ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    จากที่ผมนั่งเก้าอี้จิบกาแฟดูหลายๆคอมเม้นท์ เห็นว่าคนไทยใจกว้างมากขึ้นนะเอาจริงๆ

การไม่ยืนในโรงหนังก็ไม่มีความผิด ในรัฐธรรมนูญไม่มีบัญญัติไว้ว่าต้องยืน
    ทุกคนมีสิทธิ์เสรีภาพที่จะทำ หรือไม่ทำ และไม่เกี่ยวกับหน้าที่ด้วย เพราะปัจจุบันคนเราไม่ต้องมีหน้าที่หมอบกราบอีกแล้ว

มีแต่พวกคลั่งเจ้าที่เห็นว่าผู้ที่ไม่รัก ก็ไม่สมควรมีชีวิตอยู่บนแผ่นดินไทย

ที่ผมบอกว่าจะเอาเก้าอี้ไปฟาด ผมไม่ได้หมายความว่างั้นจริงๆนะ ใครที่เคยอ่านโพสท์ก่อนๆของผม(ในกระทู้ที่โดนลบไปแล้ว) จะรู้
    ถามตรงๆมีใครไม่รู้บ้างว่าผมแขวะพวกรอยัลลิสต์

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    จากที่ผมนั่งเก้าอี้จิบกาแฟดูหลายๆคอมเม้นท์ เห็นว่าคนไทยใจกว้างมากขึ้นนะเอาจริงๆ

การไม่ยืนในโรงหนังก็ไม่มีความผิด ในรัฐธรรมนูญไม่มีบัญญัติไว้ว่าต้องยืน
    ทุกคนมีสิทธิ์เสรีภาพที่จะทำ หรือไม่ทำ และไม่เกี่ยวกับหน้าที่ด้วย เพราะปัจจุบันคนเราไม่ต้องมีหน้าที่หมอบกราบอีกแล้ว

มีแต่พวกคลั่งเจ้าที่เห็นว่าผู้ที่ไม่รัก ก็ไม่สมควรมีชีวิตอยู่บนแผ่นดินไทย

ที่ผมบอกว่าจะเอาเก้าอี้ไปฟาด ผมไม่ได้หมายความว่างั้นจริงๆนะ ใครที่เคยอ่านโพสท์ก่อนๆของผม(ในกระทู้ที่โดนลบไปแล้ว) จะรู้
    ถามตรงๆมีใครไม่รู้บ้างว่าผมแขวะพวกรอยัลลิสต์

ระวังนะครับ สมัยก่อนเขาแขวนคอไว้กับต้นไม้แล้วเอาเก้าอี้ฟาดเลยนะครับ

แต่ถ้าเป็นสมัยนี้คง แขวนคอไว้กับโต๊ะคอมฯแล้วเอาคีย์บอร์ดฟาดหัวนะครับ ไม่พอๆๆยุคนี้ต้องเอากาแฟราดด้วยนะครับ สำหรับคนที่เห็นต่าง ฮ่าๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ฝรั่งเขายังยืนได้เลย ทำไมคนไทยทำไม่ได้ มหรสพของไทยเกือบทั้งหมดเขาจะต้องมีเพลงนี้ขึ้นก่อนอยู่แล้วไม่ว่าจะคอนเสิร์ต การแสดงอื่นๆอีกมากมาย ขนาดเดี่ยวของโน็ตก็ยังมี
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เฉยๆครับ ไม่ได้เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
    คนไทยใครคิดต่างถือว่าล้มเจ้าครับ
    ใช่เลย ผมชอบความคิดนายวะ เอาไปเลยร้อยจุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    *** ทุก ๆ ครั้งที่ผมเข้าโรงหนัง ผมรอช่วงเวลาสำคัญช่วงนึ่งก่อนที่หนังจะฉาย มันเป็นช่วงเวลาสั้น ๆ แต่ให้ความรู้กินใจอย่างบอกไม่ถูก
    คงไม่มีช่วงเวลาใด ๆ ที่ดีไปกว่านี้แล้ว ก่อนที่หนังจะเริ่มฉาย ผมลุกขึ้นทุกครั้ง ที่ผมได้ยิน ไม่เคยมีใครมาสอนหรือมาบอกผมให้ทำอย่างนั้น
    แต่ผมทำไปด้วยความรู้สึกดี ๆ ที่ผมได้รับรู้ถึงพระบารมี พระอัฉริยะทางด้านต่าง ๆ ฯลฯ
    และหลาย ๆคนคงรู้สึกเหมือนผม นั่นคือช่วงเวลาที่ "เพลง สรรเสริญพระบารมี" ได้เริ่มบรรเลงขึ้น
    ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    แหม่ เหล่าคนรักชาติ แค่เขาคิดไม่เหมือนเรา รักไม่เหมือนเรา ถึงกับจะเอาเก้าอี้ฟาดหน้า เอาค้อนทุบหัว เอากาแฟร้อนๆสาด สุดยอดมากครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ไม่อยากยืนก็นั่งไปสิครับ 55

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    วันนี้คุณได้ไล่ใครออกนอกประเทศแล้วหรือยัง

ผมชอบมากเลยประโยคนี้ คุณเป็นเจ้าของที่ดินหรืออะไร

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้

เฮ้ย ตอนแรกผมนึกว่าคุณพูดจริงนะ อ่าว งั้นก็ซอรี่จ้า โอเคๆ ฮาเบย ^ ^

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    เค้าสร้างกระแสพวกเล่นเฟสก็ชอบไปสนองเอาไปแชร์ดังเลยเป็นไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARSURA : 18th April 2013 เมื่อ 20:32
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    ทำได้เพียง "ช่างหัวเเม่ง" ครับ
    ท่านนี้มาแร๊งงงได้ใจ

<>
    หนูกลัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakolsak : 18th April 2013 เมื่อ 21:28

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เฉยๆครับ ไม่ได้เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
    คนไทยใครคิดต่างถือว่าล้มเจ้าครับ
    +1 ครับ
    พูดได้ถูกมาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    นั่งๆไปเหอะครับ ฝรั่งที่เค้ามาดูหนังในโรงประเทศไทยเค้ายังชื่นชมเลย

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    นี้เป็นเฟสของเจ้าของเฟสบุ๊คคนที่ จขกข. ยกมา

เข้าไปอ่านดราม่ากันครับ 55

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    พูดกับคนแบบนี้ไปพูดกับหมายังสบายใจกว่า อยากให้มันไปเกิดแถวตะวันออกกลางจริงๆ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พวกที่ไปด่าเขา นะ ตัวเองโชว์โง่ แท้ๆ ไม่เห็นจะมีเหตุผลเลยที่ไปด่าชาวบ้าน
    Riots will make we hurt.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มาบอกไม่ชอบ ทั้งๆที่ทุกวันก็ยืนอยู่ในแผ่นดินเกิดตัวเองเเท้ๆ เเย่ๆ
    ความรักจะมาโดย''ไม่ตั้งใจ''เเละจากไปโดย"ไม่รู้ตัว"