ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    อย่าเอา ภาพเกมสมัยเก่ามาเปรียบเทียบเลยครับ ตรรกะเดิมๆที่เอาภาพเกมเก่าๆมาเทียบกับเกมยุคใหม่ๆ เพื่อ ?
    เพื่อแสดงให้เห็นได้ชัดๆไง ว่าคนเราจะเลือกเกมส์ภาพสวยหรือภาพห่วยไปเล่นก่อน โอเคมั้ย?
    ตรรกะเดิมๆตรงใหน? ไม่ได้เอามาเปรียบเทียบด้วยเอามาให้เลือกต่างหาก

เช่นคุณไปบ้านเพื่อน จะยืมเกมส์ไปเล่นมี2เกมส์นี้อยู่ซึ่งคุณไม่เคยรู้จักมาก่อนเลย
    ก็ให้ใช้ตรรกะของคุณคิดว่าจะเลือกเกมส์ใหนไปเล่นก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 17th April 2013 เมื่อ 18:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ทฤษฎีไม่เป็นผลกับ Minecraft และเกมอินดี้อื่นๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    เพื่อแสดงให้เห็นได้ชัดๆไง ว่าคนเราจะเลือกเกมส์ภาพสวยหรือภาพห่วยไปเล่นก่อน โอเคมั้ย?
    ตรรกะเดิมๆตรงใหน? ไม่ได้เอามาเปรียบเทียบด้วยเอามาให้เลือกต่างหาก

เช่นคุณไปบ้านเพื่อน จะยืมเกมส์ไปเล่นมี2เกมส์นี้อยู่ซึ่งคุณไม่เคยรู้จักมาก่อนเลย
    ก็ให้ใช้ตรรกะของคุณคิดว่าจะเลือกเกมส์ใหนไปเล่นก่อน
    ผมติ่งว่าคุณควรเอาเกมที่มัน สมน้ำสมเนื้อมาเปรียบเทียบกันมากกว่า เช่น COD vs Crysis ประมาณนี้ คิดว่าแต่ภาพสวยใช้ว่าจะขายดีนะ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    ผมติ่งว่าคุณควรเอาเกมที่มัน สมน้ำสมเนื้อมาเปรียบเทียบกันมากกว่า เช่น COD vs Crysis ประมาณนี้ คิดว่าแต่ภาพสวยใช้ว่าจะขายดีนะ
    ผมก็ไม่ได้เปรียบเทียบความสมน้ำสมเนื้ออ่ะ
    อ่านที่ผมโพสแล้วตีโจทย์ใหม่สิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 17th April 2013 เมื่อ 18:53

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ได้เปรียบเทียบความสมน้ำสมเนื้ออ่ะ
    อ่านที่ผมโพสแล้วตีโจทย์ใหม่สิ
    โอเคครับ ผิดคือยอมรับผิดครับ มันอาจจะผิิดจากความคิดของผมเอง ขออภัยด้วยครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    bioshock ภาพก็สวย เเถมไม่กินสเปค เนื้อเรื่องก็ดี crytek ทำได้ปะ 5555

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    หลายๆ คนบอกเอาเนื้อเรื่องก่อนงั้นเหรอ? แน่ใจเหรอ? ไม่มั้ง? เห็นกด skip ผ่านกันบานกระจาย
    ส่วนตัวผมดูเกมเพลย์เป็นอย่างแรก ภาพเป็นรอง เนื้อเรื่องนับไว้สุดท้าย เพราะ ผมสามารถ วน เล่น
    ด้วยความสะใจ โดยไม่ห่วงอะไรทั้งนั้นอย่าง ผมสามารถ วนเล่นฉากเดิมๆ ได้จนเบื่อ แบบ BF3
    หรือ ตะกายปล้นฮ.แบบ JC2 หรือ ซุ่มในพุ่มไม้ ยิงธนูปักกลางหัว ไม่ให้รู้ตัวแบบ FC3
    หรือจะล่องหน ไปหักคอศัตรู แบบ crysis1 ซึ่ง ใคร? ใคร? ใครมันจะไปสนเนื้อเรื่องขนาดนั้น
    ไม่เลย อะไรนะ? บางคนบอก อเล็ก เมอร์เซอร์ มันเข้ากันได้กับไวรัสมากกว่าฮิลเลอร์? แม่เจ้า
    มันจะไม่เข้ากันได้ยังไง ก็ไอ้ตัวนั้นมันไวรัสทั้งแท่ง สงสัยจะเล่นคนละ Prototype มั้ง เฮอะๆๆๆ
    สรุป 1. เกมเพล์ย 2.ภาพ 3.เนื้อเรื่อง
    (เนื้อเรื่องที่ดี มันคือของแถมที่ดีที่สุดในเกม)
    **ยกเว้น FF9 เพราะขานั้น เนื้อเรื่องเค้าสุดยอดเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 17th April 2013 เมื่อ 19:24

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    มันอยู่ที่ Gameplay ต่างหาก

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ปัจจัยที่คนเลือกเล่นเกมสักเกมนึงมาจากการว่าเป้นแฟนซีรี่ย์เกมไหนหรือภาพ+เกมเพลย์ นั่นเอง

แถม อย่างบางท่านบอก Crysis 3 ไม่สนุก ก็จะมีคนเถียงกลับว่าสนุก ภาพสวย ถ้ามีคนมาว่าเกมซีรี่ย์นี้จะไม่ค่อยพอใจบ้างอะไรประมาณนี้ ในทางกลับกันถ้าผมไปบอกว่าเกม........ไม่่ดี แฟนเกมนั้นก็ก็ไม่พอใจผมเช่นกัน สรุปไม่มีเกมไหนดีที่สุดหรอกครับ 555 เชื่อผม

ผมไม่เชื่อหรอกว่าพวกคุณทุกคนรวมถึงผมในโลกนี้เป้นคนที่เป้นกลางไม่เข้าข้างเกมใดเกมหนึ่งทุกคนล้วนมีแนวเกมที่ตัวเองต้องการแตกต่างกันไป
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    หลายๆ คนบอกเอาเนื้อเรื่องก่อนงั้นเหรอ? แน่ใจเหรอ? ไม่มั้ง? เห็นกด skip ผ่านกันบานกระจาย
    ส่วนตัวผมดูเกมเพลย์เป็นอย่างแรก ภาพเป็นรอง เนื้อเรื่องนับไว้สุดท้าย เพราะ ผมสามารถ วน เล่น
    ด้วยความสะใจ โดยไม่ห่วงอะไรทั้งนั้นอย่าง ผมสามารถ วนเล่นฉากเดิมๆ ได้จนเบื่อ แบบ BF3
    หรือ ตะกายปล้นฮ.แบบ JC2 หรือ ซุ่มในพุ่มไม้ ยิงธนูปักกลางหัว ไม่ให้รู้ตัวแบบ FC3
    หรือจะล่องหน ไปหักคอศัตรู แบบ crysis1 ซึ่ง ใคร? ใคร? ใครมันจะไปสนเนื้อเรื่องขนาดนั้น
    ไม่เลย อะไรนะ? บางคนบอก อเล็ก เมอร์เซอร์ มันเข้ากันได้กับไวรัสมากกว่าฮิลเลอร์? แม่เจ้า
    มันจะไม่เข้ากันได้ยังไง ก็ไอ้ตัวนั้นมันไวรัสทั้งแท่ง สงสัยจะเล่นคนละ Prototype มั้ง เฮอะๆๆๆ
    สรุป 1. เกมเพล์ย 2.ภาพ 3.เนื้อเรื่อง
    (เนื้อเรื่องที่ดี มันคือของแถมที่ดีที่สุดในเกม)
    **ยกเว้น FF9 เพราะขานั้น เนื้อเรื่องเค้าสุดยอดเกินไป
    คนที่เค้าเล่นเพราะเนื้อเรื่องจริงๆก็มีนะครับ ดูอย่างเกมส์ COD Modern warfare เนื้อเรื่องเค้าดีนะทั้งๆที่เป็นเกมส์ action แต่เกมเพล์กับภาพเดิมๆมากเกินไป -_- ถ้าไม่อย่างนั้นเกมส์อย่าง skyrim จะโดนจวกเรื่องเนื้อเรื่องเหรอครับหรืออย่างเกมส์ Mass Effect 3 ก็โดนด่าเพราะเนื้อเรื่องตอนจบ ก็เพราะยังมีอีกหลายคนเค้าเสพเนื้อเรื่องกัน

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อยู่ที่ความชอบนะ ภาพ เสียง เนื้อเรื่อง แต่ละคนคุณชอบไม่เหมือนกันหรอก

ดูอย่างมายคราฟสิ ภาพก็เหลี่ยม เดินก็ยังกับหุ่นกระป๋องง้องแง้ง แต่ทำไมมันโคตรหนุกจัง ?

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    มองกว้างๆครับ CEO เค้าสื่อถึงกราฟฟิคครับ เค้ามองถึงอนาคตครับ

ผมมองไปในทางอนาคตนะผมไม่ได้มองเรื่องเกม

ผมคิดว่า CryENGINE อ่ะ มันมีระบบในการสร้างที่เรียบง่าย เรื่องเสียง เรื่อง Texture ต่างๆ ที่เคยได้สร้างเกมใน engine หลายๆตัว ผมคิดว่าตัว CryENGINE เนี่ยน่าสนใจมากเลยทีเดียวครับ เพราะไม่ต้องไปกังวลมากในเรื่องการทำกราฟฟิคให้สวย เพราะมันสวยของมันอยู่แล้วในการสร้างงานครับ มองผมแบบนี้อ่ะ

แต่ตัวอื่นๆก็ใช่ย่อย เพราะเรื่อง CG ผมชอบของทาง Squad Enix เพราะมันเจิดจรัดไปด้วยการสร้างหนัง สร้างเกมอย่าง Final Fantasy ได้แหล่มเลยทีเดียว

ส่วนเรื่องที่ถกเถียงก็ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกนะครับ ผมมองตามเกมในอนาคตอ่ะ

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    กราฟฟิคสร้างความน่าสนใจ แต่เนื้อเรื่องสร้างความประทับใจนะ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ผมไม่สามารถที่จะสนุกกับเกมส์ Crysis 3 ได้ เพราะมันไม่ได้ทำมารองรับคนที่มีการ์ดจอ Dx10 อย่างผม ผมไม่มีสิทธ์ที่จะสัมผัสกราฟฟิคบ้าบออะไรของคุณทั้งนั้น ต่อให้ดีเลิศแค่ไหนแต่ถ้าเล่นไม่ได้ก็คือ ไม่สนุกโว้ยยยยยย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่อ่ะ ผมว่า ความสวยงาม มันเป็นส่วนของฝ่าย art มากกว่า ต่อให้ใช้ engine ที่ดึกว่ากัน
    ความสวยงามเป็นเรื่องของศิลปะล้วนๆ ส่วน engine จะเป็นส่วนเติมเต็มให้ศิลปะนั้น ออกมาได้อย่างที่ใจต้องการ
    เอายกตัวอย่าง

เห็นอารมณ์ความต่างเลยมั้ยครับ ยิ่งถ้าคุณได้ลอง เดินเล่น "แค่เดินเล่น" ยิ่งรู้สึกได้เลยว่า ต่อให้ใช้ engine
    ตัวเดียวกัน แต่ฝีมือ art ไม่ถึง มันก็ไม่สามารถทำให้ออกมาดูดีได้หรอกครับ
    หรือ avalanche engine 2.0 อันนี้ ทีมงาน ผู้สร้าง เป็นทีมเดียวกันทั้งหมด
    ยังเห็นความต่างอย่างชัดเจนเลยครับ

*ชี้แจงเรื่อง engine เฉยๆนะ
    **ใครว่า cry engine กินเครื่องนี่ผมเถียงขาด เพราะ ปรับต่ำสุด เอนจิ้นตัวนี้ยังได้ภาพสวยกว่าหลายๆเกม และได้เฟรม สูงกว่าด้วย
    แค่มันมี option ให้ปรับแบบสุดยอดเท่านั้นเอง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    ผมไม่สามารถที่จะสนุกกับเกมส์ Crysis 3 ได้ เพราะมันไม่ได้ทำมารองรับคนที่มีการ์ดจอ Dx10 อย่างผม ผมไม่มีสิทธ์ที่จะสัมผัสกราฟฟิคบ้าบออะไรของคุณทั้งนั้น ต่อให้ดีเลิศแค่ไหนแต่ถ้าเล่นไม่ได้ก็คือ ไม่สนุกโว้ยยยยยย

เล่นไม่ได้ คือ ไม่สนุก??? ตรรกะเเปลกๆ 55

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ คือ ไม่สนุก??? ตรรกะเเปลกๆ 55
    ก็ไม่ได้เล่นแล้วจะได้รับความสนุกตรงไหนครับ ไม่ต้องไปถามว่าเนื้อเรื่องดีไหมนะ เมนูยังไม่ได้เห็นเลย เกมส์สนุกหรือเปล่าผมยังไม่รู้เลยไง(ก็ไม่ได้เล่นอะ)

Ok เค้าไม่ได้เจาะตลาดกลุ่มผม ผมยอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 17th April 2013 เมื่อ 23:49

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    ก็ไม่ได้เล่นแล้วจะได้รับความสนุกตรงไหนครับ ไม่ต้องไปถามว่าเนื้อเรื่องดีไหมนะ เมนูยังไม่ได้เห็นเลย เกมส์สนุกหรือเปล่าผมยังไม่รู้เลยไง(ก็ไม่ได้เล่นอะ)

ผมนั้นมันไม่ใช้ความผิด ของ ผู้ผลิต แล้วล่ะ ไปคนละ ประเด็น แล้ว

ถ้าจะโทษ ก็ โทษ คอม ตัวเองนู้น เกี่ยวไร กับ เกม

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมไม่คิดเป็น เปอร์เซ็นหรอก เพราะอะไรก็ไม่แน่นอนขึ้นอยู่กับอารม แต่สำหรับผม ภาพ คือความน่าสนใจและเป็นรายละเอียดสำหรับแยกแยะสิ่งต่างๆในเกม แต่เมื่อสนใจแล้ว สิ่งที่ทำให้ต่อเนื่องคือ เนื้อหา และ รายละเอียดปลีกย่อย ถ้ามีดีแค่ภาพก็เป็นอันจบ ที่ CEO Crytek บอกว่า 60% ผมว่าเขาให้เยอะไป

ไอเปอร์เซ็นที่เขาว่ามันใช้ไม่ได้กับทุกเกม บางเกมที่ต้องการความสมจริงเพื่อมา Support ในการเล่น แต่เกมบางจำพวกก็ไม่ต้องการส่วนนั้นก็มีอยู่เช่นกัน

แต่ว่านะตอนนี้ผมเกลียดเกมที่กินสเป็คเวอร์ๆจริง คอมกาก ไม่มีงบแต่ก็พอเล่น Bioshock Infinite ได้ สรุปไอพวกที่มันกินสเป็คเกินจำเป็น มันก็ได้แค่นั้นแหละ ความประทับใจ จะเปลี่ยนเป็นชินเมื่อเล่นไปซักระยะ ไอที่สเป็คเวอร์ๆน่ะไม่ได้แอ้มผมหรอก เพราะผมก็ไม่ได้แอ้มมันเหมือนกัน เชอะ