบอร์สิครับ สามารเตะคนได้เปลี่ยนด่นได้ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    อยากถามว่าคนเล่นเยอะมั้ยครับ เซิพไทยเปิดเองแน่นอนใช่มั้ยครับ เพิ่มความแน่ใจของผมเอง

อยากหนีจาก BFBC2 ที่เซิพชอบปิด กลับมาตายรังกับซีรี่นี้ ^^
    ตอนนี้ก็ค่อนข้าเยอะครับแต่บางคนก็ไม่ค่อยได้เล่นแต่คนที่เล่นจริงๆก็เยอะพอสมควรเลยครับลองเข้าไปพูดคุยกันในกลุ่มในเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    พี่ครับ ขอถามหน่อยนะครับ Kill streaks ใช้งานยังไงหรอครับผม งง เพราะเห็นมี 2 แบบ พอผม Kill ถึงที่มันกำหนด ผมไมู่รู้ว่ามันใช้งานยังไงอ่ะครับ ปวดใจมาก Kill ถึงแต่กดใช้ไม่เป็น ฮ่าๆ
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ naorginal อ่านกระทู้
    พี่ครับ ขอถามหน่อยนะครับ Kill streaks ใช้งานยังไงหรอครับผม งง เพราะเห็นมี 2 แบบ พอผม Kill ถึงที่มันกำหนด ผมไมู่รู้ว่ามันใช้งานยังไงอ่ะครับ ปวดใจมาก Kill ถึงแต่กดใช้ไม่เป็น ฮ่าๆ
    อ๋อสงสัยยังไม่ได้ไปตั้งปุ่มสิน่ะครับ ตอนผมเล่นใหม่ๆก็งงเหมือนกันครับ 5555.

ไปที่ Option>control>Actionแล้วมันจะมีอยู่3ตัวที่มันไม่ได้ตั้งตัวเลขเอาไว้อ่ะครับนั้นแหละคือปุ่มกด Kill streaks ครับผมแนะนำตั้งเป็น 4 5 6 เลยครับกดง่ายดี 5555

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ๋อครับ ขอบคุณมากครับ
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สวัสดีครับ ลืม [BD]AdolfHitlerTH ไปนะครับ ฮ่าา ฮ่าา ลเล่นภาคค่ำหนะครับรายนี้ ฮ่าา ฮ่าา

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: