ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161

Angry ชาวเน็ตรุมจวก สาวโพสผ่านเฟชโรงหนัง "เบื่อเอมวีที่เปิดก่อนหนังฉาย"

ข่าวจาก : http://news.boxza.com/view/1065

เรียบเรียงข้อมูลโดย Boxza.com

ขอขอบคุณภาพประกอบจาก สมาคมแอบถ่าย

หลังจากมีกระแสผู้จัดการโรงภาพยนตร์ดังทะเลาะกับลูกค้าในช่วงเช้าที่ผ่านมา ในช่วงบ่ายของประเทศไทยได้เกิดกระแสทำให้ผู้คนบนโลกออนไลน์โมโหกันอย่างมาก หลังมีหญิงสาวนางหนึ่งนามว่า นางสาวเอ (นามสกุลสมมุติ) ทำการโพสข้อความร้องเรียนว่าในทำนองว่า เธอเบื่อมากที่ต้องยื่นเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมีก่อนดูภาพยนตร์!!

สำหรับภาพความคิดเห็นนี้เป็นที่วิจารณ์กันอย่างหนักและเริ่มเผยแพร่เป็นที่เรียบร้อยแล้วในโลกออนไลน์ แฟนเพจ สมาคมแอบถ่าย ที่ผู้ดูแลทำการแค็ปเจอร์ภาพนี้มาจากเว็บแฟนเพจของ Major Cineplex Group (Thailand) มาให้เหล่าบรรดาลูกเพจได้วิจารณ์กัน โดยข้อความที่เธอโพสนั้นระบุว่า

"ขอร้องเรียนอีกเรื่องนะคะ ดิฉันจะพึงพอใจมกกว่านี้ถ้า เอาเพลงสรรเสริญพระบารมี ออกไปจากการบังคับให้มายืนก่อนดูภาพยนตร์นะคะ ความรัก ความรู้สึกมันบังคับกันไม่ได้หรอกนะคะ ดิฉันขี้เกียจวิ่งไปห้องน้ำทุกครั้งที่เปิดเพลง"

หลังจากข้อความนี้แพร่ออกไป บรรดาผู้คนในสังคมออนไลน์พากันตามหาตัวเธอผ่านเฟชบุ้คพร้อมกับสาปแช่งเธออย่าหนัก ดังข้อความต่อไปนี้

"อะไรของคุณเค้าเปิดมาเพื่อให้คนไทยเครารพแล้วคุณเป็นคนไทยหรือป่าวถ้าไม่ใช่ที่หลังไปดูหนังไม่ต้องมายืนนะ"

" ยืนแค่นี้ขี้เกลียดทียืน..กับผัวล่ะไม่ขี้เกลียด อี.."

" แสดงว่า ยังไม่ซึ้ง ถึงชาติกำเนิดของมัน ว่ามันเกิดมาอยู่สบาย ไม่ต้องเป็นทาสเป็นกระหรี่ เพราะใครเลิกทาส อี.....เติมครับ"

ทั้งนี้หลังจากเข้าไปทำการตรวจสอบข้อความดังกล่าวในเเฟนเพจของ Major Cineplex Group (Thailand) กลับไม่พบข้อความดังกล่าว และอาจเป็นไปได้ว่าผู้ดูแลอาจทำการลบข้อความนี้แฟนเพจเป็นที่เรียบร้อย

---------------------

ส่วนตัวแล้วผมอยากจะหยิบเก้าอี้ในโรงหนังมาฟาดมันจังเลย... เสียดายที่มันถอดไม่ได้ แถมในโรงไม่มีกาแฟร้อนเสียด้วย

แล้วเพื่อนๆคิดว่ายังไงกันบ้างครับ

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เรื่องเเค่นี้ทำไม่ได้ ก็ไม่ต้องอยู่ประเทศนี้หรอก
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ไม่น่าบังชื่อ เฟสมันเลย จะไปด่ามันให้เสีย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    สงสัยผมอาจะเป็นคนเดียวที่สวนกระแส เพราะผมกลับรู้สึกเฉยๆนะ แต่ก็ไม่ได้เห็นด้วยกับคนในภาพ

และก็อยากเตือนคนอื่นๆด้วยนะครับ ว่าด่าอย่างมีสติ ไม่ใช่ด่าเอามันส์เข้าว่า

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เเหม่เพลงสั้นๆ เเล้วคือคุณเธอไม่เข้าห้องน้ำก่อนมาดูหล่ะครัหเเหม่

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    แค่ยืนนิ่งๆสงบๆ มองภาพใน MV มันไม่ลำบากอะไรนะครับ
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    แล้วจะเข้าห้องน้ำทำไมเดินเข้าห้องน้ำไกลกว่าและใช้เวลาใช้แรงกว่ายืนเฉยๆอีกงงนะเนี่ยเรื่องแค่นี้ยังทำไม่ได้ แถมไม่มีจิตสำนึกอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เฉยๆครับ ไม่ได้เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
    คนไทยใครคิดต่างถือว่าล้มเจ้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 18th April 2013 เมื่อ 00:09

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    อย่างนี้มันล้อเป้าให้เขามาด่าชัดๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    แค่ยืนทนหน่อยเป็นไรไปหนอ ทีท่านเดินทางไปนู้นไปนี้ (ผมไม่รู้ว่าบ่นไหม แต่ท่านก็ยังทำนะเออ ถ้าไม่อายุมากผมว่าท่านก็ยังคงทำต่อไปอยู่ดีแหละ)

ป.ล. หากข้อความนี้ไม่ถูกยังไงขออภัย คำราชาศัพท์ผมไม่แม่น

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    สงสัยผมอาจะเป็นคนเดียวที่สวนกระแส เพราะผมกลับรู้สึกเฉยๆนะ แต่ก็ไม่ได้เห็นด้วยกับคนในภาพ

และก็อยากเตือนคนอื่นๆด้วยนะครับ ว่าด่าอย่างมีสติ ไม่ใช่ด่าเอามันส์เข้าว่า
    เฉยๆเหมือนกันครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เป็นการสร้างกระแสหรือเปล่าครับ? เพราะเรื่องการแตกแยกของคนกำลังจะค่อยๆหายไป ก็เลยสร้างกระแสขึ้นมากระตุ้นใหม่กันคนลืม!!
    คนไม่หวังดีต่อประเทศชาติมีเย๊อะพอแล้วครับ พอเถอะครับ คนดีๆเขาไม่อยากเห็นใครทะเลาะกันหรอกครับ นอกจากคนเลวๆเท่านั้นแหล่ะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 18th April 2013 เมื่อ 00:06

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ส่วนตัวแล้วผมอยากจะหยิบเก้าอี้ในโรงหนังมาฟาดมันจังเลย... เสียดายที่มันถอดไม่ได้ แถมในโรงไม่มีกาแฟร้อนเสียด้วย
    แล้วเพื่อนๆคิดว่ายังไงกันบ้างครับ
    ใต้จอหนังมีค้อนซ่อนอยู่ครับ เดี๋ยวผมจะขี่มอไซเข้าไปแล้วโดดขึ้นเวทีเปิดก่อน

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    เป็นผม ผมจะไม่เซ็นเซอร์ ชื่อเธอ คนนี้ ....

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมเฉยๆนะครับ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องยืนมันก็ไม่กี่นาทีนี่นะ
    ปล. จขกท อารมณ์แรงไปป่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    คนเห็นต่างนี่ต้องไปตายเท่านั้นหรอ ? ต้องไปรุมด่ารุมกระทืบเลยหรอ ?

คนด้วยกันไม่ใช่หรอ ทำไมไม่พยายามที่จะทำให้เขาเห็น เห็นว่าเราควรจะยืน หรือสิ่งที่เขาได้รับมายังไม่เพียงพอ

"เราควรจะทำให้เขารู้สึกว่าอยากยืนเพราะเขาอยากยืน อยากฟัง แทนที่ว่าเขาจะต้องยืนเพราะกลัวโดนด่า กลัวโดนสังคมต่อว่า?"

เสรีภาพทางความคิดมีครับในสังคม แต่เสรีภาพทางการกระทำนั้นไม่มีเลย อย่าว่าแต่จะกระทำเลย แค่พูดก็ยังยาก

แถมๆ

ผมว่าพวกคุณอย่าไปลุมด่าหรือประสงค์ร้ายหรือสาปแช่งอะไรเขาเลย

ไม่แน่นะ ทีพวกคุณยังไม่ดูข่าวในพระราชสำนักกัน ผู้หญิงคนนั้นเขาอาจจะดู แต่เขาไม่เลือกที่จะฟังเพลงก่อนดูหนังก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 18th April 2013 เมื่อ 00:20

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สำหรับผมเมื่อได้ยินเพลงสรรเสริญขึ้น ผมจะลุกขึ้นยืนตรงและเมื่อได้ทำผมจะภูมิใจทุกครั้งครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    https://www.facebook.com/cute.aum นี้เลยเพจ เขา ตกลงเขาเป็นกระเทยใช่ไหม
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไอ้ชาวเน็ตนี่มันหน้าตาเป็นยังไง?
    เห็นหลายกรณีแล้วที่ยกความคิดเห็นของคนในโลกอินเตอร์เน็ตไม่กี่คนแล้วมาเหมารวมว่าชาวเน็ต
    ปล.อย่าบอกนะครับว่าธนบัตรที่ใช้จับจ่ายซื้อของ พวกคุณเอาใส่กระเป๋าแล้ววางไว้บนหัว ไม่ได้ใส่กระเป๋ากางเกงตรงก้นแล้วนั่งทับน่ะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    มันไม่รู้อะไรซะแล้ววว

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เออ เห้ย คนไทยก็มีงี้ด้วยว่ะ

ตูขำ

แค่ดูภาพไประหว่างที่เพลงเล่น ตูแทบน้ำตาไหล แต่แกเป็นใครมาสั่งให้ยกเลิกเพลงนี้ก่อนชมภาพยนต์

แค่สงสัยว่าจะมีทำไมมันก็พอฟังอะนะเพราะผมเคยสงสัย

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    มันเป็นสิทธิ ของการแสดงความคิดเห็นครับ แต่ผมเฉยๆนะ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oictae อ่านกระทู้
    มันเป็นสิทธิ ของการแสดงความคิดเห็นครับ แต่ผมเฉยๆนะ
    ผมเคยโพสไว้ที่นึงแล้วนะครับว่า คนไทยชอบเรียกร้องสิทธิแต่ไม่เคยคิดถึงหน้าที่ของชนชาวไทยเลย แต่ทุกวันนี้คนไทยยังทำหน้าที่ของตัวเองยังไม่ดีเลย คอยแต่จะเรียกร้องสิทธิและเสรีภาพกันอย่างเดียว
    ถึงพวกคุณจะไม่ชอบยังไง แต่มันก็เป็นหน้าที่ของคนไทย ตามรัฐธรรมนูญ แต่เรื่องนี้ผมเฉยๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gnagluyaf01 : 18th April 2013 เมื่อ 00:24

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เฉยๆครับ ไม่ได้เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
    คนไทยใครคิดต่างถือว่าล้มเจ้าครับ
    ชอบคอมเม้น ของคุณจัง

ผมก็รู้สึกเฉยๆนะครับจะมีไม่มีก็ได้ แต่แค่ยืนไม่กี่นาทีเองทนไม่ได้หรอ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ถ้าทำไมได้ ก็หลับตาแล้วยัดหูฟังสิ ไม่มีใครมากระทืบคุณหรอก

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: