ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ลือว่า Need for Speed: Underground ภาค reboot กำลังจะมา

ลือว่า Need for Speed: Underground ภาค reboot กำลังจะมา

เป็นข่าวที่เกิดในช่วงวันที่ 11 เมษายนที่ผ่านมา ซึ่งหลุดโลโก้ของเกมแข่งรถในซีรีย์ Need for Speed (ภาพด้านบน) เขียนไว้ชัดเจนว่า Underground ทำให้สื่อคาดว่าจะเป็นภาค reboot

เว็บ egmnow นั้นได้ปล่อยโลโก้ที่อ้างว่าได้มาจากแหล่งข่าวที่ไม่ระบุชื่อ ชี้ว่าเป็นโลโก้ที่ประกอบอยู่บนกล่องเกม Need for Speed: Underground รุ่น Xbox 360 และให้ข้อมูลว่ามันคือภาค reboot ไม่ใช่ภาค Underground 2 ประกอบกับข้อมูลจากเว็บเครื่อข่ายสังคม Linkedln ที่พบข้อมูลของพนักงานในสตูดิโอ Criterion ที่ดูแลเกม Need for Speed: Most Wanted ภาค reboot ที่เพิ่งวางขายไป ข้อมูลของพนักงาน 6 - 7 คนนั้นพูดถึงเกมแข่งรถที่ไม่ได้เขียนชื่อระบุลงไปชัดเจน แต่เขียนไว้แน่นอนว่าจะวางขายปีนี้ ทำให้เชื่อว่าข่าวนี้มีมูล

อย่างไรก็ดีในวันเดียวกันกับที่มีข่าว คุณ Alexander Ward ซึ่งเป็น Creative Director ของ Criterion ออกมาทวีตลอย ๆ ไม่ระบุว่าพูดถึงเรื่องข่าวว่า "เรื่องโกหกทั้งนั้น จะรีเมค รีบูต หรืออะไรก็ตาม"

เมื่อวานนี้คุณ Ward ได้ออกมาทวีตในทำนองว่า ทวีตเมื่อวันที่ 11 นั้นเป็นเรื่องส่วนตัวของเขา และเขาก็ไม่ได้ทำเกมแข่งรถอยู่ด้วยตอนนี้ ทำให้สื่อคาดว่าไม่แน่สตูดิโอ Criterion อาจจะมีหลายทีม และทีมของคุณ Ward ไม่ได้ดูแลเกมแข่งรถอยู่ก็ได้

แปลว่าสื่อค่อนข้างเชื่อว่า ภาพนั้นเป็นของจริง และเราคงต้องรอดูว่า EA จะออกมาเผยข้อมูลเกมแข่งรถ Need for Speed ภาคถัดไปตอนไหน และจะใช้ Underground หรือไม่

ที่มา CVG, Joystiq

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    กลัวเละจัง

แต่รอเล่นนะครับ เพราะยังไงก็กลับไปเป็นแบบเดิม รูปแบบเก่าๆไม่ได้แล้ว มันต้องเปลี่ยนแปลงตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 17th April 2013 เมื่อ 21:47

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    คิดไม่ออกก็เริ่มเอามารีบูตกันละ แต่ อันเดอร์กราวนี่ ถ้าแต่งรถ ไม่ได้ คงไม่ใช่อันเดอกราวแน่ๆ ขอให้กลับมาแต่งรถได้เหอะนะนะนะนะ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    มาเลยครับ ขอให้คงความเป็น Underground นะครับ เอาแบบมีปีกบินได้ไปเลยก็ได้

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    นั้นไงบอกแล้วว่า Criterion จะทำ NFS Underground ใหม่
    ปูเสือรอ 2014 เลย

ขึ้นชื่อว่า Underground คือ ใต้ดิน จะไม่การแต่งรถได้ไงล่ะ
    ยิ่งชนเละอีก อิอิ อยากให้มีตำรวจด้วยยิ่งดี

จัดแท้แน่นอน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อย่า รี เน่าๆ แบบ most wanted 2012 ก็แล้วกัน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    แต่งรถ Openworld เหอะ เอาตำรวจออกไปซ๊ะ สังเกตุมั๊ยครับ แต่งมาเทพเเค่ไหน ไม่เคยหนีมันพ้นซะที

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    อย่า รี เน่าๆ แบบ most wanted 2012 ก็แล้วกัน
    NFS Most Wanted เน่าหรอยังไงอ่ะ
    หรือว่าแค่ไม่มีเนื้อเรื่องก็เลยเน่าเลย
    กราฟฟิคก็สวยดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    แต่งรถ Openworld เหอะ เอาตำรวจออกไปซ๊ะ สังเกตุมั๊ยครับ แต่งมาเทพเเค่ไหน ไม่เคยหนีมันพ้นซะที
    ก็ดีออก ตำรวจก็ไม่ได้โหดอะไรขนาดนั้น แค่มันเยอะขึ้นเรื่อย ถ้าระดับ 6 เมื่อไร หนีได้ก็เทพอ่ะ
    แต่ก็จริงอยู่ไม่ชอบตำรวจตรงที่พอโดนจะไปแข่งอะไรไม่ได้นอกจากหนีสำเร็จ เบื่อมาก
    แต่ตอนนั้นเคยทำใน Cabon ตำรวจ 150 คัน จัดการได้ 98 คัน หนีรอดมาได้ ใช้เวลาหนีประมาณครึ่งชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 17th April 2013 เมื่อ 22:01

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมว่าน่าจะเอาเกมระบบเดิมไปเลย แต่ปรับ กราฟฟิค ขค้นก็พอเเล้วมั้งตัวเกม เดิม ก็สนุกอยู่เเล้ว - -

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ไอนี่ก็รีบูทจังเลย ............

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    NFS Most Wanted เน่าหรอยังไงอ่ะ
    หรือว่าแค่ไม่มีเนื้อเรื่องก็เลยเน่าเลย
    กราฟฟิคก็สวยดี
    ที่ว่า รี เน่า คือ มันไม่เป็น Most Wantedเลยอ่ะครับ แข่งกับ บอส ที่เป็น black list เลย
    แต่งรถไม่ได้ ไม่มีที่หลบตำรวจ พูดง่ายๆคือ ถ้าไม่ใช้ชื่อ Most Wanted ก็ใช้ชื่ออื่นเลยก็ได้
    เพราะตะแคงดูยังไงก็ไม่มีความเป็น Most Wanted เลย

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เคยสังเกตหมัยบางทีรถตำรวจแรงแซงทุกคันเลยขนาดขับ 200 กว่าแล้วยังตามทันเลย สงสัยถ้าซื้อรถตำรวจได้ เอาไปแข่งชนะทุกรอบแน่ ๆ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ไม่มีไรขายก็เอาของเก่ามาทำใหม่ ทำให้ดีนะไม่ใช่เละ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ข่าวลือ นิ NFS Underground ออกมา นิคน คงชื้อ เยอะแน่ๆ เป็นภาคที่สนุกที่สุดละ บันบรรยากาศได้อารม มาก 555

ที่ NFS ไม่มี ของแต่งหรือแต่งรถเหมือน under 2 คงเพราะต้อง จ่ายค่า ลิขสิทธิ์ของแต่ง มั้ง มันต้องใช้จายเยอะเลย ตัดโหมดนี้ ออกไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย left : 17th April 2013 เมื่อ 22:26

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมประทับใจ Most wanted มาก

ยังไง underground ออกก็ ยังรออยุ่ครับ C:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ยังไงซะรถตำรวจแรงที่สุดดดดดด! 6ดาวหนีไม่เคยรอด 2ก็แทบตายละ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ไม่มีแต่งรถ เลิกคุย - -*
    ...

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ที่ว่า รี เน่า คือ มันไม่เป็น Most Wantedเลยอ่ะครับ แข่งกับ บอส ที่เป็น black list เลย
    แต่งรถไม่ได้ ไม่มีที่หลบตำรวจ พูดง่ายๆคือ ถ้าไม่ใช้ชื่อ Most Wanted ก็ใช้ชื่ออื่นเลยก็ได้
    เพราะตะแคงดูยังไงก็ไม่มีความเป็น Most Wanted เลย
    คำว่า Most Wanted ของ NFS แปลว่า ค่าหัว ( ที่ตำรวจตั้งไว้เพื่อตามจับ )
    ดังนั้นมันเกี่ยวกับตำรวจตรงๆเลย
    Black List ก็มีนิ แข่งไปเรื่อยๆ ค่าหัวก็เพิ่มขึ้น จนเท่าบอส แล้วบอสก็จะท้าเราแข่ง ( ยิ่งค่าหัวเพิ่มตำรวจยิ่งโหดขึ้น )
    แต่งรถตามความหมาย จะมีหรือไม่มีก็ได้
    แล้วที่หลบก็มี แค่ไม่บอกว่ามันอยู่ที่ไหน ถ้าใครที่เล่น MW กับ Carbon ภาคเก่า มันจัอยู่ที่ลับแคบๆ เคยลองไปดู ค่าการตามล่าลดลงเร็วมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ผมเข็ดกับ NFS Most Wanted Reboot แล้วครับ สู้ภาคเก่าไม่ได้แม้แต่ปลายนิ้วก้อยเลยครับ ตำรวจภาคเก่ายังดูฉลาดกว่า รถเปราะเกินไป(โดนรถชาวบ้านชนท้ายรถกระจาย) สนามซ้ำๆ แต่งเครื่องได้นิดเดียว แต่งลายก้อไม่มี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ทำดีๆ เหอะ เอาเพลงเก่าๆ มาด้วยก็ดีนะ ชอบเพลงมาเลยภาค 2 หนะ

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ปั๊มมาหลายๆภาคไม่เวริคสุดท้ายกลับไปขุดภาคที่ดีสุดมาทำใหม่

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ข่าวนี้เก่าแล้วและอีกอย่างคนพัฒนาเค้าก็ออกมาบอกแล้วว่าจะไม่ทำใหม่ และตอนนี้ยังไม่คิดจะสร้าง NFS กับ BURNOUT ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    คำว่า Most Wanted ของ NFS แปลว่า ค่าหัว ( ที่ตำรวจตั้งไว้เพื่อตามจับ )
    ดังนั้นมันเกี่ยวกับตำรวจตรงๆเลย
    Black List ก็มีนิ แข่งไปเรื่อยๆ ค่าหัวก็เพิ่มขึ้น จนเท่าบอส แล้วบอสก็จะท้าเราแข่ง ( ยิ่งค่าหัวเพิ่มตำรวจยิ่งโหดขึ้น )
    แต่งรถตามความหมาย จะมีหรือไม่มีก็ได้
    แล้วที่หลบก็มี แค่ไม่บอกว่ามันอยู่ที่ไหน ถ้าใครที่เล่น MW กับ Carbon ภาคเก่า มันจัอยู่ที่ลับแคบๆ เคยลองไปดู ค่าการตามล่าลดลงเร็วมาก
    Need for speed most wanted ชื่อก็บอก? มันเกี่ยวกับชื่อก็เพราะมันเป็น MW ไงครับ เหมือนหนังรีเมคไงครับ เพราะมันมี tm พ่วงท้าย
    คือจะมาแยก Most Wanted โดดๆเลยไม่ได้ ความหมายของ NFS:MW ก็คือ NFS:MW เอาภาคใหม่กับเก่ามาเทียบกันสิครับ
    คือมันไม่เหมือน most wanted เลย เข้าใจมั้ยเนี่ย?
    ok มันเป็นเกมที่ไม่ได้ดีไม่ได้แย่ แต่มัน ไม่ใช่ most wanted ที่เคยเล่น มันไม่มีความเหมือนเลยเข้าใจตรงจุดนี้ไว้นะครับ
    เหมือนเอาหนัง ซุปเปอร์แมน มา รีเมท แต่ไม่มีซุปเปอร์แมน เหมือนเอา batman มา รีเมท แต่ไม่มีแบทแมนทั้งเรื่องอ่ะครับ พอเข้าใจมั้ยเนี่ย?
    ผมตั้งชื่อให้เป็น NFS:Out Of Cop ก็แล้วกัน
    Most Wanted ไม่ได้แปลว่าค่าหัว แต่แปลว่า อยากได้มาก ต่างหาก ถ้างั้น pursuit ก็เป็น MW ด้วยงั้นสิ?
    แล้วภาคนี้แข่งบอสแล้วได้รถของบอสด้วยหรือเปล่าครับ พอดี เปิดรถได้ไม่หมด ขี้เกียจเก็บไนโตรรถคันใหม่

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ภาคล่าสุดพอได้ดื่มด่ำกับกราฟฟิค กับสถานที่ในเกมส์หมดแล้ว มันก็น่าเบื่ออ่ะ แบบว่าถ้ามีเนื้อเรื่องด้วยก็โอเคนะ
    I'm busy,It's call me back.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1
    ใช่ไม่ใช่ไม่รู้ แต่ระบบแต่งรถมันต้องมี!!!!!