ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

Naruto Online เวอร์ชั่นลิขสิทธิ์ถูกต้องเผยโฉมแล้ว!

[ Naruto Online เวอร์ชั่นลิขสิทธิ์ถูกต้องเผยโฉมแล้ว! ]

เป็นข่าวมาตั้งแต่ข้ามน้ำข้ามทะเลจากจีนไปเซ็นสัญญาร่วมกันพัฒนาแบบ ลิขสิทธิ์ถูกต้องถึงญี่ปุ่น จนทำให้เกมบางเกมที่ละเมิดลิขสิทธิ์ต้องโดนผลพวงปิดให้บริการไปบ้างแล้วนะ ครับสำหรับ Naruto Online ของ Tencent Games ค่ายเกมอันดับ 1 ของจีนและอันดับ 4 ของโลก โดยจะพัฒนาร่วมกับค่าย Bandai Namco และ CyberConnect2 Studio ภายใต้การกำกับดูแลของ Shueisha ซึ่งในเบื้องต้นเราได้ทราบว่าตัวเกมจะทำออกมาเป็น Web Based MMORPG เต็มรูปแบบ และในวันนี้ที่งาน Tencent Up+ 2013 งานแถลงข่าวประจำปีของ Tencent Games ก็มีการเปิดตัวเกมนี้อย่างเป็นทางการแล้วครับ

Naruto Online - Debut Trailer

ข้อมูลเพิ่มเติมจากงานแถลงข่าวเกมก็จะแบ่งเป็นแคว้นและมีหมู่บ้านต่างๆ ตามในการ์ตูนเป๊ะ ซึ่งเบื้องต้นคอนเฟิร์มแล้ว 5 จาก 8 หมู่บ้าน คือ หมู่บ้านโคโนฮะ, หมู่บ้านคุโมะ, หมู่บ้านคิริ, หมู่บ้านสึนะ และ หมู่บ้านอิวะ ตามรูปในแผนที่ด้านล่างครับ

ส่วนเนื้อเรื่องของเกมนั้นก็จะเริ่มต้นจากช่วงแรกของการ์ตูนเลย และจะดำเนินตามเนื้อเรื่องหลักของการ์ตูนมาเรื่อยๆ ซึ่งแหล่งข่าวแสดงความเห็นไว้ว่า ผู้เล่นไม่น่าจะสร้างตัวละครเองได้ แต่อาจจะได้เลือกเล่นเป็นหนึ่งในตัวละครหลักของเรื่อง แล้วค่อยๆ รวบรวมพวกพ้องไปเรื่อยๆ มากกว่า ด้านความสามารถของตัวละครนั้นแต่ละตัวก็จะมีความสามารถแตกต่างกันไป (น่าจะตามในการ์ตูนอีกเหมือนกัน) อย่างเช่นนารุโตะก็จะมีค่าพลังชีวิตที่สูง และมี คาถาแยกเงาพันร่าง และ กระสุนวงจักร เป็นสกิลติดตัวมาด้วย และเมื่อดูจากภาพแล้วน่าจะเลือกตัวละครได้เบื้องต้น 6 ตัวคือ นารุโตะ, ซาสึเกะ, ร็อค ลี, ซากุระ, เนจิ และ ชิกามารุ

จากข้อมูลเพิ่มเติมที่เปิดตัวมาในวันนี้ถือว่าเกมน่าสนใจมากเลยทีเดียวครับ ใครที่อยากดูข้อมูลตัวละครอื่นๆ เพิ่มเติม ก็เข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์หลัก http://huoying.qq.com หรือ http://naruto.qq.com นะครับ (เข้าอันไหนก็ได้ไปโผล่เว็บเดียวกัน)

ข้อมูลจาก MMOCulture และ Wikipedia

------------------------------------------------------------------------

ขอขอบคุณบทความจาก : game.sanook.com
    , online-station.net

------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 21st April 2013 เมื่อ 09:33

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    2
    โอ้วววน่าเล่นมากครับบ
    อัพเดทคีย์เกมส์ฟรี ทุกวันได้ที่นี่ คลิกเลย
    https://goo.gl/TKJ917

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ไม่พริ้วเลย - -

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    กำ Turn Base ผิดหวังมาก ไม่ชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ฮ่าๆ นึกว่าจะเอามาทำเป็น action 2D side scroll หรือ MOBA ซะอีก

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทำไมทำเป็น เทิร์นเบส ซะงั้น = =
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เอาแบบอลังการกว่านี่้ได้มิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    R.I.P นารูโตะออนไลน์ เป็นเทิร์นเบสยังพอทน นี่ภาพก็ตะกุกตะกักไม่ไหวเลย เสียดายของจริงๆ น่าจะให้เมกาหรือเกาหลีทำ

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    มันน่าจะเป็น MMORPG นะ
    : Bless or Death :

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,736
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    1
    แหงะ Turn Base เนี่ยนะ จบข่าว นึกว่าจะเป็น MMORPG เต็มรูปแบบซะอีก

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ชอบมากเลย Turn Base เนี้ย ออกแนวๆ JRPG น่าสนุกดี

พูดไปงั้นแหละ เกมบนเว็บ เอาไรมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 19th April 2013 เมื่อ 11:49

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ชอบนะแนว Turn Base เนี่ย แต่มันไม่พริ้วยังไงไม่รู้

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    555555555555

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ทำไมต้อง turn-base !!

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อยู่ได้ไม่นานหรอก

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    turn-base !! บ๊าย บาย

ปล. จะหลบ แบบดิจิตอล ซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ที่มันกระตุกๆนิ มันเป็น Web Based MMORPG ครับ เล่นบนเว็บครับ จะเอาไรมาก

แต่ผมเสียดายที่ว่า อุตส่าไปซื้อลิขสิทธิ์ ถึงญี่ปุ่น แต่ทำเกมใส่เว็บที่มันมีการพัฒนาที่จำกัดกว่า แทนที่จะทำเป็นแบบเป็นตัวเกมเลยแบบเกาหลี เมกา เงี้ย แล้วทำเป็น action จะได้สมกับเป็นกาตูนต่อสู้
    ดันทำเป็น turn base ซะงั้น ผมว่าทำมาแดรกตังชัว ผมว่าค่ายเกมญี่ปุ่นคงทำได้ดีกว่านี้แน่นอน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เสียของจริงๆ แล้วไปไล่แบนคนอื่นอีก ขอบายละกัน กลับไปเล่น Storm 3 ยังมันส์กว่าเยอะ จุ้ยย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: