ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668

มีเรื่องเล่าช่วงสงกรานต์วัยรุ่นมาจีบมาท่าลวนลามแฟน

เมื่อช่วงวันสงกรานต์ที่ผ่านมาเนี่ยแหละ กลับบ้านเล่นน้ำปรกติพาแฟนไปด้วย

โดยวันนั้นผมไม่เล่นน้ำกินเบียร์หน้าร้านกาแฟ (ร้านเพื่อนผม ถนนเส้นนั้นคนนิยมเล่นกันในจังหวัด)

แฟนผมจะเล่นน้ำหน้าร้านกับเพื่อนๆแฟนเพื่อน พวกผมผู้ชายก็มองๆอยู่ตลอดแต่จะมองสาวๆเปรียกๆผ่านมาไป สะบ่อย 55

โดยหน้าร้านที่เล่นกันอยุ่จะมีรุ่นพี่เอาเครื่องมิกส์มาเปิดเพลง ตื๊ดกันมันเลยเชียวก้มีคนมาออหน้าร้านจำนวนหนึ่ง

โดยเล่นไปถึงช่วงหัวค่ำก็มีวัยรุ่นชาย น่าจะ ม.4- 6 เนี่ยแหละมาเล่นเนียนๆกับสาวๆเพื่อนๆแฟนเพื่อนหน้าร้าน เนียนเลยนะ

ผมสังเกตุไปพอดี ไอ้นี่มีเนียนทำเป็นเหมือนกลุ่มเดียวกันกับพวกผม 55 ทำชวนสาวๆคุยนะ เกือบทุกคนเลยแล้ววเพื่อนๆมันก็้ตามมา

ผมก็นึกว่ารู้จักกันกับรุ่นน้องในกลุุ่มปล่าวเลยถามๆ อ่าวไม่ใช่ 555 พวกผมก็ไม่ได้ว่าไรนะ ไห้เล่นไม่คิดไร

แต่พวกมันดิไม่ยอมเล่นเฉยๆ ทำทีชวนคุยจีบ พวกๆแฟนๆสาวๆ รุ้กันหมดแล้วนะ มันก็ยังพูดเสี่ยวๆ ตลอดเลยนะ -..-

สุดท้ายมันคงทนไม่ไหวขอทาแป้งแฟนผม ทาแป้งไม่พอนะทำโอบกอดจะจุฟแฟนผมอีกแฟนผมเลยร้อง ทุกคนเห็นหมด ผมป๊าดๆๆเหอะผมเลยไห้เพื่อนลากกมาคุย

... ผมคุยดีๆนะ น้องทำงี้พี่เอาเรื่องนะ เนี่ยแฟนพี่ ขอโทษแฟนพี่ไม่งั้นพี่เอาเรื่องน้องนะ (ตอนนั้นผมก็เมาๆนะ แต่ไม่อารมณ์ร้อน)

มันก็พูดทำอวดผมอีกนะแหม้ะ -..- มันพูดกับแฟนผมว่า ผมมีดีกว่าแฟนพี่นะ รถก็มี ตังค์ก็มี มาคบกับผมดีกว่า (พูดจบปั๊บเพื่อนผมตบหัวทิ่มไปดอกนึง เพื่อนๆมันจะพุ่งครับแต่ไม่มีใครกล้า)

แฟนผมเลยยิ้มตอบกลับว่า ที่น้องพูดมาแฟนพี่ก็มีเหมือนกันแหละค่ะ หน้าก็แบนจมูกก็ไม่มีหน้าตาไม่สำคัญหรอกค่ะ ที่สำคัญไม่ชอบนิสัย .... มันนิ่งพูดไม่ออก (พวกผมมาพูดกันภายหลังว่า ฮามาก )

คือมันมั่นใจมากไง เจอสวนแบบเจ็บหัวใจสะเทือนเลย .........

ผมเลยตักเตือนน้องเค้าว่า เล่นน้ำเมาอ้ะอย่าไปทำแลละฉวยโอกาสผู้หญิงอีก เพราะดีนะพวกพี่ไม่เดือด ถ้าเดือดเอาเรื่องขึ้นมาพวกน้องเจ็บแน่ พี่เอาถึงบ้านเลยนะ
    เพื่อนมัคนนึงเลยมาขอโทษพวกผมแล้ว ยกมือไหว้ไปพาเพื่อนมันออกไป พวกผมก็ไม่ติดใจอะไรก็ จบๆไป

สรุป : ปีหน้าใครๆอายุไหนๆก็อย่าห้าวเล่นแฟนเค้าไปทั่วนะครับ ตายฟรีนะเออ พวกผมก็มีเพื่อนตำรวจยังพอช่วยห้าม แต่ถ้าไปมีเรื่องกับพวกสายเถื่อน มันไม่คิดไรหรอกนะ ยิงไว้ก่อนเพื่อความเท่ส์ ตายฟรีนะครับ เป็นห่วงๆ

COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    อ่านสนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    (อย่าลืมซื้อทองมาเก็งกำไรนะครับ^^)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nalavit02 : 18th April 2013 เมื่อ 00:50

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    อ่านเอาเป็นข้อคิด นิอ่านเอามันส์ สะงั้น 555

ปล. ไม่ได้แววะเข้ามาหลายเดือนเลย คิดถึงๆ
    COLD PLAY

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

เพลงประกอบตอนมีเรื่อง 55555 (ล้อเล่น)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ดีนะเจอเด็กพูดรู้เรื่อง

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Aum Neko

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    วันก่อนก็เกือบฆ่าคนตายไปแล้ว หรือก็อาจแค่พิการ

...วันนั้นผมนั่งอยู่นี้แหละมีคนเมามันเข้ามาหาเรื่อง ตอนแรกมันก็เดินเข้ามาพูดแขวะ พูดธรรมดาแต่แอบกวน
    พอผมพูดสวนกลับไปว่ามีอะไร พูดดีๆด้วย รู้ว่ามันเมา เท่านั้นแหละมันขึ้นใส่เลย จังหวะนั้น มีดอยู่ใกล่มือด้วยสิ ผมก็กระโกนหาเรื่องว่าผม คนแถวนั้นได้ยิน
    แต่ไม่มีใครเข้ามายุ่ง จริงๆ ก็รู้จักกันทั้งในแถวนั้นเลยไม่มีใครอยากเข้ามาห้ามเลยสักคนเดียว ไม่อยากมีเรื่อง เพราะรู้ดีไอ้ขี้เมานี้มันขนาดนั้น ถ้าไปยุ่งกับมัน
    ขนาดแม่มันเองมันยังตะคอกไม่รู้กี่ครั้ง เลยไม่มีใครอยากยุ่ง แล้วมันกล้ามาตะคอกกับผม เกือบแล้ว!! ดีนะผมใจเย็นกว่้าเมื่อก่อน โดนมาหลายคนแล้วที่มาทะลึ่งกับผม
    แล้วมีเรื่องจนถึงเลือดถึงเนื้อ เรื่องว่าเสียหายหลายแสนเลยล่ะ(ตัวผมเองก็แสนเหมือนกัน//แสนสาหัด) แต่ผมไม่เอาแล้วแล้วเรื่องต่อยตี เกือบคว้ามีดฟันเข้าหน้ามันแล้ว

"ตอนนั้นผมมองไปที่มีดอย่างเดียวเลย ในใจก็ย่ำบอกตัวเองว่าไม่เอาแล้ว พอกับเรื่องแบบนี้ กี่ครั้งแล้วที่ตัวเองต้องพังสิ่งดีๆ ที่เคยทำไว้เพราะแค่ได้ตะบันหน้าคน"

อ่านเรื่องของ จขกท. แล้วผมนึกว่าจะรู้สึกมีเดือด แต่ไม่ใช่อย่างที่คิดเลยนะ ดีนะที่เรื่องของ จขกท. ไม่ร้ายแรงมากๆ

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    สงกรานต์ นั่งอยู่ท้ายรถ โดนเต็ม ๆ เลยล่ะครับ
    ถังลอยมาโดนหัว ถังนี่ก็อันบักใหญ่ เต็มหัวผมเลยครับ
    ฝรั่งนี่ แรงเยอะ จริง ๆ
    เลือกที่จะแตกต่าง

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เอาเพลงประกอบมาฝากอีกโดนใจแน่ๆ

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    (อย่าลืมซื้อทองมาเก็งกำไรนะครับ^^)
    ทองตกแล้วครับ ระเบิดที่บอสตัน เกี่ยวไรกับทองหว่า?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    พวกนั้นมันเมาด้วยปะครับ ช่างกล้าดีแท้เป็นผมผมคงกระทืบมันตายเลยน่ะนั่น
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไปได้ ช่างกล้าจริงๆ
    ความรักจะมาโดย''ไม่ตั้งใจ''เเละจากไปโดย"ไม่รู้ตัว"

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    "หมดสิทธินะน้องค่ะ ถ้าน้องไม่เล็กเท่าของแฟนพี่ พี่ก็ไม่เอานะคะ" ถ้าสมมติแฟนคุณพูดประโยคนี้ขึ้นมาละ ? ^^

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ดีนะแฟนผมอยู่แต่บ้าน ปล่อยผมออกมาเล่นกับนิโกรในซอย คุยกันไม่รู้เรื่องหรอก แต่เล่นสนุกดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    นาย ใจเย็นมากกกกกกกก