ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

CEO Crytek มอง 60 %ของเกมคือเรื่องของการแสดงผลภาพ และเสียง

CEO Crytek มอง 60 %ของเกมคือเรื่องของการแสดงผลภาพ และเสียง

ดูเหมือนว่าคุณ Cevat Yerli ผู้ซึ่งเป็น CEO ของ Crytek ที่เป็นบริษัทพัฒนา CryEngine ชื่อดังมักจะชอบทำตัวเป็นข่าวด้วยคำพูดชวนให้คนพูดถึงเป็นประจำ สำหรับคราวนี้เขาได้พูดถึงว่า เกมนั้นอาจจะประกอบไปด้วยหลายสิ่ง แต่ 60% ของตัวเกมนั้นจะประกอบไปด้วยเรื่องของภาพ และเสียง และดูเหมือนเขาจะเน้นเรื่องภาพว่าเป็นส่วนสำคัญมาก

เขายกตัวอย่าง Crysis 3 ขึ้นมาว่า "ผู้คนบอกว่ากราฟฟิกนั้นไม่สำคัญ แต่ก็เล่นเกม Crysis และยังคงมาบอกผมว่ามันไม่สำคัญอยู่อีก ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับกราฟฟิกที่ผลักดันตัวเกมให้น่าสนใจ"

"กราฟิก ไม่ว่าจะแสง หรือเงาก็ตามมันจะสร้างความแตกต่างให้กับเนื้อหาของอารมณ์ และขับเคลื่อนให้คุณสนใจมันมากขึ้น และไอ้ความที่คุณสนใจมันเนี้ยแหละก็เป็นเรื่องอันดับแรกที่จะทำให้คุณครองโลกของเกมได้เลย" คุณ Yerli ขยายความให้เห็นได้ชัดถึงความสำคัญของกราฟฟิกที่ผลักดันความน่าสนใจให้กับเกม

"ด้วยกราฟิกที่ดีกว่า ระบบฟิสิกส์ที่ดีกว่า เสียงที่ดีกว่า เรื่องทางเทคนิคที่ดีกว่า รวมไปถึงเกี่ยวกับการสร้างคุณค่าให้กับงาน สิ่งเหล่านี้เมื่อมาผสานกับทิศทางของศิลปะที่คุณสร้างขึ้น มันทำให้สิ่งต่าง ๆ สวยงาม มีความน่าสนใจ และมันคือ 60% ของตัวเกมแล้ว" คุณ Yerli ตอกกลับสำหรับคนที่มองว่าสิ่งเหล่านี้ไม่สำคัญด้วยตัวเลขคร่าว ๆ ที่เขาประมาณเอง

ที่มา Gamespot

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็จริงอยู่แต่ถ้ากราฟฟิคเยอะเกินไป แต่เนื้อเรื่องแย่ ก็ไม่น่าสน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ส่วนตัวผมคิดว่ากราฟฟิคให้มันโหดๆไปเลยก็ได้ แต่ไม่ต้องสมจริงมากนักก็ได้ เช่น เดินแล้วหน้าจอสั่น ผมเล่นแล้วปวดหัวตึบเลย เล่น Crysis งี้ ผมเล่นได้แปปเดียวไม่งั้นตึบทั้งวัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opziiz : 17th April 2013 เมื่อ 14:26

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ก็จริงอย่างเขาว่า ก่อนจะซื้อเกมอะไรผมดูที่กราฟฟิกก่อนเลย

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ก็จริงอะ เกมบางทีทำมาสวยๆแต่ระบบแย่นี้จบเลย

ผมซื้อเกมไม่เคยมองกราฟฟิกเป็นอย่างแรกเลยนะครับ ดูระบบมากกว่า ความเห็นส่วนตัวเนอะ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมเล่นเกม เพื่อความสนุกนะ อันไหน สนุกก็เล่น ละ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เขาพูดถึงการสร้างคุณค่าให้งาน ด้านศิลปะของกราฟฟิค มันไม่จำเป็นเสมอไปว่าต้องมีแสงเงาเทกเจอร์ดีเลิศ

เกมอย่าง Shank,Mark of ninja,Deadlight,Limbo,Journey ถูกชมว่าการนำเสนอผ่านกราฟฟิคนั้นยอดเยี่ยม ยังไง ? คนเล่นน่าจะรู้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Crysis เป็นเกมที่ผมชอบมาก โดย เฉพะภาค3 มีธนูโครตเจ๋ง
    แต่ปรับไม่สุดสักภาค - -

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    กราฟฟิค ผมไม่แคร์เท่า เนื้อเรื่อง และ ระบบของเกมมากกว่า ยังติดใจ FF7 8 9 จนถึงวันนี้ และหลายๆเกมที่กราฟฟิคไม่เลิศแต่โคตรมันส์

เช่น Mine craft , Slender man , Pokemon บลาๆ อออีกอย่าง Sound นี้ก็สำคัญ ^_^
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    แล้วแต่เกมอะ อย่าง BioShock Infinite ผมชอบเพราะชอบสถาปัตยกรรม ดนตรี เกมเพลลย์ story ภาพก็ไม่ได้เกี่ยวเลย --

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    60% ต้องเป็น เกมเพล เนื้อเรื่อง ตะหาก ส่วนกราฟฟิก ผมคิดว่าก็สำคัญเช่นกัน แต่ควรทำมาให้สวยที่สุด ไม่ใช้ให้ กินสเป็ค มากที่สุด - -''

บ่องตก ภาค 3 ดีแต่กราฟฟิก จริงๆ เล่นจริงๆ โครตเบื่อเลย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ที่ขาดไม่ได้ ผมคิดว่าเป็นเนื้อเรื่อง และระบบการเล่นนะครับ
    All That Jazz!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมว่าเขาพูดถูก ถ้าเกมที่เน้นแนวสมจรง ๆ มันก็ต้องทำให้ทุกอย่าดูดี แต่ถ้าเกมไหนเ็นการ์ตูนก็คนละแบบกัน อ่านให้ทั่วก่อนดีกว่าไหม ผมว่านะ อย่าง Bioshock นี่การวางภาพ การจัดแสง เสียง เขาก็ทำสำเร็จ ที่เขาพูดไม่ได้หมายถึความแรงของภาพ ที่แสดได้สมจริง แต่เป็นการสร้างภาพ ให้มันสวยงาม กรุณาอ่านสักนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กราฟฟิค เนื้อเรื่อง ระบบการเล่น ผมว่า 3 สิ่งนี้สำคัญพอตัวอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เกมที่สนุกส่วนใหญ่ ถ้า ไม่นับพวก เนื้อหาของเกม ผมว่าเกมมันจะสนุกได้ตรงที่มันมีการ อัพเกรดพวก ของ อาวุธ สกิล อะไรได้ที่มันเกี่ยวกับการ พัฒนาการของตัวละครในการดำเนินเกม ระหว่างทาง ตั้งแต่ต้น จนจบเกม ซึ่ง มันทำให้ตัวเกมไม่น่าเบื่อ ...ส่วน graphicสวยไม่สวย มันก็มีส่วนแต่ ขอให้มีความไม่กิน สเปคมาก แค่ลื่นๆ+ มีอะไรให้ทำเรื่อยๆ ไม่น่าเบื่อ ก็ ทำให้เกมสนุกได้ไม่แพ้ กัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เขาก็บอกว่า 60% ไม่ใช่ทั้งหมด วุ้วว

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ถือ เกม นั้น กราฟฟิก จะดี แต่ผม ก็ยัง (ปรับตำอยู่ดี )

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมสนุกกับเนื้อเรื่องเกม มากกว่า กราฟฟิคน่ะ-*-

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมเล่นเกมตามความต้องการที่อยากจะเล่น ตามความชอบว่าอยากจะเล่น
    ถ้าเกมไหนไม่เคยรู้จักไม่คุ้นมาก่อน ก็จะไม่เล่น ถึงแม้จะกราฟิคดีขนาดไหนก็เถอะ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ผมมองว่าเขาพูดถูกนะคับ แต่ไม่ทั้งหมด มันเป็นสิ่งที่ดึงดูดความสนใจเราเราอยากเล่น แต่ไม่ได้หมายความว่า มันจะดึงดูดให้เราเล่นจนจบเกมส์
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    พูดตรงๆCrysis3เนื้อเรื่องไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้านำมาเทียบกับเกมส์ตระกูลเดียวกันอย่าง Bioshock Infinite หรือ Far cry 3

แต่ว่ากันตามจริง คนส่วนใหญ่ก็ดูเกมส์จากภาพสวยก่อนนั้นแหละถึงตัดสินใจเล่น

ไม่เชื่อลองเลือกดูว่าอยากเล่นอันใหน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมว่าแค่ 40% อ่ะสำหรับผมสนความสนุกมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ภาพช่วยให้อยากเล่นเร็วกว่าเกมเพลย์ แต่ที่มันยังเล่นเกมอย่าง crysis ทั้งที่ไม่ชอบเกมเพลย์ คงเพราะไม่มีเกมอย่าง cod หรือ bf ในช่วงนั้นอ่ะนะ
    (แรงไปมั้ยถ้าจะบอกว่า เขาเล่นแก้ขัดน่ะ เฮอะๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    haft-life 2 / ep 1 / ep 2 ถึงภาพไม่สวยเช้งเเหมือนเกมส์สมัยนี้เเต่เนื้อเรื่องตราตรึงใจมากครับ เคยเล่นจบไปตอนอยู่ ม.2 จำได้ว่าเป็นอะไรที่ลืมไม่ลงจริงๆ ประทับใจมาก มากกว่าเกมส์สมัยนี้อีกหลายเกมส์ที่มีดีเเต่กราฟฟิคสวยอย่างเดียว เเต่เนื้อเรื่องไม่ค่อยน่าจดจำเท่าไหร่

ปล.ว่าเเต่ภาค EP 3 มันจะออกมามั้ยเนี่ย 5555+
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    พูดตรงๆCrysis3เนื้อเรื่องไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้านำมาเทียบกับเกมส์ตระกูลเดียวกันอย่าง Bioshock Infinite หรือ Far cry 3

แต่ว่ากันตามจริง คนส่วนใหญ่ก็ดูเกมส์จากภาพสวยก่อนนั้นแหละถึงตัดสินใจเล่น

ไม่เชื่อลองเลือกดูว่าอยากเล่นอันใหน

อย่าเอา ภาพเกมสมัยเก่ามาเปรียบเทียบเลยครับ ตรรกะเดิมๆที่เอาภาพเกมเก่าๆมาเทียบกับเกมยุคใหม่ๆ เพื่อ ?
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย