ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388

Lightbulb ใครเคยทำ amway มั่งครับบอกทีมันเป็นยังไง มันจะประสบผลสำเร็จจริงๆหรอ ?

คือเมื่อก่อนเห็นที่บ้านก็ทำนะแต่ก็เห็นเลิกๆกันไปมันไม่ไหวทำยอดไม่ได้บลาๆที่บ้านนะ
    แล้ววันนี้ครับได้มีโอกาศนั่งคุยกับพี่คนนึง เค้าก็ชวนให้มาทำ amway เนี่ยแหละเค้าก็พูดให้ฟัง บลาๆให้ชวนคนมาซื้อของในชอร์ปของ amway แล้วจะได้ผลตอบแทน
    ค่านู่นนี่ ค่าลิขสิทธิ์ 5555 ผมก็ฟังอย่างเดียวแหละไม่ได้คิดอะไรมากมาย ใครเคยทำมั่งครับเป็นยังไง เล่าให้ฟังหน่อย
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

อย่าเลยอย่าพูดเลย
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ธุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุรกิจ ลูกโซ่ น้าผมเคยทำเเต่ก็ทำได้ไม่นาน ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    คนที่เป็น หัวๆเรา โดยเฉพาะ พวกทำก่อน เค้าได้กินเยอะ ถ้าทำตอนนี้ บอกได้คำเดียวคับ ว่า ยาก เพราะว่า amway ใครๆก็รู้จัก คนเป็นสมาชิกก็เยอะแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ธุรกิจขายตรงพวกนี้ มันขึ้นอยู่กับตัวเราครับ เราต้องการตลาดดี อยู่ที่เราว่าเราจะขายยังไง ไปบอกคนว่าอันนี้ดีลองใช้ก็ไม่ได้ ต้องใช้ทักษะส่วนตัว ผมไม่รู้นะว่าamway ต้องใช้เงินลงทุนเท่าไหร่

คนรู้จักผมก็ทำธุรกิจเกี่ยวกับขายตรงพวกนี้บริษัทที่เขาทำต้องลงทุน 50,000กว่าบาท แต่รายได้ตอนหลังๆตกเดือนละแสนต้นๆ ขายตรงมีทั้งคนเกลียด คนชอบ

ยกตัวอย่างเช่น อย่างในfacebook พวกที่แท๊กรูปเรา พวกที่มาบอก คุณมีเวลาว่าง6-8ชั่วโมงอะไรพวกนี้ คนเกลียดเยอะครับ (ผมก็เกลียด 555)
    C h e l s e a

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    มันก็ดีอ่ะ แต่เรื่องการตลาดลูกโซ่เนี่ยคนไทยยังไม่เปิดใจรับเท่าไรหรอก
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    แม่ผมก็เคยทำธุรกิจขายตรงนะ แต่ไม่ใช่ amway ใครทำ amway ตอนนี้โง่มากเลย เพราะมันนานกว่าจะเลื่อนได้
    บริษัทที่แม่ผมทำอะ ทำแค่ 1 ปีนะ อยู่ระดับกลางๆ แล้วละ มี 6 ระดับ ได้เงินหลัก แสน แล้วด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    Amway เป็นบริษัทขายตรงที่ใหญ่ครับ ไม่ใช่มีเฉพาะขายอย่างเดียว เขามีศูนย์ Amway สำหรับขายของด้วย ใครที่เป็นสมาชิกก็จะได้ซื้อของในราคาที่ถูกหน่อย
    แถมยังสะสมแต้มยอดซื้อด้วย พอสิ้นเดือนเขาก็จะหัก % มาคืนเงินกลับมาให้เราเหมือนกัน ผมเคยใกล้ชิดกับคนที่เขาเป็นสมาชิกอะครับ แต่ผมไม่ได้เป็นนะ
    เคยไปนั่งฟังประชุมเหมือนกัน ประชุมกันทุกๆอาทิตย์เลย คนที่เป็นสมาชิกก็จะชวน คนนู้นคนนี้มานั่งฟัง แนะนำตัว แนะนำสิ้นค่า ซึ่งผมไม่คิดจะสนใจเลย
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    หาลูกค้ายากครับ เพราะมีแต่คนขาย

"สนใจสินค้า Amway มั้ยครับ"
    "เอ่อ กุก็ขายครับ"

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    พ่อแม่ผมเคยทำ 20 กว่าปีก่อน แต่ก่อนได้โปรตีนกระป๋อง น้ำส้มนิวทริไลท์ กินประจำตอนเด็กๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มันขึ้นอยู่กับวิธีการทำแหละคับ ขอเปรียบเหมือนฟุตบอลอะ มันกีฬาเดียวกัน แต่ แต่ละทีมแต่ละคนประสบความสำเร็จต่างกัน
    ไม่ได้อยากจะอวยนะ แต่มันดี มันโอเค จริงๆ
    แต่มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณแหละว่าอาจจะทำรึเปล่า
    แล้วผมกล้าพูดเลยว่า แอมเวย์ดีที่สุด เพราะแอมเวย์คือต้นกำเนิดจริงๆ (และมันไม่ใช่ลูกโซ่ มันคือธรุกิจแนว แฟนชาย มากกว่า)
    พูดเลยก็ได้ว่าผมทำอยู่ จะได้ไม่ได้มาว่ากันที่หลังว่าแอบอวย ถึงจะยังไม่ได้ทำจริงจังมากก็เถอะ แต่ผมไม่ได้ชอบมันเพราะความสวยงาม หรูหรา ลัทธิ แต่เพราะผมเห็นข้อมูลมามากพอที่จะกล้าพูด
    ไม่ได้ชวนมาทำด้วยนะ แต่ถ้าสนใจ ให้ศึกษาจริงๆ แต่ให้ศึกษาที่ตัวธุรกิจนะคับ อย่าดูแค่ตัวอย่างของคนที่โดนหลอก ทำไม่สำเร็จ เพราะเรื่องพวกนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับ แอมเวย์เลย มันขึ้นอยู่กับตัวคนทำ กับคนชวนคับ

มีอะไรสงสัยอีกมั้ยคับ? รึอยากจะมาฟังผมพูด ไม่สิ มามองแอมเวย์ผ่านมองมุมของผมดูมั้ย? ฮ่าๆๆ (แอบหาคนซะงั้น = =" จะโดนอุ้มมั้ยเนี่ย!!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hippylove : 18th April 2013 เมื่อ 21:16