ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    มีแต่คนอยากจะแต่งรถ แต่มันก็ไม่ทำให้แต่งรถได้เหมือนเดิมสะที ติสจริงๆ

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    Need for speed most wanted ชื่อก็บอก? มันเกี่ยวกับชื่อก็เพราะมันเป็น MW ไงครับ เหมือนหนังรีเมคไงครับ เพราะมันมี tm พ่วงท้าย
    คือจะมาแยก Most Wanted โดดๆเลยไม่ได้ ความหมายของ NFS:MW ก็คือ NFS:MW เอาภาคใหม่กับเก่ามาเทียบกันสิครับ
    คือมันไม่เหมือน most wanted เลย เข้าใจมั้ยเนี่ย?
    ok มันเป็นเกมที่ไม่ได้ดีไม่ได้แย่ แต่มัน ไม่ใช่ most wanted ที่เคยเล่น มันไม่มีความเหมือนเลยเข้าใจตรงจุดนี้ไว้นะครับ
    เหมือนเอาหนัง ซุปเปอร์แมน มา รีเมท แต่ไม่มีซุปเปอร์แมน เหมือนเอา batman มา รีเมท แต่ไม่มีแบทแมนทั้งเรื่องอ่ะครับ พอเข้าใจมั้ยเนี่ย?
    ผมตั้งชื่อให้เป็น NFS:Out Of Cop ก็แล้วกัน
    Most Wanted ไม่ได้แปลว่าค่าหัว แต่แปลว่า อยากได้มาก ต่างหาก ถ้างั้น pursuit ก็เป็น MW ด้วยงั้นสิ?
    แล้วภาคนี้แข่งบอสแล้วได้รถของบอสด้วยหรือเปล่าครับ พอดี เปิดรถได้ไม่หมด ขี้เกียจเก็บไนโตรรถคันใหม่
    ระบบได้รถบอสเหมือน Burn Out ครับ แข่งชนะแล้วมันจะเบี่ยว เราต้องไปตามชนมันให้พัง เราถึงจะได้รถมันมา = =

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมว่าสี่ภาคที่สนุกสุดของ nfs มี udg 1 2 mw cb ภาคอื่นๆ ทำออกมาเละเทะ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เปลี่ยนชื่อ เป็น NFS burnout เหอะ เกมส์เพลย์ห่วยสลัด สวยแต่ภาพ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deadman23 : 17th April 2013 เมื่อ 23:23

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    NFS ภาคสุดท้ายสำหรับผมคือภาค Carbon หลังจากภาค Carbon ... No Comment.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ผิดหวังมาหลายซีรีย์ละ ตั้งแต่ภาคโปรสตรีดลงมา ไม่ชอบเลยซักภาค ยกเว้นภาค The RUN ถือว่า ok

ความเป็น NFS มันหายไปโดยสิ้นเชิง ถ้าข่าวลือนี้เป็นจริง อย่างแรกขออย่าให้เป็นทีมพัฒนา Burn out ทำเลย บอกตรงๆเล่นแล้วเสียอารมณ์มาก

ถ้าจะทำจริง ก็ขอให้มันได้อามรมณ์ของ underground จริงๆ แล้วกัน

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เอาเป็นว่าผมให้ รางวัลอีก 1 ปีเลยละกัน

ลาก่อน EA ลาก่อน BF ที่กายเป็น COD ลาก่อน NFS Ver. จับผู้เล่นตะวันตก T_T

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    หมดมุกหากิน เอาเก่าๆมาทำใหม่ให้ดูดี
    ผมแข่งแค่ blacklist คนแรกก็เลิกแล้ว เพราะระหว่างแข่ง โดนค่าหัว หนีตำรวจเกือบๆ ชม. พอรอดปุ๊บ แข่งกับ blacklist คนต่อไปได้พอดี - -"

ปล.ผมป่าวยุนะ แต่ได้กลิ่นคนต้มน้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 18th April 2013 เมื่อ 01:53

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    และข่าวดีก็คือ ไม่มีระบบปรับแต่งรถใดๆทั้งสิ้น ฮาๆ ผมล้อเล่นนะ

ปล.ผมก็อยากให้มีนะครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมว่า เขาน่าจะทำตั้งนานแล้วน่ะครับ ^ ^ มันเริ่มหลุด ออกไปตั้งแต่ภาค Shift แล้วน่ะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าผมให้ รางวัลอีก 1 ปีเลยละกัน

ลาก่อน EA ลาก่อน BF ที่กายเป็น COD ลาก่อน NFS Ver. จับผู้เล่นตะวันตก T_T
    ดูยังไงbf กลายเปน cod เล่มเกมเป็นไหม ไปหัดดูใหม่นะ แล้วลา ea ให้จิงอย่างที่พูดละ
    ไม่ใช่ก็ยังเล่นเกมของ ea อยู่แบบนั้นมันไม่แมนพอ กล้าพูดต้องกล้าทำ
    ละถ้าไม่ให้จับผู้เล่นตะวันตกจะไปจับใคร รายได้ 70% อยู่นั้นหมด เข้าใจไว้ด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ไงก็ได้ขอแบบแต่งรถได้แบบสุดๆ เต็มที่ซะที่เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    สำหรับผมแล้วภาค Most Wanted Reboot ถือว่าทำได้ดีเลยนะ เพราะระบบออนไลน์นั้นละเกมมันทำ Support Online แทบทุกหยด

ลองย้อนกลับไปดู NFS ภาคก่อนๆนั้น Online รกร้างแทบจะไม่มีคนเลยซื้อมาเล่นไม่คุ้มซักเท่าไร แต่พอ MW Reboot เล่นได้เรื่อยๆเลย Online ไปก็เจอคนด้วยตลอด

ยังไงค่าย Criterion ก็ขายระบบ Multiplayer มากกว่า Singleplayer อยู่แล้ว เล่นได้ยาวๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ไม่มีแต่งรถก็ ไม่เล่นและ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ left อ่านกระทู้
    ข่าวลือ นิ NFS Underground ออกมา นิคน คงชื้อ เยอะแน่ๆ เป็นภาคที่สนุกที่สุดละ บันบรรยากาศได้อารม มาก 555

ที่ NFS ไม่มี ของแต่งหรือแต่งรถเหมือน under 2 คงเพราะต้อง จ่ายค่า ลิขสิทธิ์ของแต่ง มั้ง มันต้องใช้จายเยอะเลย ตัดโหมดนี้ ออกไป
    เห็นด้วยนะ ที่คนจดจำกันได้ และที่ nfs ดังก็เพราะ U1-2 กับ most wanted เก่า นะผมว่า เพราะนอกจาก ที่กล่าวมาแล้ว What the. .. กันทั้งนั้น --
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ชอบต้องแต่งรถนี้แหละถ้อบวกกราฟิกด้วยนี้ละโอสุดยอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ถ้ามันคงความเป็น Underground อยู่ครบทุกอย่าง แล้ว Reboot Graffig นะ จัดแท้เลย

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    ดูยังไงbf กลายเปน cod เล่มเกมเป็นไหม ไปหัดดูใหม่นะ แล้วลา ea ให้จิงอย่างที่พูดละ
    ไม่ใช่ก็ยังเล่นเกมของ ea อยู่แบบนั้นมันไม่แมนพอ กล้าพูดต้องกล้าทำ
    ละถ้าไม่ให้จับผู้เล่นตะวันตกจะไปจับใคร รายได้ 70% อยู่นั้นหมด เข้าใจไว้ด้วย
    เรื่องรายได้อ่ะผมรู้ แต่ bf มันเริ่มทำตาม cod เลื่อยๆ ดูไม่ออกรึไง

ตามตั้งแต่เป็น bad company แล้ว ส่วน ea ผมก็จะลองดูอีก 2 เกม

คือ bf กับ nfs ตัวใหม่ ถ้ายังทำออกมาไม่ดี ผมก็ไม่เล่นแล้วล่ะ

นั่งเล่น Gran Turismo 4 มันกว่าเยอะ

แล้วขอถามไรปิดท้าย สะ นิด ไปของขึ้นที่ไหนมาครับมาลงกะผมนี่ ผมก็อยู่ของผมดีๆ

ปล.ของ worakorn3 ผมก็ว่าจะมีได้ไงที่แท้..
    สงสัยต้องทำบุญ ฆ่ามด ยุง แมงสาป และ ลูกๆ ไว้เยอะ โทษทีลูก พ่อจะไม่ทำอีกแล้ว จะหาแม่มาให้

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    Criterion ทำ เกมส์ให้ดีกลายเป็นกาก ไปเลย ดีแค่กราฟ ฟิค mostwanted 2012 มันยัง ย่ำเละเลยไม่ไหว Hotpursuit หรืออะไร ลงทุนทำ Presenter หาพริตตี้สวย ๆ มา ทำเนื้อเรื่องจะหน้าติดตามมากกว่า ผมว่า the run เนื้อเนื่องมันก็ยังดี ที่มีเนื่้อเรื่อง เสียอย่าง มันไม่ Open world กับแต่งรถอ่าดิ

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ที่ว่า รี เน่า คือ มันไม่เป็น Most Wantedเลยอ่ะครับ แข่งกับ บอส ที่เป็น black list เลย
    แต่งรถไม่ได้ ไม่มีที่หลบตำรวจ พูดง่ายๆคือ ถ้าไม่ใช้ชื่อ Most Wanted ก็ใช้ชื่ออื่นเลยก็ได้
    เพราะตะแคงดูยังไงก็ไม่มีความเป็น Most Wanted เลย
    ใครว่าแต่งไม่ได้ครับ ลองเล่นแท้แล้วรึยัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kandanai001 อ่านกระทู้
    ใครว่าแต่งไม่ได้ครับ ลองเล่นแท้แล้วรึยัง

เอ่อ......

เชื่อผมสิ...นี่เขาไม่ได้เรียกว่าแต่ง = =

นี่เขาเรียกว่า

''เปลี่ยนสี เปลี่ยนลาย แต่แต่งลายเองไม่ได้...''

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สิ่งสำคัญและจุดเด่น ของ NFS UnderGround นั้น คือ การแต่งรถได้ตามสไตล์ของเรา ถ้ารีแล้วแล้วแต่งได้น้อยสิ้นดีนะ ก็เน่าอีกตามเคย

สิ่งที่ควรจะเพิ่มคือ จาก UG 1 และ 2 นั้น อันดับแรก เรื่อง กราฟฟิก สอง เรื่องรถ ส่วนตัวขอแค่GTR R34 พอละ แต่ก็ขอ GTR R35 และรถรุ่นใหม่ๆ เข้ามาอีก หรือจะเอารถ ทั้งหมดทุกภาคมาใส่ก็ได้

อุปกรณ์แต่งรถ ของให้เอา จาก ทุกๆภาคมารวมกันเลย ให้ทุกคนที่เล่นสามารถเลือกแต่งตามใจของตนเองได้เลย ความจุในการจะ 30G ก็ไม่เป็นไร หากเกมออกมาได้อิสระที่สุด เรื่องตำรวจขอให้เหมือน

MW Blackedition นะครับ ละก็อีกอย่าง อย่าทำการวิ่งของรถแบบ MW2012 นะครับ การออกตัวการใส่เกียรช้ามาก แบบนี้ไม่เข้าเลยนะครับไม่ทันใจ เราแบบภาค UN2 ดีที่สุด การออกตัว

การใส่เกียร แบบนั้นเลย ถ้าทำออกมาได้ดั่งใจผมนะ จะดีมาก แต่ก็เป็นไปได้ยากจริงๆๆว่าไหม

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจาราณญาณในการอ่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konkengow : 18th April 2013 เมื่อ 16:37