ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085

เกมต่อไปของ Garena คือ FIFA Online 3 ???

เกมต่อไปของ Garena คือ FIFA Online 3 ???

อากาศที่ว่าร้อนผ่าวในตอนนี้คงไม่อาจจะสู้กระแสความร้อนแรงของภาพปริศนาที่ทาง Garena ประเทศไทย
    ปล่อยออกมาเซอไพร์ผู้เล่นผ่านทางโปรแกรม Garena Plus ซึ่งเพิ่งจะอัพเดทไป
    และหลังจากที่ภาพนี้หลุดไป หลายต่อหลายท่านก็เดากันไปต่างๆนาๆ ว่าเกมนี้มันจะเป็นอะไรน้า
    คงจะพูดอะไรไม่ได้มากนอกจากว่าเกมนี้ประสบความสำเร็จมากในประเทศเกาหลีใต้ด้วยยอดผู้เล่นที่ติดอันดับ Top 5
    มาตลอดแถมยังเป็นเกมยอดนิยมในเกาหลีติดต่อกันถึง 5 สัปดาห์ซ้อนเลยที่เดียว

เริ่มคำใบ้แรกกันก่อนนะครับ คำรูปภาพด้านบนนี้ที่ได้มาจากหน้า Fanpage ของ Garena thailand ซึ่งที่บอกว่า ‘เกมออนไลน์ระดับโลก”
    ฟังดูแล้วมันอาจจะดูกว้างเอามากๆ แต่เมื่อมีหมายเลข 3 มาเกี่ยวด้วยงานนี้ก็ทำให้ตัวเรื่องนั้นน้อยลงเอามากๆ
    เลยแหละครับ เพราะว่าเกมที่เกี่ยกับหมายเลข 3 นั้นมันก็คงจะบ่งบอกไปใน 2 แนวทางคือ

1.เกี่ยวกับเกมที่ภายในเกมอาจจะมี 3 ฝ่าย 3 ตัวเอก

2.อาจจะเป็นเกมที่เป็นตัวเลขกำกับว่าเกมนี้เป็นภาคที่ 3

ซึ่งในตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นเกมในภาคที่ 3 มากกว่า เพราะว่าเกมดังระดับโลกก็ต้องตีความหมายไปในทางเกมที่มีชื่อเสียง
    ในระดับโลกที่ได้รับการยอมรับและสร้างกันมาหลายภาคนั้นเอง

สิ่งที่น่าสนใจ ในรูปนี้อาจจะมีคำใบ้อะไรซ่อนอยู่ ตรงสเตตัสใน Garena Plus มีตัวอักษรภาษาอังกฤษ ตัว f อยู่ด้วย
    ไม่รู้ว่าทางแอดมินเขาตั้งใจหรือว่าแค่บิงเอิญกันแน่

- เกี่ยวกับนักพากษ์ช่อง 7

อีกหนึ่งข้อมูลที่ทาง Garena Thailand ได้เสมือนว่าใบ้ออกมานั้นก็คือ
    เมื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมาบรรดาผู้บริหารของ Garena Thailand ได้เข้าไปคุยโปรเจคกับทางนักข่าวสายกีฬาและนักพากษ์กีฬาทางช่อง 7
    และได้แชร์รูปขึ้นมาให้ชมกันบน Facebook งานนี้มันช่างเหมาะเจาะกับข่าวเกมใหม่หมายเลข 7 ซะเหลือเกิน
    จึงขอสรุปว่าเกมนี้ทั้งมีความเกี่ยวเนื่องกับ นักข่าวกีฬา

- เกมออนไลน์ยอดนิยมในเกาหลี 5 สัปดาห์ซ้อน

งานนี้ก็ชัดแล้วครับว่าเป็นเกมออนไลน์จากเกาหลีแน่นอน
    ตอนนี้เราก็ต้องกลับไปย้อนดูในเกมเกาหลีตอนนี้ก่อนครับว่าเกมดังๆ
    ที่กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างสูงนั้นเป็นเกมอะไรบ้าง
    โดยได้ไปเอาอันดับเกมจากเว็บ Gamenote ที่มีการจัดอันดับเกม
    ยอดนิยมเกมในเกาหลี ใน 15 อันดับ
    ก็จะเป็นดังรูปข้างล่างนี้

และไม่แค่นั้นในข่าวนั้นยังทิ้งท้ายรูปล้อเลียนบุคคลท่านหนึ่งในวงการกีฬาเอาไว้ด้วย
    แต่คนนี้เป็นใครนั้นน่าจะรู้จักกันดี และนี้น่าจะเป็นหนึ่งในคำใบ้ให้กับพวกเราเป็นแน่

เมื่อเอาข้อมูลต่างๆ ข้างบนมารวมกันแล้ว ก็จะได้ข้อมูลแยกย่อยเป็ยข้อๆ คือ

- เป็นเกมออนไลน์

- เกมออนไลน์ที่มีชื่อเสียงระดับโลก

- เกมน่าจะเกี่ยวกับหมายเลข 3

- เกมน่าจะเกี่ยวกับกีฬา

- กีฬาที่มีนักพากษ์

- เกมเกี่ยวกับกีฬาที่มีบุคคลในภาพเกี่ยวข้อง

- เป็นเกมออนไลน์จากเกาหลีใต้

- ได้รับความนิยมอย่างมากในเกาหลีใต้

- ได้รับความนิยมหลังเปิดตัวมา 5 สัปดาห์ซ้อน

CREDIT : GameGIGS // Playinter // เลข 3 ผมมองตอนเเรกนึกว่า Battefield 2 เเต่เป็นเลข 3 ฮ่าๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ข่าวนี่มันเคยมีคนลงนานแล้วครับ // ก็ดีครับ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โอ้วววว น่าสนใจไม่น้อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Daiblo 3 เป็นเกม online หรอครับเนี้ย
    i5-2400 3.1 Ghz/4Gb/Gtx560 1Gb/Hdd 500Gb

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ถึงจะข่าวนานแล้วแต่ละเอียดแจ่มครับ
    Sunny

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    วิรศากดิ์ นิลกาด =_=

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เอามาให้ดูกันอีกรอบ

Credit. นักแงะ แห่ง LOL

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !-Pig-! อ่านกระทู้
    Daiblo 3 เป็นเกม online หรอครับเนี้ย
    มันเล่นออฟไลน์ได้ด้วยเหรอครับ Daiblo 3 เนี้ย
    ...

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    โอ้วจะมีคนเอา diablo3 มาลง ช่างน่ายินดีจริงๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมว่า Fifa3 ไม่ก็ เกมอื่น แต่ Diablo 3 อย่างหวังเลยครับ ต้องซื้ออย่างเดียว

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    SA อยู่ที่2เลยหรอ รู้สึกว่า kart raider ก็เคยอยู่ที่1แต่ในไทยกลับเป็นเกมเจ๊ง ความชอบของคนเรามันไม่เหมือนกันจริงๆแหละ -.-

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Fifa แหละผมว่า เป็นอย่างอื่นคงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    SA อยู่ที่2เลยหรอ รู้สึกว่า kart raider ก็เคยอยู่ที่1แต่ในไทยกลับเป็นเกมเจ๊ง ความชอบของคนเรามันไม่เหมือนกันจริงๆแหละ -.-
    SA เป็นเกมส์ FPS อันดับ 1 ของเกาหลีครับ

อันดับไม่เคยตก

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อยากให้ เอา เกม Smite มา ลง garena เซืฟ นอก ปิง เยอะ -0-
    ไม่มีลายเซ็น

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้าเป็นfifaก็ถึงกับเซง==

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    บางทีอาจเป็นเซอร์ไพรซ์ครับเป็นแบบหักมุมคิดไม่ถึงอะไรประมาณนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เมื่อขยายความสว่างขึ้น 500%

คงไม่ต้องเดากันแล้ว...

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitch30391 อ่านกระทู้
    เมื่อขยายความสว่างขึ้น 500%

คงไม่ต้องเดากันแล้ว...
    วิธีนี้สุดยอด!!!

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    เอานี้ไปต่อ

หาดใหญ่เจ้าครับ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    the sims 3 ออนไลน์ก้อได้ ข่มขืนเพื่อนรวมบ้าน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ก็ผมบอกไปแล้วมันคือFifa Online 3แน่นอน พวกคุณก็ไม่เชื่อกัน-_-

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รอเล่นเลยครับ ทีนี่ พวกที่เล่น fifa2 คงไม่โวย กันนะ

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    FIFA 3 !!! แล้ว เพื่อนผมที่ เล่น LOL มันติดเกมส์บอล เอามากๆ มันจะไม่หนี ผมไปหรอเนี่ยยย 555

เอาแล้วไง ครับ การแข่งขัน FIFA กำลังจะมา 55

กล่าวขอบคุณ
    2,736
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    คนในบอร์ดเค้าเเกะรูปออกมาได้นานละหนิ ว่าเป็น fifa online 3