ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการจีบหญิงครับ

ผมพูดตรงๆเลยนะ ผมเป็นคนขี้อายมาก ตอนนี้ก่อพูดคุยสาว ที่พบกันที่ค่าย ผ่านทางเฟสอยู่ ผมจีบสาวไม่เป็นอ่ะ บอกตรงๆเลย

พูดกันทุกวัน พูดแต่เรื่องทั่วไป เรื่องเรียน - - แบบ ผมเปิดประเด็นจีบไม่เป็นอ่ะ ใครเซียนแนะนำหน่อยสิครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เดินเข้าไปบอกตรงๆเลย.....น้อง พี่ อยาก ซํ้ม น้อง จัง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    เดินเข้าไปบอกตรงๆเลย.....น้อง พี่ อยาก ซํ้ม น้อง จัง
    อันนี้ก็เว่อไป วิธีผมเลย เดินไปหาเขา บอกไปเลยครับ พี่ขอจัดน้องซัก 3 น้ำ ได้มั้ย ... ล้อเล่นๆ

*จีบสาวมันต้องฝึกเรื่อยๆครับ
    อาจจะลองถามเพื่อนที่เคยจีบสาวว่าเขาใช้เทคนิคอย่างไร พูดอย่างไร
    ทั้งนี้คุณอาจจะต้องลองเล่นมุข ลองหยอดคำหวานไป แป๊กก็ไม่เป็นไรครับ ยิ่งบ่อยๆจะรู้ว่าอันไหนเขาชอบไม่ชอบ
    เวลาคุยแรกๆก็คุยเรื่องทั่วไปๆ หลังๆก็เริ่มเข้าเรื่องส่วนตัว อีกวิธีคือลองเข้าทางเพื่อนเธอครับ ให้เพื่อนเธอช่วยเป็นแม่สื่อให้
    จริงๆมีเยอะนะครับ สาวแต่คนใช้วิธีจีบแตกต่างกัน ผมอยากรู้สถานะคุณมากกว่า ตอนนี้เป็นยังไง เจอกันบ่อยมั้ย เรียนห้องเดียวกันรึเปล่า บลาๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 20th April 2013 เมื่อ 01:04
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    sometimes the best way to connect with someone, it's stop thinking about them and keep focus on yourself. --- House .M.D.
    EVERYBODY LIES

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Roach000 อ่านกระทู้
    sometimes the best way to connect with someone, it's stop thinking about them and keep focus on yourself. --- House .M.D.
    ตึ๊บ ! เลยวะ !

// นี้นะครับ ๆ ถ้าจะจีบสาว ๆ อย่างแรกเลย ๆๆ เฟิร์ส เลย ดูก่อนว่าเขามี เดอะ บอยเฟรนด์ รึยัง ? ถ้ายังไม่มีก็ลองเซาะแซะ ถามเรื่องอื่นดู ๆ ว่าชอบอะไร ? เคยมีแฟนรึเปล่า ? แล้วเลิกกันมายังไงอ่ะ ?

ชอบเล่น กีฬาไรหรอ ? ชอบช็อปปิ้งรึเปล่า ? แล้วไปดูหนังเรื่อง นี้นี้นี้ ยัง ๆ ?? ไปดูกับเรามะ ? เราเลี้ยง ! ถ้าเขาตกลง ก็ ดี ๆ ก็ชวนไปกินข้าว ๆ ชวนไปเที่ยวห้าง (ขณะรอรอบหนัง)

ชวนไปช้อปปิ้ง , แล้วก็ชวนไปดูในสิ่งที่คุณสนใจ หรือ ชอบ ! แต่ก็อย่าออกหน้า ออกตา อะไรอย่างงี้ เพราะอย่างงั้นเขาจะเห็นว่าเราคลั่ง อะไรกับสิ่งนี้มากเกินไปรึเปล่า ?

แบบว่าถ้าชอบก็แค่ออกตัวเบา ๆ แสดงความรู้ของเราในสิ่งที่เราชอบออกมาแค่ 10-20 เปอร์เซ็นต์ อย่าให้มันเกินนั้นเพราะ ผญ เขาจะคิดกับเาแบบว่า ๆ ???? อะไรงี้ ๆ

ถึงวิธีผม มันจะดู เบสิค ไปหน่อยแต่เชื่อเหอะครับ ๆ เขาจะต้องชอบคุณแน่ ๆ คิดไว้เสมอครับ ๆ ว่าคุณชอบเข้า ๆ และคุณจะต้องบอกรักเขา ไม่ใช้รอให้เขา โดนตัดหน้า แล้วคุณก็มานั่งเศร้า ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ทำอะไรไป

ความรักก็เหมือนกับ เกม ฟุตบอลครับ ๆ ในขณะลูกบอลนั้น อยู่ใกลจากคุณมาก คุณพยายามที่จะวิ่งตามมันไป แต่คุณวิ่งในแบบ ไม่มีความแน่นอน ไม่มีความแน่ใจ ส่วนอีกฝั่งนึงเขาเล็งรอที่จะเอาลูกฟุตบอลลูกนี้มาให้ได้ ๆ แล้วเมื่อเขา ได้ลูกฟุตบอล ลูกนั้นแล้ว ผมเชื่อครับ ว่ายังไงซะ คุณก็ไม่มีทางแย่งลูกฟุตบอลลูกนั้น มาได้แน่นอนครับ !

อย่าให้โอกาศของคุณหลุดลอยไปครับ !! เชื่อเถอะครับ ๆ ลองวัดดวงไปเลยครับ ๆ ใช้วิธีผม หรือจะเอาวิธีย่อก็ได้

นัดพบเจอกัน แล้วบอกรักเลย !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qwe11507 : 20th April 2013 เมื่อ 01:23

.:: DAVID DE GEA ::.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    จีบสาวคนแรกในชีวิตติด ถือว่าเก่งครับ 5555+ ผมจีบครั้งแรกนะ เละเป็นโจ๊กอ่ะ ผมนะเละ
    พอคน 2345678910 สบายย 555555+ เดี๋ยวพอมีประสบการ์ณคุณก็จะเก่งขึ้น อิอิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    1
    อันนี้ผมไม่ค่อยได้เจอตัวจริงอะ่สิ ตอนนี้ก่อคุยกันมา 5 วันแล้วมั้ง ผมชวนเขาคุยตลอดเลย

แบบ กินข้าวยัง เขาก่อตอบมาว่า เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มี แล้วกินข้าวยัง

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ควรโทรคุย คุยกันต่อหน้าบ้าง เพราะมันจะทำให้เขินมากๆเวลาเจอหน้ากันจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    วิถีค้นหา(จีบ)

คนแรก = ถูกปฏิเสธ

คนที่ 2 = ถูกปฏิเสธ

คนที่ 3 = เล่นตัวนิดหน่อย แต่ก็ปฏิเสธ

คนที่ 4 = ยิ้มให้ แต่ก็ปฏิเสธ

คนที่ 5 = พูดคุยด้วยดี แต่มีแฟนแล้ว

คนที่ 6 = สนใจ แต่ก็พลาด

คนที่ 7 = สนใจ แต่ไม่จริงจังเท่าไหร่(รักสนุก)

คนที่ 8 = ลองคุยกันได้สักพัก แต่ก็ไม่มีท่าทีว่าจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นเลย

คนที่ 9 =
    จีบติด!

ถ้าคิดจะจีบใคร ไม่ต้องกลัวการที่จะถูกปฏิเสธ คิดดูถ้าคุณจีบคนแรกไม่ติด
    ลองจีบอีกสักทีไม่ติด ท้อ รู้สึกหมดความหวัง ยอมแพ้ แล้วคุณจะได้เจอคนที่ 9 หรอ!

สู้สู้ ทุกอย่างจะดีขึ้นเองเมื่อเข้าใจ เริ่มเรียนรู้จักกับมัน จีบหญิงมีแต่ได้กับได้ อย่าจีบทิ้งจีบขว้างล๋ะ ที่ใครกลัวว่าเสียหน้านะไม่มีจริงหรอก
    คิดไปเองกันทั้นนั้น ถ้าคุณจะเสียหน้าจริงๆ แสดงว่าเขาเริ่มสนใจคุณขึ้นมาแล้วล๋ะ เขาคงไม่เอาเวลามาคิดถึงคนที่เขาไม่สนใจหรอกน่า
    อีกเรื่องที่อยากให้รู้ ตื้อ กับ ห่วง มันแตกต่างกัน ส่วนเรื่องจะเริ่มอย่างไรอย่าเพิ่งซีเรียส อย่าคิดมาก เริ่มแรกด้วยการ คุณเจอสาวน่ารัก พอเขาหันมาก็ส่งยิ้มให้ ห้ามหลบหน้า
    ยิ้มอย่างจริงใจ แรกอาจจะฝืนๆ นิดนึง แต่เมื่อทำจนชิน จะเป็นธรรมชาติเอง อาการเกร็งจะเบาลงไปเองตามธรรมชาติในเรื่องการแสดงอาการทางใบหน้า

ขั้นต่อมาคือการทักทาย เมื่อคุณเจอคนที่ถูกใจ พยายามพูดทักทาย พูดอย่างไรก็ได้ อย่ากวน TEEN ล๋ะ
    (กับสาวที่คุณรู้จักล๋ะ ไม่ต้องสนิท แค่เคยเห็นหน้ากันก็ใช้ได้ คนแปลกหน้าไม่ต้องก็ได้แล้วแต่)

ขั้นต่อมาเพิ่มการพูดคุย (อย่าลืมยิ้มด้วยล๋ะ) เมื่อเจอคนที่ถูกใจ ยิ้ม ทักทาย และพูดคุยเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องพูดมาก ย่ำ! อย่าพูดมาก และเดินจากไป อย่าลืมยิ้มด้วย

ขั้นต่อไป ไปพัฒนาเอาเอง แรกๆ อาจจะมีเขินอาย แต่เมื่อคุณทำจนกลายเป็นธรรมชาติแล้ว พวกเธอจะรู้สึกได้ในสิ่งที่คุณทำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 21st April 2013 เมื่อ 01:19

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ขั้นแรก ถามตัวเองก่อนว่าทำอะไรไปแล้วบ้าง
    ขั้นที่สอง ถามตัวเองอีกครั้งว่าควรจะทำอะไรต่อไป
    ขั้นที่สาม ตั้งเป้าหมาย เปรียบดั่งการปีนเขา และเตรียมพร้อมทั้งกาย ใจ ยาสามัญฯ และแอร์แบ็ค(?)
    ขั้นที่สี่ พุ่งทะยานสู่เป้าหมาย

หากไปไม่ถึงเป้าหมาย หรือร่วงมาซะก่อน ก็มีแอร์แบ็คคอยรองรับ และทำแผลด้วยยาสามัญฯซะ(สำคัญนะเนี่ย)
    หากไปถึงเป้าหมายแล้วนั้นก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วว่าจะทำอย่างไรต่อไป

//ที่บอกเป็นปรัชญาเพราะคนอื่นบอกแบบธรรมดาไปหมดละ 555+
    //~~เนื้อคู่ ถึงอยู่แสนไกลคงไม่คลาดคลา มุ่งหวัง สมดังอุราไม่ว่าใครใคร~~(กรุเพ้ออะไร?)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    ตึ๊บ ! เลยวะ !

// นี้นะครับ ๆ ถ้าจะจีบสาว ๆ อย่างแรกเลย ๆๆ เฟิร์ส เลย ดูก่อนว่าเขามี เดอะ บอยเฟรนด์ รึยัง ? ถ้ายังไม่มีก็ลองเซาะแซะ ถามเรื่องอื่นดู ๆ ว่าชอบอะไร ? เคยมีแฟนรึเปล่า ? แล้วเลิกกันมายังไงอ่ะ ?

ชอบเล่น กีฬาไรหรอ ? ชอบช็อปปิ้งรึเปล่า ? แล้วไปดูหนังเรื่อง นี้นี้นี้ ยัง ๆ ?? ไปดูกับเรามะ ? เราเลี้ยง ! ถ้าเขาตกลง ก็ ดี ๆ ก็ชวนไปกินข้าว ๆ ชวนไปเที่ยวห้าง (ขณะรอรอบหนัง)

ชวนไปช้อปปิ้ง , แล้วก็ชวนไปดูในสิ่งที่คุณสนใจ หรือ ชอบ ! แต่ก็อย่าออกหน้า ออกตา อะไรอย่างงี้ เพราะอย่างงั้นเขาจะเห็นว่าเราคลั่ง อะไรกับสิ่งนี้มากเกินไปรึเปล่า ?

แบบว่าถ้าชอบก็แค่ออกตัวเบา ๆ แสดงความรู้ของเราในสิ่งที่เราชอบออกมาแค่ 10-20 เปอร์เซ็นต์ อย่าให้มันเกินนั้นเพราะ ผญ เขาจะคิดกับเาแบบว่า ๆ ???? อะไรงี้ ๆ

ถึงวิธีผม มันจะดู เบสิค ไปหน่อยแต่เชื่อเหอะครับ ๆ เขาจะต้องชอบคุณแน่ ๆ คิดไว้เสมอครับ ๆ ว่าคุณชอบเข้า ๆ และคุณจะต้องบอกรักเขา ไม่ใช้รอให้เขา โดนตัดหน้า แล้วคุณก็มานั่งเศร้า ทั้งๆ ที่คุณไม่ได้ทำอะไรไป

ความรักก็เหมือนกับ เกม ฟุตบอลครับ ๆ ในขณะลูกบอลนั้น อยู่ใกลจากคุณมาก คุณพยายามที่จะวิ่งตามมันไป แต่คุณวิ่งในแบบ ไม่มีความแน่นอน ไม่มีความแน่ใจ ส่วนอีกฝั่งนึงเขาเล็งรอที่จะเอาลูกฟุตบอลลูกนี้มาให้ได้ ๆ แล้วเมื่อเขา ได้ลูกฟุตบอล ลูกนั้นแล้ว ผมเชื่อครับ ว่ายังไงซะ คุณก็ไม่มีทางแย่งลูกฟุตบอลลูกนั้น มาได้แน่นอนครับ !

อย่าให้โอกาศของคุณหลุดลอยไปครับ !! เชื่อเถอะครับ ๆ ลองวัดดวงไปเลยครับ ๆ ใช้วิธีผม หรือจะเอาวิธีย่อก็ได้

นัดพบเจอกัน แล้วบอกรักเลย !!
    ลามะเอ้ยยาวไปไม่อ่าน
    Sunny

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    ผม โดนมากับตัวเองเลยผมจะบอกให้นะครับว่าจะจีบสาวยังไง ข้อแรกหน้าตาไม่ต้องดีมาก สองปากหวานใจกว้าง ขอสุดท้ายคือคุณต้อง รวยครับ รวย รวย รวย รวยอย่าวเดียวถึงอยู่ได้ครับไม่งันไม่ได้ กินจริง ๆ
    มีคนเคยบอกผมว่าเงินอะมันซื้อได้ทุกอย่างแม้กับรักแท้ก็ตาม พูดเรื่องนี้เศร้าผมขอไปร้องไห้ก่อนละ T_T

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้
    อันนี้ผมไม่ค่อยได้เจอตัวจริงอะ่สิ ตอนนี้ก่อคุยกันมา 5 วันแล้วมั้ง ผมชวนเขาคุยตลอดเลย

แบบ กินข้าวยัง เขาก่อตอบมาว่า เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มี แล้วกินข้าวยัง
    ความเห็นส่วนตัว ผู้หญิงจะมีระดับของแต่ละคน จะแบ่งแบบเข้าใจง่ายๆ แบบแรก จีบอย่างไรก็ติด 2.จีบแต่จะต้องใช้ความพยายาม 3.พยายามให้ตายก็ไม่ติด

//ระดับที่ 3 แนะนำอย่าไปพยายามกับพวกเธอเลย เดี๋ยวจะทำให้รำคาญซ่ะเปล่าๆ

ผมก็ไม่รู้นะว่าคนที่คุณจีบเป็นใคร ครั้งแรกที่ผมจีบ(ไม่รู้จะเรียกว่าจีบหรือเปล่า 555)

ผมเดินเข้าไปแล้วแนะนำตัว ทำความรู้จัก แล้วขอเบอร์เลย บอกไปตรงๆ เลย ไม่ผิดกฏหมายแน่นอน//รู้ไหมผลออกมาเป็นไง...ไม่ได้เบอร์จากเขา

แต่คืนวันนั้น เราคุยโทรศัพท์ คุยกันไปได้สักอาทิตย์ จากนั้นผมก็ตัดใจ ไม่คุยด้วยแล้ว 555 เพราะผมได้ทำความรู้จักจนเดินไปได้ 1 ก้าวแล้ว

ผมไม่รู้นะว่าเขาเป็นอย่างไรบ้างหลังจากนั้น เธอเป็นคนสวยครับ ขาว เป็นดรัมเมเยอร์ของคณะ//ลองได้จีบแล้วจะเข้าใจว่าทำไมผมตัดใจจากสาวสวยได้อย่างไร

แล้วจะเข้าใจเอง เมื่อทำความรู้จัก...

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    ความเห็นส่วนตัว ผู้หญิงจะมีระดับของแต่ละคน จะแบ่งแบบเข้าใจง่ายๆ แบบแรก จีบอย่างไรก็ติด 2.จีบแต่จะต้องใช้ความพยายาม 3.พยายามให้ตายก็ไม่ติด

//ระดับที่ 3 แนะนำอย่าไปพยายามกับพวกเธอเลย เดี๋ยวจะทำให้รำคาญซ่ะเปล่าๆ

ผมก็ไม่รู้นะว่าคนที่คุณจีบเป็นใคร ครั้งแรกที่ผมจีบ(ไม่รู้จะเรียกว่าจีบหรือเปล่า 555)

ผมเดินเข้าไปแล้วแนะนำตัว ทำความรู้จัก แล้วขอเบอร์เลย บอกไปตรงๆ เลย ไม่ผิดกฏหมายแน่นอน//รู้ไหมผลออกมาเป็นไง...ไม่ได้เบอร์จากเขา

แต่คืนวันนั้น เราคุยโทรศัพท์ คุยกันไปได้สักอาทิตย์ จากนั้นผมก็ตัดใจ ไม่คุยด้วยแล้ว 555 เพราะผมได้ทำความรู้จักจนเดินไปได้ 1 ก้าวแล้ว

ผมไม่รู้นะว่าเขาเป็นอย่างไรบ้างหลังจากนั้น เธอเป็นคนสวยครับ ขาว เป็นดรัมเมเยอร์ของคณะ//ลองได้จีบแล้วจะเข้าใจว่าทำไมผมตัดใจจากสาวสวยได้อย่างไร

แล้วจะเข้าใจเอง เมื่อทำความรู้จัก...
    ของผมติด ระดับ 3 เลยเหรอครับ พยายามยังไงก็ไม่ติดเลยเหรอครับ