ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385

Unhappy ปัญหาความรักที่ซับซ้อนของตัวกระผม

เรื่องนี้เป็นเรื่องทีไม่น่าสบายใจซักเท่าใหร่

คือ ผมซึ่งเป็นโสดเพราะเลิกกับแฟนได้มาซักครึ่งปี เนื่องจากห่างไกลกันเกินไป

แต่ก็มีไปมาหาสู่กันบ่อยตามเทศกาลและทุกครั้งที่กลับบ้าน เพราะเลิกกันได้ด้วยดี ถึงงั้นโอกาศกลับไปจะน้อยจนริบหรี่

ปัญหาไม่ได้อยู่ตรงนั้น ผมมีคนมาจีบ มาชอบ(ผมหยอดไว้เล่นๆ) มีสามคน

คนแรก เป็นเพื่อนที่รู้จักผ่าน msn(ไม่รู้จักล่ะซิ) ซัก3-4 ปีที่แล้ว เคยจีบ แต่พอรู้ว่าผมมีแฟนเธอก็เลิกไป แต่ก็คุยกันเรื่อยๆ

จนกระทั่งหลังจากเลิกกับแฟน ได้เกือบเดือน เธอก็กลับมาอีก แล้วมาถูกใจ มาเม้นนั่นนี่ตลอด

คนที่สอง เป็นรุ่นน้อง รู้จักกันเกือบสิบปีแล้ว อายุน้อยกว่าสี่ปี เคยไปคอมเม้นในเฟส แล้วอยู่ดีๆ เธอก็ทักมา ก่อนจะเลิกเล่น บอกว่า ฝันดีนะ แล้วเจอกันในฝัน

เธอบอกว่าจะเจอได้ไง ผมบอกไปว่า ผมโทรจิตไป เธอตอบมาว่า เอาเบอร์โทรไป แล้วก็โทรมาง่ายกว่า แล้วผมก็ได้เบอร์มา

คนที่สาม โทรมาผิดในครั้งแรก โทรมาจากต่างประเทศ เธอบอกว่าเป็นสาวลาว จากหลวงพระบาง พูดไทยได้(แต่หลุดบ่อย) (+85620780xxxxx)

โทรมา แลกเฟสกัน(บล็อกไปแล้ว เวิ่นเว้อและยุ่มย่ามมากไป) โทรมาบ่อยจนเบื่อ บางทีบอกว่าไม่โทรมาแล้ว ผมบอกว่าขอบคุณคับ อีกสามสี่วันก็โทรมาอีก

นั่นก็ยังไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่ากับ สองคนแรกมีแฟนแล้ว และดูเหมือนจะเลิกกับแฟนอยู่แล้ว คนสุดท้ายเธอพร้อมจะตามหาผม ถ้าเผลอบอกว่าอยู่ที่ใหน

สองคนแรก เวลาผมโพสน์รูป ต่างก็เข้ามากดไลค์ ถ้าใครกดเม้นรูป อีกคนก็จะโพสน์

แล้วจะทำยังไงดีล่ะ ยังไม่อยากเลือกใคร ถ้าไม่เลือกก็หาว่าโลเล ถ้าเลือกซักคน อีกคนก็อาจจะเสียคนที่เป็นเพื่อนเป็นน้องไป

ถ้าเก็บไว้หมด ก็ซวยเข้าไปใหญ่ ใหนจะเด็กในสังกัดของสองคนนั้นอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ไม่รู้คุณจะคิดยังใงนะ แต่ผมขอแนะนำ คนที่สามครับ สาวลาว เหตุผลไม่สำคัญ ความรู้สึกส่วนตัวทั้งนั้น เพราะใอ้ ประโยคนี้แหละ >>>บล็อกไปแล้ว เวิ่นเว้อและยุ่มย่ามมากไป<<< มันเป็นคำที่ผมในอดีตไปทำร้ายคนบ้างคน
    จะดูบอล ก็บอกว่าไม่ต้องดู ไม่มีสมาธิคุย

จะเล่นกีต้าร์ ก็บอกให้หยุดเล่น

บอกว่าทำงาน วางไปห้านาทีก็โทรมาใหม่

โทรมาบ่อยจนไม่ชอบเสียงโทรศัพท์ตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oniwaga : 19th April 2013 เมื่อ 20:49
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ไม่รู้คุณจะคิดยังใงนะ แต่ผมขอแนะนำ คนที่สามครับ สาวลาว เหตุผลไม่สำคัญ ความรู้สึกส่วนตัวทั้งนั้น เพราะใอ้ ประโยคนี้แหละ >>>บล็อกไปแล้ว เวิ่นเว้อและยุ่มย่ามมากไป<<< มันเป็นคำที่ผมในอดีตไปทำร้ายคนบ้างคน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แบ่งมาให้ผมสักคนสองคนสิครับ แล้วคุณจะเลือกง่ายขึ้น ฮ่าๆ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมอยากหยอดเป็น =_="

ทั้งชีวิตเรื่องสาวไม่เคยมีดีกับเขาบ้างเลย

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ปัญหาของคนน่าตาดีสินะ อิอิ /เผ่น

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ผมกลุ้มกว่า ไม่มีให้เลือกซักคน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    แล้วจะไปมีมันเยอะทำไมล่ะคร้าบ เลือกที่ชอบเป็นแฟนไปเลย

edit : แต่ถ้าคนไหนมีแฟนแล้วก็อย่าเลยครับ เดี๋ยวจะงานเข้า อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย H1ghSky : 19th April 2013 เมื่อ 20:49
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oniwaga อ่านกระทู้
    เรื่องนี้เป็นเรื่องทีไม่น่าสบายใจซักเท่าใหร่

คือ ผมซึ่งเป็นโสดเพราะเลิกกับแฟนได้มาซักครึ่งปี เนื่องจากห่างไกลกันเกินไป

แต่ก็มีไปมาหาสู่กันบ่อยตามเทศกาลและทุกครั้งที่กลับบ้าน เพราะเลิกกันได้ด้วยดี ถึงงั้นโอกาศกลับไปจะน้อยจนริบหรี่

ปัญหาไม่ได้อยู่ตรงนั้น ผมมีคนมาจีบ มาชอบ(ผมหยอดไว้เล่นๆ) มีสามคน

คนแรก เป็นเพื่อนที่รู้จักผ่าน msn(ไม่รู้จักล่ะซิ) ซัก3-4 ปีที่แล้ว เคยจีบ แต่พอรู้ว่าผมมีแฟนเธอก็เลิกไป แต่ก็คุยกันเรื่อยๆ

จนกระทั่งหลังจากเลิกกับแฟน ได้เกือบเดือน เธอก็กลับมาอีก แล้วมาถูกใจ มาเม้นนั่นนี่ตลอด

คนที่สอง เป็นรุ่นน้อง รู้จักกันเกือบสิบปีแล้ว อายุน้อยกว่าสี่ปี เคยไปคอมเม้นในเฟส แล้วอยู่ดีๆ เธอก็ทักมา ก่อนจะเลิกเล่น บอกว่า ฝันดีนะ แล้วเจอกันในฝัน

เธอบอกว่าจะเจอได้ไง ผมบอกไปว่า ผมโทรจิตไป เธอตอบมาว่า เอาเบอร์โทรไป แล้วก็โทรมาง่ายกว่า แล้วผมก็ได้เบอร์มา

คนที่สาม โทรมาผิดในครั้งแรก โทรมาจากต่างประเทศ เธอบอกว่าเป็นสาวลาว จากหลวงพระบาง พูดไทยได้(แต่หลุดบ่อย) (+85620780xxxxx)

โทรมา แลกเฟสกัน(บล็อกไปแล้ว เวิ่นเว้อและยุ่มย่ามมากไป) โทรมาบ่อยจนเบื่อ บางทีบอกว่าไม่โทรมาแล้ว ผมบอกว่าขอบคุณคับ อีกสามสี่วันก็โทรมาอีก

นั่นก็ยังไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่ากับ สองคนแรกมีแฟนแล้ว และดูเหมือนจะเลิกกับแฟนอยู่แล้ว คนสุดท้ายเธอพร้อมจะตามหาผม ถ้าเผลอบอกว่าอยู่ที่ใหน

สองคนแรก เวลาผมโพสน์รูป ต่างก็เข้ามากดไลค์ ถ้าใครกดเม้นรูป อีกคนก็จะโพสน์

แล้วจะทำยังไงดีล่ะ ยังไม่อยากเลือกใคร ถ้าไม่เลือกก็หาว่าโลเล ถ้าเลือกซักคน อีกคนก็อาจจะเสียคนที่เป็นเพื่อนเป็นน้องไป

ถ้าเก็บไว้หมด ก็ซวยเข้าไปใหญ่ ใหนจะเด็กในสังกัดของสองคนนั้นอีก

คนที่ 1
    คนที่ 2
    อย่ากลับไปเลยดีกว่า =3= เราเคยทำเขาช้ำใจเเล้ว เป็นผม ตัดด้านนี้

คนที่ 3 เอ่มมม ความหวังที่จะเจอ ลิบหลี่ เเต่เมื่อมีเบอร์เเล้ว มัะนก็ไๆม่เเน่

ถ้ามั่นใจว่า หน้าตาดี มีคนมาจีบเย๊อะ ไม่ต้องเครียดหรอก ผู้ชายน้อยลง ผู้หญิงก็ ตามเกาะเย๊อะสมัยนี้ ^ ^"
    ยิ่งอนาคต ไม่รู้จะบรรยายยังไง โฮ๊ะๆ