ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    Blog Entries
    1

ชาวเน็ตแฉอีก พนักงานเมเจอร์ พระราม 3 ด่าลูกค้าลับหลังในเฟซบุ๊ก !!

จาก กรณีที่ผู้จัดการหญิงของโรงภาพยนตร์เมเจอร์ฯ สาขาเซ็นทรัล พระราม 3 ยืนทะเลาะกับลูกค้าผู้ชายเสียงดังลั่นห้าง หลังจากลูกค้าชายได้เดินไปแจ้งให้ผู้จัดการโรงภาพยนตร์ทราบว่าอากาศในโรง ภาพยนตร์ร้อน ทำให้ผู้จัดการคนดังกล่าวถึงกับเดือดและวีนแตกใส่ลูกค้า จนกระทั่งมีคลิปเผยแพร่ออกมาและกลายเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์อย่างกว้างขวางภาย ในเวลาอันรวดเร็ว กระทั่งผู้จัดการหญิงคนดังกล่าวขอรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยการลาออก ซึ่งเรื่องราวก็น่าจะจบลงเพียงแค่นั้น

อย่างไรก็ตาม ดูเหมือนว่าเรื่องนี้ทำท่าจะบานปลายขึ้นอีกครั้งเสียแล้ว เมื่อสมาชิกเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ได้พบข้อความที่พนักงานหลายคนของโรงภาพยนตร์เมเจอร์ฯ สาขาเซ็นทรัล พระราม 3 และสาขาอื่น แสดงความรู้สึกต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวของพนักงานเอง ซึ่งมีหลาย ๆ ข้อความที่ใช้คำพูดต่อว่าลูกค้าอย่างรุนแรง เช่น

"ไม่มีญาติผู้ใหญ่ให้รดน้ำดำหัวไง? ดูหนังกันอยู่ได้ กูเหนื่อย!!"

"ไปใช้เงินกันที่อื่นบ้างก็ได้นะคะ -_-^ พยายามใจเย็นอยู่นะ"

"เรียน คุณลูกค้านะคะ ที่พวก***บ่นว่าแอร์ร้อนอ่ะ อีควาย ก้อพวก***กี่คนเข้าไปอยู่ในห้องสี่เหลี่ยม เรื่องแอร์ไปร้องเรียนเซ็นทรัลโน้น กูไม่ใช่คนเปิดแอร์เซ็นทรัล เค้าจ่ายแอร์มาให้ และก็เป็นเฉพาะเรื่องพี่มากเท่านั้น โรงอื่นมันก็ปกตินะ ถ้าอยากเย็นมาก แนะนำยกพัดลมที่บ้านมานะ 555555"

ทั้ง นี้ หลายคนที่ได้เห็นข้อความดังกล่าวก็รู้สึกไม่พอใจที่พนักงานผู้ซึ่งทำ งานบริการกลับมาต่อว่าลูกค้าลับหลังแบบนี้ แต่อีกส่วนหนึ่งก็มองว่า จริง ๆ แล้วการแสดงความรู้สึกเช่นนี้ก็เหมือนเป็นการเม้าท์ธรรมดาของพนักงานเท่า นั้นเอง ซึ่งการนินทาลูกค้า เจ้านาย หรือเพื่อนที่ทำงานด้วยกันแบบนี้ก็มีอยู่ทุกวงการ และทุกอาชีพที่แม้จะไม่เกี่ยวข้องกับงานด้านบริการ จึงไม่น่าจะสาวต่อให้เป็นประเด็นขึ้นมาอีก

อย่างไรก็ตาม ชาวเน็ตส่วนใหญ่ก็เข้าใจดีว่า สิ่งที่พนักงานทำ ไม่ว่าจะโวยลูกค้าตามที่ปรากฏในคลิป หรือเม้าท์ลูกค้าลับหลังในเฟซบุ๊กส่วนตัวแบบนี้ก็ไม่ถูกต้อง เพราะผู้จัดการโรงภาพยนตร์ และพนักงานมีหน้าที่ต้องแก้ปัญหาให้ลูกค้ามากกว่ามาทะเลาะกับลูกค้าโดยไม่ ใช้เหตุผลเช่นนี้ และการที่บอกว่าเหนื่อยก็ไม่ใช้ข้ออ้าง เพราะทุกงานกว่าจะได้เงินมาก็ต้องเหนื่อยอยู่แล้ว

Cr.NaziTv
    Believe ~~ ~ !

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    ไม่หน้าจบง่ายๆนะเรื่องนี้
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    297
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เจ๊งครับแบบนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    major เปิดโหวตเลย
    1.ติเตียน สั่งสอนด่าพ่อด่าแม่พนักงานคนนั้น
    2.ไล่มันออกปากะลาใส่หน้ามัน ลงบัญชีดำว่าเป็นคนน่ารังเกียจในสังคม !
    3.กระทืบมันให้มันมีเซ็กกับหมา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อืมโอเค คราวหลังจะไม่ไปอุดหนุน

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    เย้ ๆ !! ออกไปได้ซะก็ดี ดีนะผมดู SF ไม่เคยมีปัญหา

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เดี๋ยวส่งลูกค้าไปป่วนเลย 555 เอาแบบโคตรเรื่องมาก

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    จะดูหนัง? ขอเชิญที่เมเจ๋อ ซีนีเป็ก
    เรามีโปรโมชั่น อัพราคาป็อปคอนจากต้นทุน 90%
    ซื้อน้ำอัดลม แถม น้ำแข็งเต็มแก้ว+อัดแน่น
    พนักงาน อัธยาศัยดี(ตรงไหน?)ผู้จัดการดีลูกค้าบ่นไม่ได้
    แอร์ไม่เย็น เอาน้ำแข็งที่แถมมาถู กันเอง
    คำเตือน!
    1. อย่าบ่นมากเพราะจะมี ร.ป.ภ พร้อมจะแว้งมาต่อยคุณ
    2.ไม่อนุญาตให้ดูหนังในวันหยุด เพราะพนักงานอาจจะทำให้คุณไม่มีบุพการีทันที(โดยเฉพาะ สงกรานต์)
    3.อย่าเข้าห้อง ผู้จัดการ เพราะผู้จัดการ ดุ
    4.อย่าดูหนังบ่อย เพราะพนักงานเหนื่อย
    เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกจะต้อง ทำตามพนักงานของเรา ถ้าไม่ทำตามอาจทำให้คุณได้เจ็บตัว ด้วยความหวังดี(ประสงค์ร้าย)จาก เมเจ๋อ ซีนีเป็ก
    ปล.แซวกันขำขำกันน่ะครับ
    ที่มา ของใครไม่รู้ผมจำไม่ได้
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    การดูถูกลูกค้าของพนักงาน สำหรับบริษัทผู้ให้บริการชั้นนำแล้วนั้น เป็นสิ่งที่ยอมรับไม่ได้ ตัวอย่างเช่น พนักงานต้อนรับบนเครื่องบินบนสายการบินหนึ่ง ถ่ายรูปตนเองชูนิ้วกลางใส่ผู้โดยสาร หลังจากนั้นไม่นานก็ถูกไล่ออก

ป.ล. ถ้าพนักงานบอกไม่ต้องการให้เข้าไปใช้บริการ เราก็ไม่อยากหน้าด้านไปใช้บริการแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ออกกันให้หมดเลย 55+

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สมควร โดน ละ ............

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมรู้สึกดีใจที่ไม่เคยไปดูหนังแหะ เลิกดูหนังไปกี่ปีแล้วน้อ...

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อายุ 19 ละ ยังไม่เคยเข้าโรงหนังเลยครับ 555
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ทำงานด้านบริการ ถ้าตรรกะ กับ EQ ต่ำก็อย่าทำเลย เพราะคุณต้องเจอลูกค้าหลายรูปแบบ ผมทำงานร้านอาหาร ลูกค้าสั่งออเดอร์ไปไมถึง 5 นาที มาบ่นกับผมว่าอาหารช้า (ในใจผมนี่คิดว่า อีนี่ ที่นี่ไม่ใช่เซเว่นนะเว้ย จะได้เวฟ 2 นาทีแล้วแดร๊กได้เลย) แต่ความเป็นจิงผมต้องบอกลูกค้าว่า ขอโทษคับ เดี๋ยวผมจะไปตามอาหารให้ ลูกค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร เออๆออๆไป ต้องเข้าใจคำนี้ "ลูกค้าคือพระเจ้า"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าจะให้เกียรติกันบ้างนะเนี่ย
    ความรักจะมาโดย''ไม่ตั้งใจ''เเละจากไปโดย"ไม่รู้ตัว"

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมเงิบที่บอก ดูหนังกันอยู่ได้ เหนื่อย

เหนื่อยแล้วทำไมไม่ลาออกไปนอนอยู่บ้าน -*-

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มันก็ลาออกไปแล้วไม่ใช่เรอะครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมเคยทำงานบริการลูกค้ามาก่อน 1แรงแทบจะเหมือน3แรง เพื่อนร่วมงานก็มาแนวเดียวกับไอผู้จัดการนี้แหละ ถ้านิสัยอย่างนี้ มันก็ต้องโดนเด้งอีก ดีๆ มันจะได้ไม่ต้องมีตังกิน ไม่ต้องรับทำงาน ไม่ใช่ว่าผมแช่ง แต่ถ้าเค้าทำงานบริการแบบผมมันจะรู้ว่าไอที่ทำมันสมควรแล้ว อ่ะโถ่ว เห็นดีแค่ระดับขั้นของงานเท่านั้นแหละ ทำเป็นใหญ่ แรง ออกไปเตะฝุ่นต่อเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อย่างที่กระทู้ที่เเล้วเขาว่าอะเเล้วครับ ทำงานเเล้วลำบากขนาดนั้น ขายHe เถอะ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560

ตามนั้นครับ จากเพจของ Major
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เห็นหน้าเห็นตา แม่นางท่านนี้แล้วป่านนี้ผมว่าเขาคงฆ่าตัวตาย เรียบร้อยแล้วหล่ะไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ไหน
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    พอไล่ออกเสร็จแล้วผมว่าทางบริษัทน่าจะลงประวัติเพิ่มด้วยน่ะว่ามีวุฒิภาวะทางอารมน้อย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เรื่องนี้ท่าจะจบยากเนอะครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    "ถ้าอยากเย็นมาก แนะนำยกพัดลมที่บ้านมานะ 555555"

ไอสั* gu ขรรม 5555555555555555555555555555555

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ว้าเซง เปลี่ยนชื่อเฟสไปหมดแล้ว 555555555555