ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388

ให้ไว FIFA 14 เผยข้อมูลลูกเล่นล่าสุดออกมาแล้ว

เอาล่ะ หลังจากที่เราได้หวือหวาไปกับ PES 2014 ตอนนี้ก็ถึงทีของ FIFA 14 จากทาง EA กันบ้าง โดยล่าสุดก็ได้ปล่อยวีดิโอโชว์ระบบฟิสิกส์ของลูกฟุตบอลที่สุดแสนจะสมจริงที่ยากจะอธิบายด้วยคำพูดลองชมกันเองจากวีดิโอด้านล่างนี้แล้วกันนะ

นอกจากนั้นแล้วทาง EA Sports ก็ได้เผยข้อมูลยั่วคอเกมลูกหนังเล็กน้อยในส่วนของลูกเล่นที่ได้รับการปรับปรุงให้ดีขึ้น เอาอย่างแรกเลย การเลี้ยงลูกฟุตบอลจะใช้ระบบที่เรียกว่า First Touch Control ที่การเลี้ยงลูกนั้นจะขึ้นอยู่กับความสามารถของตัวนักเตะล้วนๆว่าจะควบคุมได้ดีเพียงใด ยิ่งมีค่าความสามารถหรือสถิติที่ดีกว่าการควบคุมก็จะดีเยี่ยมขึ้นแต่ถ้าค่าประสบการณ์ของนักเตะอยู่ในเกณฑ์ที่เรียกว่าแย่แน่นอนว่าคุณจะปวดร้าวกับความกะโหลกกะลาในการเลี้ยงบอลอย่างแน่นอน เพราะฉะนั้นจุดนี้จะทำให้ผู้เล่นรู้ได้เลยว่าจะเลือกใช้ผู้เล่นคนในเลือกส่งลูกฟุตบอลในจังหวะสำคัญได้ ทำให้การเล่นดูชาญฉลาดมากขึ้นไงล่ะ

ต่อมาก็ระบบการชนหรือการแท็กเกิ้ลตอนแย่งบอลอ่ะแหละ ประมาณว่าหากเราถูกเข้าแย่งบอลแต่ในขณะนั้นเองเราไม่ได้รับแรงกระทบกระแทกอะไรมากหรือหลบได้ก็ว่ากันไป ตรงนี้จะทำให้เราสามารถกลับมาแย่งเบียดเอาบอลคืนได้เร็วกว่าการที่เราโดนกระแทกแรงๆนั่นเอง

ถ้าเราสามารถชิบบอลข้ามหัวกองหลังฝั่งตรงข้ามได้ตรงนี้จะมีโอกาสทำให้เราโชว์ลีลาฝีเท้าได้มากกว่าการที่เราจะเผชิญหน้าตัวต่อตัวแบบผ่านไปตรงๆ ซึ่งตรงนี้จะมีผลต่อนักเตะในเรื่องการยิงประตูว่าจะเลือกยิงมุมไหนที่แลดูมีประสิทธิภาพที่สุดด้วยครับ และการฝึกประสบการณ์ความสามารถทั้งหมดทั้งมวลนี้ก็จะมีโหมดฝึกหัดในรูปแบบมินิเกมให้เราได้เล่นอีกด้วยครับ

นอกจากนั้นแล้ว FIFA 14 ก็ยังนำเสนอโหมดใหม่ที่ชื่อว่า Global Scouting Network ที่เราจะได้ทำตัวเหมือนแมวมองหานักเตะดังๆจับมาทำสัญาส่วนราคาก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของนักเตะน่ะแหละ สุดท้ายนี้เกม FIFA 14 จะปล่อยลงแพลตฟอร์ม PC , PS3 และ Xbox 360 ส่วนเรื่องเวลานั้นก็น่าจะเป็นปลายปี 2013 นี้แหละครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    บัคๆ เลื่อนลงหน่อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สิ่งที่รอคอยมาแล้วๆๆๆ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    รูป ยิ่งใหญ่มาก

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ปีนี้เหมือน pes น่าสนใจกว่า แต่ผมว่า....เขาก็ซื้อ fifa เล่นกันหหมด เหลือ pes วางไวเต็มชั้นเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    สมจริงไปก็เล่นไม่สนุก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    fifa 13 มันบังคับยากไปอะผมรู้สึก แต่ตอนนี้ pes ลงสตีมเเล้ว ภาค 14 คงจะ ได้พรีเกมแรกในชีวิตแน่ๆ 555555555

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผม ว่า ฟีฟ่า เล่นยาก อ่ะครับ(ความเห็นส่วนตัว)

สงสัยผม จะเป็นแฟน pes หนึบหนับ ไปซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เคยอ่านมาเหมือนกันนะว่าทีมพัฒนาเกมเนี้ย เขาบอกไว้ว่า "เราไม่ได้อยากทำเกมให้สมจริง แต่เราเน้นไปในทางสมดุล เพื่อให้คนเล่นเกมรู้สึกสนุกไปกับมัน" ทำนองเนี้ย
    I NEED A TIME MACHINE...................................

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Fifaผมว่าหลังๆมาเกมเพลยสนุกกว่าPesภาคหลังๆมากนะครับ หลังๆมาPesแปลกๆยังไงไม่รู้ ผมเคยเป็นแฟนบอยโปรมาก่อนยังเปลี่ยนมาเล่นFifaเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    Fifa กับ Pes มันก่อดราม่าได้ง่ายนะครับ กรุณา แสดงความคิดเห็น หลีกเลี่ยงการล่อเป้า

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    fifa13 สนุกมากครับเกมมันไหลลื่นดีดูไม่อืดๆขัดๆดีครับ ระบบเล่น1นักเตะนี้มันได้อีกนะครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เกมส์นี้แหละที่รอคอย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    FIFA เป็นเกมส์เดียวที่ทำให้ผม ไม่ต้องเสียเงินซื้อเกมส์อื่นอีกเลย ตลอด 1 ปี

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    FIFA จิงๆมันสนุกตรงที่เวลาเราางแทคติกครับถ้าเล่นอย่างเดียวก็ไม่สนุกหรอก ผมชอบFIFA

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    PESยังต้องพัฒนาอีกเยอะ ปี2013แล้วตัวนักเตะยัวิ่งเหมือนหุ่นนต์อยู่เลย