ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Fifa 14 รายละเอียดแรกจาก EA Sport

Fifa 14 รายละเอียดแรกจาก EA Sport

Fifa 14 เพิ่งจะมีข้อมูลแรกออกมาอย่างเป็นทางการจาก EA Sport เมื่อวานนี้ แต่ก็มีรายละเอียดหลายอย่าง และมีคลิปให้ได้ชมกันแต่แรกเลย ตัวเกมนั้นจะลงแพลตฟอร์ม PlayStation 3, Xbox 360 และ PC ส่วน Wii U และเครื่องคอนโซลรุ่นถัดไปนั้นก็มีโอกาสจะลงด้วยเช่นกัน

"Fifa 14 คือการสร้างแมตช์แข่งขันที่ยอดเยียมบนสนามหญ้า ความตรึงเครียดในเกมการเล่น ฉากจบที่น่าเหลือเชื่อ จะส่งผลให้ Fifa 14 จะให้ความรู้สึกถึงการได้รับรางวัล และรู้สึกถึงการทำประตูที่สุดยอด" คุณ David Rutter ซึ่งเป็น Executive Producer ของ Fifa 14 บอกถึงเป้าหมายที่ผู้เล่นจะได้รับเมื่อเล่นเกม

ระบบด้านล่างเป็นส่วนหนึ่งจากข้อมูลที่ทาง EA เปิดเผยครั้งแรกสำหรับเกม Fifa 14
    + Pure Shot ระบบอัจฉริยะที่จะทำให้คุณรู้สึกสมจริง รู้สึกว่านักเตะของคุณเลือกมุม และการวางเท้าได้เหมาะเจาะจนทำให้ดูแล้วการยิงของเขานั้นสมเหตุผลที่มันจะส่งลูกไปตุงตะข่าย (ลองดูคลิปเปรียบเทียบ Fifa 13 และ Fifa 14 จะเข้าใจมากขึ้นครับ)
    + Real Ball Physics ไม่ว่าจะเป็นลูกหมุน ลูกพุ่งลง ลูกอะไรก็ตามแต่ ตัวเกมคำนวนตามกฎฟิสิกส์ที่ควรจะเป็น และทำให้คุณรู้สึกสมจริงมากขึ้น
    + Protect The Ball ระบบใหม่ที่ทำให้นักเตะสามารถใช้ตัวบังบอล สร้างตำแหน่งที่ดีพอที่จะส่ง หรือป้องกันลูก หรือใช้ตัวบังบอลระหว่างการเลี้ยงบอล
    + Teammate Intelligence เสริมความสามารถให้ AI ทั้งฝั่งรุก และฝั่งรับนั้นเองครับ พูดง่าย ๆ AI มันจะฉลาดขึ้น ช่วยเราได้มากขึ้น
    + Sprint Dribble Turns คุณจะสามารถควบคุมทิศทางได้ทุก ๆ ทิศทางในระหว่างการกระชากบอลหนีตัวประกบโดยที่ยังคงลักษณะจังหวะ และท่าทางได้สมจริง
    + Variable Dribble Touches ค่าความสามารถแบบหนึ่งของนักเตะ ในการควบคุมบอล เลี้ยงบอล การประคองบอล ซึ่งจะเกี่ยวข้องกับทักษะของตัวนักเตะแต่ละคน
    + 2nd Chance Tackles เป็นระบบของการตั้งรับที่หลากหลาย เพื่อแก้ไขสถานการณ์เวลาฝ่ายตั้งรับสกัดการบุกพลาด ทำให้มีโอกาสที่จะสกัดบอลอีกครั้ง มันเป็นการผสานรูปแบบของการป้องกันไปมาได้เอง ยกตัวอย่างตามความเข้าใจของผมเช่น ฝ่ายบุกเข้าโซนพร้อมยิงประตูแล้ว ฝ่ายตั้งรับเข้าสกัดแต่พลาด ระบบนี้จะทำให้การตั้งรับไม่เป็นช่องโหว่ไปเลยจากการพลาดครั้งแรก AI จะปรับตัวให้เสริมเกมรับส่วนที่พลาดไปได้เอง
    + Curling Lofted Through Balls ความสามารถแบบหนึ่งในการควบคุมบอลระหว่างโดนปะกบ เพื่อที่จะได้ส่งบอลได้
    + Skill Games เป็นเหมือน mini game มันออกแบบมาเพื่อการฝึกสอน เป็นโหมดฝึกหัดคุณ สามารถเล่นโหมดนี้ร่วมกับเพื่อนได้
    + Career Mode ในโหมดการเล่น Career Mode จะมีระบบการสืบหาตัวนักเตะ และเราสามารถพัฒนาตัวแมวมอง หรือสร้างเครื่อข่ายแมวมองของเราเอง หน้าจอการใช้งานนั้นง่ายขึ้น
    + Complete Authenticity สมจริงด้วยฐานข้อมูลจากลีกจริง นักเตะจริงกว่า 15,000 คน

เกม Fifa 14 คลิปแนะนำระบบ Pure Shot ที่เสริมความสมจริงให้กับการเตะ

เกม Fifa 14 คลิปแนะนำระบบฟิสิกของลูกบอลในการเตะแบบต่าง ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ขอกราฟฟิค สวยๆๆหน่อย + ความสมจริงที่มีของfifa ถ้าได้โครตสุดยอดเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณสำหรับความรู้จ้า -/\-

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เหมือนเมสซี่จะขึ้นปกด้วยนะ =w=

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ถามหน่อยครับ เซฟของภาค 13 จะนำไปเล่นกับภาคต่อไปได้มั้ยครับ ถ้าได้เดี๋ยวมีซื้อแท้แน่นอน

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ปกติผมว่ามันก็ เลือกยิงได้เจ๋งอยู่แล้วนะ
    นี้มันยังจะเลือกได้มากกว่านี้อีกเหรอเนี๊ย
    รอดูกันไป ยังไงก็เล่นทั้ง 2 เกมส์

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำไมใน youtube ฝรั่งเขาด่าเกมนี้กันเต็มเลยอ่ะครับ มันไม่ดียังไงหรอครับ ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ทำไมใน youtube ฝรั่งเขาด่าเกมนี้กันเต็มเลยอ่ะครับ มันไม่ดียังไงหรอครับ ?
    น่าจะเพราะปีนี้ ฝั่ง PES เปลี่ยน Engine ใหม่ ทำให้คนที่เล่น FIFA คาดหวัง ว่า FIFA จะยกเครื่องใหม่ให้ภาพสวยขึ้น แต่ที่เปิดตัวมา ภาพไม่พัฒนาไปเลย เหมือนมันเป็น FIFA 12.2 ฮาๆ

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ชอบ FIFA มากเลย เชียร์ครับ เล่นแท้ 2013 ติดใจเลย

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมติด FIFA ตั้งแต่ 11 ซื้อแท้ 12 / 13 รอดู 14
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    เกมที่ชอบที่สุดในโลก 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ตอนแรกเล่น Pes ลองมาเล่น FIFA ติด FIFA ตอนนี้ ถ้าให้เลือกเกมส์เกี่ยวกับบอล เลือก FIFA และ PES ยอมเรื่องภาพ แต่การขยับตัวต้องยอม FIFA จริงๆ ถึงจะมีบัคแต่ก็ไม่ได้มีบ่อย

สรุปภาคนี้ สอยแท้และกัน 5555

ได้ข่าวว่าปีนี้ FIFA ได้ลิขสิทธิ์ UFA เหรอครับบอกหน่อยจริงไหม? = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best19939 อ่านกระทู้
    เกมที่ชอบที่สุดในโลก 55555
    วันอาทิตนี้ ไปลุยเป็ดแดงกันนะ 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Fifa ดีหมดทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นเกมเพลย์หรืออะไรต่างๆ เสียอย่างเดียวทำหน้านักเตะทุเรศมาก(ไอพวกไม่ค่อยดังอะนะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ของเขาดีจริง ผมเลิกเล่น pes มาเล่น fifa แบบเต็มตัวก็ตอนภาค 13 นี่แหละ

ไหนๆ ก็เน้นสมจริงแล้ว ช่วยเน้นภาพให้งามขึ้นอีกหน่อยก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมว่าระบบ FIFA 14 Real Ball Physics มันเหมือนเดิมอะ จะโชว์ทำไม ภาคที่แล้วก็อย่างงี้เลย