ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

เพื่อนใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

>>>เกริ่นเล็กน้อยครับ ผมกับเพื่อนเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งกำลังจะขึ้นปี 2 เรื่องมีอยู่ว่า...
    ผมมีเพื่อนสนิทอยู่ในกลุ่ม 4 คนครับ แล้วมีคนนึงมันไปมีแฟนเป็นรุ่นพี่ซึ่งพวกผมก็ดีใจไปด้วยแต่
    พอมันมีแฟนมันไปไหนมาไหนกับพวกผมน้อยลงครับ คือมันเริ่มเปลี่ยนไป
    อย่างปกติกลุ่มผมชอบไปดูหนัง กินเลี้ยงกันบ่อยๆ มีอะไรก็ปรึกษากัน พอมันมีแฟนมันก็เริ่มไม่มาด้วยกันครับ ชวนแล้วก็ปฏิเสธตลอด
    แล้วก็ไม่คุยกับพวกผมอีกเลย เอาเวลาไปอยู่กับแฟนซะส่วนมาก มีครั้งนึงมันเคยพูดว่า ''กูไปอยู่กับแฟนดีกว่าอยู่กับพวก****'' แล้วมันก็ไม่มาอยู่กับพวกผม เป็นเวลาหนึ่งปี คือแยกตัวออกไปเลย
    ทำให้กลุ่มของผมเหลือเพียง3คน เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรครับ แบนมันออกจากกลุ่มเลย หรือ พยายามชักชวนมันกลับมา
    ผมเสียดายเพื่อนดีๆไปอ่ะครับ คบกันมาตั้งนาน ติดหญิงซะงั้น ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 19th April 2013 เมื่อ 01:02
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    วันที่เขาโดนแฟนทิ้งแล้วอยู่คนเดียว
    วันนั้นเขาจะรู้ว่าเพื่อนมีค่ามากแค่ไหน
    วงเดียวเพื่อครองพิภพ วงเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า
    วงเดียวเพื่อสาปสิ้นทุกวิญญาณ์ พันธนาไว้ในความมืดมน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ต้องมีแฟนถึงรู้ครับไม่ใช่ว่าไม่ไปไหนกับพวกคุณแต่ผมว่าเขาไปไหนกับพวกคุณไม่ได้มากกว่า เพราะกลัวแฟนงอลใส่เขาแล้วประโยค ที่ว่า อยุ่กับแฟนดีกว่าอยุ่กับพวก*** เขาพูดแหย่ๆ ไม่ได้กะให้ใครคิดอะไรหรอก - - ชีวิตมหาลัยถ้าคิดเล็กคิดน้อยจะทะเลากันเปล่าๆครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทิ้งเพื่อนคนนั้นไปซะ เถอะครับ มันไม่ใช้เพื่อนแล้ว
    หาคนพาเกรียน DOTA2 -->thesunchil<-- แอดมา
    ดูความเกรียน DOTA2 -->รูปความเกรียน DOTA2

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปล่อยเขาไปเถอะครับ เขาคงมีความสุขของเขา

ผมก็เป็นเหมือนกัน ตั้งแต่ช่วงมัธยม ผมก็ไม่ค่อยคุยกับเพื่อน

ติดเมียอย่างเดียว ยิ่งหนีเรียนหรือหายไปเป็นเดือนๆก็ห่าง เพื่อนก็เริ่มมองผมเปลี่ยนไป

กลับเข้ามาเรียนทีนึง ยังกับตัวปะหลาด เพื่อนผมชอบเรียกผมว่าไอเอดส์

เพราะผมแต่ก่อนผมคบผู้หญิงมากมาแต่เด็ก ก็อย่างว่า และผมก็เคยทำผิดพลาด

แล้วมุมมองของเพื่อนผมเปลี่ยนไป แล้วพอเพื่อนพูดว่า เห้ยภูมิแต่ก่อนเห็นยังทำตัวดีๆอยู่นะ เสียคนหวะ

คำพูดนั้นมันเจ็บแปล๊บ ทำให้ผมแยกกับเพื่อนเลย

แต่ถึงแม้ผมจะไม่มีเพื่อนผมก็มีความสุขนะครับที่มีคนรักเคียงข้าง ผมคิดว่าถ้าผมไม่มีความสุข

ผมก็คงไม่เลือกที่จะทำแบบนี้หรอก ผมคงง้อเพื่อนไปแล้ว

ดังนั้นปล่อยเขาไปสักพัก ถ้าเขาคิดกลับได้ เขาก็จะกลับมาเองครับ

จริงๆเราแบ่งเวลาให้กันได้ครับ แต่ก็อยู่ที่ตัวคนด้วยครับ

อย่างผมอ่ะไม่เคยทิ้งเพื่อนหรอก

เพียงแค่ เมียไม่ให้ไปไหนกับเพื่อน เพราะมันหวง มันน้อยใจ แค่นั้นหละ

ไร้สาระ พวกนี้ไม่อยากเล่า 5555

คุณรู้่ใช่ไหมถ้าเรามีแฟน แล้วแฟนเราไปไหนกับเพื่อนตลอด ไม่เคยมีเวลาให้กันมันรู้สึกยังไง

ต้นเหตุมันก็แค่เนี้ย

แต่ที่มันพูดแบบนั้นแสดงว่ามันคงสุขกับเมียมันมากคงไม่ต้องการใครแล้ว ก็ปล่อยไปอย่างผมว่าอะน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 19th April 2013 เมื่อ 01:20

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    รอวันที่เพื่อนคนนั้นอกหักครับแล้วเค้าจะรู้เองง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ปล่อยเขาไปเถอะครับสักวันเขาจะรู้สึก

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    คุณอยากเป็นแบบไหนล่ะ ?
    เพื่อนแท้ : อย่างไรก็เข้าใจว่าเพื่อนมีแฟนก็ต้องมีกันบ้างที่จะปลีกตัวออกไปให้เวลากับแฟนเขาบ้าง วันไหนที่เพื่อนไม่มีใคร ก็ยังมีคุณอยู่ไม่ทิ้งกัน
    เพื่อนกิน เพื่อนเล่น : ถ้าจะคบกันแบบนี้ไม่ต้องคิดอะไรมาก ใครจะไปก็ไป ไม่ต้องซีเรียส ไม่ต้องยึดติดใดๆทั้นนั้น
    เพื่อนเลว : คบเพื่อหวังผลประโยชน์ พอหมดประโยชน์ก็ทิ้งไป ไม่แคร์ว่าเราจะเป็นอย่างไร

อย่าคิดมากเลยครับเพื่อนผมพอมีแฟนกันก็เริ่มห่างเหมือนคุณ แต่ผมเองเข้าใจมาตลอด ไม่จำเป็นที่จะต้องคิดมาก...การจะเจอเพื่อนแท้สักคนมันยากกว่าการเจอเพื่อนนิสัยดี

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ใจร้ายจังอยู่กับเพื่อนสนุกจะตายโธ่ -.-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เพื่อนผมไม่เป็นแบบนี้

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก่อนอื่นต้องเข้าใจนะครับว่ามันจะไม่เหมือนเดิม เพราะเพื่อนคุณต้องแบ่งเวลาไปให้แฟน ดังนั้นเวลาที่จะอยู่กับเพื่อนมันจะน้อยลงครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยครับ เช่น นิสัยของแฟนเพื่อน รวมทั้งนิสัยของเพื่อนด้วยครับ

ถ้าคุณหวังดีกับเพื่อนคนนี้ผมแนะว่าอย่าแบนจากกลุ่มเลยครับ มันจะเสียเพื่อนเปล่าๆแล้วมันก็ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นมานะครับ การเป็นเพื่อนเนี่ยมันไม่จำเป็นที่ต้องอยู่ด้วยกันนี่ครับ

ความเป็นเพื่อนมันอยู่นานครับ ผมกับเพื่อนไม่เคยทะเลาะกันเรื่องนี้เลยครับ ท้งที่แฟนผมไม่ค่อยให้ออกไปไหนมาไหนกับเพื่อนๆสักเท่าไร เพราะต่างคนต่าง "เข้าใจ" กันครับ

สำหรับเพื่อนมี่มหาลัยของผม มากันจากหลายที่ส่วนใหญ่จะเป็นต่างจังหวัดพอจบก็ต้องแยกย้ายเป็นเรื่องธรรมดาครับ ตอนที่เรียนด้วยกันเจออะไรกันมาเยอะครับดังนั้น การที่เพื่อนจะติดแฟน สำหรับพวกผมแล้วมันไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ

แต่ที่สำคัญจริงๆคือ ความเป็นเพื่อนครับ

บ่นมาซะยาวเกี่ยวกับที่ จขกท. ถามมั่งมั๊ยเนื่ย

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    เพื่อนผมก็เป็นนะ แต่ก็ต้องทำใจ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เพื่อนผมก็เ็ป็นครับแต่อีกแบบนึง
    แต่เพื่อนผมติดนักเลงครับ ไม่เ้ข้าบ้าน เที่ยวเตร่ ไม่เรียน ติด0ติดร หัดมีเรื่องตีคนนู้นคนนี้

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ก็เพื่อนมันไม่มีรูไงครับ ต้องทำใจน่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมอายุ 24 เจอคนก็มากผ่านเพื่อนก็เยอะ *แต่ผมมีเพื่อนแท้อยู่2คน*
    Amd phenom ii x6 black edition 1090T Ga-970-D3 Gig 660 Ocz ZT 550w 1600/4GB
    Q8400 G41m-Combo Inno3D 660 1333/4GB Ocz ZS 550w

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    -ไม่รู้นะเพื่อนแท้ไม่แท้ถ้าแท้จริงตายแทนได้ไหมละสำหรับคนที่ดีที่สุดและคนที่ต้องดูแลเป็นที่หนึ่งคือตัวเองถ้าเราไม่ดูแลตัวเองก่อนและจะไปดูแลคนอืนได้อย่างไร
    -และถามว่าแฟนสำคัญกว่าเพือนตรงไหนก็มีหลายประเด็นถ้าเพื่อนคุณคิดว่าแฟนคนนั้นเขาจะเอามาเป็นแม่ของลูกเขาพวกคุณก็สำคัญน้อยกว่าเพราะคำว่าครอบครัวไม่ใช่แค่เที่ยวสังสันไปวัน
    แต่มันหมายถึงชีวิตทั้งชีวิตที่เพื่อนคุณต้องใช้สมองเพือดูแลครอบครัวทั้งด้านการเงินการงานดูแลลูกดูแลพ่อแม่อีกมากมายถ้าคุณมีครอบครัวแล้วจะรู้ว่ามันอยากนะที่จะมีครอบครัวซักครอบครัว
    -ตั้งแต่เจอมาผ่านอะไรมาแยาะผิดหวังก็แยาะบอกตรงถ้าคุณเจอผู้หญิงดีๆซักคนคุณจะลืมทุกๆสิ่งยกเว้นพ่อ-แม่(เพื่อนนะส่วนมากเอาแต่สนุกเอาแต่มันพอเพื่อนเดือดร้อนเรื่องใหญ่ๆจริงๆไม่เห็นหัวซักคน (เห็นแก่ตัว กันทั้งนั้นแหละ)) สมมุติว่าเพื่อนคุณโดนคดีจะติดคุกซัก20ปีถ้าคุณเป็นเพื่อนแท้จริงๆขอติดแทนมันเลยประมานนี้คุณทำได้ไหม(ตอบเป็นใครก็ไม่ทำหรอกเห็นแก่ตัวลองพวกคุณถึงพาวะนี้นะแล้วจะรู้/ตอนหิวสุดๆ/ตอนง่วงสุดๆ/ตอนเหนื่อยสุดๆ/แล้วจะรู้ว่าสัญด--า--น-ดิบของสัตย์มนุษย์เป็นอย่างไร

ดรามาไปป่าวว้าอย่าซีเรียจเพื่อนสนิทผมพอผมโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ขึ้นก็เริ่มหายไปที่ละคนๆเพราะหน้าที่ต่างๆหรืองานต่างๆที่ทำให้เพื่อนสนิทต่างๆห่างกัน(แต่ยังไงเพื่อนก็คือเพื่อนถึงจะไม่ได้มีเวลาอยู่กับเรามากนักเขาก็คือเพื่อนที่เราเคยสนุกด้วยกันมาแค่อย่าลืมความทรงจำดีๆที่มีต่อกันเป็นพอนะครับอย่าตัดเขาออกเลยครับยังไงเขาก็เพื่อนเราคนนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 19th April 2013 เมื่อ 10:23

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    กลุ่มที่สนิทจริงๆมักจะมีอยู่ 3 คนอะครับ ผมว่า 3 คนนี่ก็ดีละนะ มันเป็นเซตอะ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็มีเพื่อนแบบนี้ แต่ที่เขาเป็นแบบนั้นเพราะแฟนเขาล้วนๆ แฟนเพื่อนผมค่อนข้างงี่เง่ามาก ต้องให้เพื่อนผมตามติดอยู่ตลอด แบบว่าอยู่ห่างกันแม้แต่วินาทีเดียวก็ไม่ได้ ไม่งั้นงอน เห็นแล้วสงสารเพื่อน เพื่อนผมก็ตามใจแฟนเกิน แต่เพื่อนผมเคยพยายามพูดกับแฟนแล้ว แฟนก็ไม่ฟัง งอนลูกเดียว เลยต้องตามใจไปโดยปริยาย

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    ผมคิดว่า คุณเป็นเกย์

ก็หึงเพื่อนกับผู้หญิงอะ

เพื่อนไปมีความสุข เราก็น่าจะดีใจ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากเลยนะครับ ผมได้เห็นอะไรๆหลายอย่างเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า คุณเป็นเกย์

ก็หึงเพื่อนกับผู้หญิงอะ

เพื่อนไปมีความสุข เราก็น่าจะดีใจ
    ไม่ได้เป็นครับ แต่เวลาไปเที่ยวไหนกัน คนน้อยๆแล้วมันไม่สนุกครับ ๕๕
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 19th April 2013 เมื่อ 21:56
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    พวกนี้นะครับ จขกท. รอมันอกหักรักคุ๊ด ดูดิ๊มันจะทำยังไง!?

ปล.จริงๆตอนนี้ส่วนใหญ่ผมก็อยู่กับแฟนนะ เพราะขึ้นม.4เพื่อนสนิทไปอยู่ รร อื่นหมดเลย TT

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เพื่อนก็ควรดีใจด้วย ไม่ใช่รอให้มันเลิกกับแฟน แล้วสมน้ำหน้า

มันปกติอยู่แล้วที่ต้องอยู่กับแฟน

นึกถึงอนาคตเพื่อนด้วย 555+
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ชีวิตผมเหมือน จขกท. ยังไงไม่รู้แฮะ - -

แต่ก่อนเพื่อนผมในกลุ่มมี 9 คน

พอขึ้น ม.ปลาย มันก็ย้ายไป รร. อื่นเหลือบ้าง ปลิวไปห้องอื่นบ้าง

ผมเหลือเพื่อนในกลุ่มแค่ 4 คน(รวมผมด้วย)แต่ก็ยังเฮฮาตลอด

แต่มันก็เปลี่ยนไปเมื่อไอคนแรกมีแฟน เพื่อนมันไปจีบรุ่นน้องแล้วติด

ไออีกคนเลยอยากเอามั่งไปจีบด้วยก็ติดอีก หลังจากนั้นมันไม่ค่อยคุยกับผมเลย

ส่วนอีกคนนี้อย่างคาสโนวามาแต่ไหนแต่ไร แต่เพราะผมนั่งเรียนใกล้มันเลยได้คุยกันตลอด

ทุกวันนี้ก็มีเพื่อนในกลุ่มแค่ 2 คน (ในกลุ่มนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    เป็นเรื่องปกติที่ผมเจอนะ เพื่อนซี้ผมเป็นงี้แหละ จนกระทั่งมันมีสาว เออมันหายไปยาวเลย มาเลิกกันแล้วมันก็กลับมาหาผมเหมือนเดิม

ถ้าผมมีสาวจะไม่ลืมเพื่อนเด็ดขาด เผอิญไม่มี จีบสาวไม่เป็น T_T