ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: เรียน หรือ ไม่เรียน

ผู้โหวต
145. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • เรียน

101 69.66%
  • ไม่เรียน

44 30.34%
    [ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    เรียนเถอะครับ จะได้มีอะไรไปอวดลูกหลาน 55555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    เรียนเถอะครับ มันไม่ได้ลำบากอะไรเลยหนุกๆด้วย อีกอย่างถ้าเรียนแล้วมันก็สบายใจไม่ต้องมากลุ้มทีหลัง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ picture1 อ่านกระทู้
    6 เดือน ต้องมีวุฒิ ปวส. หรือ ป.ตรี นะคับ
    ไม่จำเป็นครับ ถ้าเรียน 2 ปี
    ถ้าจับได้ได้อยู่ 1 ปี
    เเต่ถ้าสมัครลดลงเหลือ 6 เดือนครับ^ ^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรียนเลยครับ ตอนเรียนร.ด สนุกมากเลยแล้วยิ่งตอนเข้าค่ายเขาชนไก่ยิ่งสนุกเข้าไปอีก
    แนะนำให้เรียนครับ

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เรียนแล้ว ก็สนุกดีนะครับ ผมจะปี 3 ล่ะ กำลังขึ้นม.6

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverdia อ่านกระทู้
    เรียกเถอะครับ จะได้ไม่มาเสียใจทีหลังเหมือนผม
    ตอน ม.4 ผมไม่เรียนเพราะขี้เกียจ สุดท้ายคือ ได้รู้ว่าการเรียนร.ด ไม่ต่างอะไรกับลูกเสือเลย...มันสนุกกว่าด้ยซ้ำ มันไม่ได้หนักหนาแบบในหนังเลย ผมแนะนำให้เลือกเรียนเลยครับถ้าไม่อยากไปไปเกณท์
    ผมว่าจะเรียนตอน ม.5 ผมก็ไม่อยากไปเกณท์

มันจะเรียนสัปดาห์ละครัง เหมือนลูกเสือครับ
    เหอะๆ มันไม่ใช่ทุกที่นะสิืครับ ที่ที่ผมเรียนมันหนักกว่าในหนังเยอะครับ ในหนังอ่ะนิ่มๆ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ขอให้น้องเรียนเถอะครับ ปีนี้หนูขึ้น ปี3 เรียนสบายออก ผมเรียนวันเสาร์ เหมือนไปนั่งนอนมากกว่า ไปฟังครูเขาบ่น -_- บางครั้งก็ฝึกกลางแดด แต่มันก็ไม่กี่ครั้งหรอก สบายๆๆ เรื่องทรงผมอย่าไปคิดมาก คนมันหล่อตัดเกรียนก็หล่อ เรียนอะดีกว่าไปเป็นทหารนะ ทหารหนักกว่าเยอะ ไม่เรียนแลล้วจะเสียใจ จุฟๆ

-ที่สำคัญของผมมี ร.ด.หญิงด้วย >< ไปนั่งดูสาวๆๆฝึก ใจสั่น 555

เขาชนไก่นี่ไม่ต้องพูดถึง ถ้าสนุกกับมัน ก็จะมันส์มากกก แต่ถ้าคิดมากมันก็ไม่ค่อยสนุกหรอก เหนื่อย ร้อน เป็นธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เรียนอีกเสียงครับ ปีนี้ผมก็ปี 3 แล้ว เคยกังวลเรื่องไปค่ายมาก ๆ

พอไปแล้วรู้สึกเหมือนไปเที่ยวตากอากาศครับ สนุก อาจมีเหนื่อยหน่อยครับ ทน ๆ เอาแปปเดียวก็จบแล้ว

หลังจากนี้ไปก็ไม่ต้องไปกังวลเรื่องเกณฑ์ เอาเวลาไปทำงาน ไปทำอะไรได้เยอะครับ

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ตอบที่ถามนะครับว่าถ้าเรียน ร.ด. แล้วต้องเกณฑ์ทหารอีกไหม ขอตอบว่าไม่ต้องไปเกณฑ์ครับ

เรียนไปเถอะครับถ้าไม่อยากไปเกณฑ์ทหาร ถ้าไม่เรียนไปเกณฑ์ทหารได้ใบแดงมาไปเป็นทหารบางค่ายให้โดดบ่อขี้ด้วยนะ

เดี๋ยวรู้ เดี๋ยวรู้เลยอะว่าเป็นยังไงเข้าใจป่ะ

อันนี้ก็อยู่ที่ดวง+ค่าย แล้วถ้าท่านสั่งโดนโดดบ่อขี้ก็เตรียมวัยอาลัยให้ตัวเองได้เลยเพราะไงท่านก็ต้องโดด

ถ้าท่านไม่โดดทำตัวมีปัญหาอาจเจอหนักกว่านี้อีกนะ - -

แล้วอย่าหาคำพูดมาโอ้งโน้นอ้างนี้เพราะเดียวจะเจอคำพูดแบบด้านล่าง

คำว่า "ทหาร" คำสั่งของผู้บังคับบัญชาถือเป็นที่สุด ทหารสั่งอะไรก็ต้องทำ ไม่ว่าจะเต็มใจหรือไม่เพราะมันคือคำสั่ง

ถ้าคุณกำลังคิดว่า "ถ้าสั่งให้ไปตายก็ต้องไปใช่ไหม?" คำตอบคือ "ใช่ครับ"
    ลองนึกภาพว่าถ้าเกิดสงครามแล้วผู้บังคับบัญชาสั่งให้ไปรบแต่ทหารไม่ไปรบไม่ทำตามมันจะเป็นยังไง?

สงสัยเวลาไปรบเค้ารบกันในบ่อขี้ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Runningman : 21st April 2013 เมื่อ 06:59

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ModernFrostz
    My Spec:ATI HD RADEON 5450 1GB# HDD 500GB (มันเห็นเเค่300กว่าฮ่าๆ) CPU I3 3.10 GHZ RAM2 GB
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    1
    เรียน รด. ก็คือไปเป็นทหารล่วงหน้านะครับ ไม่ใช่ว่าคุณเรียน รด. เเล้วต้องไปเกณ ทหาร นะ ไอ้ที่ออกมานี้มันก็เเค่กุศโลบาย ที่อยากให้คนไปเกณทหารเท่านัน้เอง
    จริงๆถ้าคุณเรียน รด. เวลาทหารขาดเเคลน คุณนี้ละครับที่ไปรบ ดังนั้นเรียนไปเถอะครับ ถ้าคุณเทสผ่าน - -*

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    เรียนไปเลยครับ ฝึกไม่เท่ากับทหารเกณฑ์หรอกครับ แล้วกฎอะไรที่บอกว่าจะต้องเกณฑ์อะไรนั่น เขายังไม่แก้ครับ อีกหลายปีมาก ผมขึ้นปี 3 แล้ว ชิวๆ 55+ ทหารเขาฝึกหนักกว่า ร.ด เยอะ

ของผมได้เกียรติบัตรด้วยนะเออ 55+ โดดหอตอนปี 1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 21st April 2013 เมื่อ 14:09

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ที่สำคัญคือเรื่องสอบด้วยนะ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    เรียนจบปีสามแล้วไม่ได้เกณฑ์จ้า นั่งยัน ยืนยัน นอนยัน กระโดดยัน ตีลังกายัน เลย คนที่เรียนจบ ร ด ปีสามปีนี่มาช่วยยืนยันหน่อยเดี๋ยยวเข้าใจผิดกัน กฎมันอาจจะออกรึไม่ออกก็ได้ยังไม่ คอนเฟิร์ม รอให้ข่าวออกมาก่อนเถอะครับค่อยเลิกเรียนยังไม่สาย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าไม่เรียน รด แล้วไม่อยากเป็นทหาร มันก็พอมีวิธีนะ ก็คงจะรู้ๆกันอยู่ แต่ว่ามันจะได้ชัวร์ๆรึปล่าว เกิดเค้ามีคำสั่งเข้มงวดมา เราก็ซวยสิ 2ปีในการเป็นทหารมันนานนะครับ 2ปีเลยนะ ลองคิดดูว่าสมมุตเรากำลังเรียน ป.ตรี ชึ่งถ้าให้เดาช่วงจับทหารจะอยู่ระหว่าง ปี1-ปี2 ถ้าสมมุติ ติดทหารมา ไม่ต้องพูดถึงเลย เวลาเรียนคุณช้ากว่าเพื่อนแน่นอน 2 ปี แล้วไม่ใช่ว่าจะ 2ปีแป๊ะๆนะ ถ้าเกิดคุณจับช่วงกลางๆเทอม เวลาคุณก็หายไปอีก เป็น 3ปี เวลาที่สูญเสียไป มันประเมิณค่าไม่ได้ครับ แล้วพอจบทหารมา เพื่อนๆก็พากันจบพากันทำงานหมดแล้ว ส่วนเราละ ต้องไปเรียนกับรุ่นน้อง จะอยู่อย่างไร จะทำหน้ายังไง ชีวิตวันๆไม่รู้จักรุ่นเดียวกันเลย เจอแต่รุ่นน้อง ส่วนเพื่อนๆทำงานทำการมีเงินเดือนหมด ส่วนเราต้องมาทนเรียน ลำบากครับ นี่แค่เล่าให้เห็นภาพลางๆ หวังว่าคงเข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่ได้ สบาย ทุกค่ายฝึกหรอกครับ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เรียนไปเถอะครับยังไม่มีกำหนดการ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมว่า ควรเรียนครับ ไม่เรียนก็ไม่เสียหายอะไรมากเเต่ ถ้าคุณได้เข้าไปฝึกเเล้วเนี่ย มันจะ พัฒนาร่างกาย คุณได้นะ ทั้ง สภาพร่างกาย จิตใจ เเละกำลังใจ มันจะยกระดับขึ้นเเน่นอนครับถ้าครบ 3ปี ส่วนจบไปก็สบายไม่ต้องไป
    เกณฑ์ทหารอีก เเละโลกยุคนี้ไม่ค่อยมีสงครามหรอกครับ คงไม่โดนเรียกไปรบหรอก เว้นเเต่บางประเทศที่ยังมีอยู่
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ผมไม่สมัครครับ
    ผมอยากสมัครเป็นทหาร เพราะได้อะไรมากกว่าแน่นอน เงินเดือนก็มีให้
    ออกมา ก็แข๊งแกร่งเหมือนเหล็ก ผมไม่พลาดโอกาศนี้แน่นอน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผม ไม่เรียน ครับ เพราะว่าเรียนจบแล้วนะครับแหม่

กล่าวขอบคุณ
    3,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เรียนเหอะคับ ผมเองเรียนจบชั้นปีที่ 3 แล้ว สบายใจมาก เพราะไม่ต้องเกณทหารแล้ว อีกอย่างจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนวคิดว่า "ถ้าเรียน 3ปี ต้องไปเกณฑ์ครับ ส่วนเรียน 5ปี ไม่ต้องไปเกณฑ์" ตอนนี้เขายังไม่มีข้อสรุป

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เรียนสิครับ แล้วจะรู้ว่ามันสนุกกว่าอยู่เฉยๆ

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    ผมไม่สมัครครับ
    ผมอยากสมัครเป็นทหาร เพราะได้อะไรมากกว่าแน่นอน เงินเดือนก็มีให้
    ออกมา ก็แข๊งแกร่งเหมือนเหล็ก ผมไม่พลาดโอกาศนี้แน่นอน

คิดได้แบบนี้นับถือครับ ชายชาติทหารตัวจริง

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อย่าไปเรียนเลยครับ เชื่อผม พี่ผมมีประสบการณ์ตรงๆ ที่จะมาเล่าให้ฟังเยอะแยะ ผมขอบอกย่อๆนะ
    ใครบอกว่าสนุก ในความคิดคนพวกนั้นอ่ะใช่ แต่ บอกเลยว่า โคตรลำบาก ฝึกหนักมาก พี่ผมกลับมาจากค่าย
    ไปโรงเรียนเครียดเพราะเรียนไม่ทัน+กิจกรรมโรงเรียนเยอะมาก ตอนนี้กำลังขึ้นปี1 พี่ผมบอกว่า "ใครที่ไหนมาบอกสนุก พี่ไม่เชื่อ ต่อให้พระเยซูมาขอให้เรียน ก็ไม่เรียนอีกแล้ว"
    พี่ผมเรียนแค่3ปี บอกว่า"นรกบนดิน" ผมเองก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง จนได้ไปหาข้อมูลจากหลายๆแห่ง พบว่า ประเทศไทยมันโคตร...ที่สุดแล้ว
    เรื่องการเกณฑ์ทหารบ้าบอด้วย กฏหมายออกมาได้สิ้นคิดมาก เรียนไปจะเสียใจครับ ผิวดำ มือด้านแตกระแหง แค่จะพิมพ์คุยเฟส นิ้วยังแข็ง ไม่พริ้วเหมือนก่อนเรียน
    ตอนนี้ผมเชื่อพี่แล้วครับ จะมายุยันยังไง "ผมก็ไม่เรียนแน่นอน"
    คหสต. ครับ
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผม 3 ปี ผมจะไปดูเพื่อนผมจับใบแดงครับ ท่าทางจะสนุกแน่

ส่วนผม เรียน รด.แล้ว
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450