ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ใครใช้ Nokia Lumia 520 บ้าง (ไม่ใช้ก็เข้ามาอ่านก่อนก็ได้นะคับ)

คือ พ่อจะซื้อให้อะคับ เขาไปเห็นตัวจิงมา แล้วผมก็ขอเขาพอดีด้วย(ตอนนั้นขอเล่นๆเพราะใจจิงอยากได้พวก สเปกเทพ) เรื่องไม่มีกล้องน่า ทำใจได้ เพราะจอ 4 นิ้ว แล้วประหยัดเงินพ่อด้วย
    การใช้งานเป็นไงมั้งคับ กล้อง ความเสถียร เล่นเกมลื่นมั้ย แอพฟรีเกมฟรี เยอะหือป่าว
    5800 ซื้อมือถือ อะไรดีๆ ได้บ้าง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    น่าใช่ดีนะ พวก น้อง 920 เห็นเขาบอก ทำออกมาตอบโจทย์แทนรุ่นพี่ อย่างพวก น้ำหนักไร งี้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมชอบความแตกต่าง แปลกใหม่ ไม่ซ้ำใคร ผมเลยจัด 920 ไป สีขาว
    สวยมากๆ 555 กล้องสุดโหด โหลดแอ๊พได้บาน เผ่นนน/// ==3
    Huawei Mate9 Pro

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ตอบ

Windows Phone

ด้านการใช้งาน ใช้งานธรรมดาก็ทนทานดีไม่มีบุบสลาย ใช้โทรออกรับสายได้ปกติ ใช้โยนลงจากตึก ปาเล่น ก็พัง

ด้าน OS ลื่นไหลไม่มีสะดุด อาจจะมีค้างบ้างไรบ้าง แต่นานๆทีเป็นครั้งนึง OS ลื่นไหลเคียงบ่าเคียงไหล่กับ iPhone เลย (พูดเรื่องนี้เอา Android ไปทิ้งได้เลย ((พูดถึงมือถือในราคาระดับนี้นะ)) )

ด้านแอพพลิเคชั่น ถ้าอยากจะมีเหมือนชาวบ้านเค้า ก็เลิกหวังไปได้เลยครับ แอพน้อยมากๆ เกมน้อย โนเนมทั้งนั้น เกมสนุกๆ ไม่ค่อยมี จะมีก็ออกตามหลังชาวบ้านเค้าเป็นชาติ

(ทุกวันนี้ยังไม่มี อินสตาแกรม ที่สมบูรณ์แบบเลย ล่าสุดเพิ่งออกตัวใหม่มาก็ยังแปลกๆ ไม่เหมือน ที่ชาวบ้านชาวเมือง OS อื่นๆใช้กัน)

หลักๆก็มีเท่านี้แหล่ะครับ

ข้อดี OS ไหลลื่น กล้องชัด
    ข้อเสีย แอพน้อย

ชี้กันให้เห็นชัดๆ ส่วนเรื่องความชอบไม่ชอบนี่ ต้องแล้วแต่ตัวผู้ใช้ล่ะครับ

ปล ผมใช้ 710

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมใช้ 920 อยู่ครับ
    อยากจะบอกว่าถ้าเน้นเล่นแอพโซเชียล , เกมส์ น้อยครับ + แพง
    ไปเล่น แอนด๋อย ดีกว่า โหลดฟรีประหยัดเงินครับ
    ข้อดีมีที่กล้อง แล้วก็ความลื่นใหลของ os ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobbob อ่านกระทู้
    คือ พ่อจะซื้อให้อะคับ เขาไปเห็นตัวจิงมา แล้วผมก็ขอเขาพอดีด้วย(ตอนนั้นขอเล่นๆเพราะใจจิงอยากได้พวก สเปกเทพ) เรื่องไม่มีกล้องน่า ทำใจได้ เพราะจอ 4 นิ้ว แล้วประหยัดเงินพ่อด้วย
    การใช้งานเป็นไงมั้งคับ กล้อง ความเสถียร เล่นเกมลื่นมั้ย แอพฟรีเกมฟรี เยอะหือป่าว
    5800 ซื้อมือถือ อะไรดีๆ ได้บ้าง
    ลื่นเทียบเท่า ios ส่วนเรื่องแอฟก็ตามคุณ EikueHD ครับ พวกโซเชี่ยวเริ่มมาแล้ว ถ้าชอบเล่นเกมไม่แนะนำอย่างแรงครับ

5800 ก็ imoblie ครับ ได้ 2 core ram 512+

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    แอพน้อยจริงๆอ่ะแหละ WP แต่มันยังใหม่อยู่นะ ในอนาคตน่าจะมาอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    จัดมาแล้วคับ สีฟ้า แต่ไม่มีกล้องถ่าย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    สเปคต่ำกว่า 620 อีกนะ กำลังจะเชียร์ให้เอา 720 TT
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    พ่อผมซื้อมา ระบบลื่นไหลมาก แอพฟรีน้อยเสียเงินเยอะโดยส่วนตัวผมไม่ชอบ WP เท่าไหร่รอ Sony XP L มาจะจัดแต่ 520 ราคาเบาๆที่ 5800 กล้องหน้าไม่มีแต่กล้องหลังถ่ายที่มืดได้แจ่มนะ
    จะบอกว่าผมเล่นไปแปปเดียวเบื่อเลย มันไม่ค่อยมีอะไรอะนะลองไปเล่นดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BooQBot อ่านกระทู้
    ผมชอบความแตกต่าง แปลกใหม่ ไม่ซ้ำใคร ผมเลยจัด 920 ไป สีขาว
    สวยมากๆ 555 กล้องสุดโหด โหลดแอ๊พได้บาน เผ่นนน/// ==3

เราก็ใช่ 920 สีเดียวกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมใช้อยู่นะครับ ลื่นดี กล้องชัดมาก ในความรู้สึกผมนะ กล้อง 5 ล้านก็จริงเเต่เหมือนจะชัดกว่าของ iphone ส่วนเรื่องเเอพนี่น้อยจริงๆเเหละคับ เเต่ก็ นะ มันใหม่อยู่ เเอพใหม่ก็มาเรื่อยๆทุกเดือนเหมือนกัน สำหรับผมเเล้ว มันก็คุ้มราคาที่ซื้อมานะครับ ก้ไม่ได้ต้องการใช้อะไรมาก เเค่โทรเข้าโทรออก เล่นเฟส ถ่ายรูป ดูหนังฟังเพลง ส่วนเกมก็เล่นข้างคลายเครียด เเต่เเบตมันน้อยนะคับ 1450 mA เองนะ เเต่เวลาชาติก้ชาติเเค่ ชม เดียวก้เต็มละ เเล้วก็มีข้อดีกว่าพวกรุ่นพี่หลายเลย คือถ้ามีอาการค้างอะ พวกตัวท๊อปๆ มันจะไม่สามารถถอดเเบตออกได้ เเต่ 520 ทำได้ เพราะพวกตัวท๊อปทั้งหลายหากค้างก็ต้องรีเซ็ต OS ใหม่ เเล้วคราวนี้อะไรต่อมิอะไรก็จะหายหมดตรูดดด เลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เพิ่มงบอีก นิดครับได้ ตัวนี้ i mobile iq 5.1 สเปคถือว่าโอเคเลยครับ
    http://product.i-mobilephone.com/117...-mobile-iq-5.1

หรือไม่ก็ i mobile iq6

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    2
    ผมพึ้งซื้อมาครับยังช้ไม่คร่อง

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้ามีงบไม่ถึงหมื่นผมแนะนำ 520 คุ้มค่ากว่ามาก แต่เสียตรงที่ไม่มีกล้องหน้า

ส่วนเรื่องสเปค 620 กับ 520 สเปคเท่ากัน ส่วน 720 ถึง cpu มันจะ 4 หัวแต่ก็มีข้อเสียเหมือนกับ

520 620 คือ ram แค่ 512 เอามาเล่นเกม hd ไม่ไหว พูดก็พูดนะรุ่น 620 กะ 720 เป็นรุ่นดัก...

เป็นรุ่นที่ไร้ประโยชน์มาก 620 มีดีที่กล้องหน้า (แถมไม่ชัดอีกเป็น vga ) ส่วน 720 มีดีที่ cpu 4หัว

แต่ถ้าแรมมันน้อย ต่อให้ cpu มันมหาเทพก็ไร้ค่า

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    520 รู้สึกว่าเล่นเกมส์ที่ต้องเอียงจอไม่ได้นะครับ เพิ่มอีกนิด เอา 620 ดีกว่า ครับ ฟังก์ชันครบ แต่กล้องแค่ 5 ล้าน หน้าจอเล็ก(แล้วแต่ชอบ) กล้องหน้า 1 ล้าน
    ผมเก็บเงินมา 4 เดือนละ จะสอย 720 มีซะหน่อย เดือนหน้าตังค์ครบละ
    เรื่องแอ๊ปไม่ต้องพูดถึงเลยครับ รอการพัฒนา เท่านั้น !!!

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    เมื่อสองวันก่อน แม่ผมเพิ่งจัด 920 มา

รู้สึกว่า อยากให้มันตกแต่งวอลเปเปอร์ในเมนูได้อะ

แต่โดยรวมแล้วก็โอเคนะ ถ้าไม่ติดเกมในสมาร์ทโฟน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ตัวนี้มันรองรับเฉพาะ3จีใช่ปะครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมใช้ 620 อยู่ครับ อยากจะบอกว่า ถ้าอยากเล่น วินโดว์โฟน เอา 620 ไปเลยครับ 520 รู้สึก 3G มันจะแยกค่ายนะครับ ถ้าจำไม่ผิด แล้วก็อยากจะบอกว่า ต้องเข้าใจว่าวินโดว์โฟน มันยังใหม่อยู่สำหรับตลาดนี้ ง่ายๆก็คือ เป็นยุคบุกเบิกอะครับ ต้องพัฒนา อีกเยอะพอสมควร กว่าจะทัน โอเอส กับ ดรอย แต่ว่าไปได้อีกไกลแน่ๆครับ ก็ถ้าทนไหวก็รองซื้อก็ได้ครับ สำหรับ งบ ไม่ถึงหมื่น แต่ถ้ามีหมื่นอัพ ก็จัด ดรอย ดีกว่าครับ

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผมใช้อยู่ครับ ตัวสีเหลือง ราคาเครื่องจริง 5850 แต่ราคาแอพบวกเข้าไปอีกหลายพันครับ ฮ่าๆ
    โดยรวมสเปคถือว่าดีครับ เท่ากับรุ่นพี่ของมันเลย [620,720 นะครับ ที่เท่ากัน] แอพก็ดีนะ**** แต่แพงไปหน่อย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันมีแอปแบบลง apk ได้ยังอะพวก เกม ที่แจกกันนะ
    อย่าคิดว่าเท่แค่ถือ..ipone samsungมาฆ่าคุณแล้ว

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมใช้อยู่ ก็ดีน่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ระบบเจ๋ง กล้องเทพ (โหมดเยอะ) เล่นเกมส์ 3D ได้สบาย ไม่แพ้ไอโฟน เชื่อมต่อไวไฟ กับ สามจีจี๊ เร็วใช้ได้ ที่สำคัญ !!! สาวชอบยืมดู 555

แต่ข้อเสียก็คือ แรกๆเล่นยากอยู่ ซับซ้อน แบตหมดไวมาก (ถ้าเปิด Wifi ทิ้งไว้หรือเครื่องร้อน) แอพน้อย เกมส์ก็แพง (แต่เกมส์ดีๆทั้งนั้น) โดยส่วนตัวผม ก็ Ok ใช้ได้
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    520 เล่มเกมเอียงจอได้ครับ (ใช้อยู่ครับ)
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันมีเกมแจกยังครับ
    อย่าคิดว่าเท่แค่ถือ..ipone samsungมาฆ่าคุณแล้ว